[REVIEW] Bộ mở rộng sóng wifi TOTOLINK EX200, tưởng không cần nhưng ai cũng cần

TOTOLINKVN
30/9/2016 6:41Phản hồi: 290
290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi dùng modem wifi của VNPT đặt ở lầu 2, sóng wifi ở tầng trệt rất yếu, tôi có thể dùng TOTO LINK EX 200 để kích sóng ở tầng trệt không?
TOTOLINKVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dpearl dạ dc bạn nhé
devilqn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua về xài vài ngày thấy sóng chập chờn, mạng lúc mạnh lúc yếu tùy tâm trạng. Sau vài ngày cắm liên tục ổ điện thì em nó đã ra đi, không còn lên điện nữa. Tiếc 200k quá trời
TOTOLINKVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@devilqn chào bạn, trường hợp này bạn gửi sản phẩm lại cửa hàng bán để bên họ đổi sản phẩm mới cho bạn nhé
Hi mọi người

Hiện tại mình muốn kết nối cáp Lan từ Modem xuống Totolink rồi phát wifi dc hay ko ?

Đã thử config manually IP cho Toto link nhưng vẫn chưa kết nối dc.
TOTOLINKVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangphi1650 chào bạn, thiết bị totolink ex200 cổng LAN ko nhận tín hiệu từ modem wifi chính vào, mà chỉ dùng để xuất tín hiệu đến laptop hoặc máy tính bàn hoặc tivi thôi bạn nhé
Mình đang dùng 1 con EX200 với firmware V5.2.3c.5443 mới nhất từ trang chủ TOTOLINK VN và đang có 2 vấn đề như sau:
1. Tốc độ down và up chỉ dừng lại ở 25Mps, trong khi mạng nhà mình là 40Mps. Ping là 4ms, trong khi dùng 1 đầu thu wifi khác thì ping chỉ có 2ms
2. Không có tín hiệu ở PC khi kết nối Ex200 với PC qua cổng lan
TOTOLINKVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phuongduy2908 chào bạn, vấn đề thứ 1 bạn thử kiểm tra khoảng cách giữa ex200 và modem wifi chính có xa hay ko, vấn đề thứ 2 bạn kiểm tra giúp mình cổng LAN trên PC có hoạt động bt hay ko
@phuongduy2908 Khoảng cách chỉ là 4m và ko có vật cản, mình test 2 thiết bị:
1. Thu bằng ex200 rồi phát wifi, sau đó dùng 1 thiết bị thu wifi usb thu sóng của ex200 cho PC thì tốc độ max chỉ 25Mps
2. Dùng wifi usb thu sóng trực tiếp từ modem, ko thông qua EX200 thì đạt 40Mps.
(EX200 và PC có đầu thu wifi usb đặt ngay cạnh nhau)

Cổng Lan trên PC vẫn hoạt động bình thường.
TOTOLINKVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phuongduy2908 Nếu trường hợp cổng LAN trên EX200 ko xuất tín hiệu mạng dc cho PC thì khả năng là thiết bị đã gặp trục trặc phần cứng. Bạn có thể gửi lại cửa hàng bán hoặc mang đến TTBH của TOTOLINK để đổi bảo hành sp mới nhé
@TOTOLINKVN Vậy còn vấn đề tốc độ thì sao bạn? Hay EX200 chỉ có thể đáp ứng được tối đa 25Mps?
Cho em hỏi trong điều kiện em muốn bắt wf của hàng xóm cách tầm 10m ạ. dối diện nhà em cách 1 con đường trong thành phố ạ. Em bắt bằng laptop thì sóng 2 vạch. điện thoại thì 1 vạch. sóng lúc mạnh lúc yếu ạ. Vậy thì em mua Totolink EX200 lắp tại khu vực laptop của em liệu có ổn không ạ
ad giúp em chuyện này với ạ. Hiện tại e đang sống ở nhà cho thuê. Em phải dùng chung mạng với nhiều người khác. E đã mua totolink ex200. Sau khi setup xong xuôi hết thì đèn Extend sáng màu vàng trong vòng khoảng 4-5 giây gì đó xong đèn extend không sáng nữa. Em phải giải quyết như thế nào ạ?
Ad ơi cho mình hỏi. Bộ ex200 này có thể phát được wifi từ cáp mạng Lan được không ạ. Hay là phải mua bộ router wifi riêng ?
TOTOLINKVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tuyenmd201 chào bạn, cổng LAN trên ex200 chỉ dùng để xuất tín hiệu ra cho máy tính, laptop hoặc tivi hoặc các thiết bị có cổng LAN, chứ ko nhận tín hiệu LAN từ modem wifi chính cấp vào. EX200 cần phải có nguồn phát wifi thì mới hoạt động dc bạn nhé
nhà em cách nhà hàng xóm 10m em định mua con ex200 này có được ko a
TOTOLINKVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@aaadanh chào bạn, nếu khoảng cách 10 mét và môi trường ko có vật cản nhiều hoặc tường chắn sóng thì bạn có thể dùng ex200 để mở rộng sóng wifi từ modem wifi chính nhé. Lưu ý bạn cũng cần phải biết mật khẩu wifi (nếu có) của nhà hàng xóm thì mới sử dụng dc thiết bị ex200 nhé
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
6 năm
vùng còn 1 cục sóng zây có phát được không. mình đang tính mua 1 em
TOTOLINKVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhcuong.bk chào bạn, nếu bạn đặt EX200 trong khoảng cách từ 7-15 mét thì sóng phát ra từ EX200 sẽ ổn định nhé
Mới mua và cài xong chưa kịp dùng, ad cho hỏi dùng có ổn định không ad?
Sachio
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko hiểu sao e lắp ở 2 nhà khoảng cách giống nhau chỉ từ tầng trên xuống tầng dưới. Mà cứ chạy ngon đc vài ngày, sau nó chậm rì hoặc có sóng nhưng ko vào đc mạng. Rút ra cắm lại thì lại chạy bt.
TOTOLINKVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Sachio chào bạn, bạn xem giúp mình đèn extend trên thiết bị đang sáng màu gì ạ
Sao mình dùng cái Ex200 mà cứ đc lúc đầu thì ngon và nhanh nhưng 2-3 hôm là lại đơ đơ ko có mạng, lại reset cài đặt lại thì ngon đc 2-3 hôm lại chậm với đơ.
Sachio
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Andykool1810 Chuẩn luôn e cũng bị giống bác, 1 cái e lắp cho nhà bố mẹ cũng bị luôn. Mà ko cần phải reset cài đặt đâu, bác chỉ cần rút nó ra cắm lại là ok luôn.
CryDKNY
TÍCH CỰC
6 năm
@Andykool1810 em cũng giống bác này, đc vài hôm là ngay đơ cái ex200
rút ra cắm lại thì ko đc, mà phải rs mới đc, xong vài hôm lại đâu vào đó
chán quá là chán
Cho e hỏi.e bắt đc 1 cục wifi của nhà hàng xóm (lúc có lúc k.tivi thì đc 2 cục).vậy e có nên mua Ex200 này k ạ
@Hung1510 Nếu vị trí dự định đặt Repeater không có sóng WIFI gốc ổn định (như bạn nói là lúc có, lúc không), thì nói chung không nên mua Repeater.
Không riêng gì con Ex200, các loại Repeater thông dụng hiện nay đều bắt sóng tương đương điện thoại mà thôi.
troy28790
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con này tắt dhcp để router chính cấp ip được không?
các bạn cho mình hỏi con totolink ex200 này hỗ trợ tối đa bao nhiêu thết bị truy cập cùng lúc ạ
thanhmaximum
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuantuan880 Con này xài chơi thì đc chứ 1 clien như mình còn đang chập choạng. Mình giờ đang tính đổi con khác nếu muốn xài inbox mình để lại cho Vẫn còn bảo hành năm rưỡi
Cho em hỏi em thử kiểm tra nơi định đặt ex200 thì đc thông số như thế này. Như v có đủ mạnh ko ạ? 466C8A2B-F3C0-43CB-9121-6E6A15A20A5A.png
TotolinkVN cho mình hỏi sp EX200 sử dụng được bao nhiêu user 1 lúc ạ. Vì mình đọc các trang đều không đề cập đến vấn đề này. Xin cám ơn!
TOTOLINKVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bi Apple chào bạn, thiết bị mở rộng sóng EX200 có thể kết nối từ 10-15 user bạn nhé
cho em hỏi bộ kích sóng này nếu lúc cần sử dụng mạng em cắm điện vào lúc không cần em rút ra lâu ngày có bị sao không ạ.
TOTOLINKVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@le ho minh trung dạ bt bạn nhé
cho mình hỏi khi sử dụng tôtlink ex200 mật khẩu trùng với mật khẩu của wifi thì camara ip có tự động bắt đc sóng mới của totolik ko
cho tôi hỏi camara ip và đt có tự động bắt sóng totolink ex200 khi mật khẩu của tôtlik trùng với mật khẩu wifi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019