Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review Chân kê tản nhiệt cho laptop

trungctu
20/7/2021 8:32Phản hồi: 54
Review Chân kê tản nhiệt cho laptop
Đây là review về Chân kê tản nhiệt cho laptop của mình. Mình mua nó với giá 45.000 đồng từ Shopee. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Chân kê tản nhiệt cho laptop

Mình đang dùng đế nâng rời, đi đâu cũng phải cầm thêm 1 món nên tìm mua loại gắn thẳng vào máy trải nghiệm xem thế nào. Trên các trang bán hàng ở VN cũng có khá nhiều, tầm 150-200k. Mình mua từ Shopee quốc tế, thấy rẻ nên chơi luôn, mà chờ hơi lâu, gần 3 tuần mới về tới.
Vài thông số kỹ thuật của người bán.
- kích thước: 4.8cm x 4.8cm
- nhựa.
- góc nâng: 12 độ.
- chịu được tải lên đến 12kg

Những thứ mình thích

- giá rẻ - chỉ 45k.
- "gắn trong", tiện mang vác.
- nâng được máy lên kha khá, nhưng ko bằng chân đế chuyên dụng đâu.

Những thứ mình không thích

- che một phần khe tản nhiệt.
- mở full chân sẽ làm mất tác dụng của thanh cao su chống trợt ở đế.
- ko đứng làm việc được do máy bị kênh.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Với mình thì chân đế này ko có tác dụng lắm do tản nhiệt nằm ngay chỗ gắn, và làm mất tác dụng của thanh cao su chống trượt; nếu gắn máy Mac chắc ổn hơn.

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cá nhân mình thấy nó cứ sao sao ấy, đang sài củ Bluelong j đây cho con macbook, thẩm mỹ hơn
ptdmobile
ĐẠI BÀNG
3 năm
@BenG Pham Uh đang dùng loại này gọn ốp vào máy khá mỏng và thẩm mỹ
@BenG Pham Con này nó nhái giống y chang Bluelong bác ạ
@ptdmobile Cho mình hỏi cái bác đang dùng khi gập ra/vào có nhẹ không? Cái của mình mỗi lần gập ra rất cứng, rồi nó tróc luôn phần keo và có khi tự rớt ra luôn. (Mình dán lưng Mac Air).
@BenG Pham trước cũng thích con này mà máy dell để lỗ thông gió dưới gầm máy chứ ko phải cạnh máy nên ko dùng được, dán cái này thì bị che mất khe, củ chuối
Nhìn thô quá, mua của Nilkin bằng nhôm đẹp hơn. Tầm 150k
@Cu Cứng Loại nào vậy bác
@Cu Cứng Mình thấy của Nilkin quá ổn luôn 😃
@Cu Cứng mình cũng xài Nilkin, mình mua 90k
@JerryKist Lên tiki gõ chân đế laptop nilkin là ra bạn
dhphucs
CAO CẤP
3 năm
Rẻ thôi chứ nhìn chưa đẹp lắm. Mấy bác thử con này thử xem, 2 mức nâng laptop, bằng nhôm khá chắc, có 2 màu xám, trắng
HungDB
TÍCH CỰC
3 năm
@napoleonard Trước mình dùng Baseus, keo của nó là 3M rồi ak, nhưng bản lề con này khá cứng, gập lại ko hêt được nên mình bỏ nó rồi, mua cái của Nillkin 2 miếng lẻ nhỏ đẹp gon hơn, 2 mức nâng.
@HungDB Đúng quá bạn, công nhận gập lại cứng. Mình mua về gập mở vài lần (di chuyển từ bàn sang đùi) là nó tróc keo, tự rớt luôn. 😔(
lamhuythanh5
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dhphucs loại này là tệ nhất. may là lap của ông cái khe tản nhiệt nó dịch xuống 1 chút chừa 1 khoảng để dán vào. đa số các laptop đều khe tản nhiệt sát phần trên gắn cái này vào là ăn cám
dhphucs
CAO CẤP
3 năm
@lamhuythanh5 nhìn laptop rồi mới mua loại phù hợp, còn không sử dụng não trước khi mua thì tệ là đúng rồi
Anhkhoa1010
ĐẠI BÀNG
3 năm
có một sự thật là tất cả các chân kê chỉ làm chủ yếu là dành cho Macbook
Ageha.Kicho
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy cái đế này nhiều bên test rồi, làm đế kê laptop thì được chứ nó chả có tác dụng gì để tản nhiệt đâu. Nhiệt độ CPU, GPU vẫn y chang lúc không dùng đế 😃
@Ageha.Kicho Loại này có giảm được chút nè bạn
trungctu
TÍCH CỰC
3 năm
@leemanhj916 Mình đang dùng 2 cái này, cục kia mua để trải nghiệm thôi…
@trungctu Cái này cũng chẳng giảm được mấy nhiệt cả
@leemanhj916 Mình cũng thấy vậy. Mình dùng cái kiểu y vầy cho một cái laptop "lò sưởi" ở nhà thì thấy đỡ nóng hơn hẳn.
Mình vẫn dùng loại này. Để cố định một chỗ thôi.
Deadline
Thích cái loại bằng nhôm hơn, chỉnh được độ cao.
hoangnam96kt
ĐẠI BÀNG
3 năm
con g14 của mình gập mở dạng ergolift nên ko cần mấy thứ này =))))
renovatio
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ko thấy ai kêu về việc sước hết viền dưới máy khi kê nhỉ :v
HungDB
TÍCH CỰC
3 năm
Mình đang dùng của Nillkin cho macbook air, quá ngon, có 2 mức độ cao khác nhau 😁
HungDB
TÍCH CỰC
3 năm
Mình đang dùng nillkin khá ổn
langtu_712
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng đang dùng cái của Nillkin. Tiện phết mà, khe tản nhiệt của mình ở bên sườn nên ko bị ảnh hưởng. Cái miếng này làm máy vững, ngồi bàn làm việc là ok.
Tội mỗi đúng như bạn bảo, nếu gập cái chân lại thì máy bị kênh lên, trông cũng hơi buồn cười 😂
Hello đồng môn Dell Latitude. mình xài 7270 & cũng có chân đế này nhưng xài của Nillkin gọn đẹp hơn.
m thấy dù có kê (có thêm quạt hay không) nó cũng không mang lại hiệu quả thật sự, m có xem 1 clip về cái đó. m thấy thật sự hiệu quả khi đục thêm lỗ dưới thân máy và quạt ở đó sẽ hiệu quả hơn, mấy cái này chỉ tốn tiền.
trungctu
TÍCH CỰC
3 năm
@Thanmattroi90 Mình kê để gõ tiện hơn chứ đâu có dùng vụ tản nhiệt;
@trungctu Tùy nhu cầu từng người mà. Máy nhiều người cần tản nhiệt nhiều hơn những máy khác đó
K đc đẹp mấy
Hieuvatm
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy cái này ngoài tác dụng nâng cao máy hoặc 1 số cái có thêm hub usb luôn chứ làm gì có khả năng tản nhiệt
Cái laptop NSX đã cố gắng cho nó mỏng gọn nhẹ đi, giờ người dùng lại gắn cái này vào cho dày thêm. nếu cần thì kiếm cái kê đỡ đơn là dán hẳn vào laptop như thế này
lamhuythanh5
ĐẠI BÀNG
3 năm
chỉ dùng đc cho bọn mac thôi vì đa số laptop bên windows đa số khe tản nhiệt nằm ngay phần đó. Để ý con dell của thớt chỗ gắn 2 cái cục kê bên trong là ngay chỗ 2 cái quạt. Cho nên gắn cái này vào đồng nghĩa đẩy tuổi thọ lạp đi xuống hơn 50%

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019