T-Rex Pro

Review Bose soundsport như thế nào sau gần 3 năm sử dụng
viethungce
1 thángBình luận: 15
Review Bose soundsport như thế nào sau gần 3 năm sử dụng
Đây là review về Bose soundsport như thế nào sau gần 3 năm sử dụng của mình. Mình mua nó với giá 4tr99. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Bose soundsport như thế nào sau gần 3 năm sử dụng

Theo thông tin của hãng thì có một số thông số kỹ thuật mà người mua hay quan tâm là:
Nặng: 15g mỗi tai, hộp thì 80g, còn cả vỏ thì nặng đấy, mình cầm đầm tay lắm 😃.
Time đàm thoại: 5h, hộp đi kèm cung cấp thêm 2 lần sạc đầy nghĩa là được 10h nữa, tổng 15h là kiệt sức nếu ông nào tập hăng quá. Thực tế dùng thoải mái, 2 hoặc 3 ngày mới phải sạc, quá đã.
Time sạc đầy: 2h
Kiểu tai: Bluetooth 4.1 true wireless
Khả năng chống nước: Chống mồ hôi tốt, tập mồ hôi ra như tắm nhưng ẻm vẫn chạy tốt, tắm thật thì em chưa thử nên chưa rõ thế nào.

Quảng cáo

Khả năng chống ồn: Chống ồn kém hoặc có thể hiểu là không.
Đàm thoại: 1 tai.
Điều khiển: dùng 4 phím cứng trên tai nghe hoặc trên phone cho âm lượng to nhỏ, dừng.
Phần mềm: Có phần mềm bose connect đi kèm.

Những thứ mình thích

Thích:
Bù lại tai nghe cho mình các cảm xúc:
Nghe: Nghe phê. Quá phê: Bass đập ầm ầm, sâu, chắc, khoẻ, nghe như nghe dàn. Vì mình thường sử dụng để chạy bộ, tập gym nên dòng nhạc chủ yếu là thiên bass tạo động lực, đập rung tai không muốn dừng 😎.
Âm lượng: To, max volum nghe s…ư…ớ…ng mặc dù còn phụ thuộc vào nguồn âm.
Tiếp xúc chắc chắn: đeo lên tai có cảm giác, khít tai nên chạy nhảy, gym thoải mái không sợ rơi, không có cảm giác phải tự hỏi tai nghe có còn trên tai không rồi lấy tai sờ sờ lên check. Trong hộp có kèm theo 2 bộ nút tai nữa. Cơ bản đủ cho các kiểu tai rồi nhỉ 😃.
Sạc: lâu quá lâu mới phải sạc một lần, mình ghét cái kiểu dùng đồ công nghệ mà cứ phải kè kè cục sạc hay đến đâu là phải ngó xem có lỗ tiếp sức cho mấy ẻm hay không. Quá đã. Hộp sạc có 4 đèn báo trạng thái pin, thuận tiện để theo dõi pin. Và khi đeo tai lên thì cũng có thông báo trạng thái pin bằng voice để mình biết mà liệu.
Khoảng cách kết nối bluetooth đủ dùng từ ngủ ra bếp rồi phòng khách, ban công không phải cầm điện thoại theo.

Quảng cáo

Phần mềm bose connect kết hợp tai nghe có tính năng tìm tai nghe khi quẳng đâu đó không nhớ, cũng hay ho!
Màu sắc: Tài có nhiều màu cho mọi người lựa!
Ngoài ra tai nghe còn có cái đèn bluetooth luôn sáng nên khi có chạy vào đoạn đường hơi tốt chút thì cũng có cái báo cho người đối diện là có chướng ngại vật phía trước. Tàm tạm!

Những thứ mình không thích

Không thích:
To, mình phải nói là to 😃,khiến cho cả cái hộp sạc cũng to, chắc phải gần gấp đôi cái airpod. Khi đeo thì có 2 vấn đề mình thấy rõ luôn là: một là nó lồi ra 1 cục, nhìn như con ốc sên, xấu òm. Hai là khi đeo thời gian dài thì vành tai mình có cảm giác lõm xuống để phù hợp với cái foam của tai nghe chứ không phải ngược lại, mình đặt hàng nhờ mua nên không có cơ hội đeo thử 😅. May mắn không có cảm giác tai bị kéo xuống vì mỗi bên tai nặng 15g.
Bluetooth thi thoảng hay bị rớt, mất khoảng 1,2 giây để kết nối lại.
Phần mềm bose connect nghe tên có vẻ pro nhưng không có chỉnh bát chét gì cả, thấy hụt hẫng sao sao í.
Nút bấm: Phải nói là cứng, cái gì cứng thì tốt chứ nút bấm mà cứng thì hỏng 😃), thể hiện là mình mất mấy ngày để làm quen, rồi hơi đau tay và có khi rớt tai ra ngoài vì khi bấm phải dùng mấy ngón tay để giữ tai nghe cho chắc 😅, mất cổng nhét nhét chỉnh chỉnh lại.
Phần cao su: Không rõ các tai của các hãng khác có bị không chứ cái tai này của bose thì tệ. Phần cao su xung quanh các nút bấm bị bục, nát. Đây là điều mình phiền lòng nhất trên cái tai nghe 5 củ này. Mình đang dùng đất sét của thằng cu con để bít vào cho khỏi thấm nước. Chủ quan mình cho rằng có mấy yếu tố dẫn tới bục cao su: Thứ nhất do mô hồi, dòng tai này chuyên dùng cho thể thao thì thường xuyên tiếp xúc mô hôi. Thứ hai là độ cứng của nút bấm, cứng quá nên phải dùng nhiều lực, bấm nhiều nhanh hỏng. Nên nếu cao su kém thì nhanh hỏng. Và viền cao su bên ngoài tai nghe của mình cũng có dấu hiệu bục rồi, bấm nhẹ vào là sứt cả mảng. Ai đang dùng thì mình khuyên nên điều khiển âm lượng, tắt bật bằng điện thoại 😃.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Tóm lại ai có kinh tế dư dả, thích bass nặng và hay đổi tai nghe, chấp nhận một số khuyết điểm trên thì có thể trải nghiệm. Còn lại thì không hợp. Đó là chia sẻ của mình.
Thanks all

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Tags:review
omegakd
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Không biết tai nghe này chống nước, bụi thế nào.
Có phù hợp đeo khi chạy bộ không nhỉ ?
viethungce
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@omegakd Khi chưa bị bục cao su thì chiến ngon b nhé
EOL rồi bác. Giờ là con Sport Earbuds với Quietcomfort Earbuds.

Nếu mua mới nên mua Sport Earbuds, fix khá nhiều lỗi ví dụ độ trễ khi xem video trong một số App, nhỏ gọn hơn mà chất âm vẫn tương đồng, pin lâu hơn 1 tiếng v. v.
cloud2106
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Vẫn dùng em nó hằng ngày, nhược điểm là dính nước dễ bị giãn su, đã dùng 3 bộ bose free này, giá giờ chắc tầm dưới 2tr5 cho hàng 2nd
viethungce
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@cloud2106 Bác dùng gì mà tận 3 bộ này cơ à, có bộ nào tình trạng giống e ko
cloud2106
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@cloud2106 Mình dùng nhiều model bose, được tặng và mua trao tay là chủ yếu bạn, 3 bộ là do mua dùm bạn bè nhưng không thích nên bán lại cho mình dùng
tliema5
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Chất âm tốt nhưng không bền, nhất là phần cao su, dùng keo dán đi dán lại miết nhin cái tai thấy gớm luôn
anh em đua review khiếp quá
Cười vô mặt
rayz
TÍCH CỰC
1 tháng
mình ghét xài đám tai nghe bose bự này, đeo 1 tí đau tai vch. chưa kịp cảm nhận mấy chất âm đã phải tháo ra vì đau tai quá 😔(
Kiểu này đeo đau tai lắm
Tóm lại là chất âm quá ổn. Còn lại nhược nhiều quá vì giờ có rất nhiều hãng làm tai nghe nhỏ gọn mà cũng tốt. Mình cũng phải bỏ 1 em Sony ex bass vì nó lồi 1 cục vì to quá hic hic.
Tóm lại theo bác với mức giá trên thì nên quát ko
viethungce
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Tuat Phan Trên đó mình có nói rồi đấy, phù hợp thì quát thôi bạn
@viethungce Ok bác giờ nhìn kỹ mới thấy 😆
Con này giá giảm còn 3 củ mình thấy vẫn còn quá mắc. Một con tai nghe cùi bắp toàn tập ngay cả lúc nó mới bán ra.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019