Review Apple Watch 5

hailuadihoc11
5/3/2021 10:0Phản hồi: 29
Review Apple Watch 5
Đây là review về Apple Watch 5 của mình. Mình mua nó với giá 7.300.000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Apple Watch 5

Apple Watch 5 - Mình mua hàng trả bảo hành, chỉ có body, bản nhôm 40 mm

Những thứ mình thích

Một số cái mình thích:
-Thiết kế ổn, đeo vào khá là sang chảnh.
- Pin được hơn 1 ngày mà thôi.
- Tay con trai nên mua loại 42-44, sẽ đẹp hơn. Cổ tay mình nhỏ nhưng đeo cái 40 nhìn nó vẫn không phù hợp.
- Mình đang mua dây da về để thay đổi xem có đẹp hơn không.
- Lâu lâu nhắc đứng dậy đi lại, rửa tay và tập thể dục.

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Một số điểm mình không thích:
- Phải sạc pin mỗi ngày.
- Lo lắng về việc bể mặt đồng hồ, trầy xước (do mình hay bất cẩn + nhà nghèo nên lo).
- Mua về rồi không biết làm gì với nó ngoài việc xem giờ.
- Không tập thể dục nên không dùng tới GPS

Nên mua hay không?

- Với các bạn bận rộn và không yêu công nghệ thì không nên mua nhé. Dùng đồng hồ cơ vẫn yêu hơn. Dự kiến đeo thêm thời gian phải quay về cơ thôi

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mộc Phong
ĐẠI BÀNG
3 năm
xem giờ + thông báo thì bỏ 2tr mua con gts, pin dùng 10 ngày mà vẫn đẹp!
Mr Do
TÍCH CỰC
3 năm
@Mộc Phong Vấn đề nó là đi chung bộ Apple bạn ạ 😆)
kemkem87
TÍCH CỰC
3 năm
@Mộc Phong Dùng vs ios ngon ko bạn? Với hiển thị thông báo có bị lỗi tiếng Việt ko?
@kemkem87 trên iPhone sao thì Apple Watch hiện như vậy, đồng bộ mà bác nên khỏi lo mấy vụ này
Lỗi ngắt dòng rất khó chịu. Zalo hay.....không có Icon mà chỉ để application cho nên chả biết app nào nhắn cả. Nói tóm lạ màn hình đẹp pin trâu và rẻ ra thì.......Nhưng nó cũng có trả lời phone mà không gọi dc thôi Hahahahah
thegate
TÍCH CỰC
3 năm
Giá đó mua đc em Tissot cơ khá ổn rồi, nhiều khi thứ mình thích nhưng lại không phải thứ mình cần 😃
Có cái cơ rồi đang thích em này, nhưng có khi phải xem lại
@thegate hợp lý bác ạ, 7 củ làm em cơ chắc sẽ lung linh. Đang đeo em edifice có 2 củ T_T
thegate
TÍCH CỰC
3 năm
@TrươngThanh23 Mặc dù mình rất thích đồ công nghệ, nhưng cái đồng hồ đúng là chưa thể ngấm nổi, về hình thức thì xấu hơn đồng hồ truyền thống rất nhiều, về chức năng thì mình chưa cần đến cái khác ngoài xem giờ.
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
3 năm
Vẫn đang xài s5 và thấy vẫn ổn
Review chán vãi ra
@hstuyen200488 bài đầu tiên đó bác. trước giờ đi đọc ké thui. Bác thông cảm ^^!
Lý do duy nhất mình không chọn Apple watch là pin cùi quá. Mua con Huawei GT2 pin cả tuần chẳng phải sạc.
“Mua về rồi không biết làm gì với nó ngoài việc xem giờ” - Vậy đồng hồ cơ thì bạn có thể làm gì hơn ngoài việc xem giờ ???
Nhưng không phải sạc là điều quan trọng nhất. Xem giờ mà phải sạc thì....... hahahahah
@Apple thần thánh cái đó tùy cảm nhận nữa bác ơi. Mình đeo cơ vẫn thấy thích hơn ^^!
Mình dùng con GTR2 ( xin lỗi viết nhầm là GTS) được vài tuần bán lại 3T mua trước tết 4.2 T bản thép không rỉ dây da. Đẹp có đẹp nhiều chức năng nhưng cũng chỉ là cho có . Pin trâu nhưng thông báo là cái bực mình nhất. Đo nhịp tim và SPO2. stress thì bây giờ nhiều đồng hồ có rồi nhưng tính chính xác thì chỉ có Apple và Sam nó tương đối ok. Mình nghe đâu Sam và Apple nó phải nộp đơn trình lên các cơ quan Y tế nước sở tại để cấp phép cho dùng đo ECG và đo huyết áp đây. Chức năng phát hiện té ngã cũng thế cho nên từng thị trường mới có. Còn Xiaomi thì "Quốc tê" hóa tất cả. ! điều mà 2 thằng trên gọi Xiaomi bằng cụ là giá rẻ mà đẹp. Còn pin trâu là vì nó đâu dùng các chức năng nhiều như 2 thằng kia. IOS và Tizen là cái ngốn pin. Nghe nó sam sắp ra con watch chạy Android Wear đấy. Ví dụ watch 3 có chức năng phát hiện bạn rửa tay thông qua mic của nó. Khi bạn rửa tay nó phát hiện và ghi vô app để thống kê sứckhỏe....Nhưng cái hay nhất là đờn ông mình đi tiểu nó cũng nghe tiếng .....nước chảy và báo tốt lắm nữa. và khên "Bạn đã hoàn thành việc rửa tay thường xuyên." Apple có hem ? Con GTR2 mình chạy xe Honda mà nó phát hiện mình đang đạp xe đạp mới hay. Chạy hơn 4km tiêu hao có 60kcal thấy vậy nản lòng quá nên bán. Hahahaha
cang1988
ĐẠI BÀNG
3 năm
Pin 2 ngày, dễ trầy
Đồng bộ rất tốt, thích nhất nghe gọi, trả lời tn rất tiện, khi mình làm kỹ thuật trong xưởng, ko được sd điện thoại.
Riêng zalo trên aw rất là chán, dù là app xài nhiều
Pin gì 2 ngày ? Xem giờ các thôi 1/2 ngày là suýt soát đấy. Con Watch 3 cũng thế nhưng QC 3 ngày xài normal và 2 ngày (ít dùng nhất như xem giwof thông báo ...) xài tập luyện và 1.5 ngày hỗn hợp mà phải trừ đi 12 đến 24 giờ mới đúng. Đeo theo dõi sức khỏe các thứ (đeo 24/24) ngày đo nhịp tim tự động huyết áp thì 3 lần ngày mà chỉ trụ 2 ngày hơn Còn 9%. Còn đo liên tục các thứ thì 1 ngày và tầm 8 giờ ngày. Tập thể dục GPS....thì 20 tiếng thôi. Nghe nhạc là cái dở hơi nhất. Hao pin vô bổ. Nhưng kệ có thì xài. Show luôn mắc công người ta nói không có mà.... Tay hơi bị đẹp anh em thông cảm nha. Hahahahah
Có mua thì mua bản thep cho đẹp làm đồ trang sức, chứ mua bản nhôm cho rẻ về chức năng có xài tới mấy đâu, nhôm xấu lại càng lười giơ lên ngắm.
Dandeli
TÍCH CỰC
3 năm
con này phải sạc đúng cáp sạc của nó mới được chứ sạc con sr3 không dùng được, sạc con sr3 với 4 chung được, hơi kén sạc với lại con trai đeo bản 44 chứ bản 42 thì nhì hơi gay lọ
ku.linh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Dandeli ông chắc ko? tôi dùng cả 3 vs 5, ngày nào chả lấy sạc con 3 để dùng sạc cho con 5
nk0ktran96
TÍCH CỰC
3 năm
mình cũng đang xài sr5 44, cơ bản thì chẳng có gì ngoài xem giờ, thống kê sức khoẻ, thông báo và control music (youtube music), màn bật AOD thì 10h tối hôm trước rút ra đeo để tracking giấc ngủ tới 8h tối hsau còn tầm 40% sạc vô là vừa. được cái khá chính xác nhịp tim, calo tiêu thụ chứ ko ngáo ngáo như mấy con band từng xài qua
@nk0ktran96 Con Miband mình chỉ thấy con 1S là đo nhịp là khá ok (loại không có màn hình). MÌnh test bấm mạch đếm mạch xem đồng hồ với nó thì khá ok. 68 tầm 70 thôi. Còn 2,3 4 thì tào lao hết. Hahahahah
nk0ktran96
TÍCH CỰC
3 năm
@pond1597 ngày trước xài band 4 xong thử với máy đo nhịp tim chuyên dụng, lệch vkl luôn ấy
baby_boy13
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con s4 44 vào s5 40 đây, cảm thấy 40 vẫn vừa tay mình hơn , nhưng thích 44 vì mặt to , ghét nhất là pin , thích nhất cảm ứng, vì nó mượt hơn mấy con hãng khác
AW 5 bản thép 44 VN mua đc 1 năm.
Khá hài lòng, add đc esim viettel, điểm trừ duy nhất là ECG chưa active đc.
Hiện giờ dùng AW5 làm: coi giờ ( đương nhiên rồi), theo dõi imess, viber,zalo,fb...,nghe gọi khi cần thiết ( vì mình đã có ap2), quẹt trả tiền cafe Passio rất chanh xả, thanh toán VN Pay qua QR code, thanh toán, ck từ tk BIDV ( NH duy nhất hiện tại có app riêng cho AW) ....
Đang chờ bản fw 7.4 chính thức ( kết hợp fw 14.5 final cho IP) để mở khoá đt là xong...kkk
Mua đồ công nghệ phải xài cho hết tính năng thì mới đã, mới xướng
nk0ktran96
TÍCH CỰC
3 năm
@futureneodo thanh toán qua VNpay QR kiểu gì vậy b
@nk0ktran96 Mấy cái tahnh toán "tự phát" độc quyền do hãng phát hành dễ chết bất tử lắm. Samsung Pay đấy bây giờ nó gần như bị ghẻ lạnh. Mấy chỗ thanh toán thấy ngao nhán và ra thái độ. Mình thì dùng nó riết nản luôn. Cứ lỗi ...và lỗi. Mất thời gian. Mới cài SS pay trên con watch 3 thì lỗi không thể nào kết nối được server. Buộc phải reset ĐH ....nhưng cũng không được . Báo BH tụi nó bảo đang bị lỗi chờ update FW. Mà đã lên FW mới rồi 5.5.0.2 vẫn không được. Mình gỡ bỏ luôn. Hahahahahahah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019