Review Bộ bàn phím cơ và chuột không dây màu vàng siêu kool

xineohp_rm
28/6/2021 18:26Phản hồi: 31
Review Bộ bàn phím cơ và chuột không dây màu vàng siêu kool
Đây là review về Bộ bàn phím cơ và chuột không dây màu vàng siêu kool của mình. Mình mua nó với giá 0đ (được tặng quà sinh nhật, không biết giá bao nhiêu nữa 😃. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Bộ bàn phím cơ và chuột không dây màu vàng siêu kool

Tui thích màu vàng, và tôi đang có một bộ bàn phím chuột không dây vàng ơi là vàng. Ngay bây giờ, tui muốn lan truyền cảm xúc tích cực này đến với những tín đồ của màu vàng và mệnh Kim như tui 😁

Bộ bàn phím chuột không dây full dzé-lồ này ở đâu ra ? Biết tui thích màu vàng thì người nhà ở Mỹ có tìm mua và gửi về để làm quà tặng. Trước đó tui có tìm mua ở Việt Nam nhưng màu vàng hơi hiếm, đa số là màu trắng/ đen hoặc hồng. Đây là bàn phím cơ dạng TKL 87 phím, kết nối không dây 2.4G và chuột cũng dzậy (dùng riêng 2 receiver).

Những thứ mình thích

1) Màu vàng, màu vàng, dĩ nhiên là màu vàng và chắc chắn là màu vàng rồi :D
Lấy tông màu chủ đạo là vàng nhưng cách phối màu của bàn phím và chuột vừa khác biệt nhưng lại vừa tương đồng. Bàn phím được mix giữa dàn phím màu vàng và khung nhựa màu đen rất mạnh mẽ, chuột thì lại là sự hòa hợp của trắng và họa tiết con gà màu vàng. Đặt 2 món này gần bên nhau thì càng nhìn càng đẹp, đặc biệt là cái bàn phím y như màu logo của công ty tui đang làm việc.
2) Phong thủy. Tui mệnh Kim nên màu vàng luôn mang lại sự may mắn. Kiểu như tinh thần thoải mái nên làm việc gì cũng thuận lợi. Túm cái quần lại thì sự yêu thích cũng liên quan đến màu vàng, há há 😃
3) Bàn phím gõ rất sướng, red switch nên hạn chế tiếng lách cách khi gõ, rất thích hợp khi làm việc trong văn phòng. Keycap double shot PBT, nét in mảnh và đẹp. Kết nối không dây thuận tiện khi mang laptop xuống cafe ở tầng trệt để làm việc hay WFH, còn lúc dùng ở văn phòng thì kết nối với PC qua cáp Type-C vẫn thích hợp hơn. Bàn phím còn có thể cài driver để thiết lập macro gì đó, nhưng tui ít chơi game nên không quan tâm lắm.
4) Chuột thiết kế đẹp, độ hoàn thiện tốt, vừa tay. Hai bên hông của chuột có các gai nhỏ mang lại cảm giác cầm tốt hơn. Có nút tắt nguồn riêng, khá hay. Chuột hoạt động nhạy, phím nhấn có lực phản hồi tốt.

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

- Bàn phím chỉ có 1 nấc nâng, khó điều chỉnh độ nghiêng.
- Đèn LED của bàn phím sặc sỡ quá, nếu là màu đơn sắc nhìn sẽ sang hơn.
- Không đăng ký bảo hành điện tử được ở Việt Nam, chắc là do hàng này ở nước ngoài gửi về. Hy vọng là tui còn xài được cho đến lúc tui chán và được tặng bộ khác :D

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Rất rất rất nên mua nếu bạn là fan của màu vàng như tui, hì hì

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Biron
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bàn phím thường rồi mua keycap vàng cũng dc mà.
xineohp_rm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Biron keycap trên Shopee toàn là ABS, không đẹp. Nhìn trên hình vậy thôi chứ mua về màu sắc nhạt nhòa lắm bro. Tìm mua bộ full màu vàng PBT thì không có, chỉ có mix 1/2 hoặc 1/3 nhưng giá toàn tầm 900-1M
somaek✅
TÍCH CỰC
3 năm
Đang định mua bộ keycap kia cũng có tí vàng, nhìn xong bộ này, đọc xong bài này dẹp luôn
xineohp_rm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@somaek Chơi là chơi cho tới luôn, tí tí vàng không phê đâu bro. Nói đùa chứ sở thích là quan điểm cá nhân nha, mỗi người mỗi đam mê 😁
cũng đẹp, mình thích RGB hehe
xineohp_rm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nowornever79611196 yes, cái bàn phím này đúng là RGB luôn á, bạn bè tui cũng thích RGB, nhưng tui thì lại thích màu đơn sắc hơn. Đúng là mỗi người một giấc mơ, hì hì
@xineohp_rm avatar của bác đồng màu nè, keke
ktung
TÍCH CỰC
3 năm
Chắc mợ này cũng là người cá tính lắm nên mới chơi dc bộ kc vàng..khè vầy 😆😆 mình cũng rất thích kc vàng, nhưng là vàng kem pha phối tông màu chứ độc vàng vầy cũng dễ đau mắt lắm ah 😁
xineohp_rm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ktung Bên ngoài thì cái bàn phím nhìn cũng vừa mắt lắm, chắc do điện thoại có camera AI gì đó nên nó tự tô thêm màu á bro. Tui thích ăn thịt hơn ăn cá, nên thú tính nhiều hơn cá tính, he he
sunnydtld
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lót chuột mua ở đâu vậy bạn
Fan mầu vàng đây 😆)
xineohp_rm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuocdoituoidep Yeah, hội yêu màu vàng đây rồi. Filco thì ngon lành hen, sao lúc trước tìm không ra con này ta ?
@xineohp_rm Con này bản giới hạn mình mua 4-5 năm trước, cũng khá lâu rùi nên chắc b ko thấy info. Mang tiếng mua filco mà có được dùng đâu. Bị vợ trấn rùi
oxechip
TÍCH CỰC
3 năm
lỡ rùi, lên neon lun, bao chói :d
xineohp_rm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@oxechip Có con nào neon vàng không bro ? share ít thông tin giúp tui với ?
dattran17
ĐẠI BÀNG
3 năm
Làm bộ keycap này cho cute nè chủ thớt
xineohp_rm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dattran17 bộ này có đủ 68 phím không bro ? Cho xin link với, nhìn thích quá
Keycaps vàng này shopee bán rẻ òm cần j gửi từ mỹ về
@xineohp_rm Akko thì quất set ASA Los Angeles, còn xịn hơn thì MT3 Seriko
xineohp_rm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lão Trư Studio Oh thanks bro đã share nha, Nhưng style tui là thích ngăm ngăm khỏe khoắn, mạnh mẽ kiểu H'Hen Niê chứ trắng tươi như em Ngọc Chinh là hok có khoái òi. Set Los Angeles này thì tui có thấy mà nhìn không thích lắm, như bộ Filco ở bro nào share ở trên còn đẹp hơn.
@xineohp_rm Tuỳ sở thích thôi nhưng chơi mấy set xuyên led nhìn chán lắm
xineohp_rm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lão Trư Studio Đó cũng là vấn đề á, do nó có đèn nên key cũng phải xuyên sáng. Trong khi tui không thík đèn RGB lắm, không có đèn cũng được.
saburu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không quan tâm bàn phím, chỉ mê mỗi con chuột. Mua ở đâu vậy bạn ơi ?
HuyHayHoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
chủ thớt nghiện màu vàng à. Làm luôn combo vàng chóe này siêu chuẩn rồi
chickennho
ĐẠI BÀNG
3 năm
Kute thế
Kute quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp