Review cà phê Khe Sanh Coffee

etanolk52
22/7/2021 0:46Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngoknc
CAO CẤP
3 năm
Nhìn cũng ổn đấy
wow. cuối cũng cũng có sao. Lâu nay toàn phải nhờ người quen gửi xuống
có dịp sẽ mua dùng thử 😁
mình sinh ra ở Khe Sanh, một số thông tin mình muốn chia sẻ thêm cf khe sanh có từ lâu ấy, hồi đó 1996 là nhà mình đã thu hoạch cf rồi, cách đây tầm 7-8 thì ko còn nguồn thu mua giá rất rẻ nên người ta chặt hết, còn một số vùng là giữ lại chơi, cf mang địa danh khe sanh nhưng khe sanh ko trồng cf nha, của những vùng gần đó 😆
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@dinhluan1505 vậy giống vùng em rồi, có một thời gian người ta mua cafe rất rẻ, dân không buồn thu hoạch, rồi họ chuyển đổi sang trồng keo hết, giờ chỉ còn lại vài cây ở vườn thôi, còn lại chỉ còn là dĩ vãng 😃
@etanolk52 nhà mình trước trồng ở Tân Liên với Hướng Phùng, cũng vứt ko lâu rồi. mà nhờ nó ae nhà mình mới được đi học đại học ko thì ở nhà phụ hồ rồi cũng nên 😃)
@dinhluan1505 chắc do địa danh Khe Sanh nổi tiếng nên chọn
nvn1979
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thì đơn giản gọn nhẹ, 1864caphe + Staresso được 1 ly nhanh gọn như này
đó là cà phê sữa luôn hay sao bác e ch hiểu lắm
Vùng này Khí hậu ôn đới, đất đỏ 3 zan. Trồng nhiều cfe, hồ tiêu, chuối, bơ, và đặc biệt gái xinh VD, trắng mọng và dân ở trị trấn Khe Sanh giàu có tiếng, tính tình dễ thương, và hiện tại công trình nhà máy điện gió trên đó củng nằm trong danh sách nhà máy có công xuất lớn nhất nhì VN về điện gió.
@khonggianbonchieu_dh Nghe cái đặc biệt là thích rồi. 😂
@khonggianbonchieu_dh cái đặc biệt đặc biệt quá
di_hoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ko liên quan nhưng cho mình hỏi, cafe Cầu Đất là dc trồng ở Cầu Đất - Đà Lạt hả anh em? Xưa đi đám ma trên đó, được bà chị pha 1 ly uống nhớ mãi, ko đắng lắm, chua chua, mùi vị rất là thích.
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@di_hoc đúng rồi bác ơi, cafe Cầu Đất có từ thời Pháp
tminhkc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ôi Quảng Trị quê mình nè 😃. Rất nhiều người ở quê (vùng đồng bằng) lên lập nghiệp ở Khe Sanh - Hướng Hóa để trồng cafe.
@tminhkc Cũng cùng quê, Tui ở Đakrông - Quảng Trị
kienvunb
TÍCH CỰC
3 năm
Nguyên nhân không dùng túi zip đây: Quy cách đóng gói : Bao bì được thiết kế đặc biệt bằng giấy Kraft 4 lớp, thân thiện môi trường.
Mô tả sản phẩm nói rõ mà.
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@kienvunb vầng, em thấy dùng túi zip tiện hơn, đỡ mất mùi cafe, vì đâu phải bóc ra là xay hết luôn đâu, tuy nhiên nhà em có rất nhiều vỏ túi zip cũ, nó cũng ko là vấn đề lắm 😃
Trước ko nghĩ Quảng Trị cũng trồng được cafe. Có điều diện tích trồng của Quảng Trị ko nhiều nên không nổi tiếng được như các vùng khác.
Nelly Kim
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái này rất đáng mua cho những anh em thích cafe
longhons
TÍCH CỰC
3 năm
Nghe có vẻ hấp dẫn. Kiếm thử về làm cold drip xem sao 😁
Úi chà, màu đẹp vậy, quá ngon
dào này tinh tế review mới biết có nhiếu thương hiệu cà phê tại việt nam ghê
dai1192
ĐẠI BÀNG
3 năm
Máy pha cafe mua ở đâu thế bác
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@dai1192 em mua trên shopee bác ơi, qua một bác ở otofun giới thiệu
Khe sanh _ Quảng trị_
Khe Sanh trồng rất nhiều cà phê. Đã từng đến
poiklmnbvc
ĐẠI BÀNG
3 năm
ngon dạ
Khôn như mày :D
3 vùng trồng cafe arabica tốt nhất vn là cầu đất , khe sanh , sơn la và thêm 1 vùng mới nổi là măng đen

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019