Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review Bộ phát Wifi Newifi 3 D2 dual - Band, chất lượng quá ổn trong tầm giá !

CuBeCungan
11/11/2021 11:29Phản hồi: 41
Review Bộ phát Wifi Newifi 3 D2 dual - Band, chất lượng quá ổn trong tầm giá !
Đây là review về Bộ phát Wifi Newifi 3 D2 dual - Band, chất lượng quá ổn trong tầm giá ! của mình.Mình mua nó với giá Mình mua nó với giá 550K. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Bộ phát Wifi Newifi 3 D2 dual - Band, chất lượng quá ổn trong tầm giá !:

Đây là con router 5Ghz ngon bổ rẻ. Lenovo Newifi 3.

Cấu hình: 4 râu 5dBi, Chip MT7621A 880Mhz Dual Core, Rom 32MB, Ram 512MB

AC 1200 - Hỗ trợ 2 băng tần 2.4 và 5.0

RAM 512M cực khủng, chịu tải 128 thiết bị.

CPU 7621A 880mhz 2 nhân bốn luồng.

1Wan và 4Lan Gigabit.

4 ăng-ten thu phát sóng siêu mạnh.

Cổng usb 3.0 hỗ trợ cắm usb 4g để phát wifi. Quá chất, quá tiện lợi.

Những thứ mình thích

Con này mình mua cũng hơn 2 năm rồi được nhiều a e trên fb, cũng như tinh tế giới thiệu hiệu năng, trải nghiệm trên giá thành nên mình đã mua để làm bộ phát wifi thay thế còn con modem nhà mạng cung cấp mình làm bộ tín hiệu quang. Đây là những điểm mình hài lòng về em nó:

Quảng cáo

1. Cầm rất nặng và chắc chắn.
2. Chất lượng quá ok so với tầm giá.
3. Cấu hình cao như xiaomi gen 3G.
Siêu phẩm router công nghệ blockchain từ Lenovo.
4. Ram và Cpu tương đương router xiaomi pro nhé anh em xịn xò chưa.
5. Nhà mình sài tầm 10 thiết bị chơi game hay giải trí rất ngon.
6. Mình có chơi game liên quân độ trễ thấp nên trãi nghiệm ngon không bao giờ gặp trình trạng lag, Ping cao như con modem nhà mạng cung cấp.
7.Con này chạy cpu MediaTek chạy nhiều rom openwrt, padavan nhiều tính năng nên ae am hiểu nhiều thì có thể vọc vui dc.

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Con này tồn tại một số thứ mình chưa ưng lắm
1. Với 2 băng tần 5.0Ghz và 2.4Ghz thì con này khi để gần với router lại ưu tiên chọn 2.4 ghz để kết nối lâu lâu phải chuyển qua 5Ghz và việc chuyển đổi cũng mất rất nhiều thời gian.
2.Băng tần 5Ghz phạm vi không được xa lắm.
3.Vì đây là hàng xách tay nên mình mua họ bảo không bảo hành vì con này ae có thể vọc up nhiều rom có thể dẫn tới bị lỗi chết main.

Nên mua hay không?

Nói chung với trãi nghiệm của mình thì xứng đáng với số tiền bỏ ra, mình mua trên shoppe ae có thể lên tham khảo giá có thể rẻ hơn lúc mình mua.
Nhà mình đang Sài gói 195k của Vnpt tốc độ mạng đúng như cam kết.
Anh em đang Sài con router nào, ngon không có thể chia sẽ bên dưới nhé !

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng đang dùng em này, chỉ dùng 5G, 2,4G dùng con khác 😃
@Tè tường Chi mệt vậy bác con này mình đang sài thấy 2.4 Ghz ngon hơn đó bác bắt khá xa ổn định hơn 5Ghz
@Tuat Phan 2.4Ghz con này khá tệ, 5Ghz mới ổn định 😃
@Tè tường Mình sài thây ngon mà
Con này không có wifi 6
@hung07trandai Đúng con này ra lâu rồi mà
Openwrt và eeprom mod ngon cành đào. Chơi cái này nên qua voz hay hơn
@TACOMPUTER Con này vọc vọc zui mà
Agent P
ĐẠI BÀNG
2 năm
@TACOMPUTER thread nào vậy bác ơi, em mò mãi không ra ý
cổng USB 3.0 cắm ổ cứng lưu mạng ổn ko bác!
@QuanLyNhaNghi Mình ít sài lắm bạn ơi
@QuanLyNhaNghi Khá ok nhé,
su30mk2v
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này có MU-MIMO k bác?
@su30mk2v Có nhé bác!
Mạng nhà mình 100Mbps up/down nhưng là ở dây lan. Wlan kém vì modem cùi quá. Về mặt thông số nó là 130Mbps nhưng ngay cả khi chỉ 1 mình kết nối, truy cập mạng nó vẫn chỉ đạt 50Mpbs khi speedtest.
Nên mua router nào ổn ae?
treble
TÍCH CỰC
2 năm
@T.NC AC2100
Con modem nhà mạng đúng cùi thật sự
hí hí, nửa triệu chịu tải 128 thiết bị. hí hí
@nnkjsc Ổn quá kakka
MessGoudi
TÍCH CỰC
3 năm
Cũng dc
luclt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này so sánh với con aruba 325 thì con nào ngon hơn vậy mọi người?
Niwky
TÍCH CỰC
3 năm
“Băng tần 5Ghz phạm vi không được xa lắm“ => điều này là đương nhiên rồi vì nếu cùng công suất phát, sóng có tần số càng cao (5 Ghz) thì phạm vi truyền càng ngắn hơn sóng có tần số thấp (2.4 Ghz), bất kì thiết bị phát sóng nào cũng vậy chứ không riêng gì router của bạn đâu.
@whisky_x Biết là thế nhưng phạm vi con này quá nhỏ
heaven1987
TÍCH CỰC
3 năm
Đang dùng con này. CPU của nó thực sự rất mạnh nhưng sóng thì bình thường. Giá mua thì cực rẻ và phải nói là không đối thủ.

Mình dùng nó thay Moderm nhà mạng được 2-3 năm rồi.
@heaven1987
Tôi tin em!
Có ai biết setup con này làm AP với kết nối LAN - LAN không. Xin chỉ giáo
kết nối được bao nhiêu con v bác
@Harry Pham TUK Con này theo thông số có thể kéo 128 thiết bị nhưng mình sài nhu cầu mới ngang 10 thôi
legiapho
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con này ngon, bổ, rẻ. Hiện dang dùng em này quay ppoe thay cho modem nhà mạng và kiêm luôn prinserver . Bác thơt chuyển sang ngôn ngữ tiếng Anh cho dễ nhìn.
Cười vô mặt
@legiapho OK bác !😃
khuongna06
ĐẠI BÀNG
2 năm
@legiapho cái này cài máy in qua cổng usb thế nào vậy pro? mình nối dây lan từ router nhà mạng và cổng wan rồi in không dây qua laptop thì được, mà không biết sao in bằng đt không được, dù 2 cái cùng mạng wifi do 3d2 phát ra,

Mình dùng máy in xprinter 350B, 370B để in bill mã vạch nên muốn tận dụng lại mấy cái cũ lại. chứ mỗi lần in bật máy tính mà không tiện lợi. Dùng xprinter c300 in qua lan tiện quá, con c300 thì lan cắm vào router nhà mạng có ip 192.168.1.100

còn con 3d2 khi ping thì ra IPv4 Address. . . . . . . . . . . : 192.168.123.55, cái ip123 hình như mặc định của rom con máy mình. Nhập ip này thì app bán hàng trên điện thoại nó chỉ nhận máy in có ip 192.168.123.1, mà in thì không được. Cao nhân nào biết chỉ mình với, con wifi này hiện tại mình chỉ dùng để in qua điện thoại mà không biết cách nào để thực hiện.
Cổng usb dùng usb 3-4g có ổn định không bạn?
@kirakun277 Mình chưa thử xài cổng này
kuzjnvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
2.4GHZ con này mà nhiều kết nối cái là chậm ngay 😁 chỉ có sóng 5GHZ ngon
Mình dùng chắc cũng hơn năm rồi thấy cũng bình thường vì giờ mấy con Xiaomi ra mấy con phát sóng 5GHZ ngon hơn nhiều :D Con này giờ chỉ để quay pppoe rồi cài adblock này kia cho vui :D
Được cái ram rom nhiều cài thoải mái chứ thấy hiệu năng cũng bình thường so với bay giờ ( 2 năm trước thì khác )
@kuzjnvn Tùy nhu cầu bây giờ đúng là nhiều e mới ra ngon phết
Nếu so với mấy con Aruba thì như thế nào nhỉ.
Aruba tiện cái là có thể setup mesh wifi hoặc fast roaming được. Cấu hình trên 1 node duy nhất, xong tự đẩy cấu hình qua các node còn lại.
Giao diện tiếng Anh dễ xem hơn.
Con này so với xiaomi thì sao bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019