Review Blackberry Passport SE

thanhduong86
3/12/2022 4:37Phản hồi: 121
Review Blackberry Passport SE
Đây là review về Blackberry Passport SE của mình.Mình mua nó với giá 1.500.000đ sau khi lướt ở một số trang chuyên bán đồ cũ, mình vô tình nhìn thấy em nó, các cảm xúc bồi hồi của mình lại chợt ùa về như những ngày xưa. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Blackberry Passport SE:

Một chiếc điện thoại gần độc, gần lạ từ khi ra mắt đến tận bây giờ. Cảm giác cầm nắm cực thích tuy hơi to ngang, bàn phím tuyệt với nhất trong các hãng điện thoại làm được ra bàn phím cứng (cảm nhận cá nhân). Đặc biệt bàn phím còn làm touchpad thay chuột hoặc muốn cuộn trang khi lướt net.

Thiết kế, ngoại hình

Nói về thiết kế thì em nó là một chiếc điện thoại gần độc, gần lạ từ khi ra mắt đến tận bây giờ. Tại sao mình nói gần như độc và lạ, Mình nhớ không nhầm thì trước thời điểm mình mua em PP SE này thì kiểu dáng vuông vuông này có hãng LG cũng có một con là LG VU. Nhưng tựu chung lại thì em này quá đẹp và lạ so với LG VU.

Màn hình

Màn hình thì không thể so với các điện thoại sau này được nhưng vẫn nhìn khá ổn và chống mù được, độ sáng vẫn khá, chất lượng tạm được sau khá là nhiêu cái tết.

Camera

Camera thì cũng chỉ để cho có, mình ít chụp hình nên cũng ko biết đánh giá chuyên sâu, nhưng so với IP 13 PM của mình thì thấy có vẻ xấu hơn thật.

Quảng cáo

Sức mạnh & Hiệu năng

Thời đó mình dùng thấy ổn nhưng bây giờ thì khá chán, các ứng dụng chạy khá giật, máy chạy trên hệ điều hành BB10 OS nhưng vẫn hỗ trợ cài 1 số App Android (chỉ dùng được 1 số không phải tất cả).

Thời gian dùng pin

Chỉ để nghe gọi lâu lâu lướt chút facebook (facebook lite android) pin vẫn được hơn một ngày

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BrioPc
TÍCH CỰC
một năm
Còn link bán ko bác. Mình cũng mê con này mà ko an tâm các chỗ bán
@BrioPc mình có nè bạn
@BrioPc Mình cũng muốn bán 1tr5 ở hcm q3 nè
Giờ còn hàng cũ mua rẻ chơi thì đc
https://shopee.vn/Blackberry-Passport-SE-i.25921719.86398279
@BrioPc vào mấy group bb tìm thương gia uy tín mà mua
Cuối năm 2017 lặn lội gần 30km để mua e này, cửa hàng có duy nhất 1 máy đang bày, xúc luôn, giá lúc đó tầm 13 triệu. Cầm nghe ai cũng hỏi, giờ bày tủ kính rồi 😁
@mrd213 Mình ra Mainguyen mua lúc mới ra, lúc đó chưa update tin nhắn nhảy loạn xạ và 2 ngày mình đổi sang con motorolaXtyle🤣🤣🤣
@mrd213 2017 e bán cũ lại có 3tr3 mà mãi mới bay 😆
@tobe2405 Chắc cụ nhớ nhầm chứ 2017 ko thể hơn chục đc
@mrd213 Mình nhớ nhầm thật 😅 Mua đúng ngày sn Bác 19/5/2016. Đợt đấy công tác ở huyện trên Lào Cai, cả tỉnh chỉ 1 cửa hàng nhập về, lúc đến thì còn đúng 1 máy. Em này là em BB thuần cuối cùng của mình (Máy do BB tự làm phần cứng lẫn phần mềm), sau có dùng qua máy do TCL làm chạy android nhưng thấy mất chất rồi nên bỏ.
poplock
ĐẠI BÀNG
một năm
@toivaem986 Tầm 2017 mình mua 4tr3. Con này hồi đấy giá tụt thảm hại.
máy này còn dùng đc messeger lite hay zalo, telegram k bác? e muốn kiếm 1 e về chỉ chuyên nhắn tin và nghe gọi, chỉ cần mức độ nhận và trả lời tin nhanh, k cần đa phương tiện gì cả
@Việt Thôi! Bbos7 đỉnh rồi, tiếc là BB ko phát triển nó, BN10 chết yểu
@IPhone 14prm/1T Xin Nghe Combo sống chậm hả bác.
@Chuối hột cmc Nhắn xong tin nhắn bồ cưới ck đẻ 2 con luôn rồi hả bác.
256abc
ĐẠI BÀNG
một năm
@Việt Thôi! Nhận và trả lời tin được, nhưng không nhanh 🤣 mail thì ngon nhé
thieuvcu
ĐẠI BÀNG
một năm
Chiếc này còn đẹp quá. Chúc mừng bác
@thieuvcu Thank bạn.
Rì viu xong trả lại máy nha ông già.
@Tú Lơ Khơ 123 Cho địa chỉ đi mình gửi bạn cái hộp về làn RV
@thanhduong86 Hộp nhà có 2 cái rồi 😃.
Niềm ao ước thời sinh viên của e. Thời đó nghèo không có tiền mua chỉ biết ao ước (giờ vẫn nghèo.hehe)
mình cũng còn 1 em,lâu lâu lôi ra sạc pin,màn hình bị ám vàng rồi,con này nghe nhạc thì bá khỏi nói.
@tuannguyen100 Được cái thích nhất loa trong cực ấm, nghe rõ ràng, loa ngoài thì cũng ổn hơn mấy con android kể cả samsung.
uronbkhn
ĐẠI BÀNG
một năm
@thanhduong86 Chuẩn luôn bác, kết nhất là chất giọng ấm ấm của loa trong, nhiều khi nghe điện thoại mà cảm giác sướng cả tai, làm mình nói chuyện cũng nhẹ nhàng thanh thoát theo 😁
Con này chắc phù hạp vs nhu cầu nghe gọi hơn là sử dụng app, nên nếu bro xác nhận nó vẫn hoạt động dc vs các app kiểu zalo mess tele dc thì e cũng sẽ tìm múc lấy 1 ẻm
@Arex Các app android chuyển đổi thôi, chứ nghe gọi và các app mặc định theo máy thì dùng ngon bác. Nghe gọi to rõ rất sướng, nhưng giờ cái gì cũng app, lấy máy này dùng làm máy chính thì lúc nào cũng 2 tay 2 súng thì mệt lắm. Trước em dùng 2 con Passport 1 đen 1 bạc (thay phiên nhau dùng, chán màu này thì dùng màu khác 1 thời gian), 1 cái iphone 6, 1 cái ipad kè kè bên mình thấy mà mặc mệt. 2 cái điện thoại bỏ túi xệ muốn tuột luôn cái quần... haha ^^
@Arex telegram nếu xin được file bar của BB10 rồi cài vào máy thì vẫn ngon nhé bác, nhưng mà zalo với mess chỉ có của android 4.3 cài sang thôi nên không nhiều tính năng được, nhắn tin hay mail vẫn ổn nhưng nghe gọi dùng lâu sẽ có thể bị delay
@AĐÙMEN nó chạy android chỉ là giả lập 4.3 thôi bác nên so sao được, không bằng mấy con android đời cũ chứ nói gì tới mấy con sau này :v
@Nguyễn Huy Chiến Bởi thế, nên bán gấp từ thời Blackberry không hỗ trợ nữa rồi bác ợ ^^
Một thời hoài niệm, còn giữ ái bao da mới cấu của khác tên mua 500k chưa dùng, em pass lại cho nè ^^
dungpvbk
ĐẠI BÀNG
một năm
Chỉ tiếc là giờ nó hẻo rồi, trc dùng thấy ngon, nhưng vì công việc, nên k dùng tiếp được nữa
Trước cũng mê lắm mà không có tiền cưới 😅
tvtsth
ĐẠI BÀNG
một năm
Con này mà chạy Android thì cũng múc 1 em.
@tvtsth Mình cũng ước vậy
mr_c17
ĐẠI BÀNG
một năm
@tvtsth Cùng quan điểm. Nhưng phải sản xuất ở mexico, chứ TCL sản xuất ở cn thì .. chê
Xưa mình mua con này với Q20 xanh ..sau cho thằng em để lại Q20
H có con này chạy gen2 androi là lại múc dùng.
Cười vô mặt
thời smartphone bão hòa rồi thì mới mong hồi sinh những con này.
cũng mong lumia, blackberry, nokia trở lại giúp smartphone thêm vui. giờ quá chán rồi.
Con này chạy android có khi mình chuyển về bàn phím qwerty
@nguyenvietthe Rất nhiều người mong muốn như bạn và tôi
@nguyenvietthe Kiếm con Priv xem. Hình như android đó
@B L A Z E Con này là cái lò sưởi có chức năng nghe gọi nhé bác. 😃.
@Tú Lơ Khơ 123 Hợp lý. Hôm rồi cúp điện tính kaays nó ra chiên trứng, tiếc là hết trứng
Chủ yếu là đam mê sưu tầm thôi chứ giờ xài con này khổ dâm lắm
Im lặng đi
@angel2706 dùng nghe gọi thôi cũng là cả 1 kỳ công =))))
1 thời đẳng cấp
@hongphuc1992 Thật ra nó khá tẻ kể từ lúc ra. Lần trước mình mua 13.5
Em đã từng mua đợt xả kho giá nguyên hộp có hơn 4 triệu, nhưng mua về trải nghiệm cho biết thôi, sau đó em này đột tử và không được bảo hành, đó là lần đầu tiên cũng như cuối cùng dùng Black Berry.
@tranvangiapcp Chắc bạn không may mắn chứ dòng này ít bị lỗi đột tử lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019