Review BlackBerry Classic: Nghe, gọi, email, chat tuyệt vời
Rất hay và hữu ích!/11 người
cuhiep
6 nămBình luận: 745
namblanc
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn chữ ký crazy mới thấy blackberry từng sinh ra nhiều fan bệnh vãi
Đến bây giờ thì còn con này hàng mới không các bác..thay con 99 xem thế nào. Đang lăn tăn quá với pp
Không yêu cầu quá cao về kho ứng dụng thì dùng đã lắm.
pmkha
ĐẠI BÀNG
4 năm
Muốn mua con classic, dùng nghe gọi viber, hàng seconhand thôi cũng ok, không cần mới thì giá khoãng bao nhiêu? và mua ở đâu? xin tư vấn chổ uy tín, tránh hàng dựng
@pmkha nếu đã chú ý đến kho ứng dụng thì bạn không nên dùng BB
namblanc
TÍCH CỰC
4 năm
Giờ bệnh mới xài bb10
@namblanc Sao lại bệnh bạn, mình cũng đang bệnh đây. Mấy ngày nay đang vật lộn với Android của con gái đây (nhưng chắc là đời thấp) cứ tắt mở máy là vài cái app tự nhảy vào, xoá đi xoá lại mỏi tay luôn rồi quảng cáo loạn xì ngầu. Không biết đời cao có vậy không, chứ mình hiện tại chỉ 99, z10 và ip 5 thôi ngoài ra không có điều kiện hơn.
Em này dùng phím tắt có ngon như 9k hay đại loại từ OS 5 trở xuống ko các bác
mình vừa mới mua 1 em Q20 và cảm nhận ban đầu khá tốt về em nó (so vs giá tiền bh là 2 củ ^^). Tuy nhiên cảm nhận ban đầu thì có 2 điều nhờ các bác giúp đỡ:
1. Đèn Led báo sóng bh làm thế nào để bật nó lên ? (bb mình thích nhất điểm này do cảm giác đt nó đang "sống" ^^
2. Phím tắt sử dụng ntn ?
kính nhờ các cao nhân chỉ giúp ^^
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrpion
1. đèn LED chỉ nháy khi có các thông báo mới: pin yếu, email, BBM, cuộc gọi nhỡ, tin nhắn,... không có chỉ thị báo sóng 😃 cái này mình cũng rất đáng tiếc là khi lên BB10 đã không còn. hi vọng các bản nâng cấp mới có thêm đc chức năng tuyệt vời này.

2. trong mục cài đặt chọn chức năng phím tắt và kết nối nhanh, bạn tha hồ tạo phím tắt để mở ứng dụng, hoặc tạo cuộc gọi nhanh cho số thuê bao nào đó. 😃
4everum
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrpion 1. Bạn vào Cài đặt » thông báo » chọn chế độ ( bình thường ) » tuỳ chỉnh thông báo ứng dụng » chọn ứng dung » bật chế độ đèn led và tuỳ chọn màu sắc ( ví dụ tin nhắn là màu xanh lá » từ nay khi có tin nhắn đến BlackBerry sẽ có led xanh lá )
2. Với phim tắt bàn phím bạn cũng vào cài đặt » phim tắt và quay số nhanh » tại đây có một số phím tắt đã được cài đặt » nếu thích bạn có thể thay đổi hoặc thêm vào ( vd phím k là khóa màn hình» giữ phím k khoảng 3 giấy» chọn máy sẽ khóa)
Mình muốn mua e Q20 này mà ko biết chỗ nào bán uy tín và chất lượng?
Cũ mới đều đc, mong anh em chỉ giúp!
@Lntt_1901 HN thì cứ Quang3G 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
ok nay mới biết
Anh em cho mình hỏi chút, về chất lượng đàm thoại của BB Class có ổn không ạ, loa trong có đảm bảo tính riêng tư không, mình thấy một vài con loa nghe mà cứ oang oang ko hay chút nào.
Xin cám ơn
2021 còn ai dùng Q20 ko nhỉ 🤣 hôm nay mới nhận con máy mà mình ưng quá
@vantan1991 Keke cảm ơn bác 😻 e vẫn đang dùng cả iphone cả galaxy, tự nhiên công ty cho cái sim nghe gọi nên mua thêm Q20 hoài niệm 😁
@khanh1810 Thank bác.chúc gd bác ăn tết vui vẻ
@truongnhat123 Keke cảm ơn bác nhé. E cũng chúc bác và gia đình năm mới vui vẻ, sức khoẻ dồi dào nha
@khanh1810 Keke.em cảm ơn
boysad1982
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Hóng
Mới cho ku em con Q20😂
Dùng em này chán nhất là việc cho ẻm chạy ứng dụng của Android, nóng máy dã man
@couhpnavov152 đó là câu chuyện rất cũ rồi bạn ơi 😁 thôi muốn chơi bb lúc này thì chơi Key2 cũng được mà hihi
minihorse
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đọc bài lại thấy 1 thời dĩ vãng, thời mà mình chỉ có hóng, chỉ có dòm chứ không đc trải nghiệm, sử dụng như các anh em khác
vẫn đang giữ 1 em Q20 lại làm sưu tầm. Máy nghe gọi rõ, nhưng pin thì đã chai rồi nên mau tụt pin. Ngoài ra ko cài được phần mềm nào thông dụng nào cả.... nên chỉ để ngắm dù rất muốn lúc nào cũng kè kè nó trên tay.
Ai đào mộ ấy nhỉ
Một thời đam mê!
Vừa mới quay lại với hắn sau 1 khoảng thời gian ngưng sử dụng. Yêu
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019