Review Bàn làm việc tối giản kiếm 50 CỦ..khoai 1 tháng

Còi đây
23/9/2021 2:13Phản hồi: 197
Review Bàn làm việc tối giản kiếm 50 CỦ..khoai 1 tháng
Đây là review về Bàn làm việc tối giản kiếm 50 CỦ..khoai 1 tháng của mình. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Bàn làm việc tối giản kiếm 50 CỦ..khoai 1 tháng

Đây là góc làm việc mình mua dần dần từng món một, bàn phím chuột đều là những món mình dùng tầm 5 năm, case mình mới mua năm 2020. Đầu tiên mình mua main chip ram trước, một thời gian mình mua thêm 8G ram, VGA rx570 mua đợt coin giảm nên khá rẻ, rồi mua thêm ổ cứng lưu thêm nhiều video.

Bàn:
Bàn của mình nhờ một bác đóng, hồi đầu gửi cho bác đấy hình màu gỗ rất nhạt, sau khi cho xem hình mình dặn đi dặn lại bác là để mộc hoặc chỉ sơn phủ chống mối mọt cho mình thôi, nhưng kết cục thì nó màu vàng như như thế này 😆 thôi cũng đành

Pad chuột size 40x80:
loại này là da công nghiệp khá bền, dùng lâu bẩn chỉ cần mang ra đánh bằng nước sạch là lại bóng đẹp như mới, đợt trước mình có bán loại pad này giờ hết hàng rồi, giá thị trường tầm 200k

Bàn phím:
Mình đang sử dụng bàn phím cơ IKBC C78, mã này là bàn phím quốc dân cách đây mấy năm, đã có lần mình giới thiệu với mọi người trong video vệ sinh bàn phím rồi, hiện nó vẫn dùng rất ngon, đợt mình mua tầm gần 2tr thì phải, mua lâu lắm rồi nên mình cũng không nhớ lắm

Chuột:
Mình sử dụng chuột Roccat kiro, loại này mình thấy không nhiều người dùng như logi nhưng nó đem lại cho mình cảm giác di chuột tốt hơn những con mình đã dùng, mình đổi khá nhiều chuột, hiện mình còn đang sử dụng logi anywhere 2s nữa nhưng vẫn ko thích bằng e chuột này, đợt mình mua em này cũng loanh quanh tầm 2tr

Case:
Mình mua case này năm ngoái, cấu hình khá cơ bản : i5 10400, main b460, 16G ram, 5T Ssd+hdd, VGA RX570. Cấu hình này đủ để mình làm video 4k trên finalcut, pts và một số app làm ảnh cưới của nhà mình. Đợt mình mua lặt nhặt từng cái 1 nhưng rơi vào khoảng 10tr thì phải (ổ cứng e có sẵn từ trước). Không phải đắt nhưng phục vụ mình nghĩ là đủ tốt để mình sử dụng thêm một vài năm nữa.

Màn hình:
Mình sử dụng 2 màn hình: LG ul850w và dell u2312. LG mình sử dụng làm màn chính vì hiển thị màu tốt hơn, con dell khá cũ, mua cách đây 5 năm hiện nó đã hơi ngả vàng rồi. Màn hình mình không cân lại màu vì hiện mình có làm việc với 2 xưởng in, mỗi bên họ sử dụng profile màu khác nhau, nên mình ko cân mà chọn cách in file mẫu 2 bên rồi căn theo 2 file in để chỉnh màu cho phù hợp. Riêng con ul850, Bạn nào còn lăn tăn, thì có thể chốt luôn cũng được, vì tính đi tính lại trong tầm tiền chả con nào ngon như con này nữa, hiện tại có con up850 dòng mới của con này, hỗ trợ usb-c 90w có thể sạc cho macbook dòng 15 và 16 ổn hơn, mọi người có thể cân nhắc.
Còn một vài thứ nhỏ nhỏ nữa mình sẽ nói trong video nha!!!

Quảng cáo

Những thứ mình thích

Quảng cáo

Màn hình LG ul850 và case i5 là 2 thứ mình ưng nhất, giá thành vừa phải, nhưng phục vụ công việc rốt, tiếp đó là bàn phím và chuột đã khá cũ nhưng vẫn dùng vẫn ngon, IKBC 87 và Roccat kiro đều đem lại trải nghiệm đáng giá với mình.

Những thứ mình không thích

Cái bàn dù khá chắc chắn nhưng màu mè không thể mê nổi, màu vàng vecni, nhiều lần muốn chụp ảnh cho nó giống hàng ikea tí mà ko chỉnh nổi 😃)

Nên mua hay không?

Màn hình thì có thể cân nhắc mua còn những thứ khác đã khá cũ giờ có nhiều sự lựa chọn tốt hơn rồi.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

197 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huuthanhh
ĐẠI BÀNG
3 năm
50 củ 😍😍😍😍
@kietnh ko đầy đâu bác ơi, nghành IT bạc bẽo lắm, chỉ là bán thời gian và sức lao động thôi, bán nhiều thì thu nhập cao
duyminh1078
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kietnh Wow, vậy chắc cũng cỡ 8/10 vứt hết à? Kiểu gà ta thả vườn mà ko có giá 150k / kg là vứt à?
connect
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kietnh Thế thì vứt đầy ...
tamle_o
CAO CẤP
2 năm
@huyboy20003 Ytb là j b?
F.B li\ lom.
ĐẠI BÀNG
3 năm
10tr là linh kiện a build mới hay cũ vậy ạ
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@TrươngThanh23 E dùng bản 4g bác ạ, mà bán giờ chả mua đc con nào nữa nên cũng chả dám bán 😅
@Còi đây 4g thì chắc tầm gần 5 củ
F.B li\ lom.
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Dr.Son Đợi xuống e đổi qua 3060
BảoLâmCB
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua về thì kiếm khoai như nào mong ad chỉ cách với 🤠
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@BảoLâmCB Mua về làm video youtube kiếm tiền ạ 😆
Ngoknc
CAO CẤP
3 năm
@Còi đây Chanel đâu xem làm cái gì nàob😁
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@Ngoknc Đây bạn nha https://bit.ly/3D106yX
Còi đây! - YouTube
youtube.com
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
ko thấy review công việc 50 củ nhỉ, đang covid đói kém quá 😆)
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@DKez củ khoai bác ạ =))
tomato459
ĐẠI BÀNG
3 năm
case 5T SSD mà có 10tr thôi hả? cơ xạo k v
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@tomato459 e ghi thiếu đấy bác, e có 3 ổ ssd thôi, còn 2 ổ hdd 😁 mà tại e cũng mua dần nên áng tầm đấy tiền thôi 😆
tomato459
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Còi đây bác cho e biết chi tiết 3 ổ SSD mỗi ổ bnh TB, 2 ổ HDD mỗi ổ bnh TB dc k? mà 10tr chắc tiền 5 ổ cứng chứ đâu phải tiền của 1 cái case @@
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@tomato459 10tr là cái case ko có ổ đó ạ, sorry bác sáng e ghi thiếu là ổ e lấy từ case cũ sang 😅
tamle_o
CAO CẤP
2 năm
@Còi đây Cái case đẹp xin tên hoặc link mua dc khum b?
Mr.Geccu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Review kiếm khoaiiiiii điiiii báccc 😆
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@Mr.Geccu e làm video kiếm khoai đấy bác=)) nhớ xem video giúp e nhé =))
Hóng bài kinh nghiệm kiếm 50 củ 1 tháng, chứ máy móc ko đam mê lắm 😔
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@largo_kent Củ khoai bác ơi =)))
Anonymox
TÍCH CỰC
3 năm
@Còi đây thì bạn bày cách kiếm 50 của khoai đi, mình đi làm mà chưa sếp nào chịu trả bằng củ khoai =))
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@Anonymox Lại có người thích trả bằng khoai cơ ah =)) hay thôi đi làm kiếm tiền tự mua khoai đi =)))
MrHải999
TÍCH CỰC
3 năm
Đặt cái tựa chán
@MrHải999 Chưa hiểu làm máy tính để kiếm khoai củ làm gì 😆
MrHải999
TÍCH CỰC
3 năm
@adagioleonard Đọc nghe lủng cụt ghê á bạn.Bực bội
CryDKNY
TÍCH CỰC
3 năm
ikbc 87 chứ
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@CryDKNY Ikbc c87 nếu e nhớ ko nhầm 😂
CryDKNY
TÍCH CỰC
3 năm
@Còi đây bạn đang ghi là 78 kìa 😁
Không thích màu hiện tại của cái bàn bạn chỉ cần nhờ họ đánh nhám bay lớp sơn đó và phun lại màu bạn thích thôi. Thích là phải nhích!!!
Bác thừa khoai ko ship cho mình xin mấy củ
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@lamtien338 Dạ ko khoai e để ăn rồi ạ 😂
@Còi đây mỗi ngày ăn 2 củ khoai thì đúng là 50 củ 1 tháng ko đủ
tjendung
TÍCH CỰC
3 năm
thật ra chuyện kiếm 50 củ là có thật, chẳng qua bác chủ thớt khiêm tốn nên nói củ khoai thôi 😁
50 củ, mỗi ngày ăn 1 củ. Như vậy một tháng còn dư 20 củ khoai. Chống dịch tốt. Bác review cách đào khoai giúp mọi người đuê 😆
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@Dave ✅ E làm nhà nước chuyên sửa máy tính như e thì có mà ăn khoai nhèo 😂
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
3 năm
Cái bàn sai màu là một trong những lí do mình rất ngại đặt thợ 😴. Dù biết chi phí tiết kiệm nhiều.
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@lxhxxnxxx Đc cái chắc chắn bác ạ 😂 e có mua cái bàn chân sắt đóng sẵn mà ko thể chắc bằng bàn này đc 😂
góc làm việc của mình nè, kiếm x2 củ khoai chủ thớt 😂
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@darklight_vtp Sao vỏ thì asus gaming mà ruột thì lại lenovo thế bác 😂
@Còi đây cái thùng màn hình Asus gaming, giờ nó thành cái bàn rồi bác 😔 còn cái màn hình cất đi rồi vì ko có chỗ để :(
nhqdat
TÍCH CỰC
3 năm
@darklight_vtp Góc làm việc giống tớ thế!
Định làm cái thớt gỗ nguyên khối nhưng thấy vậy chưa đủ cầu kỳ nên phải nghiền nhỏ nó ra rồi ép mỏng nó lại rồi đóng thành hộp như hình cho nó đủ cầu kỳ.
@nhqdat bác đục 2 lỗ thò chân vào cho thêm phần cầu kỳ 😂
Ôi, bàn làm ăn thì nó cũng phải khác bàn thường.

Chúc bạn buôn may bán đắt.
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@Phi-Nhan Cảm ơn bác nhiều ạ 😍
Tháng 25-40 củ. Con này của mình dư luôn =)) Căn bản làm gì, chứ công việc mình dùng mỗi chrome.
@Nông dân tập ship đúng rồi. mình cũng thường dùng mỗi google translate (và google search) =))

quan trọng ko phải cái tool mà là cách ta kiếm dc ngân lượng từ cái tool thôi.
@Nông dân tập ship Tháng 5-7tr. Buồn.
Ảnh chụp Màn hình 2021-09-24 lúc 16.41.27.jpg
Nhìn phát ngay làm gì =))
Còi đây
TÍCH CỰC
3 năm
@Nông dân tập ship Bác bán laptop đúng ko 😂 giờ mà bán laptop là bao giàu 😍
@Còi đây E làm BCT cho 1 hãng Logistic, care 5 BC, 40 sales. Ăn rồi nằm ngủ, rảnh quá vọc đủ thứ mà toàn mất tiền chứ ko kiếm nổi đồng nào.

Còn may là làm Freelancer vài việc liên quan xíu tới đồ họa nhẹ, thi thoảng làm video quảng cáo cho mấy mẹ bán hàng Online, đủ tiền để nghịch linh tinh.
@Nông dân tập ship Mấy mẹ đó cần chạy quảng cáo fb hay google ko bác ơi kết nối làm ăn nào
@phuong tran trung Trước e cũng chạy mà tụi e quen nó chạy Voi Live với Voi chuyển đổi không à bác. Nên nó chạy của ai là nó chạy hoài luôn. Lúc nào có vấn đề nó mới nghỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019