DTR - Sinh nhật 5 tuổi

Review cáp USB-C to Lightning Belkin BOOST CHARGE sau hơn 1 năm: vẫn bền, đẹp, xài tốt
Rất hay và hữu ích!/5 người
Mikeknowsme
3 thángBình luận: 193
Review cáp USB-C to Lightning Belkin BOOST CHARGE sau hơn 1 năm: vẫn bền, đẹp, xài tốt
Mình đã sử dụng cáp USB-C to Lightning được hơn 1 năm cho nhu cầu sạc iPhone, và đây là một trong những sợi cáp bền, đẹp, và xịn nhất từ trước đến nay mình sử dụng. Qua đó từ những sản phẩm nhỏ này mà mình rất thích các loại cáp sạc Lightning của Belkin nói chung.

Hồi đó mình có nhờ mua dùm cáp này trong Apple Store vì lúc đó rất khó mua trên thị trường. Hiện tại năm 2021 này thì anh em đã có thể dễ dàng mua ở nhiều nơi khác nhau rồi.

Giá là 40 USD, về Việt Nam lúc đó mình trả 850k.

Những thứ mình thích

Vì chỉ dùng cho nhu cầu sạc thì mình chẳng cần gì hơn ngoài tính bền và đẹp. Nhìn chung thì sau hơn 1 năm cáp Belkin của mình vẫn còn rất đẹp, và nhìn kiểu thiết kế cáp rất khác so với những sản phẩm khác ngoài thị trường.

Quảng cáo

Cáp có thêm miếng da để cuộn cáp lại cho gọn cũng khá tiện lợi.

Phần vải bọc sới cáp rất mềm, và nó cũng bền sau một thời gian dài sử dụng, tình trang bung chỉ rất ít thấy, trừ khi phải dí sát mắt nhìn kỹ thì mới nhận ra (như hình trên). Trong khi đó các sản phẩm khác cũng kiểu bọc vải dù thì mình xài chỉ cần vài tháng là đã nham nhở rồi.

Đầu cáp bền bỉ, không bị đứt.

Đây là phần đầu cáp được in chữ Belkin, bị tróc ra sau hơn 1 năm, nhưng cũng chẳng ảnh hưởng gì.
Còn đây là hình ảnh cáp mới, cho anh em dễ hình dung 😁

Hơn hết cáp vẫn còn dùng được ngon lành, cho dù thời gian qua mình đã tác động không ít đến nó.

Quảng cáo

Tóm lại: rất khó để tìm điểm chê

Mình đã sử dụng cáp này sạc qua 3 đời iPhone rồi, hmmm, cũng khá khó để tìm ra điểm không thích ở sợi cáp Belkin.

Nhưng mức giá 850k lúc mình mua có thể không làm hài lòng nhiều người, bởi chúng ta sẽ chi một số tiền không hề rẻ chỉ cho một sợi cáp. Nhưng suy cho cùng. những giá trị như mình đã chia sẻ ở trên: Bền, đẹp, xài tốt qua năm tháng, thì bản thân mình hoàn toàn hài lòng với số tiền bỏ ra cho Belkin BOOST CHARGE.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

192 bình luận
DYH
TÍCH CỰC
3 tháng
Cáp đắt quá, so với độ bền và tính năng thì cũng chả khác biệt gì lớn so với những cáp giá 1/2.
@Coca Escanor Bị oxi hóa đầu sạc là do sợi cáp đó dùng chip C48 đời cũ (thường có trên những sợi cáp A-L thế hệ cũ, có màu mạ vàng). Còn nay dùng C89 (A-L) hoặc C94 (C-L) thì cái lỗi này không còn nữa rồi.
@Toàn Nghiêm Ờ nhỉ, mình nhìn nhầm, ông kia đang nói đến sợi Baseus, mình lại tưởng nói ông sexy bên trên 😆
@levantam2508 mới mua các đây tầm 3 tháng 😆
Chụp hình cái đầu cáp đăng lên mình coi thử coi bạn. Mua cách đây 3 tháng chưa chắc là mẫu mới đâu.
Dây đẹp quá giá chắc ko iu lắm
@Ngothien123 A ko thấy đẹp nhưng đúng là mắc thiệt, rất mắc luôn, cho thì xài thử chứ kêu mua thì ko bao giờ 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Nhưng belkin thì xịn ko dám chê 😆
@Ngothien123 A thích Benks hơn 😁
N.THA
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Sợi này đắt vãi, hình như 765k, còn 2 sợi nữa cũng ngang ngửa là Native union và hyper drive cũng ngon k kém, riêng mình đáng giá thì con hyper drive ngon hơn về giá và độ hoàn thiện mình nghĩ nó đàu bảng luôn
@N.THA A công nhận cái giá đắt vãi lại xấu nữa, bằng tiền mua 2 cọng Innostyle DuraFlex 😂
N.THA
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@crazysexycool1981 Cá nhân e k thik hãng này vì sợi cáp nó to và cứng, 2 sợi kia cửa e sợi cáp bé và mềm, đều 20w/30w luôn
Ngầu đấy
Với A thì kích thước, độ dày cũng như sự hoàn thiện sản phẩm của ID khá hợp, A ko khoái các cọng mỏng quá. Thực tế A cũng đang sử dụng 1 cọng mỏng chắc bằng 1/2 cọng ID, cụ thể là cọng Benks dài 0.5m 😁
18K
TÍCH CỰC
3 tháng
@N.THA TCL không có cách kiểm soát bảo hành nào tốt hơn à? Dán cái tem chỗ ấy thì bằng đừng dán. Mất thẩm mỹ
Nom chất liệu hoàn thiện của cọng dây thật sự chán quá, chả bù với cọng Innostyle DuraFlex 383k dài 1.5m A từng tậu qua Shopee đợt 23/10/2020 😥
satoshi
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@crazysexycool1981 Em cũng chơi con này. Khá ngon.
Ý chú là K2 hay cọng cáp màu đỏ kia? 😁
satoshi
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@crazysexycool1981 Cọng cáp ấy chứ còn k2 được đến 3 ngày là sút thôi :D.
Thế là ko có duyên hoặc ko có hứng thú với K2 òi, như A xài gần ngót 3 năm qua mà ko bỏ được đây 😁
xịn xò đắt sắc ra miếng
mình thì đang sài sạc 18w của Apple đi theo máy sài mấy năm rồi chưa hư chắc trên tay nhỉ 😆
Đắt quá. Mua cáp xiaomi 260k dùng cả năm vẫn ngon lành. Dây cứng, chắc chắn, phần dù bọc ko bị xù. Chưa tìm thấy lý do phải bỏ nhiều tiền hơn để mua cọng cáp đắt tiền
@traind Sợi này cứng quá ^^ đc cái cũng đẹp giá mềm ^^
@barrettroyal Cái chân gấp đấy hãng nào chẳng như nhau. Day nhiều chẳng gẫy
@traind Belkin & Apple làm bao chắc, cục sạc iPad từ Air 2 tới giờ nhà mình vẫn xài tẹt ga, Belkin thì miễn bàn tới, chỉ có hơn Apple chứ ko có thua.

Còn cái ZMI mình nói mua về cắm 1 chỗ, rút ra cắm vào đc vài ba lần, mới có 1 tháng mà mất điện, xong nó kêu ko thuộc diện bảo hành. LOL
Cười vô mặt
@traind Mình xài kỹ chư ko có đi phá rồi đi bảo hành làm gì tốn tgian
cáp đắt thế
apple làm cáp này kèm máy thì ngon :v
@B L A Z E Apple ko sản xuất cáp dạng này mô, nhất là màu tối 😁
Cũng có 1 con ngắn ngắn cắm trên ô tô, tiện, cap dài thì vướng lắm.
@bomduc Nên có 1 cọng dài, 1 cọng ngắn để phù hợp với các tình huống riêng biệt 👍
MT555
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Anker mình dùng hơn 1 năm mỗi ngày đều dùng vẫn còn mới luôn, đâu thua gì belkin mà giá ok hơn
@MT555 Mình hiện cũng đang để đầu giường 3 cọng cáp Anker với 3 loại Lightning, Micro USB & Type C từ hơn 2 năm qua mà vẫn xài ngon, cũng ko bị xù vải 😎
@MT555 Anker giờ mình cạch, mua Line 1+, xong mua thêm con line 2, cả 2 con dùng dc năm đều bị oxy hoá đen thui chân sạc số 4 😆)))
@truong131433 Của mình sau hơn 2 năm thì như này, của bạn tệ hơn thế? 😁
Cáp xịn, MFi thì an tâm hơn. Như dàn audio thì các sợi cáp chiếm phàn chi phí không nhỏ. Đa phần ưa cáp thay thế cáp gốc iphone, một là vì rẻ hơn, hai là vì bền đẹp hơn.
đồ Belkin thì khỏi nói rồi, đảm bảo tốt nhất thế giới hiện nay, trước dùng sạc cáp của apple, sau mua thêm của Mophie dùng 1 time pin chai nhanh, sau đó mua bộ sạc cáp Belkin về sạc tầm 1 năm ko chai% nào kinh thiệt
@thang18191 Ghê, test thử 2 loại cáp với cùng 1 chiếc điện thoại hả bạn? 😃
@thang18191 Ủa, sao bạn nói chuyện thô thiển vậy? 😃
Vỏ cáp chỉ là loại vải dù, vỏ cáp sợi chôngs cháy như của mấy cái dây bàn phím cơ customs trông ngon hơn 😁
@Mì tôm xào Mấy loại đó thì ngon rồi nhưng có vẻ hơi cứng thì phải? 😎
TrungXom
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Sao mình mua cáp A to Lighning Belkin Playa có hơn 100k mà trông cũng xịn lắm
TrungXom
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@crazysexycool1981 Cái này là ngon, bổ, rẻ thực sự
@TrungXom Giá tốt, mình đang xài 1 cọng của InnoStyle DuraFlex & Benks 0.25m, cả 2 cọng đều có MFI nên xài khá yên tâm, trong đó giá 2 cọng này 1 cái rẻ hơn, 1 cái đắt cọng của bạn. Cơ bản thì cả cọng đều được bọc dù, đều xài ngon lành 😁
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 tháng
@crazysexycool1981 Đợt hàng belkin giá giật mình (kiểu nhẩy nhà máy) sau đó thì tịt lun
@ChuoiNo1 So với giá bán chính thức thì giá nhảy ở mức nào hả Chuối? 😎
Mod xài hao quá mới 1 năm mà tả quá 😃
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Cũng có thể do chất lượng hoàn thiện của cọng cáp nữa chú 🤓
ph1son7
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Aukey ngon rẻ hơn nhiều
Mình chơi với Benks & InnoStyle, trước đây thì Anker, giá rẻ bằng phân nửa của cậu tích xanh, vẫn bền đẹp & xài bình thường tới bây giờ 😁
Cáp đẹp chắc OK mà giá khá cao nhỉ, mình toàn dùng cáp zin theo cắm cố định bao năm vẫn đẹp zin 😁
Từng thấy mod chia sẻ về việc này òi, đỡ tốn tiền mua cáp, mừng cho mod 😁

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019