Review Bộ kích nổ Baseus Car Jump Starter Pro 12000mAh (bản Pro)
ntanhPeppercorn
12 ngàyBình luận: 18
Review Bộ kích nổ Baseus Car Jump Starter Pro 12000mAh (bản Pro)
Đây là review về Bộ kích nổ Baseus Car Jump Starter Pro 12000mAh (bản Pro) của mình. Mình mua nó với giá 1250000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Bộ kích nổ Baseus Car Jump Starter Pro 12000mAh (bản Pro)

Mình đã từng sử dụng qua kích nổ của Xiaomi, và một vài hãng khác, tuy nhiên trải nghiệm đem lại chưa thực sự khiến mình hài lòng, lần này chuyển sang mua và dùng thử của Baseus thấy dùng ok quá nên viết bài share cho mọi người tham khảo.
Bản này mình mua là bản Pro, được nâng cấp từ bản cũ ( không có màn hình LED hiển thị phần trăm pin). Các chi tiết hay tính năng mới thì mình sẽ nói chi tiết ở phần sau nhé. Bộ sản phẩm bao gồm: bộ kích nổ và một cáp sạc USB to Type-C.
Tổng thể thiết kế mặt trước là hợp kim nhôm, hai đèn pin tích hợp phía đầu sản phẩm.
Mình sử dụng cho xe bán tải Ford Ranger Wildtrak 3.2L, dùng thấy ok quá nên mua thêm một em màu đỏ để làm quà tặng 😆)

Những thứ mình thích

Điểm đầu tiên mình thích ở em này là bản Pro có thêm màn hình LED hiển thị dung lượng phần trăm pin, tiện cho mình theo dõi tình trạng pin của sản phẩm.

Khởi động được cho cả dòng xe máy xăng và máy dầu

Tích hợp sạc dự phòng dung lượng 12000mAh khá tiện lợi, có thể linh hoạt sử dụng, giao diện cổng USB và Type-C, hỗ trợ sạc nhanh nên mình đánh giá khá cao.

Đèn pin có chế độ chiếu sáng thường, và sáng nháy. Chiếu sáng bình thường thì ổn, còn đòi hỏi cao hơn như các tính năng của đèn pin chuyên dụng thì em này chưa đáp ứng được.

Những thứ mình không thích

khởi động cho các dòng xe ắc quy 12V, các dòng xe ắc quy 24V thì không sử dụng được

Để sạc pin cho sản hẩm cần sử dụng sạc từ 2A trở lên, hoặc sạc nhanh

Nên mua hay không?

Theo mình đánh giá là em này đáng cân nhắc để mua. Mình dùng thì thấy khá ok, tích hợp được khá nhiều tính năng tiện lợi. Và nếu đã sử dụng ô tô thì nên mua một em để sẵn trong xe, phòng trường hợp không khởi động được.

Mình thì mua tại một shop chuyên về phụ kiện điện thoại và ô tô ở Lazada Mall, mình nhận hàng cũng check qua Wechat hàng chuẩn nên nhận định ban đầu về shop này là uy tín, chăm sóc khách hàng, rep tin nhắn nhanh, chính sách bảo hành 18 tháng, lỗi 1 đổi 1 mà đổi mới chứ không sửa chữa, nghe chừng có vẻ ổn áp.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

ptdmobile
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Mình đang dùng em mầu đỏ khá đẹp, dùng khá ổn mua qua Baseus Việt Nam được bảo hành 18 tháng nên cũng khá an tâm
có bảo hiểm cháy nổ j k bác?
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
12 ngày
Đồ baseus thì mấy mà tèo với dòng này
iomb4ilu
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Nhìn nhỏ bằng bàn tay với cái dây điện bé tí thế có kích được ko nhỉ? Thấy đội cứu hộ kích bình, họ đấu 2 cái ắc quy to tổ bố + dây điện to như ngón tay.
@iomb4ilu Kích phà phà luôn bác
Cái cục này để trong xe lúc trời nóng lâu ngày không biết nó có nổ không các bác.
Mình dùng 1 em của Anker, hơn 2 năm rồi. Nhưng tháng trước vừa bị 1 phát mà không tài nào kích được, lại phải nhờ câu dây (lúc đó pin nó vẫn đầy vì mình thỉnh thoảng vẫn mang ra sạc lại)
Nhận xét thế này: không có chống nước, không có hộp cứng đi kèm và không cho chuẩn PD để sạc nhanh. Nói chung với giá vậy chỉ tạm được thôi, mà thương hiệu thì cũng bình thường.

Mình cũng vừa mua một con hãng khác cùng dung lượng cùng điện suất, có chống nước, có sạc nhanh 30W PD In/Out luôn và có kèm hộp cứng để dễ mang đi hay cất giữ. Giá chuyển qua tiền Việt cũng cỡ này thôi. Có chăng là không có màn hiển thị LCD thôi.
https://www.kogan.com/au/buy/certa-water-resistant-portable-jump-starter-certa
Mình có mua cục 8.000mah của RAVpower, cty con của Anker
Kích đc bình lớn 80A
Sạc nhanh type C 18w, dùng làm sdp khá ngon
Mua shoppe km 1tr3
Chủ yếu làm sdp, kích đc vài lần
2 năm rồi, khá ổn
Mua cái kích bình hay cứ 2 năm thay bình một lần ! Cái nào tinh tế hơn anh em
@Ngduythanh2801 1 cái dùng để cứu nạn 1 cái dùng thường xuyên, bạn so sánh khập khễnh quá
@Ngduythanh2801 Dùng cả hai là tinh tế nhất nhé.
phongluu
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Đi xe đạp, không rành vụ này
Thấy tiêu đề tưởng giới thiệu vật tư chế tạo bom mìn kk
Đang dùng em này khá tiện lợi, hôm đang đi ngang đường thấy một em xinh đẹp xin dừng xe để cứu hộ đấu bình, mình mang bảo bối ra 1 phát ăn luôn, thế là bạn ấy cám ơn không ngớt lời. Quả thật lợi hại
Nhỏ gọn dễ cầm đi.
nhỏ gọn tiện dụng ghê
Đồ này vứt xe có khi vài năm không dùng thì chả yên tâm lắm, mà vẫn phải sạc duy trì 🤔
maychuzin
ĐẠI BÀNG
6 ngày
Mình mua 1 em xiaomi, bữa trưoc có xe hết ac quy nhờ thử, k kích đc mới đau, chả hiểu sao nữa
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019