Review Bếp từ Xiaomi Mijia Youth Lite - Nhỏ gọn, xinh xắn, dễ sử dụng, mồm hơi to

liam.hoanglam
27/2/2021 11:21Phản hồi: 227
227 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

beluxubu
TÍCH CỰC
3 năm
Ko có hẹn giờ. Vứt!
@beluxubu muốn hẹn giờ thì mua bản Mijia Xiaomi DCL01CM đắt hơn 200k nha 😁
Lần đầu thấy bếp từ hình tròn. Mà sao con này nhìn thoáng qua giống Robot Hút bụi quá.
@wuchengcai vậy mới cưng chứ bác 😁
Bếp nhà mình quạt kêu cũng to. Đc cái nấu bếp từ rất thích.
nhocoi
TÍCH CỰC
3 năm
Con này ngon em cũng chơi bộ 2 năm rồi bộ này gọn gàng, đun nhanh, gia nhiệt đều đều chứ k lúc tăng lúc giảm như các bếp từ khác ^^
@nhocoi chúc mừng bác 😁
banytran1702
ĐẠI BÀNG
3 năm
em này thì mình dùng gần năm rồi. đun nấu không bị như các loại bếp từ hay ăn lẩu, để công suất nhỏ là chỉ sôi lăn tăn thôi, rất hay. ngặt nỗi đang dùng thì tèo không rõ nguyên nhân, mà lại hết bảo hành rồi nên đến giờ lại bỏ xó chưa đem sửa
@banytran1702 Con của mình cũng bị hư, ko biết chắp vá đc ko, mình ở sg thợ chào thua kêu thay luôn mainboard
Nhìn thấy cưng quá, chắc làm 1 em
Khá ok
có nồi lẩu kiêm nướng ko nhỉ
dung.do
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em này cũng ổn trong tầm giá thôi. Chứ xuất sắc thì không thể so với em Electrolux ETD29KC.
Em mua 4 con cho gia đình và người thân rồi.
Các bác tham khảo thêm em này trước khi mua ạ.
Ưu điểm:
- Dễ mua. Giá rẻ khoảng 800k tùy chỗ
- Thương hiệu đảm bảo. Bảo hành 24 tháng. Bảo hành 1-1 12 tháng
- Sử dụng đơn giản, ít nút bấm
- Có hẹn giờ, hiển thị thời gian nấu
- Kèm theo nồi lẩu rất dày
....
Nhược:
- Mức nhiệt chỉ có 120, 300, 800, 1000, 1300, 1600, 1800, 2000. Từ 300-800 ko có thêm mức nào cả.
@dung.do Nói thật với bác giở nhiều người họ cần sự tinh tế, đơn giản và bỏ tiền mua vì cái thiết kế đẹp chứ như cái bên trên có cho em cũng chẳng dùng và sẵn sàng bế cái bếp gas ra nấu lẩu cho nhanh 😁
@dung.do Bếp này lâu lắm rồi em có xài, cơ bản thì giống mấy cái bếp sinh viên, build bình thường, hay bị hư sau khi hết bảo hành, khi nấu tay ướt mà chạm hay bị loạn cảm ứng. Thích xài kiểu nút bấm or vặn như của Xiaomi, trực quan hơn.
dung.do
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anhtrung1234 Chắc bác ít nấu ăn. Giờ còn dùng đồ gas trong nhà đúng là thất sách
dung.do
ĐẠI BÀNG
3 năm
@_MyLoveIsWinter_ Dùng được 2 năm cũng tạm ổn rồi
Chính ra bếp từ hay bất kì bếp nào nên để hình tròn là hợp lý nhất vì nó gọn gàng và không lãng phí kính bề mặt như hình vuông.
@Emranhieulam1990 chuẩn bác ạ 😁
Phiết CN
TÍCH CỰC
3 năm
con này ngon,đợt mua km có 680k, ăn lẩu rất nhanh sôi, có giữ nhiệt liên tục ở mọi giải nhiệt độ.
keongot09
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn củng được
Có màu đen thì ok hơn nhỉ
burgboy
CAO CẤP
3 năm
Xác nhận là đồ này bền, tốt, thiết kế đẹp, gọn gàng, dễ sử dụng (1 nút xoáy kiêm bấm), có gioăng cao su chống tràn nhẹ. (đã sử dụng lại tương tự hơn 2 năm nay)
Nhà mình cũng đang xài e này, mẹ siêu thích, dễ xài và đẹp mà giá quá tốt. Bạn bè đến ai thấy cũng hỏi.
@basen_nguyen làm quà tặng mẹ ổn bác nhỉ 😆
theboss_ht
ĐẠI BÀNG
3 năm
bếp này mà làm được cái khung đẹp đẹp tí mua 2 cái về gắn vào làm bếp đôi là tuyệt cmn vời luôn.
bếp từ đôi thiếu gì mẫu đẹp và cao cấp, tội vạ gì phải lấy em này!
Đang dùng e này cũng nồi như bác chủ giới thiệu, dùng cho nhà 2 - 4 người lớn ok. Dùng các bác lưu ý đặt trên mặt phẳng cứng để khe thoát nhiệt dưới đáy thoáng nhé.
LeonTr
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hóng một bài so sánh bếp hồng ngoại và bếp từ luôn.
@LeonTr có gì mà phải so sánh nữa vì quá phổ biến, 02 loại bếp khác nhau hoàn toàn!
LeonTr
ĐẠI BÀNG
3 năm
@QuanLyNhaNghi So sánh ưu nhược bác, mình hiện tại đang dòm ngó bếp từ nhưng sợ quăng hết nồi chảo của mình mất. Với cả không biết ưu điểm nó có đáng để đổi sang không.
tieututuantu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình xài bếp từ Midea MI-K1917EF cũng có nút vặn công suất từ 800-1100-1300-1600w nhưng ở mức 800-1100 thì nó sôi không đều. Giống kiểu như là nó chỉ chạy 1 công suất rồi tạm dừng chứ không có sôi to hay nhỏ được. Bếp này có sôi liu riu như mình nấu trên bế ga không ạ
@tieututuantu ý bác là liu riu vầy phải ko 😁

tieututuantu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@liam.hoanglam Lúc mình mở công suất nhỏ nước có sôi đều không ạ, hay sôi rồi ngắt

Video mình xem không rõ phần sôi lắm ạ
@tieututuantu Chỉ có mốc 1 là sôi rồi tắt, còn từ mốc 2 trở đi là sôi liu riu đều đều bạn nhé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019