Review bàn chải điện Fairywill E11: 650k, 8 đầu bàn chải, hoàn thiện trung bình, làm sạch răng ổn

Nam Air
3/12/2021 9:49Phản hồi: 61
Review bàn chải điện Fairywill E11: 650k, 8 đầu bàn chải, hoàn thiện trung bình, làm sạch răng ổn
Mình mới biết đến thương hiệu Fairywill gần đây thôi, Google thì thấy nó ra đời cũng được vài năm rồi, chuyên làm các sản phẩm chăm sóc răng miệng. Gốc thì ở Trung Quốc nhưng bán đi cũng nhiều nước Á Âu có hết luôn. Mẫu bàn chải này giá 650 nghìn nhé anh em.

Mời anh em xem video:

Giới thiệu bàn chải Fairywill E11

Với 650 ngàn, anh em sẽ có:

• Bộ hộp đựng du lịch.
  • Thân bàn chải và cáp sạc 😁
  • 8 đầu bàn chải - tính nhanh cho anh em là anh em sẽ đủ bàn chải dùng trong 2 năm mà không cần mua gì thêm.

Hộp đóng gói nhìn cũng đẹp, bên ngoài đầy đủ thông tin.

Đây là bàn chải sau khi gắn thân. Cảm giác cầm thấy bàn chải hơi nhẹ.

Bàn chải Fairywill E11 có 5 chế độ đánh: làm trắng, làm sạch, cho răng nhạy cảm, đánh bóng và massage.

Khi anh em chọn chế độ đánh khác nhau thì bàn chải sẽ rung kiểu khác nhau và cho hiệu quả làm sạch tương ứng.

Đây là 8 đầu bàn chải trong hộp nhé anh em .

Nhìn chung lông bàn chải khá ổn. Không quá mềm cũng không quá cứng, vừa vừa.

Quảng cáo

Cơ cấu ngàm bàn chải giống với cái bàn chải Xiaomi EX3.

Bàn chải này dùng kiểu sạc cắm dây. Và vẫn có chống nước. Có lẽ do jack cắm dây loại này nó đơn giản nên chống nước cho nó không có gì khó. Chuẩn chống nước là IPX7 nhé.

Sạc đầy pin có thể dùng bàn chải trong 3-4 tuần. Cũng khá thoải mái rồi.

Đánh giá chung về bàn chải Fairywill E11

Về hoàn thiện của bàn chải Fairywill E11

Quảng cáo

Nhìn chung, về chất lượng hoàn thiện thì mình đánh giá ở mức trung bình. Nhìn vật liệu và đường nét vẫn còn nhiều chỗ chưa đẹp mắt.

Phần hộp đựng cũng có hoàn thiện ở mức trung bình. Khi dùng hộp này anh em có thể đựng thân + 2 đầu bàn chải cho các chuyến du lịch, công tác.

Về mức độ làm sạch của bàn chải Fairywill E11

Trái với mức độ hoàn thiện trung bình, mức độ làm sạch của bàn chải có thể đánh giá ở mức khá tốt.

• Bàn chải rung khá êm, không quá ồn.
  • Bàn chải làm sạch răng mình đánh giá là ngang thương đương với các bàn chải mình đang dùng như Xiaomi T300. Nói chung là đáp ứng được nhu cầu chăm sóc răng miệng hằng ngày.
  • Chắc chắn bàn chải này chải sạch hơn dùng bàn chải bằng tay rất nhiều lần.

Có nên mua bàn chải điện Fairywill E11 không?

• Nếu anh em muốn bàn chải có sạc không dây thì cái này không đáp ứng được. Anh em muốn có hoàn thiện cao cấp thì cái này cũng không đáp ứng được nhé. Nên lựa chọn các mẫu bàn chải giá 2-3 triệu vv.
  • Anh em muốn bàn chải thông minh, có app quản lý thì cái này cũng không phù hợp với anh em.

Nhưng nếu:
  • Anh em từ xưa đến nay chỉ dùng bàn chải tay, nay muốn biết bàn chải điện làm sạch răng thế nào thì có thể mua thử. Chi phí bỏ ra không cao, có sẵn nhiều đầu bàn chải để dùng lâu dài. Mua 1 lần dùng mấy năm lận mà.
  • Anh em muốn mua làm quà tặng người thân cũng là một lựa chọn hay.
  • Bàn chải làm sạch răng hiệu quả là cái quan trọng.
  • Giá tham khảo: 650 nghìn. Mua trên Shopee.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bàn chải loại rung, mình mua loại 85k trên shopee cũng khá ổn, rung êm, 5 bàn chải lông mềm. Chưa rõ cái fairywill này hơn điểm gì. Và nữa tầm tiền này mua được cái xoay tròn của OralB.
iwannare
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bugbear1987 Xem video này cũng đủ thấy xoay sạch hơn rung rồi bạn ạ

bugbear1987
ĐẠI BÀNG
2 năm
@iwannare Video so sánh thực tế hoặc đc test bằng khoa học công nghệ chứ mấy cái video này mang tính chất mị dân thôi bro ...
Cười vô mặt
iwannare
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bugbear1987 Kệ bạn thôi
Cười vô mặt
' Cảm giác cầm thấy bàn chải hơi nhẹ '
nhẹ là lợi thế rât lớn ,và khó làm hơn nặng 😁
@kixx Hehe, hợp lý phết
datmk9x
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình mua trên amazon được hơn 1 năm. Dùng vẫn ok. Có điều nút bấm dễ bị kẹt bọt kem đánh răng. Lâu lâu bấm hơi cứng.
@datmk9x Bác mua hiệu này luôn hả bác
Mình dùng 2 năm, mua cho cả nhà dùng. Chưa cái nào hỏng.
Về cơ bản khi so vs mấy cái của “hãng nổi tiếng” thì nó k có mấy cái chức năng thông minh như AI? Màn hình hiển thị thời tiết và kết nối vs điện thoại này nọ.
Cơ mà mình k care đến cái đó. Lúc mình mua thì thấy thay vì mua 1 cái xịn với những chức năng zời ơi đất hỡi thì xem thông số rồi so sánh mua cho cả nhà vẫn hơn.
@qng171 OralB hay gì mà có chức năng như trên thì giá phải đến mấy triệu, so vậy cũng so. Tôi dùng OralB Pro 2000 có cảm ứng lực cũng chỉ hơn 800k thôi.

Còn độ bền thì bàn chải điện hiếm khi hư. Tôi dùng 10 năm nay chỉ mới thay có 3 cái thôi. Chủ yếu qua thời gian thì pin sẽ chai chứ hỏng hóc thì cũng chưa gặp.
@Amon Amarth Thì của bạn 800k oralb. Mk dùng con đầu bảng hãng này cũng tầm củ đó bạn. Nên là ngang nhau. Cơ mà rõ là nếu so công năng chải răng thôi thì nó k kém con 4tr là mấy. Mấy cái Ai vs sạc k dây này nọ e có thể bỏ qua dc nếu 1 tháng sạc 1 lần. Vậy nên mua 1 cái 4 củ vs 4 cái 1 củ mà tần số rung ngang nhau thì e chọn cái rẻ thôi ạ.
Btw nhìn vào doanh số fairywill này thì khối hãng top cũng phải ganh tỵ đó ạ. K phải hư danh đâu bro.
@qng171 Mấy tính năng râu ria của hàng mấy triệu tôi cũng thấy màu mè ko cần thiết, hàng tầm 1tr đổ lại là xài đc rồi.
Xài OralB quen vì có thời gian tui ở Singapore, vừa nhiều vừa rẻ vừa dễ mua, vào Guardian là thấy. Đến giờ nhà vẫn còn hơn chục đầu chải để dành nên chưa có dịp đổi sang hiệu khác xài thử =))
@Amon Amarth Yeah, đó là điều e muốn khuyên ae, nên tập trung vào công năng, hiệu năng. Bỏ qua những cái màu mè để tiết kiệm chi phí và cải thiện sinh hoạt cho bản thân và gia đình.
Còn nếu có điều kiện thì chắc k phải NGHÍ.
Truyen Doan
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bàn chải này dùng công nghệ rung giống philips đúng không anh Nam Air. Em đang phân vân Philips 4100 và Fairywill P80 mà chưa xài qua 2 em này nên không biết nên mua dòng nào
@ku truyền Về thông số thì Phillips 4100 hơn khi có tần số 62000 so với 40000 của P80.
Về thương hiệu thì Phillips hơn Fairywill.
Về giá thì có vẻ ngang nhau (49 USD).
Về trải nghiệm thì chắc hiếm người dùng cả 2 dòng này do cùng phân khúc.
P80 nhiêu đầu bàn chải hơn, tuy nhiên yếu tố quan trọng nhất vẫn là chải sạch.
@lazyboy76 Còn P11 này rung 62k nè, 850 mình săn sale còn 599, nó phân khúc cao hơn con E11 của Mod.
giờ mua cái PS cũng ngon giá 1tr3 biết săn sale giá tầm 800 đến 900 thôi
mua theo review, sản phẩm bàn chải điện đầu tiên em mua, hi vọng nó xài ngon 😁
CuongGZ
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Tuấn Anh Bi Hôm qua mua được giá tốt
@CuongGZ chúc mừng bác 🤗🤗
@Tuấn Anh Bi Con bác bữa sale con 499 thôi mà mình ko thích vi muốn P11 cao cấp hơn, rung 62000, 850 còn 599.
@basen_nguyen chúc mừng bác săn được hàng ngon giá rẻ 😁
di_hoc
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình mới quất combo luôn, tăm nc, bàn chải P80, bàn chải trẻ em, có 1tr6.
Tặng nhiều ko bằng chỉ có bàn chải cơ bản nhưng mà nó ngon, vote soocas X3u500k ngon hơn, build ngon hoàn thiện cao dù ko tặng kèm nhiều đồ.
zubnaya-shetka-elektricheskaya-xiaomi-soocas-x3u-limited-edition-facial-s-nasadkoj-dlya-chistki-.jpg
mitokm
ĐẠI BÀNG
2 năm
e thấy oral b cũng vừa rung vừa xoay mà, chắc phải mua thử cái này coi mà sợ các chuẩn sạc quá mỗi thứ 1 loại dây sạc mỗi lần di chuyển mắc mệt
Sạc có dây thấy k bền rồi
@mrthanh213 vậy bao nhiêu cái điện thoại sạc cắm dây đều ko bền hết hả bạn 😁
@mrthanh213 tháng cắm có một lần thôi, mình xài cả năm nay ổn
Xem bài review nên mình cũng vừa đặt thử một cái trên shopee, giá khuyến mại còn 500K, mua thêm 4 đầu bàn chải nữa hết 106K. Giờ đang đợi hàng về
@Nam Air Mình mua bản đó, E11, giá khuyến mại flash sale còn 499K bác ơi
@basen_nguyen Mình mua thêm đầu để cả 2 người cùng dùng mà
@tranthanhtung1984 Hàng về chưa bác?
@Nam Air Mình mới đặt hôm qua. Giờ vẫn đang trên đường vận chuyển
Con E11 của thớt bữa mình thấy sale còn 499 mà mình ko mua vì canh con P11 cho mẹ, nó cao cấp hơn E11, số vòng cũng cao hơn 62000 so với 40000, săn sale 850 còn 599.
Còn mình xài con cao cấp nhất FW2046 có chiếu UV khử khuẩn 1600 săn sale có hơn 1100 tí.
@basen_nguyen ngon phết luôn bác
robben05
ĐẠI BÀNG
2 năm
@basen_nguyen Con FW2056 thấy gần 1tr6 mà bác, săn sale đâu hay vậy? Mình cũng đang tính mua
@robben05 Đúng rồi giá nó loanh quanh 1tr6-7 bên TIKI với LZD, bữa đó Shopee flashsale còn chưa tới 1tr2 😆) Bác vào Shopee á, rồi nhìn nó có bao giờ nào sẽ flash sale rồi vào đúng giờ mua thôi.
21h tối nay lại có flash sale bàn chải này, chắc vẫn giá 499K. Bác nào cần thì tối nay vào canh sale: https://shopee.vn/Bàn-chải-đánh-răng-điện-Fairywill-E11-tặng-kèm-8-đầu-bàn-chải-i.282183075.9687344175?sp_atk=ba22304a-bd72-422b-bdc0-167f50a67c1c
Truyen Doan
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mới đặt giùm cho ông anh. Áp mã còn 384. Quá đẹp cho 1 em bàn chải điện
@ku truyền ngon 😁
Không biết bác @Nam Air trải nghiệm sạc đầy dùng 3-4 tuần hay theo thông tin của nhà sản xuất...chứ mình sử dụng thì chỉ đc 2 tuần.
Ngày mình sử dụng 2 lần.

Có bác mua cùng đợt chia sẻ thêm nhé.
hai.phan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bichnhung nó tùy theo sử dụng nữa bác ơi. 2 tuần là quá ngon cho 1 món đồ pin sạc rồi 😁
Đã ai dùng bàn chải Fairywill e11 này mà bị hỏng chưa ạ? và lỗi khắc phục thế nào, mình dùng 2 tháng và đã hư 3 cái @@. Lỗi ấn bàn chải không hoạt động mặc dù sạc điện vẫn vào bình thường?
Bàn chải này mình dùng sau 13 tháng thì bị hỏng rồi, bấm k chạy. Không biết có loại nào bền hơn k nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019