Review Camera hành trình WEBVISION S8 – 2K ADAS cảnh báo tốc độ tiếng Việt

ongdang
12/5/2021 6:52Phản hồi: 20
Review Camera hành trình WEBVISION S8 – 2K ADAS cảnh báo tốc độ tiếng Việt
Đây là review về Camera hành trình WEBVISION S8 – 2K ADAS cảnh báo tốc độ tiếng Việt của mình.Mình mua nó với giá 3,300,000 VND. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Camera hành trình WEBVISION S8 – 2K ADAS cảnh báo tốc độ tiếng Việt:

Camera hành trình 2K cảnh báo thông minh

Webvision S8 độ phân giải 2K khá rõ nét. Tích hợp loa và GPS nên sẽ liên tục đưa ra những cảnh báo như:

- Cảnh báo tốc độ giới hạn; => OK thấy cảnh báo liên tục, mà nhiều khi cảnh báo sai.
- Cảnh báo lấn làn, chệch làn đường; => bản của mình không thấy có, không biết do bản cũ hay mình chưa biết cách bật

- Nhắc nhở bật đèn khi trời tối, lái xe trong điều kiện thiếu sáng; => bản của mình không thấy có, không biết do bản cũ hay mình chưa biết cách bật
- Nhắc nhở nghỉ ngơi khi lái xe trong thời gian dài; => OK, cài đặt thời gian quá 4 tiếng là nó báo.
- Cảnh báo sắp ra vào khu dân cư; => bản của mình không thấy có, không biết do bản cũ hay mình chưa biết cách bật
- Cảnh báo giao nhau với đường cho người đi bộ, giao nhau với đường sắt; => bản của mình không thấy có, không biết do bản cũ hay mình chưa biết cách bật

Lắp đặt

Lắp đặt đơn giản như bao camera hành trình khác. Hít lên kính xe, đi dây, cắm nguồn vậy là xong.

Thiết kế, ngoài hình & Kích thước

Quảng cáo

Cam hành trình nhỏ gọn, dễ thương, nhìn khá đẹp. Tuy nhiên chất lượng hoàn thiện chưa ngon lắm.

Thời gian dùng pin

Hình ảnh 2K nhìn cũng khá nét về ban ngày và ban đêm.
Cụ thể các bác xem video ở đây nhé:

Screen Shot 2021-05-12 at 13.35.53.jpg

Cách lấy file

Sử dụng thẻ nhớ.

Quảng cáo

Các tính năng nâng cao

Cảnh báo tốc độ, lệch làn bằng tiếng Việt, tuy nhiên nếu bật hết thì nó cũng nói nhiều khá phiền, nên e tắt bớt đi 😁

Điểm chưa hài lòng

Cảnh báo nhiều khi chưa chính xác. Thấy bảo sử dụng GPS kết hợp bản đồ Navitel để biết vị trí hiện tại và cảnh báo, nhưng nhiều khi cảnh báo sai.
VD: Đường cho phép đi 80 km/h tối đa mà nó báo 60 km/h tối đa.

Có đang mua hay không?

3,3tr giá khá chát.
- Tính năng cảnh báo tiếng Việt khá hay, đi xe đỡ buồn ngủ mà lại an toàn hơn, nhưng mà nhiều khi nó báo không được chính xác lắm!
- Chất lượng hoàn thiện sản phẩm kém.
=> Theo mình không nên mua tìm hiểu sản phẩm khác xem có cái nào ổn hơn không

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn bạn! Vậy là nên không mua cong này ;)
ongdang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@geoterre Vâng, e cũng nghĩ vậy
Thấy bọn Xiaomi nó cũng làm cam này mà nhìn nó đẹp hơn nhiều
Bọn này dc cái cảnh báo tiếng Việt thôi
sy_hung2003
ĐẠI BÀNG
3 năm
minh mới quất con xiaomi 70mai Pro Plus A500, khá là ngon trong tầm giá. Đúng là cam quốc dân 😁
ongdang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sy_hung2003 Nhìn con này đẹp nhỉ
Giá như vậy mà chức năng thế thì hơi chát. Đang cân nhắc thử lắp cam của Vietmap bác ạ.
ongdang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vicktorbui vâng, có vietmap cũng tiện hơn trong cảnh báo đấy, mà không biết các loại khác cảnh báo chuẩn hơn không.
sea83
ĐẠI BÀNG
3 năm
hít vào kinh hay bị tróc ra khi trời nắng, cập nhật bản đồ kém, báo sai tốc độ, sai làn đường thì giảm giá trị đi, mua 2,8tr mà điên cả ng,
sea83
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ongdang Mình xjn link xem quý nào giờ 2021 r
ongdang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sea83 https://webvision.vn/nang-cap-firmware/
đây bác ơi
sea83
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ongdang bên trong thấy file đc chỉnh sửa 2018 nên chả biết thế nào, thấy bản đồ ko dc okie lắm, mua rồi nên đành chịu
ongdang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sea83
Buồn ghê...
Lechlaliem
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con cam xiaomi của em nó nói liên tục mà ko hiểu nó nói gì luôn.
ongdang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lechlaliem 😆 nói tiếng Tàu hay tiếng Anh hả bạn? nói mà không hiểu thì còn đâu đầu hơn =))
Tầm tiền này mua cái của vietmap ấy. Map của bọn vietmap này update liên tục nên báo tốc độ với các thứ chuẩn lắm. Ba cái cam kia toàn xài dữ liệu cũ rích rồi, đến đường mới nhiều khi còn chưa có nói gì mấy cái biển báo cứ dăm ba bữa lại thay đổi.
ongdang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@suvival198 bác có mẫu nào ngon không gửi ae tham khảo với!
http://www.vietmap.vn/Product/PND/H1AS Hôm trc mình mới test bộ này xong. Cảnh báo biển số với các thể loại, kết nối dthoai để chỉ dẫn đường, hiển thị các thông số khác, kiêm luôn cục hiển thị áp suất lốp. Giá tầm 3 củ 5 tùy shop. Bản ko có áp suất lốp thì rẻ hơn. Riêng cái hiện cảnh báo tốc độ với biển báo thì vietmap là chuẩn nhất rồi vì nó update map liên tục

VIETMAP HUD H1AS

Màn hình hiển thị thông tin lên kính lái xe Vietmap HUD H1AS cung cấp thông tin dữ liệu giao thông, hướng dẫn chỉ đường chi tiết. Theo dõi và hiển thị thông tin nhiệt độ và áp suất lốp xe, cảnh báo hỗ trợ an toàn cho người sử dụng.
vietmap.vn
Bộ này mình mới test bộ này xong. Cảnh báo biển số với các thể loại, kết nối điện thoại thông minh để chỉ dẫn đường, hiển thị các thông số khác, kiêm luôn cục hiển thị áp suất lốp.

Về giá thì cong tùy vào mỗi shop nên giá khác nhau, dao động 3 củ 5 tùy shop. Bản ko có áp suất lốp thì rẻ hơn. Riêng cái hiện cảnh báo tốc độ với biển báo thì vietmap là chuẩn nhất rồi vì nó update map liên tục, liên tục nên báo tốc độ với các thứ chuẩn lắm. các bác tài nên trải

các bạn có thể tham khảo chi tiết tại website https://ngocphat.com.vn/camera-nghi-dinh10/
Lưu trữ Camera Nghị Định10 - Camera Ngọc Phát
ngocphat.com.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019