Review Carlinkit 4.0: CarPlay và Android Auto không dây, kết nối nhanh, đôi khi có lỗi

Nam Air
4/10/2022 5:36Phản hồi: 251
251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HungVu23
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình cũng hay dùng carplay, nhưng mình có thói quen lên xe là cắm dây cho đt vừa sạc vừa carplay nên chắc mình không cần cái này.
@HungVu23 Mục tiêu của cái này là kết nối không dây, còn sạc thì để đt vào wireless charging pad
HungVu23
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Kan Đặng Nhét dt vào cái wireless charging pad xài 1 năm chắc chắn bị phồng pin, sạc con đt xong cầm lên nóng như cái lò. Xe mình là có cả cái làm mát cho cái sạc wireless mà sạc xong vẫn thấy nóng. Hơn nữa, ngồi lò mò để đt vào cái hốc rồi sạc còn chậm hơn có cái dây cắm vào, vừa tiện lợi vừa có carplay.
cctoti
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cũng suy nghĩ tới con này, mà đọc bài nào cũng có thấy có lỗi, mà lỗi hay xảy ra nữa nên thôi 😁
Hoanggiang36
ĐẠI BÀNG
2 năm
Từng nấy tiền gần mua dc cục androibox rồi.
Anthony@
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái này kết nối không bị lỗi luôn Nam Air SuperiorTek 5.0 Wireless. Kết nối Apple car chưa thấy lỗi còn android mình chưa test.
@Anthony@ lỡ mua cục này rồi bác hix hix
R0ot
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Bán lại đi bác 🤣🤣🤣
phanuyvu
TÍCH CỰC
2 năm
Mẹo nhỏ cho bạn chủ thớt nè: nếu muốn cấu hình lại cho cục này hoặc xoa kết nối bluetooth thì cứ để cho nó kết nối với điện thoại, sau đó vào Safari đối với iPhone hoặc GG Chrome đối với điện thoại android và gõ địa chỉ: 192.168.50.2 thì sẽ tùy chỉnh được rất nhiều thứ hay ho cũng như cập nhật phần mềm cho Carlinkit.
@phanuyvu cám ơn bác, trong hướng dẫn họ cũng nói mà mình chưa kết nối thử, để mai thử
Dạo này mình toàn nghe radio, điện thoại di động chỉ kết nối Bluetooth với xe để gọi điện khi cần thiết.
kaizen16
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái này kết nối qua wifi vậy khi lên xe thì điện thoại phải bật wifi để kết nối à mod ơi?
@kaizen16 không tắt wifi + bluetooth nhé
bienlyber
TÍCH CỰC
2 năm
cắm dây phiền hơn nhưng được cái là sạc cho điện thoại luôn. Có lẽ vì thói quen là mình hay dùng xe để chạy đi xa hơn là lòng vòng trong tp, dạo này SG kẹt quá, xe máy cho nó lành
cunxu_2301
TÍCH CỰC
2 năm
lên xe, nổ máy, cắm sạc đt, thắt dây an toàn, kiểm tra thông số xe... mà cắm dây thì nó sạc luôn mà kết nối cũng ổn định, ko làm mình mất tập trung. lái xe thì cứ lái thôi chứ mình cũng ko dùng đến đt khi lái xe, nghe cuộc gọi, xem bản đồ, nghe nhạc thì apple carplay nó cũng hỗ trợ trên màn hình xe hết rồi. Nếu dùng sạc không dây thì mình thấy đt nó nóng như cục than, mà sạc chậm nữa
HoanACE
ĐẠI BÀNG
2 năm
2 triệu bạc mà chạy chập chờn là không được rồi. Bản 2.0 Duy Luân review khen lắm không biết có được tài trợ không, xem spec với review bản 4.0 này chẳng hơn gì 2.0, chán hẳn
cũng là một cái hay
makhongmat
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cảm ơn mod. Cũng ngấm nghía cái này lâu mà chưa mua. Tiếc 2tr, nên cứ cắm dây haha. Thực ra lên xe cũng ko xài đt gì.
dongden
TÍCH CỰC
2 năm
mình xài bản 3.0 vẫn ngon choét 😁 chưa gặp lỗi như của bác gặp bên trên
Duck18
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thường đi trong phố hành trình ngắn mình kết nối bluetooth luôn. Nhạc nghe bt, đường thì biết hết rồi khỏi cần tìm. Chỉ có đi xa, hành trình dài mới cần apple car play thôi nên cắm dây cũng tiện để sạc đt luôn.
nyduta
ĐẠI BÀNG
2 năm
lỗi hay gặp là chạy tầm 1 tiếng mất kết nối phải rút ra cắm lại lại chạy bt. và ko có nút unlock youtube trên carplay. nếu dùng camera 70mai thì khi dt đã kết nối carplay ko dây thì ko xem đc camera qua app nữa.
ducps2
ĐẠI BÀNG
2 năm
con CRV cổng USB ngay chỗ phía trên, vậy là cắm dây cho điện thoại hay cái carlink này thì nó cũng lồ lộ ra vậy là về mặt thẩm mỹ là chả hơn carplay có dây tẹo nào
me7710
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ducps2 CRV 2021 usb nằm dưới mà, chắc bản cũ rồi.
ducps2
ĐẠI BÀNG
2 năm
@me7710 Chỗ nào nhỉ bác, ngay dưới màn hình hay trong hộc cắm tẩu sạc
Anh2711
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có cái box nào biến màn hình cũ của xe ko có sẵn Apple Carplay/Android Auto mà ko phải thay màn ko nhỉ, như mấy cái android box của TV ấy
letuankietvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Anh2711 Theo mình biết thì không có thiết bị nào làm dc vậy nhé bạn
me7710
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Anh2711 Có nếu màn hình cũ này cài được 1 app android.
Anh2711
ĐẠI BÀNG
2 năm
@me7710 Thế chịu, sao giao thức nó ko như TV nhỉ, mua box android về cắm vào là thành TV thông minh rồi
minhtinit
ĐẠI BÀNG
2 năm
1 like cho công ty chủ quản về dịch vụ chăm sóc, tôi vừa mua cục 3.0 được mấy hôm đọc bài này mới biết 4.0, bạn chăm sóc khách nhận gửi luôn cho 1 cục 4.0 dùng thử, cục nào ổn hơn thì trả tiền thêm.
Dù dùng vẫn có lỗi, không ổn định bằng có dây nhưng dịch vụ thế này lỗi chút cũng hài lòng.
P/s: tôi đơn thuần là 1 khách hàng, nếu có gì lợi ích hay PR ở đây là chó
letuankietvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
@minhtinit Cho xin nơi bán đi bạn
Anh2711
ĐẠI BÀNG
2 năm
@letuankietvn Lạ nhỉ giao thức mình thấy cũng khác gì TV đâu, thay màn thì chuối quá
minhtinit
ĐẠI BÀNG
2 năm
@letuankietvn Tôi search trên google vào trang chủ bạn ạ
minhtinit
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Anh2711 Xe mình là có sẵn carplay rồi, chỉ dùng nó để thay cho có dây thôi
long.nd
ĐẠI BÀNG
2 năm
cục 4.0 này chỉ hơn cục 3.0 là hỗ trợ Android Auto không dây, nhưng bản thân bản mới này bị lỗi rất nhiều. Đây là group chính thức của nhà sản xuất, người mua gặp rất nhiều vấn đề
https://www.facebook.com/groups/723356261500687

facebook.com

ចូលទៅក្នុង Facebook ដើម្បីចាប់ផ្ដើមការចែករំលែក និងការតភ្ជាប់ជាមួយមិត្តភក្ដិ គ្រួសាររបស់អ្នក ព្រមទាំងមនុស្សដែលអ្នកស្គាល់។
facebook.com

dùng bản cũ (3.0 - không hỗ trợ android auto) ổn hơn.
@long.nd mình mà biết tới group này sớm hơn thì đã mua bản 2.0 rồi hix hix
Màn Zin trên xe đời mới không cần phải mua hay cài gì hết, Với hãng Kia - Mazda mình sẽ hướng dẫn anh em tháo màn zin ra, Up rom cho nó trở về nguyên gốc.
Anh em lên YT seach "Hack Màn Mg5" xong đăng ký kênh đi mấy hôm nữa có Time mình hd anh em làm
long.nd
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Giang Không Xấu Trai màn zin của Kia đã có apple car play sẵn rồi. Up rom thì có thể chuyển thành carplay không dây sao bạn hay chỉ là hack màn để cài đặt thêm youtube, google map ...(vì màn theo xe là màn android sẵn rồi)? 🤔
@long.nd Up rom biến nó thành 1 cái màn Android đúng nghĩa, có ggplay, có map..... Khỏi cần Apple car play hay Android auto gì cả bạn ơi
minhtinit
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Giang Không Xấu Trai bên bạn có hack được mazda 3 all new k?
@minhtinit Mazda 3 all new chưa tìm được màn của bọn nào nên chưa làm rom đc bác à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019