Review cà phê Filter Style, viên nén pha cà phê mới của Nespresso

Nam Air
30/5/2023 7:53Phản hồi: 71
Review cà phê Filter Style, viên nén pha cà phê mới của Nespresso
Chào anh em, mình dọn qua nhà mới cũng được vài tuần rồi, ở nhà cũ chưa có chỗ bày, qua nhà mới vợ cho cái tủ đựng mấy món cà phê để rảnh rỗi sống ảo tí. Mà trong hình là chưa đủ hết nha, có nhiều món “bạn cho mượn” chưa về nữa.

Như anh em cũng thấy, những món dùng hàng ngày thì mình để ở kệ hở phía dưới, mấy món lâu lâu mới dùng thì để ở trên. Vì mình đi làm nên buổi sáng thường dùng Nespresso Essenza Mini để có cà phê uống nhanh trong vài giây, cuối tuần hay lễ tết gì mới sống chậm bằng các phương pháp pha khác thôi.

Lý do vì sao dùng Nespresso thì mod Long cũng có một bài khá chi tiết rồi, mình thấy quan điểm của mình cũng giống mod Long.

Tuần rồi ghé gởi tái chế viên nén mình thấy Nespresso có dòng sản phẩm mới là Filter Style, sẵn tiện lấy về uống thử luôn, món này mới ra luôn nha anh em. Xưa giờ viên nén Nespresso là pha Espresso hoặc Lungo, còn Filter Style là pha ra cà phê giống như anh em làm pour over vậy đó.

Các vị của Nespresso Filter Style hiện nay là Mild (nhẹ nhàng) và Intense (mạnh mẽ).

Các viên nén Nespresso đều làm ở Thụy Sĩ nha anh em. Mẫu này mới nên in luôn tem nhãn phụ trên hộp thanh viên nén luôn. Mỗi thanh viên nén chứa 10 viên. Giá tham khảo mỗi viên nén 20 nghìn 900 đồng.

Mình có hai hũ đựng viên nén để phân biệt, viên Filter Style thì để hộp vuông, các viên nén dòng Ispirazione như Napoli, Roma vv thì để hũ tròn.

Tuy nhiên anh em cũng không cần ngại bị nhầm, vì tuy cùng kích thước nhưng rất dễ dàng nhận biết loại viên nén, loại Filter Style sẽ có thêm một cái Tab nhôm để anh em bóc ra lúc pha cà phê.

Cách pha Filter Style bằng máy Nespresso: Bóc lớp màng nhôm, cho viên nén vào máy, nhấn nút Lungo, sau đó nhấn thêm nút Espresso.

Quảng cáo

Bóc lớp màng nhôm ra là nghe được mùi thơm của cà phê rồi.

Vị Mild thì nghe mùi thanh nhẹ, vị Intense nghe mùi đậm đà hơn một chút.

Khởi động máy mất khoảng 30 giây, nhấn nút Lungo sau đó nhấn nút Espresso là xong.

Mất khoảng 1 phút để có được ly cà phê filter khoảng 150ml thay vì mất 5-10 phút cho pour over ha. Rất tiện nhất là dành cho những người ghiền cà phê mà bận rộn buổi sáng.

Quảng cáo

Cảm nhận hương vị của Nespresso Filter Style là nó nhẹ nhàng thanh thoát, body sẽ mỏng hơn anh em pha pour over (thường với tỉ lệ 1:12 - 1:15). Tuy body mỏng nhưng mùi thơm và tính chua (acidity) của cà phê khá rõ.

Anh em thích hương nhẹ nhàng, thoáng chút hương hoa, hương cereal chắc là sẽ thích vị Filter Style Mild. Anh em thích vị đậm đà hơn thì Intense có lẽ sẽ thích hợp. Mình thì tùy hôm, uống tùy hứng, vị nào thấy cũng khá ổn. Nhất là tính tiện lợi của nó.

Mỗi buổi sáng mình đều uống cà phê sau khi ăn sáng, mà thú thật là không phải lúc nào cũng có thời gian để xay xay pha pha. Anh em chơi cà phê cũng hiểu mà, đâu ai quay tay được mãi. Có những lúc chỉ muốn có cà phê để uống càng nhanh càng tốt.

Và không phải lúc nào cũng phải là Espresso hoặc Lungo, rất nhiều khi mình cần một ly filter để nhâm nhi làm việc. Cái này nó đáp ứng được nhu cầu nhanh gọn và ổn áp đối với mình.

Mình thấy hương, vị cà phê Filter Style nó khác biệt so với hương, vị từ viên nén dòng Ispirazione. Nó dịu nhẹ hơn, thanh hơn. Có lẽ do thiết kế viên nén Filter Style khác, loại blend cà phê bên trong cũng khác, nên hương vị thấy nó nhẹ nhàng và thơm, phù hợp với việc nhâm nhi.

Nếu anh em đang dùng cà phê Nespresso rồi mà chưa biết đến Filter Style thì có thể tham khảo thử nhé. Còn nếu anh em chưa biết đến Nespresso thì mời tham khảo lại bài cũ của mình về hệ máy cà phê nhanh gọn chỉ vài giây là có cà phê uống này.

Cám ơn anh em đã xem bài và hẹn gặp lại anh em ở các chủ đề cà phê sắp tới nha!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái lô gia của anh nhìn rộng ghê á
@Nam Air cái này là Celadon Tân Phú nèy
@thangngocit Thích nhất view nội khu mà có hồ bơi kk
@K I N G . P R T C Đúng rồi bác
@12minhduc. Có luôn nha
matinews
ĐẠI BÀNG
một năm
Mừng bác về nhà mới!!
@matinews Cảm ơn bác nha
KennyNGB
ĐẠI BÀNG
một năm
nghe tên cứ tưởng vị nó sẽ giống cf phin vn
@KennyNGB Này giống pour over, aeropress đó bác
Nhà mới có view đỉnh quá a
@P.V.Tuat. Cám ơn bạn hehe,
ơ mod cắt tóc cái đẹp trai lên hẳn. Dỗi bọn Gamuda quá đổi nhà mới à mod 😆
@D.H.17 Vẫn ở nhà đó thôi nha bác kkk. Cám ơn bác, chúc cuối tuần vui nha.
Nói chung là uống cf pha máy ở mấy quán bình dân cũng ok, mỗi tội đá mi uống cf ko sạch lắm chơi đá ở nhà ok hơn 😁
@sốt-xuất-huyết-2023 Hehe. Hợp lý bác
chúc mừng anh đã qua biệt phủ liền kề mới 😁
@Dương Quang Thế Nhà chung cư mà bác ơi
đồ chơi nhìn thích ghê.
@JerryKist Cám ơn bác
Nhà mới ở đâu vậy bác, thấy nature ghê, chia sẻ với
@unghoangnguyen Hình đầu là Ps đó bác
Nanopresso, Outin cũng ok 😁
@deathoralive Lần đi chơi này mình mang viên nén + outin đó bác
https://youtube.com/shorts/mhmrQkfI6oA?feature=share
@Nam Air Outin đỡ phải đun nước 😁 Độ bền thì mình sẽ chờ các anh em khác chơi hết đi rồi mua sau =)) Giờ còn 10 con Nano Limited vất nhà :D Lapa, Pico..... đâm ra chưa muốn mua 😆
Sang chảnh quá.
@maibook Bình thường thôi bạn ơi
Mod cắt tóc xong đẹp trai hẳn💀
@anhtrangdatai Cám ơn bác
Ban công nhà Mod rộng, nhiều cây trông thích quá
@Huy Trần 8848 Dạ ban công cũng rộng bác hehe
Tóc ngắn rồi à mod. HÔm lâu xem clip thấy vẫn dài dài =))
@vicktorbui Dạ mới cắt ngắn đi dụ mấy bé 9x
Nhà đẹp quá anh
@newstar9292 Cảm ơn bạn nha
Cùng size....đã...
@demonntl Cùng size nên tiện lắm bác hehe
namHP07
ĐẠI BÀNG
một năm
Mừng anh về nhà mới. Làm video giới thiệu nhà mới đi anh!
@namHP07 Cảm ơn bạn, mình có làm cái video nhà trống 😁
Coffee thì pha tay và máy ép sẽ nghệ thuật và chất hơn
Capsule thì instant/ urgent thôi chứ kô art như tự làm
Mình chơi đủ cọ, xoay, nén,..cảm giác nhịp sống chậm lại
@MinhHy Nguyen Đúng bác. Nên mình có đủ hết 😁
Mình dọn nhà cũng dc vài hôm..à mà thôi 🤣🤣🤣
@Bão Sài Gòn Ơ kìa bác…

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM