Review Bình đun nước giữ nhiệt du lịch HP-300E

Đỗ Minh Huân
16/10/2021 17:2Phản hồi: 76
Review Bình đun nước giữ nhiệt du lịch HP-300E
Đây là review về Bình đun nước giữ nhiệt du lịch HP-300E của mình. Mình mua nó với giá 310k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Bình đun nước giữ nhiệt du lịch HP-300E

Thông số chi tiết :
Model: HP-300E
Dung tích: 450ml
Khối lượng: 0.4kg
Điện áp định mức: 220V~
Tần số định mức: 50Hz

Công suất định mức: 300W
Kích thước: 210x80 mm
Họ có tặng kèm đầu chuyển 3to2 dành cho ổ cắm dân dụng nên ko sợ kén ổ .

Những thứ mình thích

Những điều mình thích :
Đẹp . Lúc nào cũng vậy , mình mua đồ là luôn cảm thấy bị hấp dẫn bởi vẻ đẹp , rồi mình mới tìm hiểu xem chức năng nội dung này kia đồ mới chốt mua hay ko . Kế tiếp là mấy cái hay ho mà mình cảm nhựn đc khi tìm hiểu ẻm : Một món đồ linh hoạt , hữu dụng giúp cung cấp nước nóng , hợp vệ sinh trong suốt chuyến hành trình . "Đun Sôi Nước Chỉ Trong Vài Phút" . Đôi khi khách sạn , nhà nghỉ hô teo mà ta ở không có cho phép đun nước trong phòng hoặc bạn không yên tâm với chất lượng và độ an toàn của các loại bình đun nước được cung cấp sẵn mà lúc đó lại thèm "ăn mì, uống cafe ... " này kia kia nọ đồ thì có em này là ngon cơm 😆))
Hay với những bạn hay đi dã ngoại bằng xe ô tô muốn có nước nóng để sử dụng ngay và luôn thì bình đun này là một lựa chọn trên cả tuyệt vời . Với thiết kế tiện lợi , nhỏ gọn , khả năng đun sôi nhanh chóng , sẽ là một món "Pháp Bảo" cấp SS+ full cường hóa bạn nên trang bị trong hành lý của mình ở mỗi chuyến đi 😛😛😛
Ưu Điểm :
Thiết kế hiện đại , dung tích nhỏ gọn , tiện lợi mang đi du lịch, đi làm, công tác . Đặc biệt thích hợp cho đi du lịch . Thiết kế nắp đặc biệt , có miệng rót nước chống chảy tràn ra ngoài cực kỳ hữu dụng . Công suất lớn đun sôi nhanh 300w . Lòng bình làm từ thép 304 không gỉ , không chứa nhựa , an toàn , không độc hại . Thân bình làm bằng nhựa nguyên sinh ABS tăng độ dày , chống bỏng , an toàn khi mang đi . Rất nhỏ gọn , chỉ chiếm 1 ít không gian trong vali .

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Khuyết điểm :
Chỉ có 450ml , nên mỗi lần muốn nấu cho 2 3 người thì đợi . Tình anh em có chắc bền lâu khi mình giành uống cafe còn ông bạn thì đòi ăn mì trước 👊👊👊

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Nên mua nếu như bạn cunhx nghĩ như mình vầy :
Tản mạn : dù mình ít đi ra ngoài theo kiểu phượt bụi , nhưng bù lại mình cũng hay đi công tác xa nên mua em này theo , pha caphe này nọ chơi cho vui . Thêm nữa là em nó đẹp thật , nhìn rất sang . Nên mình yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên và mua luôn . Mà công nhận trong mấy mẫu bình đun du lịch thì mỗi bình này là ngon nhất (ý kiến cá nhân) . Bác nào đồng quan điểm thì mua xài chung cho dzui nhen 😃)))

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

demax
TÍCH CỰC
3 năm
Ấm đẹp. Nhưng mình thấy cũng ít có cơ hội dùng đến. Khách sạn hầu hết đều có ấm đun siêu tốc rồi. Đi dã ngoại thì lại không có ổ điện để cắm trừ khi phải vác theo cục pin dự phòng có ổ cắm 220v.
@demax Dùng trong oto bạn ah! Nhiều oto giờ có ổ 220v rồi
giacomini
ĐẠI BÀNG
3 năm
@gauto988 Đâu phải có 220V là gắn vô được đâu. Phải phù hợp công suất chứ. Công suất trên ô tô con chỉ khoảng 150W thôi. Thằng này 300W thì dùng bằng cách nào?
@demax Ấm đun siêu tốc ở khách sạn đố dám xài đó, kể cả ks 5 sao.
demax
TÍCH CỰC
3 năm
@Con Vịt Con ??? Sao không dám thế bạn?
Mình thấy ấm siêu tốc ở ks còn xịn hơn cái ấm vẫn dùng hằng ngày ở vp mình.
phucanh.bb
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Con Vịt Con Sao k dám xài b.. mình đi và vẫn xàu bình thường.. k thấy có vấn đề gì
vanhiepgiang
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không liên quan chút nhưng chủ tus cho xin trên của cái bình bên trái kia được k ah. Nó là loa phải k ah.
@Hưng Nguyễn Neko Loa mini mà bạn , chất lượng vậy là đủ giải trí outdoor rồi . Còn nếu nói chuyên nghiệp về âm thanh thì vài tỷ vẫn chưa phải là đỉnh , bao nhiu cũng ko đủ . Cá nhân mình thấy nó thật sự tiện lợi và linh hoạt .
@vanhiepgiang Đủ to , vỗ bass ko bị rung như loa rẻ tiền . Cheap hơi hơi mịn nếu xét về chủng loại (loa mini) . Nghe nhạc Hoài Lâm đc phết .
vanhiepgiang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Đỗ Minh Huân Mình chỉ nghe trong phòng nhỏ thôi. Chứ giá đó k yêu cầu cao được. Như bác nói là đủ nghe. Chất lượng oke là được ah. Mấy loa tàu nghe hay bị méo tiếng vs rè quá.
@vanhiepgiang Ko méo ko rè bạn ơi . Mua đi mình xài rất hài lòng .
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình muốn cắm trên xe ô tô, mà tìm hiểu thấy review không ngon lắm. Chắc ngâm cứu cái này.
phucanh.bb
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoang_geo Công suất cao cắm oto sợ cháy cầu chì
iMess
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nó phải có bộ kích để đun bằng powerbank thì mới đúng
@iMess Có mấy bộ power bank có AC luôn b
LyNguyenHuy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cho xin link đi bạn
suquay
ĐẠI BÀNG
3 năm
@LyNguyenHuy Bên Lazada đang bán 258k no ship đó bạn
@suquay Có link ko bro , mua thêm cái xài
Cũng đang kiếm một em để đi du lịch cắm bằng charging station... cơ mà vẫn chưa tìm đc con nào ưng ý... con này bị cái chân cắm 3 chấu Tàu bất tiện cực kỳ... mua về chắc cũng phải đổi dây nguồn khác xài 2 chân EU cho gọn...
Thánh lười thì sẽ thích cái này . Đi ra bếp 20mét làm biếng đi. Ngồi trong phòng pha cafe uống
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Portable mà bạn. Thích hợp người tự pha trà, pha cafe. Chỉ cần có điện cắm nhờ miếng nước nóng là oha được ạ.
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Đâu phải đâu b . Nó là dạng portable mà . Chứ liên quan gì lười siêng đâu ...
hainon
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đổi cọng dây nguồn khác, sẽ ra lại 2 chấu. Nếu xài được 12v thì sẽ tiện hơn cho picnic băng ô tô.
@hainon 12v bán đầy trên mạng. 24v cũng có
burgboy
CAO CẤP
3 năm
Review bình nước du lịch mà không cho người đọc biết đun sôi 1 bình 450ml cần bao lâu? :-/
@burgboy Tầm 3p thôi b
TONYPHAN254
ĐẠI BÀNG
3 năm
hay
Cho xin hình bên trong cái bình ngắn đi bác
@narutoxboy Cái bình ngắn 500ml , dung tích lớn hơn bình đun kkkk . Cũng inox thôi b y như bình cao .
Foureyes8x
TÍCH CỰC
3 năm
mình cũng đang tính mua để đi đâu đó thì pha sữa cho con. đang tính mua loại có nhiệt độ cơ.
cũng ok đấy nhưng toàn xách cái bếp ga siêu mini theo
Trông tiện mà đúng là ít có cơ hội để xài, mua nhìu khi để vài năm cũng bỏ xó. Nói chung kén người có nhu cầu
Chẳng có cái bình inox 304 nào mà giá 310k đâu.
@bonbon09 2tr thì ko đến nhưng hiện nay tôi đang dùng 3 loại bình giữ nhiệt khác nhau, đều làm từ inox 304 và không có cái nào dưới 900k cả.
@Đỗ Minh Huân Người có 5-7 dạng người, inox cũng có nhiều loại. Inox mà bn gặp thường ngày nhiều nhất, đũa thìa khay cơm nhiều nhất chỉ là inox 204 thôi.
@nguyendathp Uh thôi kệ bạn ơi . Bao nhiu cũng đc . Miễn thực tế nó xài ok là đc rồi . Chăm chăm vào những con số quá làm chi kkkk .
Thực tế thì bình này và nhìu bình khác có cả Yeti xịn của mình đều ko gỉ . Vậy là ok rùi .
bonbon09
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyendathp inox 304 nó chả phải là vàng đâu mà đắt, giá nó khác nhau vì nó cái thương hiệu vào nó đắt hơn thằng khác, giống đt xiaomi vs samsung cùng cấu hình chíp giá gấp 2 nhau, hermes làm túi bằng da giá vài trăm triệu, thế những hãng khác trên TG là da giả ah
linkking
TÍCH CỰC
3 năm
tưởng portable thì phải không dây luôn chứ nhỉ 😁
@linkking Dây tháo ra đc mừ , nó chỉ ghim khi đun , chứ bỏ bình trong balo thì dây bên để trong bình , cũng giống như là bình ko rồi b .
k hiểu sao rất hiếm hãng nào làm bình đun có gắn đồng hồ đo nhiệt cho tiện
@Thạch Xuyên Nó ko cần thiết đâu b . Đun để nấu mì pha trà , nóng là đc , cần chi đo nhiệt kế chi (???)
Mình vừa tìm trên shopee cái bình này định mua. Mà nhiều review bảo ko tự ngắt khi sôi và sẽ ko giữ được nước nóng nếu để lâu, cầm bên ngoài sẽ hơi nóng vì lớp cách nhiệt không tốt. Bạn dùng có bị như vậy ko? Đang nghiên cứu loại khác xem thế nào!
@Dave ✅ Có tự ngắt , tầm 3p là sôi rồi ngắt . Cầm ấm ấm chứ ko nóng .
Mấy bình này quan trọng là cái nắp: vừa kín để làm bình giữ nhiệt, nhưng vừa có chỗ thoát hơi khi đun để tránh sôi mở nắp ra tràn bị phỏng. Bỉnh này thì ko thấy cấu tạo chỗ đó.
Nếu đẹp thì ko qua được mấy bình này đâu, đúng chuẩn là bình giữ nhiệt, khi cần có thể đun nước hay giữ ấm.
max1611
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Con Vịt Con xin thông tin bình này với bạn ơi
@Con Vịt Con Bình của mình có lỗ thoát hơi mà bạn 😆
Trên đầu nắp đó .
Còn đẹp thì tuỳ mỗi người .
@Đỗ Minh Huân Lỗ thoát hơi này to quá, nó sẽ bám bụi khó vệ sinh rất dơ, và mình chưa trên tay nhưng nhìn hình chụp sao nghi ngờ độ kín của nó quá. Con deerma thiết kế chuẩn hơn.
@Con Vịt Con Con này thiết kế vẫn kín bạn nhé . Kỹ sư trc khi tạo sản phẩm nó tính hết rồi , sao mà thiếu lỗ thoát hay lỗ thoát to quá đc kkkk . Còn thiết kế thì như mình đã nói , tuỳ gu mỗi người .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019