Review bút cảm ứng goojoodoq 13th gen

Phuc Mickey
19/5/2022 14:23Phản hồi: 35
Review bút cảm ứng goojoodoq 13th gen
Đây là review về Review bút cảm ứng goojoodoq 13th gen của mình. Mình mua nó với giá 370000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Review bút cảm ứng goojoodoq 13th gen

Chào tất cả mọi người, nhân dịp hôm nọ có bạn review về bút cảm ứng của Zagg thì thấy các bạn tư vấn về bút của goojoodoq nhiều nên mình cũng tò mò tìm hiểu xem, thì cũng may nhân dịp sale ngày 5.5 đình đám trên lazada nên mình cũng tậu 1 cây bút thế hệ mới nhất của goojoodoq với giá 370k (giá gốc khoảng 600k). Sau 2 tuần chờ đợi thì em nó cũng về với mình thì mình sẽ review nhẹ về em nó cũng như ưu và nhược điểm so với apple pencil 2
Thiết bị mình dùng kèm là ipad mini 6 và phần mềm goodnote 5
Unboxing : bút , ngòi tặng kèm, bao da và sách hướng dẫn. Đặc biệt là không có cáp sạc nha mọi người

Những thứ mình thích

Ngoại hình và ngòi bút là thứ mình thấy không quá khác biệt nhiều so với apple pen 2 , thậm chí ngòi của bút này có thể thay thế luôn cho ngòi ở apple pen 2 luôn. Cảm giác cầm nắm thì nó hơi cấn nhẹ, do có cái gờ để hút nam châm với ipad.
Về độ hít thì rất chắc nha mọi người. Đặc biệt là có tính năng mình rất thích là sạc không dây và kết nối bluetooth với ipad, theo mình thì cái bluetooth này chỉ có cho vui để mình theo dõi thời lượng pin vì cho dù bạn có bật hay không thì bút vẫn viết được trên ipad và vẫn sạc pin được nha .

Những thứ mình không thích

Về cảm giác viết thì mình thấy là sướng ko khác gì apple pencil 2 vì cả 2 loại đều dùng chung 1 tip, nét vẽ trơn tru không bị đứt đoạn giữa chừng, điểm trừ duy nhất là bút không có cảm ứng lực, tuy nhiên đối với người chỉ viết note như mình thì như thế đã là quá đủ.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Tóm lại những ai nên mua bút cảm ứng này : bút này phù hợp cho những ai
+ Thích và muốn xài bút cảm ứng trong các tác vụ đơn giản nhưng không có hầu bao (như mình ) )
+ Có tính năng sạc không dây như apple pen 2 ( tính năng này mình cực kỳ thích luôn )
Còn ai không nên xài bút này :
+ Nhà có điều kiện )
+ Làm các công việc thiết kế, hội hoạ trên ipad .
link mua : https://www.lazada.vn/products/goojodoq-but-cam-ung-sac-khong-day-gd13-2022-moi-man-hinh-cam-ung-cho-ipad-air-4-air-5-pro-11-129-2020-2018-2019-i1823601362-s8224179364.html?search=1&spm=a2o4n.searchlist.list.i40.6f5631d5WBBrGR

GOOJODOQ Bút Cảm Ứng Sạc Không Dây GD13 2022 Mới Màn Hình Cảm Ứng Cho Ipad Air 4 Air 5 Pro 11 12.9 2020 2018 2019

Tên Thương hiệu: goojodoq Màn hình ứng dụng: Màn hình điện dung Nhãn hiệu ứng dụng: Dành cho Apple Chiều dài: 16.6inch Đóng gói: Có Số hiệu: sạc không dây Chất liệu: cao su Tính năng 1: Dành cho iPad Air 4 Tính năng 2: Dành cho iPad Air 5 Tính...
lazada.vn

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

.acu.
TÍCH CỰC
2 năm
Cảm ứng bật tắt quá nhạy, toàn bị tắt nhầm, nhiều lúc bực mình lắm =.=!
Phuc Mickey
ĐẠI BÀNG
2 năm
@.acu. ko bác, bật tắt ko phải bằng cảm ứng mà bằng nút vậy lý đó bác (màu xanh dương)
Phuc Mickey
ĐẠI BÀNG
2 năm
@.acu. Đây nè bác
mr.coccu
TÍCH CỰC
2 năm
@Phuc Mickey Đời cũ hơn là cảm ứng đó bác. Dùng n thấy cũng bực
@.acu. Đời cũ mới vậy, đời này không cần bật tắt, nhấc ra là dùng, không thì có nút vật lý cứng
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
2 năm
@.acu. Bác chắc xài đời 11 hoặc 12 giống mình, đúng là bị tắt do cảm ứng liên tục khá bực mình
Đời này nó khắc phục bằng nút bấm khá hay
ngon rồi. e cũng đang đặt 1 con về mà ship từ TQ về chờ lâu quá 😔
thấy có sạc không dây cái là e chốt đặt luôn

bút có Goojodoq, bao da, cường lực có ESR bao thầu đúng ngon bổ rẻ, cảm ơn các a pháp sư Trung Hoa đã thương cái hầu bao này :v

P/s: có vẻ các bác dân y thích dùng iPad nhỉ, đi đâu cũng thấy nhắc
@vanlinh2905 trường y thì ipad khắp cả cái giảng đường kkk
Ken Bùi 93
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trên ipad pro có con nào có ngòi bút viết nó cho cảm giác viết trên giấy như mấy con Samsung Tab không các bác. Mình hay viết trên iPad mà cảm giác viết nó trơn quá, mình lại thích kiểu có độ rít nhẹ như mấy dòng Note hay Samsung tab ấy. Có xem một số bác bảo dán màn hình paperlike nhưng mà mình dán rồi, hi sinh cái độ trong và sáng của màn hình nên thôi luôn 😔 :(
@Ken Bùi 93 Tại đầu viết của sam nó bé như đầu bút bi với bằng cao su nên rít hơn, còn của apple nó giống đầu bút chì nên cảm giác nó khá là trơn, để vẽ thì đc chứ viết thì hơi khó chịu. Mình cũng thích dùng bút của sam hơn, điều chỉnh nét viết dễ hơn với bút cũng nhiều tính năng hơn nữa 😅
256abc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ken Bùi 93 Bác dùng loại pplike có viên nam châm, xài chung vs cường lực vẫn ngon và tiện
Cũng đang tập viết điện tử đây, mình dùng bảng điện tử cơ, mà chữ xấu quá, nên đọc lại cũng hơi nản, chữ viết bên ngoài thì đẹp @@
256abc
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bút này ngon từ mấy đời đầu mà, ipad mini dùng để đọc và ghi chú cũng rất tiện, chỉ có cấu hình hơi ẹ và ko có faceid, nhưng kể ra giá cũng tốt vãi í
con bút này để viết thì ngon không bàn cãi. nhanh gọn lẹ khoản kết nối, pin lâu.. còn vẽ thì không vẽ được nét thanh . đậm ... với giá tiền thì ngon choét
Pphong.wind
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bút này ổn áp k các bác
Phuc Mickey
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Pphong.wind Rất ổn ạ
Pphong.wind
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Phuc Mickey Cảm ơn bạn. Mà mình lỡ mua cái bao da k có khe bút thế bút này có hít ngoài bao da k bạn
Phuc Mickey
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Pphong.wind Cái này tùy chất liệu bao da á bạn
Pphong.wind
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Phuc Mickey Ok cảm ơn bạn
Cho mình hỏi tốc độ nhận diện trên màn hình có bị delay ko bạn?
Phuc Mickey
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Lê Hoàng Brandsketer Ko bạn
Giá sale ngon quá nhỉ
dự 1 đời nữa sẽ ngon
trungctu
TÍCH CỰC
2 năm
Càng ngày viết càng ngon, tiếc là đã có Pencil2 rùi, chứ ko thì cũng ráng thử trải nghiệm... So với hàng gốc thì giá quá ngon...
có bút nào cho iphone không các bác
Haiz cứ ra sản phẩm tốt thế này làm ng ta lại nhận ra cái apple pencil đắt thế nào
Hôm bữa mình đặt nhầm cái cố lỗ sạc type C hình như là đời 11 chứ không phải đời 12 nữa 😔(
Phuc Mickey
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hạt mè bé xíu 12 là sạc bằng kiểu chụp hết lên đầu viết để sạc á bác 😅, còn 11 thì còn cái lỗ sạc type c
@Phuc Mickey Hai cái ngoài lỗ sạc ko khác nhau gì đúng ko bạn. Tại mình thích cái lỗ type C sạc cho tiện ^^
Phuc Mickey
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hạt mè bé xíu Uhm đúng rồi bạn
Mình vô web thấy ghi 15gen và 13gen vậy loại nào vậy bạn ơi
@phamphong2709 13 nhé bác
Bác cũng học y luôn ạ?
Phuc Mickey
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Trần Thanh Danh (Bel) đúng rồi bạn
tì tay lên màn lúc viết đc ko b?