Review Bàn chải điện Epeios ET003 pin cực trâu 1 lần sạc dùng trong 6 tháng
nghiemkhai90
2 thángBình luận: 81
Review Bàn chải điện Epeios ET003 pin cực trâu 1 lần sạc dùng trong 6 tháng
Đây là review về Bàn chải điện Epeios ET003 pin cực trâu 1 lần sạc dùng trong 6 tháng của mình. Mình mua nó với giá 1590000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Bàn chải điện Epeios ET003 pin cực trâu 1 lần sạc dùng trong 6 tháng

- Thiết kế: em bàn chải đến từ thương hiệu EPEIOS này có thiết kế rất hoàn chỉnh, thiết kế đa diện cầm nắm chắc chắn và sướng tay.

- Công nghệ: Em này thì được trang bị công nghệ sóng âm Sonic động cơ rung tần số cao lên tới 32.000 lần mỗi phút. Có nghĩa là nếu mình dùng bàn chải bình thường trong vòng 1 phút mình xoay được mấy chục vòng, thì khi dùng bàn chải điện nó sẽ rung được 32000 nhịp. Gấp hơn 3 chục nghìn lần để loại bỏ mảng bám, làm sạch răng một cách hiệu quả mà mình không cần tạo 1 cái áp lực nào lên răng cả, chỉ cần di chuyển nó thôi việc đánh răng trở lên nhẹ nhàng hơn bao giờ hết.

Máy sẽ có 4 chế độ:
• Chế độ tiêu chuẩn CLEAN (310Hz): Làm sạch tiêu chuẩn.

Quảng cáo

• Chế độ WHITE (300Hz): Làm trắng răng
• Chế độ SENSITIVE (320Hz): sẽ để chải nhẹ nhàng mà không làm tổn thương nướu khi bạn đang gặp vấn đề về răng miệng
• Chế độ POLISH (310Hz): sẽ giúp bạn đánh bóng răng kỹ hơn

- Độ ồn: Khi máy hoạt động thì âm thanh phát ra rất êm ái, độ ồn nhỏ hơn 55dB bởi nó được trang bị động cơ từ trường rung tần số cao di chuyển cực nhanh nên khi hoạt động nó sẽ không phát ra âm thanh lớn. Thêm nữa nó có vỏ được làm bằng vật liệu cao cấp, chắc chắn cũng giúp giảm đi tiếng ồn của máy.

Mình thấy có một số bạn hay bị nhạy cảm với tiếng ồn nhiều khi đánh răng mà bàn chải nó ồn quá không khác gì mình dí cái máy khoan vào miệng ý. Cho nên bạn nào mà nhạy cảm vs tiếng ồn thì cứ yên tâm sử dụng em này nhé.

- Chế độ hẹn giờ: Để loại bỏ nỗi lo không biết nên đánh bóng trong bao lâu, bàn chải đánh răng điện EPEIOS ET003 sẽ tự động dừng sau "2 phút" – thời lượng đánh răng tiêu chuẩn đc chuyên gia khuyến nghị. Ngoài ra, khi sử dụng sau 30s máy sẽ dừng 0.5s để nhắc nhở chúng ta chuyển sang các mặt khác của răng.

-Chống nước: Thân bàn chải đánh răng điện có hiệu suất chống thấm nước tương đương IPX7 (chỉ số IPX7 có khả năng chống thấm nước ở độ sâu 1 mét trong 30 phút), vì vậy mình có thể rửa sạch bàn chải một cách dễ dàng để đảm bảo vệ sinh.

- Đầu bàn chải: là một yếu tố chắc hẳn nhiều bạn rất quan tâm đó là sợi lông bàn chải. Có 3 ưu điểm mà đầu bàn chải đáp ứng được đó là:
• Mật độ lông cao: Len lỏi vào từng kẽ răng giúp tăng hiệu quả làm sạch
• Sợi lông mềm: Được làm bằng sợi DuPont TM , đã được toàn thế giới công nhận là đỉnh cao về chất lượng trong ngành công nghiệp sợi tổng hợp chăm sóc răng miệng. Sử dụng các đầu của bàn chải lông siêu mịn sẽ bảo vệ răng và nướu của bạn không bị tổn thương.
• Thiết kế cong 3D: Thiết kế hình chữ "W" của lông bàn chải vừa vặn với mặt cong răng giúp cho việc làm sạch kẽ răng một cách tối ưu.

Quảng cáo

Những thứ mình thích

Quảng cáo

- Pin: Có một ưu việt của máy mà mình cực kỳ sốc khi biết đó là pin của nó cực kỳ trâu, dung lượng lên đến 2200mAh và 1 lần sạc mình dùng được 6 tháng. Còn các máy khác trên thị trường thì pin thường dung được 30 ngày hoặc 60 ngày là nhiều lắm rồi. Nhưng em này 1 lần sạc dung được 6 tháng thì thực sự pin quá khủng. Mình không còn gặp nỗi lo khi sáng dậy mơ mơ màng màng, vớ cái bàn chải thì lại hết pin vì quên sạc nữa. => Đây là 1 điểm cộng cực kỳ lớn cho em bàn chải này.

Những thứ mình không thích

- Giá: Mọi thứ với mình chiếc bàn chải này đều rất ok tuy nhiên mức giá của nó cũng hơi cao so với ví tiền của mình. Nhưng vì mình quá thích công nghệ Sonic và quả pin 2200 của nó nên mình vẫn quyết định xuống tiền. Và quả thực tiền nào thì của nấy, một khoản đầu tư quá xứng đáng.

Nên mua hay không?

Tóm lại là nên mua một chiếc bàn chải điện để đơn giản hóa việc đánh răng lại nhé cả nhà. Bài review này mọi người có thể tham khảo các tiêu chí khi mua một chiếc bàn chải điện nhé. Còn mình một khi đã dùng em EPEIOS này rồi thì chắc chắn không bao giờ dùng lại bàn chải thường nữa - không khác gì đường một chiều ấy 😆

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

81 bình luận
Tags:review
1t6 mua máy Đức xài ngon hơn!
@donquijote Máy đức là máy nào bác nhỉ? Máy này em mua của Nhật dùng thấy rất ok
@donquijote Cho luôn cái tên đi bạn
Mình đang dùng Oral B mà thấy ồn quá, đang muốn đổi sang máy nào êm hơn, k biết em này có thật sự tốt như review ko
@Nắng Mong Manh Mình xài Oral B mua trên shoppee, thấy nó yếu nghĩ hết pin nên để sạc qua đêm, làm vậy khoảng 1 tháng đi luôn cái bàn chải, không biết do gì
@Cường hói chắc pin hỏng rồi, bác hỏi hãng xem có bảo hành ko?
@nghiemkhai90 OralB cái đầu nó hình tròn không có nghĩa là nó xoay tròn, nó cũng chỉ rung thôi 😆
@Nắng Mong Manh con oral B xoay tròn, sạch thì vẫn thế, nhưng ghét cái nó cứ bắn tung hết trong mồm
mà đắt
Mình dùng cái pin 20 ngày, đến khi sạc toàn quên mất chỗ để cái dock sạc, à của mình sạc ko dây 😁
@If you dont mind Chuẩn luôn b ơi, lắm lúc quên là thôi lại phải đánh răng bằng bàn chải thường, mà đang quen bàn chải điện nó sạch mà hôm đó phải dùng bàn chải thường là chán hẳn, không quen nên là cứ tìm con nào pin trâu 1 tí dùng cho sướng
muốn mua 1 em mà băn khoan kinh tế quá, ae có cái nào giá hợp lý chút ko
@Star Legend Nếu giá mềm hơn bạn có thể thao khảo P/s cũng là sóng âm, 3 chế độ, pin 1 tháng
So với Philips 4100 5100 thì thế nào bác
@Tống Giang Cư Mận Mình chưa dùng, nhưng trước khi mua mình có tìm hiểu qua em Philips 5100 thì thấy nó thua hẳn con Epeios đó bác. Philips rung 31000, pin 15 ngày, 3 chế độ. Còn EPEIOS thì rung 32000, pin 6 tháng, 4 chế độ và giá còn mềm hơn Philips nhé.
@nghiemkhai90 chán ông! tui mua Philip cách đây 3 tháng giờ mới có bài viết này 😔
tuan.hoag
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mẫu này sạc đầy có lâu không vậy bác
@tuan.hoag Sạc 4 tiếng bạn nhé
Bàn chải này có bán riêng sạc không bạn, dùng gần năm ko phải sạc lên không tìm thấy sạc đâu!
@ChucDV Sạc là chân Type-C nên dễ kiếm lắm bác cứ yên tâm đi 😁
Đầu thay mắc không bạn?
@nguyenhung303 Đầu bàn chải 259k combo 2 cái bác ạ
Đầu bàn chải mòn thì mua ntn bà con, các hãng dùng chung với nhau đc ko hay ông nào xài ông đó
@anhhoa_nguyen Bàn chải hãng họ bán kèm luôn đầu bàn chải chứ b, bên nào cũng vậy hết. Chứ bán bàn chải mà k có đầu bàn chải thay thế thì hơi khoai keke
@nghiemkhai90 Tặng đc mấy đầu bạn, tuổi thọ mỗi đầu bàn chải đc bao nhiu lâu là phải thay 😂
@anhhoa_nguyen Lúc mua auto 1 thân máy + 2 đầu bàn chải. Còn tuổi thọ đầu bàn chải thì chắc tuỳ người dùng bác ơi
bangle
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Quan trọng cái đầu thay sợ mắc. Về khoản pin thì mình xài oral b mình gắn dock sạc chổ bồn rửa mặt, xài xong cắm vào luôn nên chưa bao giờ bị cảm giác hết pin cả. Sạc của nó là không dây nên an toàn.
@bangle Đầu bàn chải có 259k 2 chiếc b ơi, giá phải chăng đấy chứ ko có mắc
Đầu thay mắc ko bạn. Chứ tụi xiaomi giờ cái đầu thay 250k. Quăng luôn cái bàn chải. Mình mua fairywill xài thấy ngon mà tặng kèm 8 cái đầu thay. Thay hết nhiêu đó quăng luôn bàn chải cũng đáng tiền r
@thanh_satria 259k 2 đầu bàn chải bác ơi. Gía quá ok đấy chứ
Potter257
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Pin 6 tháng thì khuyên mọi người nên mua Soocas X3 Pro, Soocas D2. Build ngon, động cơ rung mạnh hơn, đầu bàn chải dễ tìm di kèm giá treo UV nữa
jacubi
TÍCH CỰC
2 tháng
@Potter257 bỏ qua ông soocas đi nha, xài 6 tháng đến 1 năm là tèo pin, mình mua 2 cái từ X3 đến X5 đều dính hết
Giá sao anh em nhỉ?
Là hàng Nhật nhưng mà cty mới thành lập 3/2020 nên chưa biết uy tín ko, tìm thử đầu thay thế thì chỉ thấy có 1 chỗ bán giá 410k 1 cặp. Quay xe liền
@thạch phạm89 259K 2 chiếc bác ơi
@nghiemkhai90 trên shopee cũng của shop kata tecnology của bác bán luôn á đâu ra 259k
@thạch phạm89 Có thể họ để giá để tham gia campain thôi. Chứ tôi mua Lazada có 259k 2 cái mà
Hàng tàu đổi tên cái thành ngay hàng Nhật

Mà lại còn là hàng tàu nhái theo con uSmile Y1s
Cười vô mặt
Fat_cat75
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Con này đúng ra phải xạc không dây nữa là ok
Nhìn cái đầu sạc là cho 5/10 điểm sản phầm gòi, không phù hợp dùng cho khu vực có nước/ẩm thấp.
@suzukiviva115 Bác ơi nó có nắp đậy + chống nước IPX7 nên tha hồ ngâm nước nhé 🤓🤓
Kaka vừa tìm trên Shopee thấy nó có mã giảm quá trời, tổng 200K lận. Share cho các bác săn cùng 😆

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019