Review Beats Solo HD 2012 sau gần 10 năm sử dụng
Dze_from_Aika
2 thángBình luận: 13
Review Beats Solo HD 2012 sau gần 10 năm sử dụng
Đây là review về Beats Solo HD 2012 sau gần 10 năm sử dụng của mình. Mình mua nó với giá không nhớ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Beats Solo HD 2012 sau gần 10 năm sử dụng

Mình mua em Beats Solo HD 2012 này ngay khi ẻm ra mắt khoảng 30 ngày. Mình nhớ lúc đó mình đã phải gom hết lúa dành dụm cả năm để mua em nó. Sức hấp dẫn từ vẻ đẹp quá bắt mắt và thời thượng của em nó cũng như những sản phẩm Beats ra đời từ năm 2008 đến nay đã khiến mình luôn xuống xác với Beats.
Bên cạnh đó nó còn sở hữu âm thanh đáng mơ ước như Dre đã nói, 1 thứ âm Bass không thể lẫn được vào đâu trong vô số các thương hiệu tai nghe trên thị trường thời đó. Mặc dù hiện nay công nghệ tai nghe đã phát triển quá xa nhưng thỉnh thoảng mình vẫn dùng em nó để nghe nhạc như một kỉ niệm đẹp. Xin chia sẻ cùng anh em hiện trạng "dĩ dãng dơ dáy dễ dì dấu diếm" của em nó sau gần 10 năm sử dụng

Những thứ mình thích

Tai nghe có dây Beats by Dr. Dre Beats Solo 2012 thiết kế thanh lịch với hình dáng gọn gàng, được phủ lớp sơn bóng bẩy kết hợp cùng logo chữ “b” cách điệu, màu đỏ nổi bật trên nền tai nghe, vừa tạo điểm nhấn vừa như một sự khẳng định chất lượng thương hiệu. Phần tai nghe có thể gấp lại, tạo hình dáng nhỏ gọn, rất tiện lợi khi mang theo bên mình. Kết cấu khung cầu nối được làm bằng chất liệu titanium giúp tăng độ bền, dẻo và chắc chắn cho tai nghe, có thể điều chỉnh độ dài phần cầu nối sao cho phù hợp nhất với khuôn đầu của mỗi người.
Âm thanh của tai nghe có chất lượng trong trẻo,cực chuẩn, sống động lúc 5-10 năm trước. Tai nghe Beats by Dr. Dre Beats Solo 2012 này có miếng đệm tai bọc da vô cùng êm ái nhưng nay nó chỉ còn là lớp vải cũ sờn nhưng vẫn hạn chế hiện tượng đau tai khi nghe liên tục trong khoảng thời gian dài, giảm tối đa tạp âm xung quanh, cho bạn không gian thưởng thức âm nhạc trọn vẹn...hehehe.
Lúc mới unbox, tai nghe này được trang bị tính năng control talk tiện lợi. Bộ điều khiển được gắn trực tiếp trên dây nghe, bao gồm microphone tích hợp và phím điều chỉnh bài hát. Phần microphone giúp người dùng có thể trò chuyện thoải mái trong lúc di chuyển. Ngoài ra, phím điều chỉnh có khả năng điều khiển âm một lần bấm để chơi tiếp hoặc tạm dừng, hai lần để bỏ qua và chơi tiếp ca khúc liền sau và ba lần bấm để bỏ qua và chơi tiếp ca khúc liền trước. Nay sợi dây này đã hỏng nhưng mình chưa biết mua sợi thay thế ở đâu.

Những thứ mình không thích

lâu hư quá xá...he he he

Nên mua hay không?

nên mua nếu còn kiếm được một em nguyên seal.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

12 bình luận
Tags:review
Loa tai đã hiện tượng Rè nhiều chưa vậy bác ơi 🤗
@Hoanganh Đàm vẫn nghe bình thường nghen bro
Yêu quá
Mình đang xài beats studio và cũng tạm hài lòng
Con beats solo2 của mình xài tầm 20lan. Bỏ hộp lâu ngày mở ra tự hư nút bấm trên dây ( tự chảy keo vỡ ra) . Da trên thì tự bong. Tạch beats kể từ đó. Mặc dù đẹp
@makeitmine chắc do không xài heng
Cười ra nước mắt
trước đây mình cũng có 1 cái solo HD đời này, màu này luôn. Nghe pop hay edm rất sôi động, đến đoạn nào có bass là vành tai sẽ rung lên bần bật cứ như là tai nghe này lắp 1 bộ rung riêng vậy :v. Sau này mình có mua ATH M50X đắt tiền hơn và được đánh giá là bass tốt hơn nhưng cũng không có được cảm giác này. Mọi người đừng nên nghe đánh giá Beats nói chung chỉ là 1 cái vòng đeo cổ thời trang hay overprice, hãy đi nghe thử nó đi đã rồi tự đánh giá sau.
@L Ξ H O Λ N G thế nên mình vẫn đeo em nó đến tận giờ này
Anh theo em
con này lúc ra nó hot thì thôi rồi bác ơi
@Toàn Thật Thà lúc đó mình tính mua PS3 chơi game nhưng cuối cùng phải bỏ PS3 để rước em nó...ha ha
Zephys
TÍCH CỰC
2 tháng
tai nghe chất lượng quá thớt
Bây giờ màu trắng pha đen nhìn cóc ghẻ quá! haha! em có con Urbeat mua mấy năm rồi giờ vứt xó, đeo đau tai quá!
@hungphan_humg
Cười ra nước mắt
Tớ cũng có 1 cái chỉ bị hư dây còn tai nghe vẫn nghe đùng đùng
Yêu quá

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019