Review Cảm nhận sau hơn nửa năm xài bơm RockBros, dùng được cho cả xe máy lẫn xe đạp

20/2/2021 1:30Phản hồi: 15
Review Cảm nhận sau hơn nửa năm xài bơm RockBros, dùng được cho cả xe máy lẫn xe đạp
Đây là review về Cảm nhận sau hơn nửa năm xài bơm RockBros, dùng được cho cả xe máy lẫn xe đạp của mình. Mình mua nó với giá 310000 đồng. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Những thứ mình thích:

Mình hay di chuyển bằng xe máy cũng như xe đạp, trước giờ mình dùng bơm xe đạp hình chữ T nhưng đợt giữa năm ngoái muốn trải nghiệm thử loại khác nên đã quyết định mua chiếc bơm của hãng RockBos (xuất xứ Đài Loan) trên Shopee, mua đợt 28/7/2020 với giá 310.000đ (nay check thấy giá xuống còn 259k), được hỗ trợ đổi mới trong 7-10 ngày đầu tiên nhưng không được bảo hành sau khoảng thời gian này.

Tổng thể chiếc bơm này màu đen làm từ nhựa cứng& hợp kim, điểm nổi bật nhất của chiếc bơm này có lẽ là đồng hồ áp suất màu đen với các con số hiển thị màu trắng cùng vòng tròn & kim màu vàng. Mình thích đồng hồ màu trắng nhưng gian hàng mình mua chỉ có màu vàng, ngặt nỗi giờ mình lại thấy màu vàng đẹp hơn.

Về cấu tạo theo mình thấy thì chiếc bơm gồm 2 pitton khá khoẻ, giúp việc bơm lốp xe nhanh căng hơn, tiết kiệm được đôi chút thời gian khi cần gấp. Ngay ở rìa bên phải của bơm có nút gạt để mở rộng hoặc thu gọn bơm khi cần thiết. Khi gạt lẫy này, phần đạp chân sẽ bung ra, người dùng chỉ đơn thuần đặt chân lên đó và đạp mà thôi, ngoài ra không phải dùng tay để giữ, cũng như ko phải nhún lên nhún xuống theo cách truyền thống, đây là điểm mình thấy thật sự tiện lợi & đáng tiền của loại bơm này.

Dây dẫn của chiếc bơm dài tầm 40cm với chất liệu dày & chắc chắn, ngay sát đầu dây có tích hợp 2 đầu van cũng như bổ sung thêm 2 chiếc van kim phù hợp với hầu hết các loại xe máy, xe đạp thông dụng, kể các lại xe địa hình đời mới. Công suất của bơm theo thông tin trên mạng là 15kg/cm3, kích thước 3 chiều lần lượt là: 29 x 15 x 9cm

Với chiếc bơm tiện dụng này, nửa năm trở lại đây mình không còn phải ra các tiệm sửa xe để bơm dịch vụ nữa, dù rằng chi phí cho mỗi lần bơm chỉ tầm 5-10k. Mỗi sáng trước khi đi làm, mình thường chủ động kiểm tra lốp xe & bơm khi cần thiết, cơ bản thứ gì có thể tự làm cũng đều ít nhiều đem lại cảm giác thích thú hơn.

*** ƯU ĐIỂM:

• Kích thước gọn, ko chiếm nhiều diện tích
  • Dùng chân để đạp, không cần nắm tay để giữ khi bơm như các loại bơm truyền thống dạng chữ T
  • Có đồng hồ áp suất hiển thị khi bơm
  • Có thể dùng chung cho cả xe đạp lẫn xe máy với các loại van đi kèm

*** NHƯỢC ĐIỂM:

• Trọng lượng 2kg không tiện mang theo nếu đi bằng xe đạp, còn nếu đi xe máy tay ga có cốp thì thoải mái
  • Thi thoảng việc thu gọn bàn đạp bị tuột do chưa vào hết lẫy có thể bật vào tay hoặc chân, gây ra những va chạm, xước xẹo ngoài ý muốn

Link mình mua ở đây, anh em tham khảo: https://shopee.vn/product/12480385/2380628668

Hình ảnh

Quảng cáo

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@ ict
TÍCH CỰC
3 năm
Bơm này có bền không AE ơi ?
@@ ict Từ đợt A mua tới giờ thì vẫn xài ngon, chưa bị trục trặc gì nha 👌
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Prusten
TÍCH CỰC
3 năm
Bơm đạp chân phải cái địa hình mà lồi lõm là chịu chết. Em dùng bơm sàn (bơm xe đạp truyền thống ấy) có đồng hồ Giyo bơm được cả ô-tô 😃
@Prusten Chính xác loại nào nhỉ, cho A cái tên model đó để check thử trên Google phát 🤓
Prusten
TÍCH CỰC
3 năm
Giyo GF-5 gì đó em không nhớ hết số đằng sau, bác Google bơm Giyo đồng hồ ra ngay. Nó có vòi bơm đa dụng, dùng được cho cả van gạo lẫn van cối.
@Prusten Là loại này à? 🤓
Screen Shot 2021-02-20 at 12.00.33.jpg
Prusten
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Đúng đấy bác
@Prusten Mình thích màu sắc như này, giá loại của mình cũng có màu này thì đẹp 😁
Đã mua loại giống này bơm cho oto ok, mà cái đồng hờ chắc chỉ để cho vui
@ ict
TÍCH CỰC
3 năm
@cosmos47 Đồng hồ nó sao vậy b
@@ ict Nó báo có chính xác ko ấy.
@cosmos47 Đồng hồ đo áp suất chắc để làm cảnh thiệt 😁
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
ngon, cái này phải mua chứ ra tìm tiệm sửa xe bơm mệt quá
@Yo Movie Có cái này chủ động xài rất tốt, mình dùng nửa 5 qua vẫn thấy ngon lành, chưa hề gặp triệu chứng gì bất thường 😎

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019