Review BlackBerry Passport Silver Edition sau gần 7 năm

7/3/2021 15:41Phản hồi: 313
313 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dungdr
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng thích BB, hiện giờ mình vẫn đang dùng BB. Mình còn nguyên seal một em BB BSE. Cám ơn bạn đã chia sẻ bài viết hay!!
@Dungdr Ủa, mua về cứ để đó hả bạn? 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
dungpvbk
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cảm xúc ùa về quá, cầm ppse đầm, đã tay. Tiếc là nhu cầu cv phải thay thế.
@dungpvbk Sao ko xài cùng lúc 2 máy, cần công việc thì mua Android hoặc iOS, còn Passport Silver thì để trải nghiệm sự khác biệt, nhất cử lưỡng tiện 😎
dungpvbk
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Hihi , hơi bất tiện anh ạ. Nên em gom lại làm 1 hết cho gọn :v
Giờ A đang xài cùng lúc 3 thiết bị khác nhau đây, thời còn xài Passport Silver, A cũng dùng 2 máy khác nhau 😁
dungpvbk
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 =)), thì tùy tính chất công việc và nhu cầu mà bác. bác làm nhiều , thì phải dùng nhiều thoai, ahihi
@dungpvbk Có thể như vậy nhưng cũng do cách mình sử dụng & thường xuyên cất trong túi bao tử hoặc balo, hiếm khi mình nhét túi quần 😁
quangper
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cũng cầm em PP Red đỏ đẹp lung linh, xịn xò gần 2 năm. Đi cafe, họp hành nhìn cứ gọi là phê tít. Nhưng ngặt cái ứng dụng ko đáp ứng được công việc hàng ngày, nên chỉ dùng làm máy phụ để nghe gọi và check mail. Cuối cùng đành chia tay e nó trước Tết cho người duyên hơn với giá 3tr, giờ dùng con 9105 làm máy phụ nghe gọi cho đỡ nhớ BB thôi. 😔
@ppred Mình thì nhu cầu đơn giản, chủ yếu xài để trải nghiệm sự khác biệt, nhưng việc ko hỗ trợ tốt các nền tảng MXH thì đúng là hơi lăn tăn. Nhớ thời đó nhờ 1 bác admin bên hội NACTKCVB dùng thủ thuật để cài Google cũng như 1 số app native bên Android nên có thể dùng được các dịch vụ của Google, giờ vẫn còn giữ lại toàn bộ những gì đã cài thuở đó 😁
quangper
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 thì e cũng thích dáng máy, cầm trải nghiệm thôi, chứ đúng là nó ko đáp ứng được nhu cầu công việc hàng ngày của em nên phải chia đi :| Dù cũng có tí tiếc nuối
@ppred Nhẽ ra nên giữ làm kỷ niệm, sau này có dịp được ôn lại những khoảnh khắc từng gắn bó thì ý nghĩa hơn 😎
trước cungz xài 1 con ppse. xài rất thích nhưng sau phải bán, vì nó nặng bất tiện khi di chuyển nhiều.
@thangbom2018 Với mình thì kích thước của em nó ko phải là vấn đề nhức nhối, quan trọng là trải nghiệm rất khác biệt so với hầu hết các điện thoại thời điểm đó. Đúng là nếu hay có thói quen bỏ túi quần thì Passport rất vướng víu nhưng 1 khi có giải pháp thì đây sẽ là 1 chiếc máy rất tuyệt vời để trải nghiệm 👍
Ngày trước mình cũng 1 thời dùng con 8820. Lúc ấy về khoản nhắn tin thì mấy bạn Nokia 1280, 1202... thua xa nhưng mình lại k viết dấu tiếng Việt được. Bao kỉ niệm ùa về. Nào là mắc bụi trong bi điều hướng, nào là thẻ nhớ hay bị kênh, nhớ nhất là mua phải thẻ nhớ mà bị lỗi chút thôi là không nhận... Nhiều nhiều thứ nữa. Tạm biệt 1 tượng đài.
@Chuanh96 Thời đó thì mấy dòng bàn phím T9 của Nokia cách gì mà đọ được tốc đố nhắn tin với điện thoại của BB chứ, ngay cả mấy dòng E71, 72, 63 cũng chạy theo ko nổi 😁
Có 1 con vẫn còn nguyên nilon dán màn hình, đang vứt trong hộp từ ngày mua vì khó dùng =))
@THIENGBP Vậy ý bạn giờ là sao? Tiếp tục giữ hay... bán lại cho người cần? 😁
tonybom
TÍCH CỰC
3 năm
Classic và Passport Silver là 2 chiếc em ấn tương nhất.
@tonybom Mình cũng thích Q20, tiếc rằng Q30 lại xuất hiện, ko thì đã xúc Classic 😁
Một thời của em
Dâu đen Hộ chiếu phiên bản màu bạc 😁
Hóng Key 3 quá anh em ạ =))
Liệu hãng mới có làm giá hợp lý không nhỉ?
@Manhhieptq95 Làm gì có thiết bị nào có tên Key3? Sản phẩm mới 5G tới đây do FIH & OM hợp tác sản xuất chứ có fải TCL gia công nữa mô? 🤣
Autumn19
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lại nhớ hồi đầu tiên mới ra. Cắn răng mua con pp bản thường.
@Autumn19 Sau đó có lên đời bản Silver này hơm? 😁
Chiếc này có cơ chế mở khoá bằng cách ghép số vào ô nhất định hay cực
Giá như cổng giao tiếp là USB type C thì quá đẹp
@ometa020983 Thời điểm cuối năm 2015 thì cổng C chưa được phổ cập 😎
Mình vẫn thích và vẫn giữ làm kỷ niệm.
@Do Something A cũng rứa, ko thể nỡ lòng để em nó ra đi sau gần 2 năm rưỡi gắn bó 😄
xin anh em cách chuyển danh bạ sang Android với ạ. Mấy app iem dùng lỗi, có thể do hơi cũ rồi. Thank anh em.
Vẫn hoạt động!
@liziloven70 Xài trình duyệt thế nào bạn, có lag giật ko? 🤓
Mình cũng là fan của BB từ 9900 - PP - K1, nhưng chắc sẽ không xài nữa vì không đáp ứng được nhu cầu làm việc nữa. Thích thì rất thích nhưng phải thực tế là SS và IP hiện đã quá tốt để đáp ứng nhu cầu, và BB không còn được như vậy nữa. Hơi chút luyến tiếc
@Hoang Nguyen123 Mội tội 2 hãng đó ko có bàn phím cứng như BB 😁
timur
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vẫn ngày nào cũng 4 chiếc mang theo người!
@timur Ủa, xài kiểu gì mà cùng lúc tới 4 máy vậy bạn? 😅
timur
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Thích lúc nào cũng mang theo người thôi chứ giờ chỉ dùng được K2 và 99 để nghe gọi 😆)
@timur Riêng K2 là cân luôn cả 99 òi, mình hiện cũng đang xài K2, còn 99 cũng từng xài khá lâu, chưa kể 8700v & Passport Silver, Torch cũng như 9720 😁
timur
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ông @crazysexycool1981 không biết còn tìm bao silicon cho 87 nữa không 😁
Dừng tìm từ cách đây vài 5 òi 😁
Vãn còn quá chất cho BB

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế