Review Bộ 20 dây băng dính velcro Floveme 14cm quấn dây điện, tai nghe, dây sạc

lexcuong
28/2/2021 10:23Phản hồi: 60
Review Bộ 20 dây băng dính velcro Floveme 14cm quấn dây điện, tai nghe, dây sạc
Đây là review về Bộ 20 dây Floveme băng dính velcro 14cm quấn dây điện, tai nghe, dây sạc của mình. Mình mua nó với giá 75.000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Bộ 20 dây Floveme băng dính velcro 14cm quấn dây điện, tai nghe, dây sạc

Hôm nọ, mình có order trên shopee một túi 20 cái băng dính gai thương hiệu Floveme về cuốn lại cáp, sạc, tai nghe cho gọn gàng.

Trước hết chúng ta hiểu cơ bản về nó: Băng dính gai velcro hay còn gọi là băng dính xé (hook and loop tape) chúng rất tiện lợi trong sinh hoạt đời sống. Băng dính gai được cấu tạo bởi hai thành phầm: mặt bông dính và mặt gai dán. Công dụng nổi bật là giúp quấn các loại dây như dây điện, dây sạc, dây tai nghe,... một các gọn gàng và ngăn nắp, giúp dễ sắp xếp và tìm kiếm hơn.

Băng dính gai, khóa nhám được ứng dụng trong rất nhiều lĩnh vực như treo các đồ vật trong gia đình (các đồ vật thường hay sử dụng), hay sử dụng trên ô tô, hay treo dụng cụ sửa chữa trong các xưởng, nhà máy, xí nghiệp, sử dụng trong nghành đồ chơi trẻ em, sản xuất giày dép.

View attachment 4900393

View attachment 4900399

Những thứ mình thích

Túi này mình mua có 20 cái, nó có chiều dài là 14 cm, và rộng là 1 cm. Lực hút rất chắc chắn, điểm mình thích ở cái này là nó có cả 1 đầu nhỏ để có thể cố định vào dây cáp, khi nào cần dùng thì mở ra, nó giúp chúng ta không để quên hoặc đánh rơi được miếng băng dính đó được.

Quảng cáo

Còn mình không thích những thứ như sau

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhiều cáp quá 😁
@NghiepTranVINA Ví dụ mấy cái quạt tàu mini cầm tay hay đồ điện lung tung nó toàn cho 1 sợi cáp nho nhỏ. Em nhiều lắm. Hihi
@lamtien338 Anh có cây quạt cầm tay mibao nè, vậy là dư 1 cọng cáp 🤣🤣🤣
@NghiepTranVINA Đó. Thực ra nhiều lắm. Đó quả là phí phạm
@lamtien338 Chính xác luôn đó em 😁
Thấy cái này lại nhớ đến những bộ sạc của Nokia ngày trước, mỗi dây sạc đều đi kèm luôn 1 dây này, rất gọn gàng
@Mr. Đăng Giáp giờ aukey, anker, xiaomi một số mã vẫn còn đó bác
@lexcuong Mình thích những món đồ nhỏ mà tiện ích như này, khi không dùng thì bó nó lại, gọn gàng hơn
@Mr. Đăng Giáp Em cũng thế 😁
burgboy
CAO CẤP
3 năm
Cảm ơn đã chia sẻ. Tôi thấy trên Shopee có lựa chọn bộ 10c của Ugreen 54K cũng ok.
@burgboy cái này cứ cái nào rẻ thì quất thôi bác 😁
@lexcuong Rẻ nhiều khi chỉ sợ chất lượng kém vì mình không được sử dụng thử, đặt mua về rồi dùng chán trả lại sao bác. :D
@Quang Ngọc 2401 đặc điểm chung của mấy cái băn dính này là mình thấy dùng 1 thời gian thì cái phần dính không đc nhạy cho lắm
burgboy
CAO CẤP
3 năm
@lexcuong Vâng. Giá tương đương. Thương hiệu Ugreen gọi là tên tuổi hơn chút ^^. Sử dụng dây kiểu này nhiều, tuy nhiên, giờ mới biết tên là velcro. Cảm ơn đã chia sẻ kiến thức.
Tiện nè
@mrthanh213
Yêu quá
lại thêm một người chơi hệ cáp sạc 😆
@liam.hoanglam mình đâu có chơi 😁
@lexcuong Thấy bác mua nhiều nên em tưởng 😁
@liam.hoanglam không phải vì do e mua nhiều thiết bị nên được tặng nhiều, chứ thường chỉ dùng 1 sợi lightning, 1 sợi C và 1 sợi micro thôi, chụp lên ảnh lôi ra cho nhiều hihi
phungquy8x
ĐẠI BÀNG
3 năm
xin link mua
phungquy8x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lexcuong Đang dùng cái này. điểm yếu của nó là đầu dây to quá thì không thể nhét vào được. 😁
dây này thích nè.
@lamtien338 chuẩn bác
@lexcuong Vợ mình mua được 5 sợi không rõ cùng hãng không. Giá rẻ cực lun
Mmonster
TÍCH CỰC
3 năm
Rẻ hơn của Ugreen, 10 sợi mà tận 55k
@Mmonster bộ này e dùng thấy ok
Thánh cáp rồi giờ có thêm Thần cáp đây rồi. Mời bác Thánh cáp @crazysexycool1981 vào 😁
@Nicotine Caffeine Trước đây ít bữa cũng có người trên tay món này nhưng của TopK, giờ lại thêm người nữa review thứ tương tự à? 😂
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Tinhte nhiều người sưu tập cáp quá ta
@Nicotine Caffeine Đó là 1 món đồ phụ kiện thông dụng mà mod, mấy hơm thích mô? 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Vãi, nay vừa vào gõ tìm mấy cái này xong, thì nay tinhte quảng cáo, tinhte hack máy tính mình ah
Cười ra nước mắt
@bomduc Tình cờ thôi bác
@lexcuong 😆 oh
mình làm ở data center thì thít gai có cả đống :d
@Bach Dang Dung cái này thì công nhận 😁
traind
CAO CẤP
3 năm
Dây này tuy nhỏ nhưng rất hữu ích!
@traind chuẩn bác 😁

Xu hướng

Bài mới