Review Camera IP SmartZ SCX2002 Độ Phân Giải 2.0Mp

Trangg Phạm
3/3/2017 3:59Phản hồi: 0
Review Camera IP SmartZ SCX2002 Độ Phân Giải 2.0Mp

Thời đại bây giờ với giá thành camera rẻ như vậy chắc đa phần mỗi nhà đều đã trang bị hệ thống camera quan sát cho gia đình mình.
Không biết có bác nào sử dụng qua chiếc camera IP SmartZ SCX2002 độ phân giải 2.0Mp chưa ạ? Em thì sử dụng 2 chiếc camera này cũng được 1 năm rồi, hôm nay chợt nhớ ra lý do em mua nó khá là ly kỳ nên kể các bác nghe.
Chuyện là nhà em có shop quần áo nho nhỏ trên đường CMT8, buôn bán cũng ổn định nhưng để quản lý nhân viên lại là một vấn đề nan giải vì em không thường xuyên ở shop. Có một đợt khách hàng liên tiếp lên facebook phàn nàn về thái độ phục vụ của một vài nhân viên của shop nhưng em lại không thể nào nắm rõ được sự tình là như thế nào, nhân viên nào có thái độ không đúng với khách. Ở shop em có lắp đặt 4 chiếc camera tại cửa hàng để tiện giám sát nhưng em thấy chả có ích gì. Vì camera loại này ghi hình xong thì lưu vào thẻ nhớ, về nhà em mở ra mới xem lại được. Vậy cũng như không, phải phát hiện ngay lúc đó mới kịp thời xử lý chứ đợi về nhà còn xem lại cũng chẳng nghe được gì.
Khách thì liên tục phàn nàn, em thì cứ liên tục bận rộn không ở shop kiểm soát được. Em đi hỏi thăm rất nhiều người để tìm ra giải pháp giúp em quan sát từ xa. Rồi có người quen giới thiệu cho em loại camera theo dõi qua điện thoại, loại này được gọi là Camera IP. Em cũng thử tìm hiểu biết được camera IP là loại giúp chúng ta quan sát từ xa qua máy tính, điện thoại, máy tính bảng..... mà không cần các thiết bị như đầu ghi hình camera.
Sau khi tìm hiểu kỹ xem camera IP là gì và camera IP có chức năng như thế nào thì lại đến việc tìm hiểu nhãn hiệu của nó. Em cũng chỉ lắp camera trong nhà nên muốn tìm hiểu xem loại camera nào chất lượng mà giá cả hợp lý. Sau mấy ngày tìm hiểu và hỏi thăm bạn bè, em biết được hãng camera giá rẻ mà chất lượng rất tốt, loại này là camera IP SCX2002 của hãng SmartZ mà hiện tại em đang sử dụng.

Sau khi sử dụng camera SmartZ SCX2002 thì em đánh giá được một vài điểm nổi bật sau:
Thứ nhất, SmartZ SCX2002 có hình ảnh full HD cho hình ảnh sắc nét, rõ ràng. Chiếc camera này là thiết bị kết nối wifi, không cần nối dây vô cùng tiện lợi. Em mua về tự cài đặt trên điện thoại với vài thao tác vô cùng đơn giản.
Thứ 2, vì được kết nối wifi và có thể xem trực tiếp qua điện thoại dù đi ra ngoài nên chiếc camera này đã giải quyết được vấn đề giám sát và theo dõi thái độ nhân viên ở shop. Chiếc camera SCX2002 này có microphone và loa luôn nhé, âm thanh lớn và rõ ràng, em chỉ cần bật app trên điện thoại lên là vừa có thể thấy được hình ảnh ở shop, vừa nghe được cuộc trò chuyện của nhân viên với khách hàng. Hôm đấy có một bé nhân viên không nhiệt tình với khách hàng, em nghe được hết. Khi về shop, mở hình ảnh lúc đấy lên, có đầy đủ hết âm thanh, em chỉnh đốn nhân viên cũng dễ dàng, không nói sai cho nhân viên.
Thứ 3, cái camera IP SmartZ SCX2002 này vui lắm nhé, nó được tích hợp cơ xoay, có thể điều khiển ngay trên điện thoại. Thay vì lắp 4 camera thường như trước thì giờ em chỉ cần lắp 2 chiếc camera IP là có thể quan sát được khắp cửa hàng lại tiết kiệm chi phí.

Thứ 4, khi mua camera này em chỉ có mục đích quan sát shop từ xa, thế mà em camera SCX2002 này còn bonus thêm cho em một chức năng báo động này còn bonus thêm cho em một chức năng báo động khi có chuyển động qua camera nữa, chức năng cảnh báo chuyển động của camera giúp em phát hiện ra các chuyển động trong vùng nhìn thấy của camera. Ngoài ra, camera có cảm biến hồng ngoại sẽ tự động bật các đèn hồng ngoại khi cảm nhận được ánh sáng yếu, từ đó em có thể quan sát được hình ảnh vào ban đêm một cách rõ ràng. Nhờ vậy mà em có thể yên tâm khi đóng cửa shop vào ban đêm.
Chỉ có một điểm em thấy chưa thích lắm làm góc quay của camera này hơi hẹp, có 90 độ thôi, muốn xem toàn cửa hàng em phải điều chỉnh xoay hiều hơn tý.
Tóm lại thì em mua 2 chiếc camera SCX2002 này trong hoàn cảnh rất éo le, nhưng “tình duyên” của em với nó lại khá sâu đậm. Nó rất phù hợp với nhu cầu giám sát từ xa của shop em, em rất ưng ý. Em thấy dùng 1 năm mà chả khác gì lúc đầu, chắc em với nó còn ở với nhau dài dài 😁

Nếu anh chị nào có nhu cầu sử dụng camera IP thì có thể đến cửa hàng Thế Giới Sáng Tạo bên quận 1 để tìm hiểu và mua hàng. Ở đây phục vụ rất tốt, hướng dẫn cũng tận tình. Chắc do ở cửa hàng đó cũng gắn chiếc SmartZ SCX2002 giống shop em :D
Địa chỉ mua hàng cho bác nào cần: 26 Trần Quý Khách, phường Tân Định quận 1. Không thì các bác gọi số đt 093.821.7744 cũng được này. Số này là của chị bán hàng bên đó, em mua hàng cả năm rồi mà lâu lâu chị ấy vẫn gọi hỏi thăm xem dùng camera có khó khăn gì không, vậy nên em lưu số của chị ý luôn :D
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019