Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review Bơm xe đạp Giyo Gf-37; chất! (Không dành cho dân chuyên!)

Mạc Đình
22/4/2021 8:48Phản hồi: 48
Review Bơm xe đạp Giyo Gf-37; chất! (Không dành cho dân chuyên!)
Đây là review về Bơm xe đạp Giyo Gf-37; chất! (Không dành cho dân chuyên!) của mình.Mình mua nó với giá 230k, mà thấy giá ít thay đổi.. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Bơm xe đạp Giyo Gf-37; chất! (Không dành cho dân chuyên!):

Mình rất thích đạp xe đạp: sáng dạo mua đồ ăn, uống cà phê; chiều đạp quanh phố phường thể dục. Mà xe đạp mình thì hay xẹp lốp, cần phải bơm thường xuyên, chưa kể còn có xe máy, xe của vợ, xe của con...
Thế là mình mua bơm, ban đầu chỉ chọn mua bơm rẻ, 20-40 k/cái (keo thiệt!), loại của Tung Của bán đầy chợ.
Mình mua hai cái, thấy bơm cũng được. Dần dần bơm thấy hơi không vào ruột mà xì ra, nghe tiếng hơi mà ... đổ mồ hôi (cứ tưởng như mẹ đang đút cháo ngon đắt tiền vào miệng trẻ mà cháu cứ phun đẩy ra ngoài!). Lắm lúc bơm không được, đâm cáu bẳn. Tức quá vất xó cho khuất mắt!
Vậy là phải mua bơm xe gì đó tốt hơn mới được. Anh bạn đề xuất bơm đạp chân cho khỏi mỏi tay (nhưng lại mỏi chân). Anh ấy mua tầm hơn 100k, bơm cũng tạm. Nhưng mình quyết loại có thương hiệu, đắt hơn một tí cũng được, đảm bảo an toàn.
Vậy là mình lên lazada , order cái này:
Thông tin:

Bơm Giyo Gf-37.
- Hãng sản xuất: Giyo
- Xuất xứ: Đài Loan
- Thông số kỷ thuật: Chiều dài bơm 55cm, vòi dài 70cm.
- Áp suất max 160psi ~ 11kg/cm2 ~ 11 Bar.
- Vật liệu: Thân thép.
- Trọng lượng: khoảng 800g.
Màu sắc: có ba màu, xanh, đỏ, vàng. Mình chọn màu xanh (cho cùng màu với xe đạp ấy mà)..

Giyo có nhiều loại bơm khác với giá cao hơn, bằng nhôm nhẹ hơn, hoặc có đồng hồ đo áp suất... nhưng mà mình không màng. Cứ ăn chắc mặc bền! Bạn nào muốn loại khác xin search thêm.

Bơm mới bên cạnh bơm cũ

Những thứ mình thích

Quảng cáo

- Chất liệu nhựa, sắt, ống cao su đều dày dặn, thích nhất dây dẫn cao su dày dặn chứ không phải nhựa như loại rẻ tiền
- Độ hoàn thiện tốt, từ tay bơm, ống bơm... cho đến đầu gắn van.
- Bơm “sướng”! Có độ cản vừa phải chứ không “tuột luộc” như bơm cũ, cũng không quá nặng.
- Hiệu quả, chỉ cần bơm 10-15 lần là căng lốp, cả xem máy lẫn xe đạp! Ngay anh bạn cũng không tin, vì bơm chân của anh phải vài chục nhát, ê chân!

Từ lúc có bơm mình tự tin hẳn, không sợ lốp non và hao sức. Mà cũng từ lúc có bơm này mấy chiếc xe cùi bắp của mình cũng sợ không dám xẹp thường xuyên nữa!

Xe cộ lủ khủ và cái bơm

Những thứ mình không thích

Quảng cáo

Không có nhiều điểm chê với cái bơm chất như thế này.
Chỉ có một điểm trừ nhỏ: xe cuốc của mình ruột van Pháp, các xe khác đều van Mỹ. Mỗi lần bơm xe cuộc là phải xoay ngược đầu bơm khá bất tiện. Mong có một đầu chuyển kèm theo (loại vặn vào văn bằng đồng) sẽ OK nữa.

Thay đổi đầu bơm với loại van khác nhau

Nên mua hay không?

Mình chấm 4.5 ⭐️
- Dành cho: mọi nhà, mọi người, ưu tiên nam giới, có xe đạp và xe máy.
- Không dành cho: người đi bộ và ô tô.

Ps: Sau này khi đến nhà anh em nội ngoại, thấy nhiều nhà cũng sắm bơm hiệu này. Đúng là “hữu xạ tự nhiên hương”!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

archigun
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng đang dùng cái GIYO GF-55P, chất lượng bơm tốt. Đang kiếm cái đầu nối để bơm thêm được xe máy cho tiện!
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Minh TNK Loại này có đồng hồ và không cần đảo đầu nghe bác https://s.lazada.vn/s.0HrDH
@Mạc Đình Không cần đồng hồ, có loại nào rẻ hơn không bác, bơm 2 cái cào cào với mini và con wave ghẻ thôi, ko phải xe xịn.
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Minh TNK Nếu muốn rẻ hơn thì mua rockbros, nhưng quan trọng là đầu bơm không thể bền bằng. Đường xa mới biết ngựa hay mà.
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Minh TNK https://s.lazada.vn/s.0tdCx
Bơm ok, ok hơn thì ráng thêm khoảng 100k nửa mua cái đời cao hơn có đồng hồ đo áp suất và cái đầu xài chung 2 loại vòi mà không cần tháo ra đổi phiền phức như cái này. Chơi xe đạp thì bơm có đồng hồ đo áp suất rất quan trọng.

* Loại bơm này bơm xe hơi được luôn nhé.
Không có đồng hồ áp suất thì không mua 😁
Chạy mấy chiếc road, cuộc, leo núi mà không có đồng hồ đo khác nào giao trứng cho ác.
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@machao_mengqi Mình chỉ quanh phố phường, nên mhu cầu đơn giản. Bác nào có nhu cầu đo nên mua cái đời cao hơn. Mà mình thấy mấy anh bạn bơm có đồng hồ mà vì nhỏ chữ, mắt kém nên toàn bóp, búng ... không hà😀
Bơm được cho xe máy honda hoặc yamaha không vậy mod ?
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tminh3232 Quá được. Bơm xe máy còn dễ hơn xe đạp.
talala
ĐẠI BÀNG
3 năm
Này không có đồng hồ áp suất thì không ổn lắm đâu.
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@talala Dân không chuyên mà bạn. Không biết tỷ lệ người mua bơm có đồng hồ và không có đồng hồ là bn? Mình không có nhu cầu quá chính xác nên toàn bóp tay (may mà gần đó có vòi nước).
tranqtuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái bơm này mà nói chất chắc đó giờ chưa bao giờ xài bơm nào khác =))
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tranqtuan Dành cho thường dân mà bạn, không dành cho dân chuyên nghiệp!
Erix
TÍCH CỰC
3 năm
Chủ thớt test qua trường hợp lốp k ruột xì hết hơi bơm lên k? chứ bơm tay bt là hơi vào k kịp, phải bơm hơi máy mới vào...
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Erix Vậy bạn nên mua hoặc thử mới tin. Đoan chắc với bạn là đầu bơm rất kín khí, bơm nhát nào vào nhát đó, hơn ở tiệm nữa đó.
Erix
TÍCH CỰC
3 năm
@Mạc Đình ý mình là bạn thử lốp k ruột (nếu có) , để review cho mình luôn ý, mình có dùng bơm tay như này nhưng k có thương hiệu gì là bơm nó xì quanh vành ...
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Erix Sorry bạn. Mình không có lốp loại này. Mong ai mê xe đạp có kinh nghiệm hỗ trợ giúp.
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mạc Đình Mình mới tham khảo nhanh, loại lốp không ruột cần áp suất rất cai, loại “chất” của mình không đạt. Bạn có thể vòng qua riderplus tham khảo lọi này nhé. https://tiki.vn/bom-san-beto-cfl-003agd-red-tubeless-tire-charger-p59485237.html?spid=59485244
Erix
TÍCH CỰC
3 năm
@Mạc Đình ok bạn, tks rất nhiều
Ráng thêm tí mua loại có đồng hồ đo áp suất cho pro.

P/S AE cho hỏi trên thị trường có loại van bơm nào chỉ cần kẹp vô van lốp không? Van bơm (ví dụ như trong bài này) phải dùng lực ấn vô van lốp khá bất tiện. Ấn vô đã khó, rút ra càng khó hơn do rất dễ đập tay vô căm (tăm) xe. Đặc biệt là xe máy.
cun_nguyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cần bơm dùng tốt gọn nhẹ mà có thể mang vác theo xe được.
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cun_nguyen Bạn search giyo nhé. Có nhiều loại (nên chọn áp suất cao). Ví dụ: https://s.lazada.vn/s.0HfFs
hiennghiem
TÍCH CỰC
3 năm
@Mạc Đình đang sài con này luôn, nhỏ gọn, đẹp, bơm dự phòng ok
namsla
TÍCH CỰC
3 năm
đang dùng 1 cái gắn sườn hiệu này. bơm 1 vài lần. nhìn chung khá ổn, giá hợp lý
mrqd
TÍCH CỰC
3 năm
Có thể tôi là người nay mắn chăng, năm 2017 tôi đã mua 1 cái bơm TQ 50.000đ và dùng nó hơn 3 năm rồi, nó luôn tốt mà hình như tôi chưa bao giờ phải đẩy quá 20 nhát mỗi khi cần nó. Khi mua nó người bán cho tôi mấy cái đầu kích thước khác nhau nữa. Tôi vẫn biết ơn người bán nó dù tôi không nhớ mua nó đâu nữa.
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mrqd Đồ tung của là hên xui, mà xui nhiều hơn hên. Ban đầu có thể có chất lượng nhưng khi chạy hàng lại giảm chất (cũng có thể do thương lái). Hàng Đài loan chất lượng đảm bảo. Giant cũng là hãng Đài loan đó.
Leduycng
TÍCH CỰC
3 năm
Cách đây 5 năm, mình cũng mua 230k, có đồng hồ đo áp luôn. Và mình cũng bơm cho con Kia Morning.
cristen3
ĐẠI BÀNG
3 năm
gặp đúng chỗ cần hỏi rồi, 😁 mình có mua cái ống bơm này, mà giờ cái đầu bơm gắn vào vòi trong tấm hình cuối của chủ thớt ấy ko gắn vào để bơm xe được, mình ko bik làm sao thay, nhờ chủ thớt giúp với.
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cristen3 Bạn xài bao lâu mà hỏng? Mà mình thấy khó hỏng đầu loại này lắm vì nhựa và cao su chất lượng tốt. Có thể ai đó đảo đầu (để bơm van pháp), thì bạn vặn ra đảo đầu lại thôi. Nếu thật hỏng thì bạn thay đầu bơm khác (đầu bơm có roăn vặn)
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mạc Đình Chổ mở thay đầu bơm mới.
cristen3
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mạc Đình ah mình lên tiki hoăc shopee chọn các đầu bơm về tháo khớp này là thay được đúng ko?
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cristen3 Bạn kiểm tra đầu bơm lại xem. Còn thay đầu bơm thì nhiều loại giá khác nhau, như loại này. https://s.lazada.vn/s.0taWa
cristen3
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mạc Đình rất cám ơn bạn. 😃
Argosin
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang xài bơm TQ 50k + đồng hồ đo áp suất 99k của Đài Loan. 2 năm rồi chưa hư
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Argosin Nếu là mình thì sẽ đổi lại “Đang xài bơm đl 90k + đồng hồ đo áp suất tq 50k”! 😃
😆)
Đang dùng loại này, 160k trên Shopee, đổi đầu van Pháp/Mỹ như chủ thớt, có đồng hồ áp suất khá chính xác (bơm đủ 5,5-6kg thì thấy căng chuẩn), gắn sườn/cọc gọn gàng do kích thước nhỏ nhắn. Tuyệt vời!

Link cho cụ nào cần https://shopee.vn/hiephaphuong?smtt=0.0.9
lấy miệng thổi cho nhanh tập phổi luôn
ghét nhất mấy cái bơm xe đạp thời cổ bơm mãi mới căng lốp
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lygiahanHN Gọi là bơm “hộc hơi luôn”😀. Mà đồ cổ trưng móc lên xe làm dáng thôi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019