Review bút viết trên tất cả thiết bị điện thoại, máy tính bảng Goojodoq

Hassler
23/11/2021 6:41Phản hồi: 101
Review bút viết trên tất cả thiết bị điện thoại, máy tính bảng Goojodoq
Mình có con ipad mini 4, trước giờ cũng không có nhu cầu viết hay vẽ vời này nọ ở trên nó. Gần đây tự dưng lại nổi hứng muốn viết 1 cái gì đó lên con ipad cho nó màu mè 1 tí, nên quay ra tìm hiểu 1 chút về mấy cái này. Mình thấy bỏ tiền mua Apple Pencil thì hơi vô lý quá bởi giá của nó cũng phải 2 đến 3 triệu 1 chiếc tùy vào đời, mà nếu không để ý chọn không đúng đời 1 hay đời 2 có khi còn chả xài được. Chính vì vậy mình quay ra xem anh bạn “hàng xóm” có kiểu nào na ná vậy không và thấy có dòng bút cảm ứng Goojodoq cũng được đánh giá khá cao nên tha về xem sao.

Hàng mình đặt trên Shopee, ship về từ TQ nên cũng tốn thời gian 1 chút, căn bản là có cũng được không có cũng chẳng sao nên không quan trọng lắm vụ thời gian hàng về 😁.

Qua đánh giá thì bút này khá ổn nhé anh em, cầm vừa tay (chắc vì làm nhái y chang Apple Pencil), có sạc type C thuận tiện. Việc tắt bật cũng rất dễ chỉ cần chạm nhẹ lên phía trên đầu bút là on/off ngon lành. Viết thì cũng tàm tạm, chắc tại mình mới viết trên Notes chứ chưa cài mấy cái app dành riêng cho viết và vẽ nên chưa mượt hẳn, nhưng với mình thì thế là OK rồi.

Khi ở chế độ tắt

Đèn hiện khi ở chế độ bật

Đầu bút cảm ứng

Đầu bút cảm ứng khi tháo rời, đi theo có thêm 1 đầu bút, mình không biết nên còn đặt thêm cả 1 đầu nữa nên thành ra có 2 cái sơ cua, cũng OK

Bút có thêm 1 cái bao nhỏ để đựng, nhìn khá sang chảnh

Điểm quan trọng nhất là giá của nó RẤT rẻ, chỉ hơn 300k là có bút viết rồi, thay vì bỏ 2 đến 3 triệu cho bút xịn :D. Để xài chơi chơi hay cho con ngồi vẽ vời cũng được. Hay nữa là cầm viết trên iPad iPhone hay máy Android đều được cả, với mình vậy là đủ :D

Mình có đoạn video demo viết vớ vỉn ở dưới, anh em có thể xem 😃

Quảng cáo

PS: Hãng còn tặng 1 cái găng tay, lúc đầu chưa hiểu để làm gì, nhưng 1 lúc sau phát hiện ra nó được dùng để xỏ vào ngón áp út và ngón út để khi chạm vào màn hình không bị nhảy cảm biến, cũng OK mà đeo hơi kì :D
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy hơi sai sai. Mấy loại bút đó nói chung chỉ hỗ trợ vài dòng máy nhất định, chủ yếu là máy mới. Nếu ai có ý định mua thì nên xem kĩ có hỗ trợ dòng máy mình đang xài hay không. Như mình mua cây Baseus về không hỗ trợ iPad Pro 9.7", không hỗ trợ iPad Air 2.
tethien
CAO CẤP
2 năm
@kekk Loại này dùng được mọi loại máy cảm ứng điện dung nhé.
Nhưng không có palm rejection :
https://shopee.vn/Bút-Cảm-Ứng-1st-Gen-Stylus-GOOJODOQ-Cho-Apple-Ipad-Pro-Air-2-3-Mini-4-Tablet-Android-i.166333877.3832726150

Loại này dùng cho Ipad có hỗ trợ Apple pencil. Không dùng trên máy khác, có palm rejection :

https://shopee.vn/Bút-Cảm-Ứng-GOOJODOQ-Cho-Ipad-pro-11-12.9-2018-2020-iPad-Gen7-10.2-Air-3rd-Gen-Mini-5-2019-i.166333877.4914000931
@Bạn và 500 Anh Em Hên hôm bữa có thấy mà chưa mua😁😁
@Bạn và 500 Anh Em mấy loại bút này chỉ hỗ trợ iPad từ năm 2018 trở lên.
@Nick SAM Chuẩn rồi
TMart
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cảm giác nó không thật không sướng
tethien
CAO CẤP
2 năm
@TMart Không bằng Apple pencil được đâu.
valve
TÍCH CỰC
2 năm
@tethien nói chuyện tất nhiên nói chi vậy? cây này có 300k thôi
khanhn14
ĐẠI BÀNG
2 năm
@TMart tham khảo trên thị trường ít thấy con này xuất hiện nhỉ, giờ tầm 2tr thì mua con gì ngon ngon nhỉ mấy bác, giá tầm khoảng 2tr đổ lại thôi, mình đang xài con Ipad Pro M1 128GB https://chondeal247.com/but-cam-ung-stylus-nao-tot-nhat-d8232.html

[Review] Top 10+ Bút cảm ứng Stylus nào tốt nhất, bán chạy 2023

Bút cảm ứng ✔️ sản phẩm công nghệ đặc biệt hữu ích với thiết bị cảm ứng di động ✔️ cùng tham khảo top 10+ bút cảm ứng stylus nào tốt nhất
chondeal247.com
pisa
TÍCH CỰC
2 năm
Không so được với apple pencil vì nó không hỗ trợ cảm ứng độ nhạy, nhưng để ghi chú thì cũng tốt vì viết chữ thì không cần cái này, bất tiện là nó sẽ không kết nối với ipad và nhận diện chạm nên khi viết phải nhấc tay khỏi màn hình hoặc đeo găng tay.
ninh1502
ĐẠI BÀNG
2 năm
@pisa Con này cổ lỗ sĩ rồi, đời mới ngon lắm, ko có gì phải phàn nàn.
hertford
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ninh1502 Palm rejection ổn mà, tất nhiên đừng đi mà so với Apple Pencil.
tethien
CAO CẤP
2 năm
@pisa Có 2 loại bút bạn ơi. 1 loại có thể dùng trên mọi loại máy cảm ứng điện dung. không có Palm rejection. Loại này rẻ hơn.
1 loại có Palm rejection chỉ hỗ trợ các dòng ipad có hỗ trợ pencil. Giá khoảng 400k.
pisa
TÍCH CỰC
2 năm
@tethien Mình thấy loại trong bài hỗ trợ tất cả điện thoại nên khả năng là không có cảm ứng chạm, loại nào có mà 400k thì cũng ngon phết.
Mình mua IPad M1 xong mua em này, bán vội 1/2 giá sau khi thử 10 phút. Lập tức vác thẻ tín dụng ra mua Apple Pencil =)) Moá nó
Tade
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tethien Cây Goojodoq loại đắt hơn đó là đời mới (thường gọi là gen 12). Loại này có một số ưu điểm so với cái đời trước là:
+ Sạc nam châm (dùng sạc kèm theo của bút thôi, không dùng sạc của hãng khác được).
+ Do dùng sạc nam châm nên trên thân không có lỗ cắm sạc nên ngoại hình nhìn gọn đẹp hơn (có thể kháng nước tốt hơn không chừng).
+ Thân bút theo thông tin thì đổi thành nhựa (đời trước là nhôm) nên bút nhẹ hơn cầm cảm thấy thoải mái hơn và không lo bị tróc sơn.
+ Pin theo quảng cáo thì khoảng 20h (gen 11 pin tầm 9h, mấy cây bút hãng khác cũng loanh quahh 8-10h).
+ Khi tắt mở có rung.
tethien
CAO CẤP
2 năm
@Tade Cây đó là nó nói dùng cho ipad gen 7 chứ không phải là bút gen 7.
Theo mình nó là gen 11.
Mình đã mua 2 cây theo link đó. Đang dùng tốt. Thân bút bằng nhựa. Xạc usb type C.
Tade
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tethien Àh, tôi nhìn nhầm rồi, sorry. Mà cây đó nhìn lạ quá, cây gen 11 tôi đang có thì có tới ba cái đèn báo pin lận.

Thấy trong hình quảng cáo sản phẩm thân bút vẫn là aluminum alloy mà.
tethien
CAO CẤP
2 năm
@Tade https://shopee.vn/Bút-Cảm-Ứng-GOOJODOQ-Cho-Ipad-pro-11-12.9-2018-2020-iPad-Gen7-10.2-Air-3rd-Gen-Mini-5-2019-i.166333877.4914000931

2 cây mình mua từ link trên đều là nhựa
Viết cho iphone được không bác
hertford
ĐẠI BÀNG
2 năm
@annaphuong Ko dùng được cho Iphone nha bạn.
@annaphuong Ko nhé b
@annaphuong Được nhưng phải là IPhone 13 với màn 120hz cơ 😆
tethien
CAO CẤP
2 năm
@annaphuong Cái của chủ thớt thì được. Loại chuyên cho ipad có hỗ trợ apple pencil thì không.
longts
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bạn mua sai rồi bạn. còn này model từ thời thượng cổ rồi. Model mới nhất dành riêng cho ipad cho palm rejection từ lâu lắm rồi
mấy bút này thì hên xui...
muốn tương thích với mọi loại điện thoại thì điện trở hay cái gì đó trên đầu bút phải tương đương ngón tay người để mọi điện thoại, tablet đều nhận...
và đầu cũng phải đủ nhỏ để có đột nét
con nầy ngon mà
cả con 20 30k bút thường của nó cũng êm
cây này có nhiều mã , dùng cho các đời ipad có hỗ trợ bút khá ngon . chỉ viết vời vẽ note thì ngon lắm.
Mua để viết note thì cũng có lý. Còn vẽ vời thì quên nên suy nghĩ lại và dành tiền đó rồi thêm tiền mua cái ipad hỗ trợ hay bảng vẽ điện tử.
“Mình thấy bỏ tiền mua Apple Pencil thì hơi vô lý quá bởi giá của nó cũng phải 2 đến 3 triệu 1 chiếc tùy vào đời, mà nếu không để ý chọn không đúng đời 1 hay đời 2 có khi còn chả xài được” nghe câu này là biết chưa tìm hiểu về Apple pencil. vì Apple pencil đời 2 hay 1 cũng chả hỗ trợ ipad mini 4, phải ipad mini 5 mới xài được pencil 1, ipad mini 6 pencil 2 🤣
Ko dùng cho đt được nhé mod. Mtb thì tuỳ loại hỗ trợ
Cái găng đấy gọi là găng tay họa sĩ đấy :v cơ bản ai vẽ digital với bảng vẽ màn hình đều có, tớ cũng có 1 cái (hàng tặng kèm) mà không xài bao giờ 😆
@SilverWolf501 nếu mà găng tay nó bao lại 3 ngón trước "cái, trỏ, giữa" gọi là găng tay bida 🤣

Bút mình đang xài nà
https://tinhte.vn/thread/review-but-cam-ung-drymokini-danh-cho-ipad.3438925/

Review Bút Cảm Ứng DRYMOKINI dành cho iPad | Viết bởi Nick SAM

Bút cảm ứng này mình đã sử dụng được cỡ 3 tuần rồi. Mình mua về chỉ để viết và vẽ vợt đơn giản trên iPad Mini 6 nên không cần thiết phải bỏ ra số tiền lớn để mua Apple Pencil chi cho tốn kém. - Không cần kết nối Bluetooth - 1 chạm ON / OFF - Bút…
tinhte.vn
cdab
ĐẠI BÀNG
2 năm
các bác cho em hỏi em dùng ipad air đời đầu. giờ đọc tài liệu muốn mua cái bút để note thì dùng con nào được ạ. Trước em cũng xem qua hãng này nhưng hình như không có cái nào hỗ trợ air1
Do bạn chưa viết bằng iPad nhiều nên mới đầu thấy okie, chứ với người viết thường xuyên như mình thì trông nó thật sự... thảm họa 😁
tethien
CAO CẤP
2 năm
Bút Goojodoq này có 3 loại.
- 1 loại là bút cảm ứng điện dung, dùng chung cho cả ipad và các dòng máy tính bảng khác. Không có palm rejection. Giá khoảng 300k

- 1 loại dành riêng cho các dòng ipad có hỗ trợ bút pencil (cả Pencil 1 lẫn Pencil 2, trừ cái ipad pro 10.5). Loại này có palm rejection nên tì tay thoải mái lên màn hình vẫn vẽ được. Chỉ thua Pencil ở chỗ không có cảm nhận lực nhấn. Giá mấy đợt khuyến mãi khoảng 400k
Loại này chỉ dùng cho iPad có hỗ trợ Apple pencil. Không dùng được cho các máy khác. Mình có thử trên Samsung galaxy S6 có hỗ trợ bút nhưng không dùng được.

- 1 loại cao cấp giá khoảng 600k. Không rõ hơn gì loại 2.

Loại của chủ thớt mua nói là có hỗ trợ cho cả iphone lẫn Android thì chắc là loại đầu tiên.
bhuubao
CAO CẤP
2 năm
@tethien Đúng rồi, mình có tìm hiểu thì loại 2 với loại 3 không biết khác gì nhau. Nhìn quảng cáo thì thấy y như nhau😆)
luongnam_13
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tethien Bạn cho mình xin link cái thứ 2 được không ạ?
tethien
CAO CẤP
2 năm
@luongnam_13 Mình mua 2 cái ở link này bạn nhé:
https://shopee.vn/Bút-Cảm-Ứng-GOOJODOQ-Cho-Ipad-pro-11-12.9-2018-2020-iPad-Gen7-10.2-Air-3rd-Gen-Mini-5-2019-i.166333877.4914000931

1 cái dùng trên ipad air 3 (2019). 1 cái trên con ipad gen 9 2021.
Đều dùng tốt.
jealings
TÍCH CỰC
2 năm
mình có Ap Pencil 2 mà mua thêm chiếc này cho con vẽ viết nghịch, nói chung là ổn, thử mấy chiếc dưới 1tr thấy chả khác gì, ko phải hàng Apple chính hãng thì đều ko có cảm biến lực nhấn thôi, kể cả hàng logitech đc Apple cấp phép cũng ko có.
Nói chung là trong các loại hàng ko chính hãng giá dưới 1tr thì chất lượng tương tự, nên chiếc Gojoodoq này là lựa chọn gần như ngon nhất rồi.
@jealings mình đang sử dụng em này, nó đang được giảm giá 56% giờ chỉ còn $16 CAD là dưới 300k VND

https://tinhte.vn/thread/review-but-cam-ung-drymokini-danh-cho-ipad.3438925/

Review Bút Cảm Ứng DRYMOKINI dành cho iPad | Viết bởi Nick SAM

Bút cảm ứng này mình đã sử dụng được cỡ 3 tuần rồi. Mình mua về chỉ để viết và vẽ vợt đơn giản trên iPad Mini 6 nên không cần thiết phải bỏ ra số tiền lớn để mua Apple Pencil chi cho tốn kém. - Không cần kết nối Bluetooth - 1 chạm ON / OFF - Bút…
tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019