Review bãi biển Đồi Nhái, Vũng Tàu, nơi phù hợp cho những môn thể thao trên biển.

hnadov
13/5/2021 10:23Phản hồi: 41
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kero2005
TÍCH CỰC
3 năm
nước đục thế
heorung52
TÍCH CỰC
3 năm
Chơi xong nhớ dọn dẹp nha các bạn. Mình ở Vũng Tàu.
giờ mới biết, chắc do mình đi vũng tàu quá ít :v
Rồi cũng nát hết thôi =))
lần thứ 2 sau bài review offroad nghe tới đó mặc dù dân brvt. bãi cát đẹp đấy, lên đây là quả nude bảo vệ môi trường ổn phết
kiemhung25
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác rì viu mặt đẹp ko à, mặt xấu ko thấy nói.
1. Sup mà gió kiểu ở Bãi Nhái thì ko bao giờ chơi được, gió rất to. Đi bộ ôm sup ra chèo bị thổi sml, có khi bay cả người lẫn Sup
2. Bác dùng Sup để che gió gắt quá, sơ hở phát vô lửa là đi luôn cái Sup
3. Bãi này ko thích hợp để camping lại, những loại lều yếu có khi gãy cả cây chống lều.
kiemhung25
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kiemhung25 Video chắc chỉ chèo gần bờ, sát bờ. Mực nước này chắc đứng còn được
@kiemhung25 1. Đúng là tụi mình chỉ chơi quanh quẩn ở trong vũng nước nông, nơi tập luyện ván diều, nước ko quá đầu người lớn, vì mục tiêu chính là vui đùa và cho những người mới làm quen với SUP. Còn nếu nói về chèo SUP ngoài biển hẳn hoi thì leader của team cùng 1 mem đã chèo cung 65km từ Bà Rịa ra bãi này, camping 1 đêm tại đây rồi chèo hết 1 vòng Vũng Tàu về lại Bà Rịa. Nếu là tay chèo chuyên nghiệp thì gió ở đây họ cũng chèo được, còn dân nghiệp dư, mới chơi thì gió sml đúng như bạn nói 😁 .
2. Vì hình chụp ban đêm nên bạn ko thấy rõ chi tiết, chứ mỗi chiếc SUP đều có 3 cọc gỗ neo lại được đóng sâu xuống cát.
3. Vấn đề ở đây vẫn là kinh nghiệm của người mới camping và người đi nhiều lần. Nếu gặp những nơi gió to vẫn camp được nếu biết giăng tăng che gió, team mình có một ông chuyên về dây, tăng, võng nên khi set up khu trại đã giăng sẵn 3 tấm tăng chắn gió và cát, lều võng phía bên trong căng, mắc bình thường. Nếu là những người mới đi mình cũng có khuyến khích nên thuê chòi sâu bên trong sẽ đỡ gió hơn.
Ha Dao Duy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy bạn lướt ván trong nhóm nói tinte đăng làm mấy bạn đó hết còn riêng tư rồi.
Junne
ĐẠI BÀNG
2 năm
hi hi, coi mà sướng thiệt á. Vũng Tàu đúng là nhiều cảnh đẹp thật đó các bác ạ.
Nhà em mới chốt mua một căn hộ view biển Cross Long Hải, nhìn khu nghỉ dưỡng tựa sơn view biển ấy đẹp lắm luôn, tiếc là bây giờ mới xây thô xong thôi, sang 2023 mới nhận bàn giao full nội thất 5 sao nè. Đến lúc đó, em sẽ tha hồ được nghỉ dưỡng và đi vivu trải nghiệm hết tất cả những cảnh đẹp ở Vũng Tàu luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019