Review bàn chải Oclean X Pro Elite: Đẹp - Tiện - Ngon!

minhchau46
18/7/2022 12:2Phản hồi: 92
Review bàn chải Oclean X Pro Elite: Đẹp - Tiện - Ngon!
Hơn 20 cái xuân xanh đi thử bàn chải từ thường đến điện, hôm nay mới ngoi lên review cho các bác một em bàn chải nhà Oclean – thuộc hệ sinh thái của nhà Xiaomi chuẩn ngon - bổ đây ạ.
Em nó tên là Oclean X Pro Elite, được em liệt vào hội chị em bàn chải ưu tú mà em từng thử qua. Sau đây em sẽ liệt kê các điểm em thích và không thích ở chiếc bàn chải điện này theo cảm nhận của em nhé!

Ưu điểm của Oclean X Pro Elite:

• Vỏ ngoài đẹp, bàn chải có nắp trong suốt mang đi đâu cũng tiện.
  • Thiết kế gọn nhẹ, đơn giản, cầm chắc tay. Đối với em thì nó đơn giản nhưng vẫn sang chảnh. Thân bàn chải hơi có vân nên bám tay chắc hơn bàn chải khác.
  • Đầu bàn chải nhỏ với lông bàn chải 3D Dupont Tynex giúp nó dễ dàng làm sạch. Đấy là nhà sản xuất nói thế, còn em dùng bàn chải Oral B pro với Oclean Elite thì thấy Oclean sạch được cả ngóc ngách vì rung siêu âm tạo ra sóng nước, sạch được ở các kẽ răng và sát lợi. Còn Oral B chỉ sạch được ở những chỗ mà đầu bàn chải chạm tới thôi. Các bác mua Oclean cho phụ huynh rất ổn nha vì nó hợp cho người lợi yếu, dễ bị chảy máu chân răng.

• Màn hình cảm ứng nhạy, hiển thị thông số thời tiết, thời gian đánh… rõ ràng, cài đặt chế độ chải cũng dễ, điểm cộng cho sự hiện đại.
  • Có đến 4 chế độ chải, nhưng khuyên các bác nên chọn chế độ White nha. Hoặc là các bác cũng có thể cài đặt cường độ và thời gian chải tùy thích.
  • Có giá đỡ từ tính gắn tường khá tiết kiệm diện tích nhà tắm.
  • Điểm em thích nhất ở bàn chải này là độ yên tĩnh của nó. Gần như em không nghe thấy gì khi chải răng vì âm lượng của nó chỉ có 45 db. Chả bù cho Oral B pro em dùng ngày xưa thì kêu rất to, đánh răng mà như em đang khoan vào đầu ấy. Mới đầu dùng em hơi nản, tại nghĩ êm như này thì chắc hoạt động yếu. Nhưng hóa ra ngược lại, độ rung của nó lên đến 42000 lần/ phút liền, mạnh hơn nhiều bàn chải điện đang bán trên thị trường nhiều.
  • Phía sau đầu chải có phần làm sạch lưỡi, cảm giác dùng xong không bị rát lưỡi đâu mà lại sạch hơn dùng cái gạt làm sạch mua ở siêu thị ấy.
  • Thời gian sử dụng lâu bất ngờ, em sạc một lần mà dùng được khoảng hơn 1 tháng ấy. Đế sạc cũng nhỏ gọn nữa.
  • Tạo thói quen sử dụng và kế hoạch chải ở tính năng “Smart push” trên app, đây là một trong những chất xúc tác làm em quyết định mua em bàn chải này, tại nó hay. Biểu tượng dấu “?” trên app cũng hiển thị các vùng răng đã được làm sạch, cái này nhiều người không biết lắm.
  • Giá ổn so với chất lượng, em mua trên shopee khoảng 1 triệu 8 cả ship.

Nhược điểm Oclean X Pro Elite:

• Không có sự lựa chọn về màu sắc. Màu xám nhạt thì hợp với mọi không gian nhưng em vẫn thích có màu hồng bánh bèo mình thích hơn.
  • Phần dây sạc chỉ có đầu nối USB, mỗi khi muốn sạc lại phải mang ra ngoài nối với củ điện thoại hơi bất tiện.

• Sau khi kết nối app với bàn chải em mới thấy có một số tính năng không cần thiết như: chọn hình nền phù hợp với phòng tắm. Tính năng nào không thích thì mình cứ kệ nó thôi.
  • Tờ hướng dẫn sử dụng hơi khó hiểu. Em khuyên các bác cứ nên lên google search hoặc xem youtube cho nhanh.

Kết luận

Về chiếc bàn chải Oclean nhà Xiaomi này em dành lời khen nhiều hơn chê. Nói chung để có một cảm nhận chính xác về bàn chải Oclean X Pro Elite thì em vẫn là thích. Hỏi em là có nên mua hay không thì em vẫn trả lời là nên nhé!
Update thêm cho bác nào quan tâm link em mua được giá rẻ nha. Mọi người tham khảo thêm TẠI ĐÂY

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boyplay
TÍCH CỰC
2 năm
Em cũng đang xài 1 con dòng này, hồi mới mua thích cái màn hình lắm, sau 1 tháng thì kệ mợ nó, sáng cứ bấm nút cho chạy thui chứ cũng chả quan tâm mợ gì tới cái màn hình, nên ai tính mua thì cứ mua loại không màn hình mà xài cho tiết kiệm 😆. PIN con này đúng tốt, đợt dịch để công ty không dùng nó tịt cả nguồn mà sạc lên vẫn xài tốt chứ không bị chai pin
boyplay
TÍCH CỰC
2 năm
@minhchau46 Cái màn hình chắc em cấu hình được 1 2 lần rồi thôi, cần gì lên app chỉnh nó đồng bộ cho lẹ 😆
@trangvekien Chuẩn, OralB nó thiết kế đầu bài chải tròn nó đánh sạch lắm.
@haobcyqhdv Nó Rung tạo ra sóng siêu âm. Thì Oral B tuy xoay nhưng vẫn tạo ra sóng dc thôi.
minhminh2901
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con này dùng ổn mà giá cũng được, nhưng mình dùng trên thân máy thôi cũng không kết nối app bao giờ. Vẫn tiện 😆)
minhchau46
ĐẠI BÀNG
2 năm
@minhminh2901 hôm nào bác thử kết nối xem 😃)
Có cả màn hình oled xịn xò nhỉ, set được wallpaper không bác 😆
minhchau46
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Methylamine Có bác ơi
Thương hiệu lạ mà giá cao nhỉ
@anh.army Tks bạn
minhchau46
ĐẠI BÀNG
2 năm
@asterix0108 Nó thuộc hệ sinh thái của Xiaomi bác ạ
@minhchau46 Tks bạn
Xperios
TÍCH CỰC
2 năm
@minhchau46 Luyên thuyên vớ vẩn con này và toàn bộ những sản phẩm khác của Oclean chả liên quan gì đến hệ sinh thái XiaoMi cả. XiaoMi đỡ đầu cho start-up này còn đâu bọn Oclean này tự phát triển và giờ nó đang quá thành công luôn.
kiểu nó đánh răng quay tròn hay như thế nào vậy thớt?
@adnpop Loại này nó rung chứ không xoay tròn, phù hợp với những người yếu lợi :d
minhchau46
ĐẠI BÀNG
2 năm
@adnpop Nó là công nghệ rung sóng âm bác ạ, Oral B mới là 360 độ á
@minhchau46 đéo có loại bàn chải đánh răng nào xoay 360 độ cả, đầu bàn chải OralB nó hình tròn vậy thôi chứ nó cũng chỉ là rung thôi
nta228
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con này có chế độ dừng 30s để mình chuyển chỗ đánh răng không bác?
@nta228 giờ con 2-300 cũng có đừng nói xịn cỡ này
Anpen
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nta228 1 củ 8 mà ko có chức năng này thì chắc ném qua cửa sổ 😁
minhchau46
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nta228 Cái này tùy bác thiết lập nó mà
nta228
ĐẠI BÀNG
2 năm
@minhchau46 Cám ơn bác. Vậy nó hiện đại phết!
Một đầu bàn chải, đầu còn loại tròn trơn thì hoàn hảo 😆
minhchau46
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mannavod Em cũng thấy thế
Mình dùng bàn chải điện nhiều năm rồi. Rất tốt!
vunt
TÍCH CỰC
2 năm
@Thuy Dam Minh Nó tôt hơn bàn chải thường ở chỗ nào ạ?
@vunt Bạn thử đi! Tiện hơn, sạch hơn, vui hơn!
minhchau46
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vunt Sạch hơn hẳn ạ
có em oralb pro600 dùng 2 năm giờ pin yếu qua thay ở đâu HN các bác chỉ e vs. E sạch 18 tiếng mà dùng chắc dc 3 4 lần
minhchau46
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hà Nhân Lão Tử Bác qua cửa hàng phân phối Xiaomi chính hãng nhé
mình vẫn thích kiểu quay tròn của oral b hơn, kiểu rung này cảm giác nó vẫn tốn sức mà k sạch bằng 😃
hơi ghét đám oral b ở chỗ đầu bàn chải khá đắt, và sạc thì toàn chuẩn riêng mà lại còn hay hỏng
@mannavod hàng fake của oral dùng chán thật, đợt mới mình mua thay cho đầu đi kèm đã dùng 3 tháng mà còn chán hơn =))
@Methylamine Bạn chưa dùng Oral B mà phát biểu liều vậy? OralB trước mình dùng là nó lắc qua lại, còn loại này rung. Loại rung này phù hợp với những người lợi yếu 😆
minhchau46
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mannavod chuẩn luôn
xman9491
TÍCH CỰC
2 năm
@vqt907 e mua 130k 3 đầu chính hãng trên shopee, cũng ok mà bác
h2media
TÍCH CỰC
2 năm
Mình đang dùng Oclean X pro 3 năm rồi, xác nhận là ngon nhé, nhưng cái màn hình cảm ứng hơi vô dụng, có kết nối với app nhưng chẳng bao giờ dùng tới.

Giờ nếu cái đang xài mà hỏng mình sẽ chuyển qua phiên bản rút gọn của Oclean X, vừa rẻ mà vừa dễ dùng. Bấm nút là chạy, chuyển chế độ chỉ bằng cách bấm nút là xong.
minhchau46
ĐẠI BÀNG
2 năm
@h2media Thi thoảng dùng app cài chế độ đánh hay mà bác
h2media
TÍCH CỰC
2 năm
@minhchau46 Cài được trên bàn chải mà bác, nhưng em ko dùng app bao giờ 😆
@h2media bản rút gọn tên là gì bác? Em nghĩ ko cần thiết mua bản có màn cho tiết kiệm ạ
h2media
TÍCH CỰC
2 năm
@duc_binh_forever Oclean Flow
Oclean F1
Oclean X

3 con này giá same nhau, bác thích con nào thì quất

Con Oclean X là có cả màn hình cảm ứng, và kết nối app nhưng version cũ nên giá đang ngon
Xác nhận chuyển qua dùng con Oclean X ngon hơn con Oral B cho những ai lợi yếu hay bị chảy máu chân răng như mình. Có thể cài chế độ, thời gian đánh răng và rung báo nhắc 30 giây để chuyển vị trí chải răng rất tiện, hơn con Oral B cùng tầm giá nhiều lần.
minhchau46
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hooliganboy Chuẩn luôn
đắt quá nhỉ, không cần thiết phải kết nối app, chỉ dùng nút bấm thôi cũng thấy được.
minhchau46
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Star Legend đắt xắt ra miếng mà bác
Xài qua 4 cái bàn chải điện m rút ra kinh nghiệm thế này:
1. Chỉ số độ rung, độ xoay nó vô dụng vì hãng có khi nó xạo buff số. Ngoài ra dùng vài tháng sau cảm giác nó ko còn số đó nữa mà hay yếu đi
2. Đầu bàn chải mà lười thay nó chải è è nhưng ko sạch nữa. Hãng như Oral b thì đầu bàn chải lông cứng sạch hơn nhiều loại lông mềm êm nướu
boyplay
TÍCH CỰC
2 năm
@doomeranger Mình chưa xài mấy con khác nên không biết chứ con x này đang xài cả năm vẫn rung rất mạnh (mà chưa chỉnh rung max của nó nha).
@doomeranger Yếu đi là do bạn xài đồ đểu rồi, mình dùng 2 năm vẫn mạnh như ngày đầu, còn lười thay là do bạn chứ sao lại đổ cho bàn chải.
silverbell91
ĐẠI BÀNG
2 năm
so sánh với mấy con của phillips 5100 / 6100 thì sao chủ thớt ơi
lyquakha
ĐẠI BÀNG
2 năm
@silverbell91 Con Philips tần số rung cao hơn đó bác, 62k, con này cỡ 42 45k gì đó mình không nhớ lắm. Nhưng mình lợi yếu ít khi dùng đến mức cao nhất, nên xài Oclean thấy hợp hơn, đỡ ồn nữa
minhchau46
ĐẠI BÀNG
2 năm
@silverbell91 phillips em chưa dùng, bác đợi em thử em nó nhé
Xperios
TÍCH CỰC
2 năm
@lyquakha Philips tuổi tí so với Oclean về tốc độ và sức mạnh mô tơ từ bên trong bàn chải, không biết dòng 9900 mới ra thì là bao nhiêu chứ 9700 hồi trước chỉ là 42,000 movements per minute. Tuy nhiên số lượng chuyển động trong một phút không phải là lực đánh mà là gf.cm, lực đánh của Oclean cực khủng lên tới 280 gf.cm điều này đã được chính các khách hàng của Philips mua Oclean về xác nhận, nhiều người cho biết lực đánh thấp nhất trên Oclean One vẫn còn mạnh hơn cả lực đánh mức cao nhất của Philips. Còn ở bàn chải mới nhất là Oclean Endurance thì chuyển động còn lên tới 72,000 movements per minute.
@lyquakha Phillips overprice bỏ mịa
giá 1 triệu 8 hơi cai, giá đó Phillip dùng cũng ok
@theadder2013 mình dùng 2 con phillips 6100 thì tự nhiên hỏng, xạc pin xong đánh đc mấy giây hết báo lỗi. sửa mãi chẳng đc chán vứt xó luôn. Trong khi cũng phillips nhưng cái loại cho trẻ em của 2 đứa con thì bền thôi rồi.
lyquakha
ĐẠI BÀNG
2 năm
@theadder2013 Bác nên mua mấy con không kèm màn hình, giá ổn áp hơn mà tính năng cũng gần như tương đương. Màn hình được cái đẹp mã thôi 😁
minhchau46
ĐẠI BÀNG
2 năm
@theadder2013 em thấy nhiều tính năng vậy thì khá ổn so với mặt bằng
silverbell91
ĐẠI BÀNG
2 năm
@-KhangThien- có thể của bác giống của mình, cái zoăng phần lắp đầu bàn chải sau 1 thời gian cao su nó bị dão nên nước thấm qua đó vào board gây han rỉ.
@silverbell91 chuẩn luôn bạn, mình có tháo ra xem thì đúng như vậy luôn.
anhhuynhtori
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đầu thay của con này so với con oral-b thì sao bác? Em cũng đang xài oral-b giống vậy mỗi lần mua đầu bàn chải thấy giá cũng khá cao so với mua bàn chải bình thường
minhchau46
ĐẠI BÀNG
2 năm
@anhhuynhtori Nó cũng tầm tầm đấy á bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019