Review cáp giá rẻ: 250 nghìn, USB-C 3.0 dài 5m để chơi Oculus Link, điều khiển máy ảnh từ xa vv

Nam Air
5/6/2021 6:0Phản hồi: 46
Review cáp giá rẻ: 250 nghìn, USB-C 3.0 dài 5m để chơi Oculus Link, điều khiển máy ảnh từ xa vv
Chiếc kính Oculus Quest 2 ngoài việc chơi VR trực tiếp trên kính rất ngon, anh em còn có thể nối với máy tính để chơi PCVR, muốn nối với máy tính thì anh em phải mua cáp dài, có tiền thì mua sợi Oculus Link cable giá ở VN đâu đó 2.5triệu đồng, tiết kiệm thì mua sợi 250 nghìn giống mình là xài được ngon luôn.

Mời anh em tham khảo:

Đây là lần thứ 2 mình mua sợi cáp này, lần trước mình mua khi dùng Oculus Link trên kính Quest đời đầu, lúc đó mua cáp giá 450 nghìn, giờ mua lại thì thấy giá còn có 250 nghìn thôi, bèo quá bèo luôn.

Anh em có thể có các lựa chọn:

Screen Shot 2021-06-05 at 12.20.15 PM.jpg

Cáp 1 đầu A 1 đầu C

Screen Shot 2021-06-05 at 12.20.49 PM.jpg

Hoặc là mua cáp 2 đầu C luôn cũng có luôn, đồng giá.

Mình mua trên Shopee, chờ tầm 10 ngày thì có hàng để trên tay.

Nguyên bó cáp thế này, không có sợi velcro quấn cáp.

Quảng cáo

Mình mua loại 2 đầu USB-C hết luôn, một đầu L, một đầu thẳng.

Nhìn chung hoàn thiện ở mức trung bình khá, nhìn cũng tạm chắc chắn, lâu dài thì độ bền thế nào chưa biết.

Mấy cái cổng nhìn cũng được, cảm giác cắm cáp thấy cũng chắc chắn.

Quảng cáo

Thân dây cũng to, nhìn cũng có vẻ yên tâm.

Screen Shot 2021-06-05 at 12.25.38 PM.jpg

Mình cắm cáp vô Oculus Quest 2 và chơi thử PCVR, kết quả như sau:
  • Máy nhận kính nhanh, chơi game bình thường, không lag hay gì cả.
  • Nói chung với số tiền bỏ ra chỉ 250 nghìn mà mình có thể chơi vậy thì cũng không phàn nàn gì.
  • Có cái là phần mềm Oculus trên PC vẫn báo sợi cáp này là USB 2.0, trong khi mình test tốc độ thấy rõ ràng là cáp USB 3.0, mình chép 4GB dữ liệu mất chưa tới 5 giây mà.
  • Phần mềm Oculus trên PC là một phần mềm cùi bắp thật sự, anh em có chơi PCVR thì chơi trên SteamVR nhé.
  • À cái này cũng chơi SteamVR ngon nhé, mình chơi Halflife Alyx thử, anh em có thể xem trong clip ở trên.

Ngoài việc dùng cáp này để chơi PCVR với kính Oculus Quest 1, Quest 2, anh em còn có thể dùng nó truyền dữ liệu, dùng nó để cắm vô máy ảnh rồi điều khiển máy ảnh bằng máy tính từ xa vv và vv.

Nói chung là mình thấy hài lòng với nó.

Những gì chưa thích ở cáp này:
  • Thời gian chờ lúc mua lâu hơn thông thường, bình thường mình mua Shopee tầm 5 đến 7 ngày là nhận được, cáp này mình phải chờ tầm hơn 10 ngày mới nhận được.
  • Cáp không đi kèm sợi velcro để bó dây lúc cất đi không dùng.

Những gì mình thích:
  • Cáp dài 5m, tha hồ chơi VR.
  • Tốc độ chép dữ liệu nhanh, đúng USB 3.0 (hay 3.1 gì đó, vì nhà bán hàng lúc nói 3.0 rồi 3.1, nhưng mình test tốc độ thấy chép 4GB dữ liệu mất 5 giây).
  • Gía rẻ, chỉ 250 nghìn.

Nên mua hay không? Anh em có nhu cầu chơi VR trên PC với kính Oculus Quest, Quest 2 thì nên mua.

Đây là link mua cho anh em cần: https://shp.ee/p7dytdk

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cáp dài kinh 😬
@StevenLe165 Dài để chơi vr mà
@Nam Air Cáp mà tèo đem cho con chơi nhảy dây luôn nha mod Nam. Được tiếng bảo vệ môi trường 😆
Vote, mình là fan của những món ngon - rẻ.
@Trần Xuân Tiệp Vote 5 sao nha
@Nam Air Done ạ.
không biết sợi này có hỗ trợ sạc cho laptop pd không nhỉ. a test thử nhận sạc bao nhiêu w ạ
@hiepkhach1005 Không PD nha bạn
Mod check em xem có hỗ trợ PD không ạ. PD 60W ạ
@Khương Anh Kiệt Không sạc dc pd nha bạn
@Nam Air dạ em cảm ơn ạ
4G mất 5s thì chắc cáp 10G. Tức 3.1 gen 2.
3.0 tốc độ 5Gb thì không thể được 800MB/s
@If you dont mind Cám ơn bạn
Mua về dạc dt 😆
@Ngothien123 Sạc mà cần chi sợi 5’ lận bác
sang28ckt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dài thế này mà ko truyền đc 100W thì không nên mua
@sang28ckt Bạn có hiểu cáp này tác dụng nó làm gì không? Mua vợt đi xúc nước thì xúc 1 năm cũng chả dc gì
anh523110
TÍCH CỰC
3 năm
@sang28ckt Ổng mua cho Oculus để chơi VR mà đòi PD 100W làm chi. Chỉ cần transfer data và nguồn ổn là đc.
@Nam Air Xúc 1 năm thì tay to ra chứ sao không dc gì kkk
@sang28ckt Không phải tự nhiên mà người ta đẻ ra nhiều kích thước dây khác nhau đâu bác. Gần như rất ít người dùng cáp 5m để sạc latop cả nên chẳng cần cố làm rồi giá thành lại cao lên
250k mà chất lượng và độ hoàn thiện tốt quá
@A0kiji Quá ổn trong tầm tiền
Bọc dù là thấy ngon rồi
@Tuat Phan Khá ổn bác😃
@Nam Air
Tôi tin em!
cáp này k đứt luôn á
@Lê Quốc Huy189 Cắt là đứt nha😃
gbone
ĐẠI BÀNG
3 năm
Oculus Quest 2 là thuộc phân khúc ngon bổ rẻ trong kính VR phải ko mod? Mua ở đâu nhỉ
@gbone Bạn qua icamp.vn thử đi 😁
zphatptz
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đúng thứ đang cần cảm ơn Mod rất nhiều.
@zphatptz 😁 cám ơn bác đã ủng hộ
zphatptz
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air Rẻ = 1/10 tethertools lại liền lạc hơn + usb nối dài 2m đang xài thì còn gì bằng. Đợi hàng về thôi.
@zphatptz hàng về làm 1 bài review nha bác. bác dùng với máy ảnh nào vậy bác?
zphatptz
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air Dùng với canon R hiện đang dùng 1 + usb nối dài với + A sang C theo máy ~3m5 dùng ổn hy vọng cộng này củng thế.
khanh1810
TÍCH CỰC
3 năm
Cáp dài dữ ha 😁
@khanh1810 5m mà hehe
lotuong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Card màn hình của mình không có cổng USB-C thì làm sao để link được với Oculus Quest 2 bác nhỉ?
@lotuong Bạn mua sợi usb 1 đầu a 1 đầu c là được. Này cắm với máy pc là dc, không cần cắm vào card nhé
Đã vote 5⭐️ cho mod
ranma14
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xin hỏi bác Mod, mình cũng mua 1 sợi cáp 5mb giá 200k là usb 3.1, mà choi trên quest 2 hình ảnh nhìn khá mờ không biết bác chơi thì hình ảnh thấy sao nhìn chung thì đồ họa đẹp nhưng hình ảnh không nét.. nhìn vật cảnh và xa không rõ như chơi game trực tiếp trên kính
@ranma14 Bác chơi steam vr hay Oculus? Bác thấy mờ thì chỉnh tăng đồ họa lên, máy bác cấu hình sao bác?
ranma14
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air core i7 9700, ram 16gb, card 1060 3g (chắc hơi yếu nhỉ) bác tăng đồ họa trên mục steam à, mình chơi trên steam vr mấy game .....
@ranma14 Card màn hình bác hơi yếu để chơi vr rồi
Thangga13312
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ranma14 1060 Laptop hay PC vậy bác. Nếu laptop thì thua rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119