Review Camera Bphone 2017: màu sắc tổng thể khá, AI Camera chưa tốt
Non@me
3 nămBình luận: 413
bkave sản xuất bphon ở việt nam nhưng tao ghét, tao nghĩ nó sx ở tàu đấy, thì sao
tôi mà là justbenice, chắc nhục lắm, vì toàn đánh lảng hướng với so sánh với con đt tàu, rồi pr cho điện thoại tàu, không nói được thì lảng sang chuyện khác
@justbenice kiểu thích dìm, xong rồi bịa ra mấy cái so sánh với đt tàu, buồn cười nhất không chứng minh được thì lảng tránh sang chuyện khác
@vidu_ddth Phải công nhận là bác này hình như là người của Xiaomi , Oppo hay mấy hãng khác, bài nào có bphone cũng nhảy vào nói, và đưa ra so sánh với mấy con Xiaomi và Oppo.
@vidu_ddth đúng rồi bạn, chuyên dẫn mấy kiểu đt tàu khác vào rồi so sánh với bphone, kiểu cố gắng dìm hàng nó.
tdt.lol
TÍCH CỰC
3 năm
@vidu_ddth Con bphone co gi mà cần phải dìm 😃
@vidu_ddth Tàu rặt mà còn làm bộ. Mấy thằng sít dơ
Tôi kô muốn cãi với các bạn, vì các bạn chẳng biết gì ngoại trừ đem link ...của bkav ra..chứng minh cho bkav 😃

Tôi có quyền Nghi NGờ chứ ???
Toàn bộ thông tin gặp gỡ và đến thăm Meiko chỉ là do chính BKAV đăng .
Hoàn toàn kô có meiko xác nhận
Toàn bộ link bài báo của quốc tế về chuyện meiko làm board cho BKAV đã bị xóa , chỉ còn lưu trữ trong cache của Google.
Không có bất kì 1 thông tin nào cho thấy cái bphone2107 được lắp ráp và đóng hộp tại Việt Nam.

Chuyện mù mờ như thế nên tôi nghĩ ngờ là bình thường!
@phoenix91love Tôi nói meiko lên tiếng nha thanh niên trẻ ! kô có nói meiko bảo dừng hợp tác. Đừng xiên xọt chớ !
😆))
Thế kô phải vì meiko có ý kiến với các trang tin nước ngoài, vì lý do gì tất cả các trang tin của quốc tế đều xóa bài về việc hợp tác giữa Meiko và BKAV ? Họ hứng lên rồi xóa nhỉ ? hahaha
@justbenice Những link trang tin nước ngoài hay chỉ là trang báo Việt Nam dịch ra tiếng Anh? Cho xin link đi. Họ mà thấy không đúng, họ chẳng làm ầm lên, bắt xóa cả báo trong nước, vì họ đang ở Thạch Thất, HN, Việt Nam, chứ ở đó mà bảo xóa, có thể còn kiện nữa. Ông đưa bằng chứng meiko lên tiếng đi. Đừng lấy mấy cái xóa link kia, nó không đúng thực tế. Nếu xóa thì đã xóa hết cả link báo trong nước rồi.
@vn_softvnn ờ, Bphone cháy hàng, kinh thật.
Và tui chưa từng thấy ai xài Bphone luôn, chả hiểu cháy hàng kiểu gì
Thực tế tí xíu đi bạn :D
@justbenice Phí lời với lũ sít dơ này làm gì, bác?
ảnh cái lá + bông súng là đẹp nhất
Toàn các bạn đăng kí nick ngày hôm nay vào ...khen bphone. Chúc mừng bphone. hehe.
@justbenice nick cũ hay nick mới cũng chẳng liên quan. Người ta đang hỏi bạn cho link nói meiko không hợp tác kìa. Chính bạn nói "Meiko lên tiếng rồi đó" thì hãy chứng minh đi, hay chỉ là nói cho sướng miệng.
nói chug ảnh đẹp, chỉ có mắt nhìn tiêu cực sản phẩm mới thấy xấu thôi, chứ ảnh không tới nỗi tệ lắm, có thể chấp nhận được
vietlinh1990
ĐẠI BÀNG
3 năm
ảnh đẹp, ảnh crop bông súng màu thực và chi tiết từng nhụy.
@vietlinh1990 Công nhận bông súng mod chụp đẹp. Hôm mình thử chụp súng nhưng zoom không gần được.
@mr.kavil.

Bạn nên thực tế đi, nhiều đánh giá trên thế giới di động nhận xét khách quan nhé:

@phoenix91love Toàn nv bkav vào đánh giá. Nhục
Kr Hung
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bphone chụp ảnh cũng tạm chấp nhận được. Chụp thiếu sáng thì kém quá. Nếu tiêu chi ưu tiên mua điện thoại để chụp ảnh thì giá Bphone 2017 là đắt so với các máy khác trên thị trường rồi.
Thử vài điện thoại tàu , đài loan vừa mạnh hơn vừa giá rẻ bằng nửa bphone2017 , thấy chất lượng ảnh chụp hơn hẳn bphone2017. Bọn tàu , đài loan đểu thật 😁

Asus ZenPhone 3, Mi A1 (Cả 2 đều Snapdragon 625, 4G ram, 64G bộ nhớ trong)
@justbenice thanh niên tàu pr cho Xiaomi, Oppo thỉnh thoảng lại giật bài lên nhỉ
nó được gia công ở TQ, trợ giá từ Tung Của, chất lượng linh kiện rẻ, giá quá rẻ vì được trợ giá thì chẳng thế. Xem ảnh chụp bphon đi thanh niên yêu tàu:

@justbenice Trẻ trâu vcl
@justbenice cũng công nhận bọn tàu khựa, đài loan nó đểu và trẻ trâu, sản xuất điện thoại mạnh hơn, đẹp hơn, cấu hình ngon hơn, chụp ảnh mượt hơn, phần mềm ổn định hơn Bphone2017 mà bán giá có...1 nửa giá. Đúng bọn tàu thâm nho. Chúng ta nên bỏ thêm 5triệu cho anh Quảng để chứng minh yêu nước !
@justbenice Chắc bọn tàu nó trợ giá cho đài loan nên điện thoại Asus zenphone 3 cấu hình mạnh hơn, chụp đẹp hơn Bphone 2017 mà giá rẻ hơn tới ...mấy triệu . Hài, bọn tàu đúng thâm hiểm :D
@justbenice:

Ảnh này nét, lên chi tiết, bokeh lên đều, và tròn nhé 😁

@vn_softvnn Chụp ảnh cũng đc. Tuy thua Asus Zenphone 3 tí. Nhưng giá đắt hơn Zenphone 3 những 3.2tr mà Ram chỉ có 3G và bộ nhớ chỉ có 32G ( Asus Zenphone 3 tới 4G Ram và 64G bộ nhớ).
@justbenice Thua chỗ nào vậy thanh niên yêu tàu? Chỉ ra cho rõ đi, kiểu nói vậy ai cũng nói được.
tdt.lol
TÍCH CỰC
3 năm
@vn_softvnn Hẳn zen3 là tàu 😃
huynhpv
CAO CẤP
3 năm
Vẫn cãi nhau cơ à. Kệ mịa nó đi, bán dc thì quảng giàu, ế thì nó ăn cám hay sao thì cũng kệ nó. Có éo gì đâu mà cãi nhau mấy năm rồi.
Toàn thấy chửi nhau là seeder, hóa ra làm seeder là lên đây cãi nhau, để chửi cả họ hàng để kiếm cơm hả. Cái nghề này ghê vậy?
@huynhpv seeder BKAV là hóa thân của Chí Phèo đấy bác
Cẩn thận ko thôi nó chửi hết xã hội luôn bây giờ 😁
nói thẳng là Quảng nổ quá, nổ bớt chút thì người ta còn chấp nhận, nổ quá chỉ tổ làm ng ta ghét thêm. cái gì mà chất từng điểm ảnh, nói chung ảnh đẹp thì có đẹp, nhưng cũng như mấy con khác thôi
cái đt gác nhập từ Chuẩn Cận China mà mấy bác còn bình luận à = )) fail lâu rồi mấy bác, sale còn tệ hơn con B1 thì bán kiểu qq gì ? chết yểu quá sớm.

To : mấy thằng so sánh với Hàn Quốc, yêu h20 pla pla = )))) đúng là ... sa mạc lời, sao ko ủng hộ DR Thanh với mấy công ty hoá chat, dước phẩm, thuốc ung thư của Vietnam đi ? thương trường , chấ t lượng kiểm duyệt mà cứ như giỡn chơi = )) cười ko ra nước mắt, 1 cái DT ko làm chết vn, mà những bộ não ngây thơ, XL như vậy mới làm vn đóng cửa, ko thấy ánh sáng
đánh giá của những người đã mua và đang dùng bphone trên thế giới di động
@lamdatz1989 Một comment trẻ trâu. Bạn biết vì sao mình bảo trẻ trâu không? Vì bạn nhìn phiến diện quá. Đây là những người đã mua hàng bên TGDD và mình đưa sang, vì bạn rảnh đi chửi bới và dìm hàng nên mình quote cho bạn thấy là họ nhận xét như thế nào. Bạn nên lắng nghe nhiều chiều, nhìn nhiều hướng, cả tích cực lẫn tiêu cực. Bạn đang thấy toàn là tiêu cực nên mình đưa cả những ý khách quan, có tích cực cho bạn xem. Âm mưu của bạn là gì khi bạn suốt ngày bới móc? Còn trình của bạn, xl chắc không đủ mưa đứt BKAV chứ nói gì mà chém với giá 500 tỷ. Để 500 tỷ đó ủng hộ cái gì cho công nghệ đi. Vớ vẩn. Suy nghĩ non trẻ.
@phoenix91love = )) chưa gì xù lôn g lên rồi, trình của mình quen thuộc ko ? cỡ thằng XL Quảng chủ bạn đó, nó nói Bkave vượt mặc Mic và google , đi trước thế giới chục năm thì 500 tỷ của mình ném vào mặt bạn có là gì = )) đây là tinhte, thích link chủ đề khác thì mình cũng thích chơi nói bạn ra làm bia đạn chứ mình ko thích click link khác làm gì cực, bạn còn non lắm, 2,3 tháng nay bị mình sĩ vã mà mặt còn lì = )) bphone 2 fail qúa nên mình chán ko comment nữa, trò hề kết thúc sớm quá hix hix ước gì nó đóng phim dc 1 năm như b1,
@phoenix91love phoenix91love@thanh binh1 Nhớ phần cứng là camera 16 mpx, chip qualcomm snap 635, 2 mặt kính GG, linh kiện, các nút sắp xếp y hệt bphone nhé.

Con máy bphone mà dùng snap 635 hả? Tưởng nó cũng snap 625 thôi chứ nhỉ? Chắc lỗi chính tả.
@phoenix91love Cho thợ điện đi mua hàng rồi comment á? Xưa rồi, sít!
gt hình ảnh phong cảnh bên Úc được chụp bởi bác mrnguyenthanhto: https://tinhte.vn/threads/camera-bphone-2017-mot-cach-nhin-gian-don.2729698
Một bài Review về chất lượng lại thành cuộc cãi nhau về "made in ở đâu". Vấn đề là tiền bạn bỏ ra để mua thì đồng tiền đó sẽ đi về đâu!. Nếu mua hàng của người Việt sản xuất tại Việt Nam thì đồng tiền đó sẽ được luân chuyển trong nền kinh tế của VN, một phần là trả cho bọn người nước ngoài có nhà máy tại VN. Còn nếu mua hàng hàng sản xuất phần nhiều hoặc tất cả ở nc ngoài thì chỉ bọn tư thương là lợi thôi nhưng ít thôi.
Thấy nhiều người chắc chỉ đủ tiền mua hàng khựa rồi phán như chuyên gia. Thấy bựa lắm, sao ko cố làm việc kiếm đủ tiền mua Bp để có cái nhìn khách quan hơn.
@lamdatz1989 với những người như bạn thì BK lấy đâu ra tiền trả lương cho nhân viên, nói gì đến làm từ thiện. BKAV giải quyết việc làm cho hàng nghìn người với thu nhập khá tốt, đấy ko phải là có ích cho xã hội sao? Tầm nhìn của bạn theo tôi thì quá hạn hẹp rồi. Tôi khuyên bạn nếu có mua đt thì cố gắng mua của SS, vì nhà máy của nó ở Việt Nam, số tiền bạn bỏ ra cũng còn được một ít để trả lương cho công nhân Việt Nam nhé!
@lamdatz1989 bkab mà ủng hộ dân nghèo thì sáo đẻ dưới nước, trạch đẻ ngọn đa rồi bạn ơi
@Funny_man Sít chất chưa này!
= )))) hài ccc, mình hỏi ông kia là có link nào Bkave làm " TỪ THIỆN '' cho những vùng thiếu thốn , những người cần tấm l òng ko, hay có đóng góp gì cho xã hội, cho xây dự ng, nhà máy hay công trình giúp đỡ cộng đồng ko ? thì nó link mấy cai bkave.vn của nó = )) còn cái hình to tổ bố Bkave Scholarship ( dịch là học bổng từ bkave ) mới ghê = )) má ..... tao cười ko ra lời , l iên hệ MC Phan Anh, hay ông chủ fb, Bill gate để hiểu them về làm tự thiện với hỗ trợ học bỏng khác nhau sau nhé = )) má đúng là cty lừa, lừa từ thằng chủ đến thằng làm công . Bkave.vn, anh mày khinh
@lamdatz1989 Kêu tụi seeder BKAV dẫn chứng này nọ, nó vào web của chính bkav lấy link rồi đưa luôn
Mà độ tin cậy của website BKAV thì ai cũng biết rồi, haha. Hôm ra mắt sản phẩm Bphone 2017, mới đầu dám để chuẩn chống nước IP68, sau đó sửa lại, bỏ chuẩn IP68 luôn, chỉ còn kháng nước, haha
Thật là vê lờ BKAV, làm ăn như shit, bảo sao seeder BKAV nó chẳng khác chủ nó là bao
có ai tự hỏi sao bkab luôn bị nghi ngờ, sao các doanh nghiệp khác thì không ? đến cái chỗ , cái nhà máy cũng bị nghi, nó to chứ nhỏ đâu mà chối quanh chối co, nói tóm lại bkab chả có cái gì cả , chỉ có trên miệng , đem bên tàu qua lừa dối Dân ta,
@thanh binh1 Loại cty lưu manh nó vậy!
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019