Review Camera hành trình Vietmap C61pro

Vuong Hua
20/5/2021 15:27Phản hồi: 8
Review Camera hành trình Vietmap C61pro
Đây là review về Camera hành trình Vietmap C61pro của mình. Mình mua nó với giá 3 triệu VNĐ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Camera hành trình Vietmap C61pro

Camera hành trình nhỏ gọn của Vietmap, nâng cấp so với bản C61, với nhiều tính năng hữu ích:
- Độ phân giải 4K, góc quay rộng 170 độ
- WDR ghi hình ngược sáng
- Cảnh báo tốc độ giới hạn bằng giọng nói
- Có kết nối wifi và GPS tích hợp

Lắp đặt

Lắp đặt cực kỳ dễ dàng, trong hộp có nhiều phụ kiện để người sử dụng có thể tự lắp đặt thiết bị lên xe: cây nhét dây, móc dán nẹp dây, đế hít, 2 miếng đế dán 3M, cáp nguồn dài, đầu tẩu 12V, film dán từ...

Thiết kế, ngoài hình & Kích thước

Quảng cáo

Thiết kế nhỏ gọn, không choáng tầm nhìn của tài xế, nếu dùng đế dán vào kính (có sẵn trong hộp) thì kích thước cả bộ camera nhỏ hơn nhiều so với dùng đế hít.

Thời gian dùng pin

Chất lượng video đủ dùng so với giá tiền, hình ảnh không quá chi tiết nhưng cũng không quá noise, đặc biệt mình thấy chống rung tốt (so sánh với camera hành trình Yi của mình). Ngoài ra, video được lưu với nhãn thời gian, tốc độ và toạ độ, rất hữu ích khi xem lại hoặc cần đối chứng với cảnh sát giao thông 😁

Chat luong.jpg

Cách lấy file

Lấy file đơn giản bằng kết nối wifi và phần mềm Vietmap REC, phần mềm Vietmap REC cũng dùng để cập nhật phần mềm máy và dữ liệu giao thông, khá tiện lợi

Quảng cáo

Các tính năng nâng cao

Chức năng mình thích nhất và cảm thấy hữu dụng nhất trên Vietmap C61Pro đó là cảnh báo giao thông: tốc độ giới hạn, cảnh báo vào khu vực dân cư và cảnh báo camera phạt nguội... tất cả đều bằng giọng nói

caNH BAO.jpg

Điểm chưa hài lòng

Âm thanh cảnh báo dù đã sét mức High (cao nhất) nhưng vẫn nhỏ, cho dù đã được nâng cấp so với thế hệ trước (C61), nếu nghe nhạc trong xe thì khó nghe rõ âm cảnh báo, cho nên ở những cung đường lạ cần kiểm soát nghiêm tốc độ, thì AE hạn chế nghe nhạc để có thể nhận biết cảnh báo sớm

Có đang mua hay không?

Với giá 3 triệu VNĐ cho một chiếc camera nhỏ gọn, với hình ảnh ổn và tính năng hữu dụng, lại còn thương hiệu Việt, thì nếu cho chọn lại mình sẽ vẫn chọn Vietmap C61Pro, đây là chiếc camera rất đáng giá, AE nên dùng

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kanishi
TÍCH CỰC
3 năm
Tiếc quá mình lại mua 70mai mất rồi, con này góc rộng 170 độ ngon quá, con 70mai có 140 hẹp vãi lúa, nghĩ nó chán
Công nhận bạn mua Vietmap thật xứng đáng, ngon hơn mấy con hàng Tàu 49 lần.
Ridic
ĐẠI BÀNG
3 năm
làm con nào vietmap quay trước sau thấy ổn hơn.Ra đường giờ phỉ nhiều lắm,đuôi xe bị đụng xong còn bị đổ thừa
@Ridic Cũng đúng đó bạn, mới đầu mình cug tính mua C65 có 2 cam, mà mua về tự lắp nên ngại đi dây cam sau quá, nên thôi mua C61pro rẻ hơn 😃
tonybom
TÍCH CỰC
3 năm
Đắt xắt la miếng, ok.
thanh.qs
ĐẠI BÀNG
3 năm
con này lắp quay ngược lại - quay đế đỡ xuống dưới - được ko bạn? (do đang kiếm 1 con để gắn lên xe máy)
@thanh.qs Ko bạn ơi, con này chỉ lắp đế nằm trên cho oto thôi, dữ liệu cảnh báo giao thông cug chỉ dành cho làn xe oto ak !
@Vuong Hua Không biết bác có bị giống em không, xài con C61Pro này lắp lên xe, chạy 1 tí hoặc tắt máy để ngoài trời xong lên xe bật máy lại là nó k lên( có đèn báo vô điện) mà k lên màn hình, phải tháo cáp ra để cho nó nguội hẳn cắm vô nó mới khơi động, cực kì khó chịu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019