Review Audeze LCD2C - nghe nhiều thể loại nhạc, tiếng bốc, dễ ghép thiết bị
AudioPsycho
2 năm trướcBình luận: 65Lượt xem: 13.629
Bài viết hay (y) nhưng gợi ý chủ bài viết đổi amp nào trên 1w ở 70ohm để nge ra hết chất bass của audeze. thân <3
Đang tính mua em này ghép vs micro idsd bl ko biết chất âm có sáng ra đc tí nào ko mod, gu của mình sáng nên sợ âm tối lắm.
@michaelmanhhung Con này bình thường đã không tối mà bro :|
@AudioPsycho cho hỏi:
Trên diện đàn có thông tin như này:
"Vậy thì, tại sao loa lại bị cháy ? Bởi vì bạn đã tải quá nhiều công suất vào loa, khiến nhiệt của loa vượt qua mức giới hạn của nó. Hoặc bởi vì bạn đưa một lượng công suất lớn ở TẦN SỐ THẤP vào loa khiến các bộ phận của loa bị bung ra.

Đa số chúng ta không nhận thức được tác hại của việc làm cho power bị quá tải (clip) tai hại như thế nào. Hầu hết các power đều có khả năng cho công suất gấp đôi công suất RMS tại đỉnh qúa tải (clip), như power có công suất 200 W, nhưng khi Clip có thể lên đến 400 W. Và, lúc đó, cái power 200 W có khả năng làm cháy loa 300 W bởi vì lúc Clip, công suất của nó đến 400 W.

Một điều rất tệ hại ở đây là, có nhiều người mua cục power có công suất nhỏ hơn công suất RMS của loa, nhưng lại muốn loa kêu hết khả năng của nó, dẫn đến việc cố gắng bằng mọi cách đưa âm lượng lên mức thật lớn, đến nỗi power liên tục bị quá tải và chuyện gì đến thì cũng sẽ đến !"

- Cái mình băn khoăn là: Nếu mình mua cái Amply nhỏ thì khi nào? và thông số như nào sẽ khiến loa bị "Clip" gây cháy Loa ạ?

- và Ampli Klipsch Powergate (hoặc Amply Denon PMA 50) có phải là Amply kỹ thuật số không ạ? và cái này có thể làm cháy được loa này không:
Đầu vào cho phép 80 W (chương trình liên tục)
100 W (tiêu chuẩn IEC)
Trở kháng 8 Ω
Tần số chéo 1,1 kHz, 3,7 kHz
Mức áp suất âm đầu ra 89 dB / W / m
Kiểm soát mức độ Loại biến liên tục (dải giữa, dải cao
)

Thông số kỹ thuật: Ampli Klipsch Powergate
  • Công suất: 2 x 100 watt class D
  • Kết nói Wi-Fi dùng cho tính năng Klipsch Stream kết nối đa vùng.
  • Ngõ vào USB Audio (Type B Connection)
  • Kết nối Bluetooth® hỗ trợ giải mã chuẩn AAC and apt-X
  • Ngõ vào Phono pre-amp / ngõ vào RCA analog
  • Ngõ vao Optical (TOSLINK)
  • Điều khiển từ xa
  • 192kHz / 24-bit D/A Converter
  • Ngõ ra Headphone(3.5mm)
  • Ngõ ra Subwoofer
  • Điều chỉnh âm lượng ngõ ra cho kết nối Line (RCA analog)
@kingking2922 Clip là thuật ngữ chỉ biên độ khuếch đại bị xén ngọn làm tiếng ra loa bị méo, vỡ, rạn.
Mấy con amp class D nhỏ xíu nhưng công suất cao, trâu bò và kéo khoẻ nên ko bị gì đâu. Mà né con Klipsch ra vì kêu dở. Còn các vấn đề như khi nào amply clip thì phụ thuộc nhiều lắm vào các vấn đề kỹ thuật khác chứ ko đơn giản muốn clip là văn to
volume lên như trong phần bạn vừa copy.
@AudioPsycho Vâng,cảm ơn bác>
bác tóm gọn thế cũng dễ hiểu hơn. bác có link vào về nơi bán con PMA 50 Denon đang khuyến mãi không? Toàn thấy giá tầm 13 triệu....cái link hôm bác cho là nó có giá 7.5 triệu hay mấy triệu...mà em giờ không biết nó ở đâu mất rồi....
- Tiện bác cho hỏi luôn: ng ta nói có 3 loại amply:
1. bán dẫn
2. Đèn
3. Kỹ thuật số

thì con Denon PMA 50 này thuộc loại gì vậy?
đúng con tai nghe mình đang quan tâm
@AudioPsycho bác cho mình hỏi với là mình đang có con jdslabs elements, liệu có kéo lcd2 thoải mái không bác? nếu ngon hơn trong tầm 15tr đổ về thì có cặp dac/amp nào đi cặp tốt nhất với LCD 2 không ạ??? Cảm ơn bác rất nhiều!!!
@vietn Element khá khoẻ. Cứ xài thôi.
@AudioPsycho em cảm ơn bác!!!! :*
Bạn chủ thớt viết bài rất hay, đọc đi đọc lại vài lần ko ngán 😁 Quyết định alo 3K shop để mua em này luôn
@AudioPsycho con này new vs. lcd-3 used bằng giá thì nên múc con nào chủ thớt ??
đã nghe lcd2c ở 3kshop & khá kết; còn lcd-3 thì chưa nghe
mình hay nghe các thể loại như downtempo, classical, unplugged, male vocal, edm, pop, slow rock & kéo bằng hugo2
@tengteng123 đương nhiên là lcd3. con lcd2c này chính là bản lcd2 rev1, chưa có tinh chỉnh nâng cấp. tiếng tối mà kém chi tiết, tinh tế ở dải cao và âm trường như bản lcd 2 sau này. Cơ mà được cái bass rất đặc sắc.
Còn lcd 3 nó ở đẳng cấp khác hẳn rồi. tiếng refine hơn hẳn
Con này với Sony z7m2 thế nào ạ các pro?
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019