Review Cái tủ lạnh đẹp

AnDB
13/5/2021 4:50Phản hồi: 95
Review Cái tủ lạnh đẹp
Đây là review về Cái tủ lạnh đẹp của mình.Mình mua nó với giá 16 triệu. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Cái tủ lạnh đẹp:

Tủ lạnh MITSUBISHI MR-CGX46EN-GBK dung tích 365 lít thiết kế ngăn đá dưới, tủ trên mở cánh và 2 ngăn kéo dưới

Những thứ mình thích

Trước nhất chọn mua chiếc tủ lạnh này là vì nó đẹp, mình thích dáng vẻ hiện đại, phẳng phiu của nó, tủ này có cả miếng che chân nên mình thấy rất ưng vẻ bề ngoài của nó.

Về công nghệ thì:

- Neuro Inverter
- Ngăn đá dưới tiện sử dụng trong điều kiện hàng ngày khi đa số sử dụng đồ ở ngăn mát, và 2 ngăn dưới là ngăn kéo giúp lấy đồ ở ngăn dưới cũng dễ dàng hơn
- Có ngăn gọi là đông mềm nhưng ko phải tách biệt hẳn
- Làm đá tự động, với hộp lấy nước làm đá cá nhân mình thấy thiết kế rất tiện dụng, khác biệt
- Ngăn rau củ với đèn led vàng quảng cáo là tăng vitamin rau 😆
- Giữ nhiệt đều, ưng nhất là đá làm tự động không bị bết dính, ngăn hứng đá còn có lót để khi đá rơi không gây tiếng ồn

Những thứ mình không thích

Tủ nhỏ nên đá vẫn phải nằm chung với đồ đông lạnh 😁

Quảng cáo

Tủ này mà có mẫu mặt gương luôn thì tuyệt, nhà đang chả biết lắp gương ở đâu cho hợp lí

Nên mua hay không?

Mình thấy giá tốt khi so sánh với các dòng tủ có kích cỡ và tính năng tương đương

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

antonior
TÍCH CỰC
3 năm
Mẫu này có quạt tản nhiệt cho máy nén không bạn
@Sfvnthanh sao bác biết có hàng lỗ. cái bên hông trái là e k thấy rồi đó.. còn làm bên hông có tủ bếp thì đẹp chỗ nào nữa bác... làm dư mỗi bên thêm chút thì chết ai đâu.. chứ thế này thì sát quá!
@Double D Ăn thua cách làm lỗ, hay khe thoát hơi nóng thui
@Sfvnthanh hiện giờ là đang k có đó b, cá nhân thấy để cách thêm mỗi bên 5cm k làm giảm quá nhiều về thẩm mỹ nhưng lại đổi đc nhiều thứ về công năng... nhà bạn chủ này còn chỗ chứ có thiếu đâu, chắc tính để sẵn chờ tủ lạnh nhưng lúc mua lại thích loại to hơ, tủ bếp có trc tủ lạnh có sau, lúc mua lại k đo hoặc k tính đến chuyện đó nên lúc lắp nó khít thế này.. tủ bếp khó sửa, tủ lạnh k muốn bán nên biết nhưng vẫn chấp nhận dùng đó bác,, giờ biện pháp tình thế thì chỉ có khoét lỗ cho nó như ý của b thôi chứ bây giờ hiện trạng m thấy là k có rồi!
@antonior xác nhận có nha bác
Chà bít 4 mặt, trong hdsd của model này có ghi khoảng cách ko nhỉ
raykid
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cosmos47 Có nhé, ít ra phải 10cm cách tường, mặt trên thoáng để khí nóng bốc lên, dùng sẽ bền hơn là nhét nó vô cái hộc như vầy
AnDB
ĐẠI BÀNG
3 năm
@raykid Em để sát, cảm thấy cũng có vẻ hại :|, đang đẹp nên cũng..., ko biết hè nóng rồi có sao ko
robben05
ĐẠI BÀNG
3 năm
@AnDB Nên cách mỗi bên 10-15cm tốt hơn bác vì tủ chạy toả nhiệt mà
@raykid Không phải để bền, mà để nó hoạt động bình thường, ít hao điện hơn.
Đắt nhể
raykid
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nó có bán cái tấm dán gương soi đó chủ thớt, dán lên làm gương nếu thích luôn ;))
AnDB
ĐẠI BÀNG
3 năm
@raykid Vợ em ngại dán sợ nó ko phẳng, méo mó thì lại quá tội
SPL
TÍCH CỰC
3 năm
Mình dùng tủ bãi Toshiba, em này 548L, mua 25tr5 lận. Tủ Nhật mặc dù kích thước bên ngoài bé nhưng kích thước hiệu dụng bên trong lại rất lớn do thành tủ mỏng. Trước định mua tủ Viomi 525L do Xiaomi phân phối, cánh tủ là màn hình 21' chạy androi 9 nhưng hộc chờ tủ thiếu 1 xíu nên thôi, mua về phải đục phá, sửa chữa tường, tủ kia mua về nhét vào mỗi bên vẫn dư 5-7cm. Hàng xóm có người mua mới tủ Nhật nội địa, đâu có gần 50 củ, hãi thật
@SPL Bác muốn kiếm lời hay chứng minh gì thì đưa tiền mình đây. Mua hàng qsd thì rủi ro hơn hàng mới phải chấp nhận, có tiền thì mới chính hãng 50-70tr.

Mua hàng cũ thì hên quan trọng nhất là tin tưởng seller, rùi ro phải có, còn hình bác đăng thì sellet nào chả vậy, mỗi vùng miền thì sở thích tủ khác nhau, trong ma tủ hitachi gương từ 30-36tr mặt bằng chung vẫn bán tốt.

Mua hàng cũ chấp nhận rủi ro hơn hàng mới, chứ nói như bác mua đồ cũ chắc chắn 100% ngon lành như hàng mới 100% k có.

Bảo hành hay hay hư hỏng như bác nói thì phải chịu, k ai dám đảm bảo hàng cũ mừ bảo hành hay tỷ lệ rủi ro như đồ mới đâu bác.

Hài vãi gì đâu bác, tủ của bác cũng từ 1 nguồn đi ra, tuỳ tình trạng tủ vả độ tin tưởng của bác với seller. Cùng 1 nguồn ra mà bác kêu tủ ngta là rác, tủ bác là đồ xịn nên suy nghĩ lại đi bác. Nếu như tủ của bác mua trực tiếp bên nhật xách về thì mình đồng ý, chứ cùng nguồn mà chê tủ người khác là rác thì ai tin được.
@SPL Đăng lên mạng để biết mà mua, tôi vẫn tới trực tiếp cửa hàng người ta mà, chứ có phải mua online mà k biết gì đâu.

Bác mới hài hước đấy, bác cũng ra tiệm trực tiếp mua, tôi cũng trực tiếp ra tiệm mua, mà bác kêu tủ giá 15tr là rác, 25tr là xịn.

Bảo hành lâu hơn thì giá cũng cao hơn, mà cao hơn 10tr thì bác mua hố thôi. Tủ bác mua qua thương gia mà kêu tủ bác xịn, tủ thuongw gia khác hán là rác thì vô lý quá.
@SPL Mua hàng cũ thì bảo hành dựa vào người bán, đặt niềm tin vào người bán, chính sách giá làm cho bảo hành hay chất lượng tủ đều khác nhau, nó đâu giống tủ mới mà cungf hệi quy chiếu mà bác so sánh tủ bác xịn, tủ rẻ hơn là rác.

Tủ của bác cũng từ cam về thôi, ra bắc vận chuyển thì đắc hơn thoii. Mình dám khẳng định 100% đều từ cam về.
SPL
TÍCH CỰC
một năm
@QuốcThái16c @QuốcThái16c : Hàng nào chả từ Cam về, ai chả biết điều đó. Hàng rẻ thì không ngon, hàng ngon thì giá phải cao, đã bao người tham rẻ mua hàng nhìn bên ngoài tưởng ngon cuối cùng ba bữa hỏng, mà hỏng thì kiếm đồ sửa nó mới khoai, không sửa thì chỉ có vứt đi. Cũng như cái ô tô, mua cái xe chênh nhau vài chục triệu thì nó phải có gì thì mới chênh chứ, giá thị trường 500tr mà mua có 450tr thì phải xem lại ngay, đắt hay rẻ là ở chỗ đó, hàng nội địa Nhật cứ chỗ uy tín mà mua, đắt tí cũng được, nhưng không thể nói con tủ 6 cánh 25tr chỉ có giá 15tr bằng con 5 cánh được. Nếu có tiền thì mua hẳn tủ mới mà xài, rẻ cũng phải 50tr trở lên, như con 700L này, đời 22, mới tinh, có 75tr thôi mà còn chưa có mặt gương
Mà tủ lạnh phải để hở phía sau để giải nhiệt cho block máy. Thớt bỏ vô trong hốc vậy dễ chết máy nén sau vài năm lắm
AnDB
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguoi_thanbi Em sẽ cân nhắc xem lại 😔
ngocdai102
ĐẠI BÀNG
3 năm
@AnDB Để kiểu này hiệu suất làm lạnh sẽ rất kém do dàn nóng của tủ thường được bố trí ở đằng sau/ bên cạnh tủ nên ko thoát nhiệt được. Giống như điều hòa mà đem bỏ cục nóng vào hòm vậy. Như vậy chắc chắn tốn điện hơn. Máy nén phải làm việc nhiều hơn để đạt đc nhiệt độ đặt, giảm tuổi thọ. Nhìn cách để tủ lạnh của bác ko kỹ thuật tẹo nào.🌞
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tủ quá đẹp và phù hợp sử dụng cho gia đình 4 người. Tủ này rất tiết kiệm điện
Thương hiệu Mitsu nữa thì không có gì để chê
Cùng phân khúc với tủ này thì cũng có em Hitachi. Mà Hitachi không đẹp bằng em Mitsu này. Em này chia 3 cánh riêng nữa, càng tiết kiệm hơn cả Hitachi
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hiddenwave Hitachi kiểu j cũng có mẫu tương tự mà
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mrtran1201 Có mẫu y chang luôn bác. Giá hình như còn rẻ hơn Mitsu 😁
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nospecial Đây bác Hitachi R-SG31BPG 305 lít mà hình như giờ nó hết bán rồi nên hơi khó kiếm đó bác. Bác tìm không ra thì mình nghĩ mua con Mitsu trên bài này cũng Ok, thấy nó same same nhau

Mình mua và xài nó được 06 năm rồi, vẫn đang xài ngon 😁
https://www.dienmayxanh.com/tu-lanh/hitachi-r-sg31bpg
Xá Xíu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tủ này ngon lành mọi thứ trừ khay đá chung ngăn đông, uổng ghê
Rev
CAO CẤP
3 năm
giá chát ghê
Sniper9X
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cũng mới mua con này rất okkk. Em mua 16.4tr rất là ưng.
@Sniper9X Sao không mua lg hay samsung bạn?
lecongdon
TÍCH CỰC
3 năm
@cậu hai huy Nhiều cái HQ đã vượt Nhật nhưng điện lạnh thì chưa bao h
@Sniper9X Bác mua ở đâu thế?
Mình thường nghe NSX khuyến cáo là nên để tủ lạnh có khoảng trống giữa tủ và tường từ 10-20cm mà bác để chật như vậy có ảnh hưởng gì ko?
Giống tủ lạnh nhà mình 😁 Mà của mình chắc đời cũ hơn, mua từ 2017 rồi. Thích cái màu nâu socola của cái tủ lạnh này :D
@Amon Amarth Mấy cái hít đẹp quá. Tủ mình cgx56 bằng kính nên chẳng hít được.
Nhà mình 3 tủ lạnh, toàn tủ rẻ tiền, 1 cái tủ đá riêng để trữ thịt đông
Hay đó
Bạn lưu ý để cái chai vang rỗng hay vật gì tương tự sau tủ lạnh nhé
Mục đích là để khi đóng mở mạnh tay thì tủ lạnh ko bị dí sát vào tường
MantiCore1
TÍCH CỰC
3 năm
Tủ gỗ đóng hơi chật
goodbye77
TÍCH CỰC
3 năm
16tr qua Sharp đc con 4 cánh bự =)), cơ mà chắc ko vừa nhà bác
lecongdon
TÍCH CỰC
3 năm
@goodbye77 Sharp tàu mà, mua SS, LG nếu ít tiền muốn to
goodbye77
TÍCH CỰC
3 năm
@Don l.Le ủa tàu thì sao hả bác, em còn dùng tủ lạnh Viomi đây, nhà toàn đồ TQ =))
@goodbye77 Vấn đề là con Sharp đó chỉ được cái bự, mặt sơn, k có làm đá tự động, không ngăn đông mềm bác à. Và Sharp giờ không so được với mit đâu
Thanhcongdzo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mua hồi vinpro sắp đóng cửa 12tr quá hời 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019