TIKI Freeship June

Review Camera hành trình quay bên trong Cabin VAVA 2K Dual, ghi hình ban đêm cực tối nhờ hồng ngoại
levinh5
1 thángBình luận: 14
Review Camera hành trình quay bên trong Cabin VAVA 2K Dual, ghi hình ban đêm cực tối nhờ hồng ngoại
Đây là review về Camera hành trình quay bên trong Cabin VAVA 2K Dual, ghi hình ban đêm cực tối nhờ hồng ngoại của mình. Mình mua nó với giá 5990000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Camera hành trình quay bên trong Cabin VAVA 2K Dual, ghi hình ban đêm cực tối nhờ hồng ngoại

VAVA 2K Dual Cam mà tôi có là phiên bản mã VD-009 cũng đồng thời là chiếc camera hành trình ghi bên trong xe (Cabin) và ngoài xe cho cả phía trước đầu tiên từ thương hiệu VAVA (Mỹ).

Trang bị đi kèm, ngoài 2 camera thì nó cũng có một màn hình LCD kích thước 2 Inch giúp bạn có thể xem được các góc nhìn tiện lợi trên camera luôn nếu như bạn không muốn phải mở điện thoại. Ngoài ra, với màn hình này bạn cũng thể sử dụng các phím bấm trên thân camera để xem các video đã quay cũng như là xem Preview ( xem trước) các video mong muốn trước khi muốn lấy chúng về.

Quảng cáo

Tính năng đầu tiên xuất hiện là nhắc nhở mệt mỏi ( Driver Fatigue) tức là bạn có thể cài đặt khoảng thời gian 1,2,4 giờ từ khi khởi động đến thời điểm cài đặt cameara sẽ đưa cảnh báo bằng âm thanh và hình tách cà phê.

Quay đêm khi không có ánh sáng ở định dạng trắng đen với 4 LEDs cho Camera Cabin, điều này là vô cùng quan trọng với những bác hành nghề taxi và những bác tài công nghệ.

Camera hỗ trợ GPS để hiện thị tốc độ khi di chuyển cũng như là vẽ lại lộ trình đã đi khi bạn xem lại.

Một tính năng ăn tiền và thú vị của VD-009 2K, cũng như các phiên bản khác là một nút chụp nhanh Snapshot để bạn có thể tạo 1 bức ảnh và 1 video ngắn chỉ bằng một thao tác bấm. Camera hỗ trợ thẻ nhớ cao nhất 256GB (U3) và quan trọng khi mua bạn có được tặng kèm 1 thẻ 64G U3.

Lắp đặt

Quá trình lắp đặt cho một chiếc camera kiểu đơn camera như này là vô cùng nhanh, có lẽ tôi nghĩ bạn chỉ mất 10-15p là có thể làm được.

Thiết kế, ngoài hình & Kích thước

Quảng cáo

Hoàn thiện cao cấp với các chi tiết khít khìn khịt. Nhựa chống bám vân tay

Thời gian dùng pin

Với chất lượng thực tế là 2.5K cho camera trước cũng như là cảm biến Sony IMX335 và Cabin Dash Cam IMX307 có thể nói đó là một chiếc camera có hình ảnh xuất sắc. Với trang bị Pin 320mAh bạn có thể dùng nó ở chế độ đậu xe ( Paking Mode) trong vòng 1 tuần.

Cách lấy file

Camera có hai cách bạn lấy dữ liệu là, một thông qua Wifi bằng ứng dụng VAVA Dash, 2 là bạn cũng có thể tháo thẻ nhớ ra và cắm vào máy tính.

Các tính năng nâng cao

Nhắc nhở mệt mỏi, ghi hình điều kiện không cần ánh sáng với IR LEDs, xem Preview video đã quay nhanh chóng mà không cần dùng điện thoại.

Điểm chưa hài lòng

Quảng cáo

Có thể giá hơi cao so với nhu cầu

Có đang mua hay không?

Giá sản phẩm mới toang là: 5.9 triệu đồng. Một chiếc camera không phải là sản phẩm, và nó là cả trải nghiệm của bạn.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Bình thường thì không quay trong cabin làm gì. Còn với tài xế công nghệ thì nó quá đắt.
@Eldimio Thấy hại hơn lợi
@minhtienbk Đúng đó 🤣 Mình rất hay chở đồng nghiệp nữ về (do công ty ở xa, đi xe bus công ty thì mùi, ồn, và chậm).
@Eldimio Chất lượng quay trong xe quá kém!
levinh5
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Vịt Yêu Spa Ý bạn là so với cái điện thoại hay với cái máy ảnh?
levinh5
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Eldimio
Cười vô mặt
Giá này mua 4 cái xiaomi lắp quanh xe luôn
kanishi
TÍCH CỰC
1 tháng
Chi tiết hơn chế độ đỗ xe nhỉ, sao lại dc 1 tuần
levinh5
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@kanishi Bác có thể xem cách hoạt động ở video này. Nó sẽ phụ thuộc vào tần suất. Nhưng trung bình là 1 tuần theo nhà sx công bố.
Quay trong xe làm gì nhỉ, nuôi ong tay áo à ?
Nó sẽ là bằng chứng chống lại chủ nhân.
Con này quá hay ấy chứ, nhớ vụ tấn công bằng súng con xe chở tiền Nam Phi chả hay à kk
@Bụi Thiên Thần Có con cam 2 mắt kiểu này vui vl luôn ấy
Cười vô mặt

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019