Review case da Elago cho Airpods 3

Hieu Nguyen.
13/12/2021 7:35Phản hồi: 30
Review case da Elago cho Airpods 3
Đây là review về case da Elago cho Airpods 3 của mình. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về case da Elago cho Airpods 3

Sau 1 thời gian sử dụng case cao su cho airpods 3 chưa được ưng ý lắm:
- Điểm thứ 1: case cao su nó chỉ có 2 miếng ốp vào thân và vào nắp của airpods, nó có thêm 1 cái móc khoá để có thể treo bên hông quần hoặc treo trên quai xách của balo. Tuy nhiên thì mình có gặp 2-3 lần khi nhìn xuống thì thấy case airpods đang ở trạng thái mở, tức là có thể do những lúc mình đi bộ hoặc có thể do vô ý quẹt tay vào hay gì đó thì cái nắp case bị mở ra. Tuy chưa rớt 2 tai nghe ra ngoài do tai nghe cũng có nam châm hút với case nhưng vô hình chung tạo ra cảm giác ko an tâm mỗi khi đeo case này đi bộ, lâu lâu cứ phải nhìn xuống kiểm tra 1 cái.
- Điểm thứ 2: cũng do bằng cao su nên mặt trong của nó ma sát rất lớn với phần thân của airpods, nên khi đã lắp vào muốn rút ra rất khó. Với mình thì cái này bất lợi do mình hay thích lấy ra lau, hoặc thay đổi case tuỳ theo tâm trạng.

Với nhược điểm thứ 1 làm mình ko đc thoải mái khi đi đường nên mình tìm 1 dạng case nào "gói" lại cái airpods bên trong luôn, sau 1 thời gian tìm kiếm thì cũng có vài mẫu nhưng chất liệu lại là cao su nên cũng chưa ưng lắm, thì vài ngày sau mình tìm đc chất liệu bằng da cũng của hãng Elago.
Sản phẩm này có màu đen và màu nâu giá là 650k, mình thì chọn màu nâu. Anh em search Elago leather case để ra nơi bán nhé, mình ko dẫn link trực tiếp.

Rồi, mời anh em xem hình

Mặt trước là 1 lớp da vòng qua nắp của airpods và có khoá cố định giữ cho nắp của airpods ko bị bật ra khi di chuyển..

Nắp airpods đã mở vẫn đủ cứng để giữ lớp da của case ngửa ra, để người sử dụng vẫn có thể lấy tai nghe ra dễ dàng

Mặt trong theo quảng cáo của hãng bằng microfiber nên cũng ko sợ xước airpods và quan trọng với mình là lấy ra dễ dàng hơn

Quai đeo dạng vặn, an tâm hơn khi đeo bên hông quần hoặc treo trên balo dù có di chuyển mạnh đi chăng nữa cũng ko sợ rớt. Tuy nhiên cũng có nhược điểm là độ mở hơi nhỏ, khó luồn qua những quai đeo to bản. Và cũng mất thời gian hơn đôi chút để vặn lại

Quảng cáo

Những thứ mình thích

- Màu đẹp
- Chất liệu da
- Đỡ phải bận tâm khi treo airpods mà vận động mạnh
- Dễ tháo airpods ra
- Cắm sạc dễ dàng, vẫn hỗ trợ sạc ko dây

Những thứ mình không thích

- Do bằng da nên có thể sẽ ko chịu được nước
- Do "gói" kín cái airpods nên khó mở ra để lấy tai nghe bằng 1 tay (do cố tình chọn dạng này nên cái này mình phải chịu ^_^)
- Lúc đóng lớp da mặt trước lại phải kéo hơi căng mới đóng được

Quảng cáo

My Movie.gif
Mở bằng 1 tay hơi vướng chứ ko quá khó (đỡ hơn công nghệ dây thun xD)

Nên mua hay không?

Cái này tuỳ anh em, ai thấy đẹp hoặc có sở thích thay đổi case cho airpods thì mua thôi. Hoặc ai đi bộ nhiều, vận động mạnh mà ko thích cảm giác lúc nào cũng phải check cái nắp airpods có bị bật ra hay ko như mình thì nên mua.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko thấy để giá !
dhthong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@PVTuat Thấy đang sale còn 18 Biden
@PVTuat 650k đó bác
Khịa dây thun anh quảng gọi người chụp làm vi bằng kiện đó bá ơi =))
@Hồ Đăng Khoa Cảm nhận cá nhân thôi mà, chà chà có nên sửa lại ko ta
Cười vô mặt
khanh2301
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hồ Đăng Khoa Cái của a Quảng có phải “d-â-y-t-h-u-n” đâu mà kiện
@khanh2301 Của ảnh là công nghệ khôn "lõi"
Case Elago giá hơi chat, nhưng đắt xắt ra miếng, mình cũng dùng từ ap2 tới giờ. Chất liệu cầm phê khỏi bàn.
@Sang.Trần Cái case cao su mình dùng trước đó cũng của elago, cái đó thì rẻ khoảng 2-300k thôi 😁
@Hieu Nguyen. Mình đang dùng loại hình chiếc xe á bác, còn case trên chưa dùng. Thấy "ngon" nên save lại thôi =))
đọc cả bài cứ cười câu tốt hơn công nghệ dây thun xD
không thấy giá hay là link nhỉ 😁
@A0kiji Giá 650k mình có đề cập trong bài. Link thì bác search chắc cũng ra có 1 chỗ bán thôi
Cười vô mặt
CuogTR
TÍCH CỰC
2 năm
có thúi khi xài lâu hem?!
@CuogTR Ko dính nước thì chắc ko, mà mình cũng chưa xài lâu tới mức đó
Mr Gil
TÍCH CỰC
2 năm
Sau 1 lần bị nấm mốc với case của khắc tên nên quyết định chỉ chơi case nhựa của Benk 150K cho airpod 3 là đủ dùng rồi
@Mr Gil Da này chắc ko phải da thật nên cũng ko sợ nấm mốc
HuyPham0811
ĐẠI BÀNG
2 năm
Case da Khắc Tên làm xước airpod tùm lum, ra màu đen xì. Lúc đó mua cũng 500k cho airpod 2.
@HuyPham0811 Vậy có thể mặt trong là da luôn ròi. Cái này thấy nhà sản xuất quảng cáo là microfiber, mình dùng đến nay chưa thấy xước
HuyPham0811
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hieu Nguyen. Chắc vậy bác, bởi em ớn case da tới giờ.
@HuyPham0811 Thử cái này đi bác
Cười vô mặt
cau2germany
ĐẠI BÀNG
2 năm
mua cái silicon có 50k dùng phê
Cười vô mặt
@cau2germany Silicone bên ngoài thì dùng chống cháy cho vui thôi, còn bọn silicone cao cấp bác cầm vào là thấy giá trị hẳn hoi mặc dù mình cũng không chuộng lắm vì giá khá cao.
@cau2germany Mình cùng dùng silicon rồi. Nhét túi quần lấy ra dính lông, hay thay đổi case thì lấy ra cực khó, còn lại thì đc cái khá màu sắc và hợp túi tiền hơn
Mình dùng case này thấy ưng hơn nhiều. Mình chưa xem kĩ bài nhưng có vẻ case của chủ thớt dễ lọt bụi, và không thấy chỗ để nút bấm kết nối phía sau
airpod là thứ xài thường xuyên nên đóng mở phải nhẹ nhàng nhanh gọn, chứ cái kia mỗi lần đóng mở phải 2 tay rồi kéo, gài vào nút thì cực...
@perfectman3010 Mình cố tình chọn case đó là để an tâm khi đi bộ, hoặc lúc đi xe máy mình có thể treo trên đỉa quần hoặc quai balo mà ko sợ nó bị bật nắp cái airpods nên phải hy sinh sự nhanh gọn rồi.
Mình bị mấy lần, nhìn xuống ko biết nắp nó mở từ đời nào hên là tai nghe chưa bay ra theo
pvhunt
TÍCH CỰC
2 năm
Airpod toàn nhét túi quần, các bác chịu khó case củng ghê nhỉ =)). Của đáng tội, cũng xước xát thật nhưng nào có phải giữ để bán đâu
@pvhunt Xài case thì cũng như quần áo, thay đổi hàng ngày cho mới lạ vậy bác.
Thời gian mình dùng case silicon nhét túi quần xong lông vải dính đầy, mà còn cộm lên 1 cục trong túi nhìn cũng kì kì.
Nên treo lủng lẳng ở ngoài coi như đeo phụ kiện
Cười vô mặt
không hợp lý lắm. nhưng tùy theo người dùng thôi. chứ mình thì ko thích. haha
@trungmum Đúng rồi bác, tuỳ theo hoàn cảnh thôi à. Trước khi mua airpods mình có dạo 1 vòng để lựa case, lúc đó đời nào xem mấy case dạng này
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019