Review Be Mind Cafe - Một Đà Lạt thu nhỏ giữa lòng Sài Gòn

dai_vie199
22/4/2022 17:56Phản hồi: 0
Review Be Mind Cafe - Một Đà Lạt thu nhỏ giữa lòng Sài Gòn
Đây là review về Be Mind Cafe - Một Đà Lạt thu nhỏ giữa lòng Sài Gòn của mình. Mình mua nó với giá 110.000 VNĐ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Be Mind Cafe - Một Đà Lạt thu nhỏ giữa lòng Sài Gòn

Sài Gòn vào những ngày đầu hè tiết trời thật nắng nóng và oi bức, ra đường lúc 8 giờ sáng mà lúc nào cũng có cảm giác như 11-12 giờ trưa vậy, tuy nhiên điều này vẫn không thể cản bước được thói quen cuối tuần của mình, đó là đi khám phá những quán cà phê mới, lạ và hay hay ở Sài Gòn. Chỉ cần 1 cái hẹn, 1 cái Alo là có mặt ngay và luôn.

Và để tận hưởng trọn bầu không khí của sáng cuối tuần nên mình đã quyết định sẽ đi cà phê sớm và lựa quán có không gian sân vườn mát mẻ và đặc biệt phải nhiều cây xanh, sau 1 hồi tìm tòi thì mình đã chọn Be Mind Cafe. Quán toạ lạc ngay trung tâm quận 1 nên rất thuận tiện di chuyển.

Be Mind dịch nghĩa Tiếng Việt là hãy để tâm cũng như ly cafe nếu bạn nghĩ không ngon thì nó sẽ rất đắng. Nhưng nếu thả lỏng ra và cảm nhận, sau vị đắng sẽ là vị ngọt nhẹ thoáng qua. Cuộc sống của mỗi người chúng ta cũng giống như vậy! Tính đắng hay ngọt là do bạn mà thôi :V 1 thanh niên vẫn còn FA cho hay, anh em thấy mình chém gió ghê không :V

Những thứ mình thích

+ Không gian: Quán có cả không gian bên trong lẫn bên ngoài, mình nghĩ chắc các bạn ai cũng có suy nghĩ giống mình khi ngồi hưởng khí trời, nhâm nhi ly cà phê, tán vài ba câu chuyện tại khu sân vườn phía sau ở Be Mind Cafe thì cứ ngỡ như mình đang lạc trôi ở 1 Homestay nào đó trên Đà Lạt. Cái hay nữa để các bạn thích sống ảo là quán có bố trí rất nhiều chiếc gương để tha hồ các bạn checkin cùng lũ bạn thân và đặc biệt là quán có 1 chiếc cầu tuột (cầu trượt) cute màu xám để các bạn có thể tạo ra những shoot hình hoặc video ấn tượng.

+ Thức uống: Về Menu thì quán có rất nhiều món từ Cà phê, sinh tố cho đến các loại bánh ngọt như Croissant. Giá dao động từ 32k trở lên và đây cũng là lần đầu tiên mình đến quán nên đã gọi món Signature là Rasberry Cream Yogurt kèm theo 1 cái bánh Croissant sốt trứng muối để ăn sáng, nói về chất lượng thì mình cực kỳ hài lòng luôn nhất là cái bánh sừng bò, cắn 1 phát ngập trứng muối luôn, chưa kể là vỏ bánh giòn và thơm lắm luôn, nhắc lại mà vẫn còn thèm, còn nói về nước thì cũng Oke nhưng việc Mix giữa món đá xay và bánh có vẻ không hợp lý lắm =]] thôi để lần sau ghé lại vậy.

+ Địa chỉ quán ở số 19-19B Trần Cao Vân, Phường Đa Kao, Quận 1, TP.HCM. Quán mở từ 6:30-22:00 luôn và đặc biệt là giữ xe miễn phí ở trước quán luôn nha.

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Mình đã ghé quán 2 lần rồi nên nếu ai đó hỏi mình bạn không thích điều gì thì nói thật ra là chưa có điều khiến mình không thích :V Mình thấy có 1 số bạn đánh giá về chất lượng thức uống và đồ ăn không ngon thì mình nghĩ cái này tuỳ cảm quan của mỗi người thôi. Mình thì thấy oke nhất là cái bánh sừng bò ý. Nhắc lại vẫn còn thèm đây.

Nên mua hay không?

Nếu có dịp chắc chắn mình sẽ ghé quán tiếp. Một không gian xanh mát dường như là điểm đến lý tưởng trong những ngày hè nóng bức ở Sài Gòn.
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019