Review Bộ mesh tplink deco 1200 E4
HpDellIBM
một nămBình luận: 31
Review Bộ mesh tplink deco 1200 E4
Đây là review về Bộ mesh tplink deco 1200 của mình. Mình mua nó với giá 1,5 triệu đồng. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Bộ mesh tplink deco 1200

Bộ mesh tplink deco có hai cục. Mua trên shopee. Hôm qua đặt hôm nay có. Giao hàng nhanh.
Đang dùng modem vnpt gắn thêm cái access point cũ từ lâu lắm rồi. Thấy con kêu mạng chậm không học được. Mình đánh giá có thể mạng lag là do cách phòng hoặc cái access point cũ chậm, nên mình quyết định mua bộ này.

Quảng cáo

Những thứ mình thích

Messh Trông đẹp. Có thể coi là đồ công nghệ trang trí trong nhà

Thiết lập rất nhanh bằng phần mềm có sẵn. Đầu tiên là download phần mềm về. Rồi đăng ký account (chắc là để có thể quản lý từ xa). Rồi theo hướng dẫn cắm 1 chiếc mesh vào cổng mạng của modem nhà mạng. Và theo hướng dẫn cấu hình từng bước rất đơn giản. Sau đó add thêm một node nữa vào.

Bộ mình mua có 2 chiếc. Nhà ai rộng và nhiều tầng có thể mua bộ có ba chiếc

Việc cấu hình đơn giản. Giao diện trực quan rất dễ dùng. Có thể cấu hình QoS để ưu tiên kết nối mạng cao cho cu con học bài

Có thể tạo profile để kiểm soát truy cập trang web với mỗi thiết bị truy cập. Ví dụ có thể cho cu con truy cập youtube hay không. Hoặc cho vào internet bao nhiêu tiếng một ngày. Làm tất cả trên giao diện quản lý mesh chứ không phải vào từng thiết bị máy tính, điện thoại

Có báo cáo thống kê con vào những trang web nào. Còn có thể xem được thiết bị mesh đang dùng cpu bao nhiêu % và nhiều cái khác với các bạn thích vọc vạch

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Update em mua e4 còn giá trên mạng là m4. Cảm ơn các bác đã góp ý. Vì thế giá hãng cũng hợp lý và giá em mua cũng hợp lý

Giá chính hãng trên website của hãng tại VN gấp 2,4 lần giá mình mua. Ko biết là mua rẻ thế có phải đồ chuẩn không. Vì hãng bán hơn ba triệu lận. Chả nhẽ hãng để khoảng giá chênh nhiều thế, khách hàng không biết đâu mà lần cả.

Và mình cũng chưa biết hỗ trợ tích hợp alexa là làm như nào

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Tóm lại là rất nên mua. Đơn giản thuận tiện khi cấu hình. Giá cả hợp lý. Wifi phủ mạnh khắp nhà.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

31 bình luận
Bạn mua shop nào thế? Mình xin link thử? Có check đc bảo hành ko
@thinhpham_nt Nhiều nơi bán lắm bác cứ lên tiki hoặc sóp pi thôi
@thinhpham_nt Em mua shop này bác nhé
@HpDellIBM Thanks bác. Để tìm hiểu xem sao.
giá hãng chênh thế tất nhiên bạn mua hàng renew rồi, chứ hãng nó để giá chênh nhau vài % vs shop là cùng...
@abc_8989 Thấy hàng mới lắm
Hàng renew là sao bạn
Mà giá mình mua là giá chung mà
Mình mua 3 pack trên shopee 1tr8. Tính ra là 600k/node 😁
@L Ξ H O Λ N G Ơ quá ngon bằng 1/3 giá hãng
HungDB
TÍCH CỰC
một năm
Bác đánh giá thêm hiệu quả trước và sau khi sử dụng sản phẩm này thêm đi bác? tốc độ mạng cải thiện không? mạng chậm nhiều lúc phải xem lại đường truyền nhà mạng nữa, mình dùng bộ phát wifi tốt mà đường truyền mạng nhà kém thì chất lượng và trải nghiệm dùng vẫn vậy ak.
@HungDB Vừa mua tối qua nên chưa biết sao bác ah tks bác nha
@HungDB Giờ thấy tẠm ổn bác ah. Cảm nhận cũng mượt
Phải hàng chính hãng không mà giá ổn quá vậy 😃
@PVTuat Hàng chuẩn chính hãng bác
Cho e xin review về tốc độ trc và sau đc ko bác, ko biết nên mua modem phụ hay mua bộ mesh này ạ, cục của nhà mạng lởm ko tả đc luôn bác
@Tiến Đạt Bùi Tạm ổn bác ah
Bạn mua E4 mà xem trên web bộ M4 thì lại hỏi sao giá nó chênh 😁
@ndta13 Đúng rồi bác cảm ơn bác đã chỉ giáo
@ndta13 Đã update bài viết xin rất cảm ơn bác
@ndta13 Update tên bài viết và phần lời bác ah
tuant
ĐẠI BÀNG
một năm
Có cái quan trọng nhất mà bạn ko show là Deco M4 hay E4, E4 tối đa đc 100M , M4 thì cao hơn nhiều . Còn ko dùng combine 1 M4 + 2 E4 tương đương 3 M4 😀
@tuant Vâng em mua e4. Cảm ơn bác chỉ giáo
@tuant Em đã update bài viết cảm ơn bác nhiều nhiều nhé
Màu đằng sau con này màu xám là E4 chứ k phải M4, mình cũng như bác tìm hiểu về mấy bộ này trong cả 4 5 ngày, xong cuối cũng làm con nội địa 7650 rẻ mà ngon hơn 😁
@phamviethoa191092 cảm ơn bác nhiều, M4 chắc hoành tráng dùng cho quán cafe bác nhỉ
@HpDellIBM cafe dùng m4 có mà khách chửi cho tung mả, hoặc quá ít khách =))
@nnkjsc thế m4 vẫn là hàng gia đình hả bác, thanks bác đã cho tôi mở mang đầu óc, há há
@HpDellIBM M4 vẫn dùng gia đình là chính bác, do không gian từng nhà thôi. Quán cafe không gian rộng lại ưu tiên mấy con chịu tải tốt như aruba 😁
Bộ này có mỗi vấn đề cổng LAN 100Mbps, chậm hơn tốc độ gói cước internet nhà mình, nhà dùng tổng khoảng 15 thiết bị trong đó có 5 thiết bị thường xuyên kết nối tải nhiều thì đảm đương được, nhiều hơn phải dùng m4 trở lên
Kéo dây giữa các cục là max tốc
@nnkjsc rất tốt 😁, cảm ơn bác nhiều

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019