Review Chảo Xiaomi không phủ chống dính giá 2tr6. Ngon bổ rẻ. Sức khỏe là quan trọng.

AllLove
14/4/2021 6:14Phản hồi: 290
Review Chảo Xiaomi không phủ chống dính giá 2tr6. Ngon bổ rẻ. Sức khỏe là quan trọng.
Đây là review về Chảo Xiaomi không phủ chống dính giá 2tr6. Ngon bổ rẻ. Sức khỏe là quan trọng. của mình. Mình mua nó với giá 2tr6. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Chảo Xiaomi không phủ chống dính giá 2tr6. Ngon bổ rẻ. Sức khỏe là quan trọng.

Các bạn đã bao giờ để ý tới cái nồi cơm điện nhà mình chưa ạ. Ruột nồi, cái lớp chống dính nó còn nguyên vẹn không ạ. À quên đang nói về cái chảo mọi người đọc tiếp ha chuyện cái chảo bên dưới ha

Đây là clip test clip mở hộp thì anh em coi clip trước ha. Mình ko để lên vì nhiều rối mắt.

Mình quyết định mua chảo không phủ lớp chống dính bởi lý do duy nhất nó không tiềm ẩn nguy cơ gây ung thư như chảo chống dính giá rẻ.

Hơn nữa chảo không phủ chống dính có thời gian sử dụng rất dài. Không giống như chảo chống dính thông thường. 1 chiếc chảo chống dính tốt giá khoảng 1tr5 sẽ phải thay thế sau khoảng 3 năm sử dụng. Bởi lớp chống dính an toàn nhưng lớp keo để kết nối lớp chống dính và chảo sẽ có rất nhiều nguy cơ mất an toàn cho sức khỏe.

Rất rất nhiều vấn đề từ 1 cái chảo giá rẻ như bạn không thể biết được họ sử dụng nguyên liệu có an toàn hay không. Chắc hẳn các bạn đều biết chảo sử dụng nhôm tái chế được tẩy trắng....

Chúng ta đều chọn thực phẩm sạch nhưng mọi người không để ý tới công cụ chế biến sạch. Rất nguy hiểm phải không ạ.

Những thứ mình thích

Chảo không phủ chống dính có 3 loại chính là chảo gang, chảo thép và chảo inox. Nhà đang sử dụng bộ nồi chảo Inox (18/10) của Fissler rảnh mình sẽ chia sẻ sau.

Mình chọn 2 cái chảo của Xiaomi bởi họ có những sản phẩm rất tốt để làm phong phú hệ sinh thái của mình. Có cái thương hiệu tỉ đô bảo kê chắc hẳn cũng an tâm phần nào.

2 chảo được làm bằng 2 chất liệu khác nhau. Bởi vậy 2 chảo có những ưu điểm nổi bật hơn nhau chút tùy vào mục đích sử dụng.

Quảng cáo

+ Chảo gang có thể rán cá hay quay thịt hoặc làm bò bít tết rất ngon. Do chảo gang có bức xạ nhiệt cao. Dẫn nhiệt cũng tốt hơn 6 lần so với nhôm. Chảo gang lại còn giữ nhiệt lâu.
+ Chảo thép thì nhẹ hơn (1.3kg cho chảo thép so với 4kg cho chảo gang) Anh em sẽ không muốn nhấc cái chảo 4kg lên đâu - thật luôn. Nắp chảo thép cao nên hấp cua ghẹ hay xào gì đó cũng tiện hơn.
+ Chảo thép khả năng gỉ sét sẽ ít ít hơn rất nhiều so với chảo gang.

Vừa rồi là những chia sẻ nhanh về 2 loại chảo. Những điểm mình thích ở 2 chiếc chảo này có thể kể ra như là độ hoàn thiện rất tốt. Khá rộng với miệng chảo 32cm và đáy chảo rộng 15cm.
- Cả 2 chảo không phủ chống dính nên sẽ không cần phải thay chảo sau 1 vài năm sử dụng nên tiết kiệm chi phí.
- Cả 2 chảo đều thiết kế để rót dầu mỡ thừa cực đã. Anh em coi trong clip ha. Không có miệng rót mà nó làm cực tốt.

- Chảo gang: được đúc nguyên khối anh em coi ảnh nhé. Rất dày và chắc chắn. Chảo gang rất bền nói chung để cho mấy đời sau vẫn ok
+Vung chảo được làm từ gỗ tuyết tùng cực thơm, khi nấu đứng gần có thể cảm nhận được mùi gỗ - phê anh em ạ.
+ 2 quai chảo để lên bồn rửa bát cực tiện khi vệ sinh trừ khi bồn rửa bát của anh em to hơn 38cm. Vì chiều dài cả quai chảo là 42.5cm

Quảng cáo

- Chảo thép: Mình thích do trọng lượng nó nhẹ hơn. Nấu xong đem đi rửa khá tiện. Khả năng chống dính tự nhiên rất tốt. Tất nhiên anh em phải tôi chảo kĩ chút thì khả năng chống dính mới ngon. Clip tôi chảo ae coi trong sách hướng dẫn hoặc youtube nha có khác nhau chút đó ạ.
+ Chảo thép này được thiết kế khóa dạng đồng xu lúc đi du lịch hoặc dọn nhà có thể tháo quai chảo và vung cực tiện.
+ Vung chảo thiết kế khá nay, có thể dựng lên. Nhìn chuyên nghiệp
+ Có 1 quai có thể treo được tiết kiệm không gian kha khá
+ Vung rất khí có thiết kế thông hơi

Những thứ mình không thích

Tất nhiên có vài điểm mình không thích.
- Đầu tiên phải kể đến là cảm giác không sạch. Chảo gang và thép do đặc điểm là hình thành lớp chống dính tự nhiên từ dầu mỡ bởi vậy không được sử dụng chất tẩy rửa. Rửa nước sôi rất sạch nhưng vẫn cảm giác nó chưa sạch hihi
- Dùng thì sướng mà bảo quản hơi cực. Sài xong phải rửa sạch lau khô. Lâu không sài và không bảo quản chảo gang có thể bị gỉ sét. Lúc này lại tốn công tôi lại chảo
- Chảo gang khá nặng với người lớn tuổi. Nấu xong các cụ chỉ ước quăng đi luôn khỏi phải rửa. Anh em muốn ăn ngon thì ma ma nấu xong tự động mà đem đi rửa nhé.

Nên mua hay không?

Vừa rồi là những chia sẻ của mình hi vọng anh em sẽ lựa chọn được sản phẩm phù hợp với nhu cầu sử dụng.

Với mức giá 1tr3 cho 1 chiếc chảo thì mình nghĩ nó cực kì đáng mua. Anh em sẽ có trải nghiệm nấu nướng rất đã.
Quan trọng nhất sức khỏe là trên hết. Loại bỏ nguy cơ ung thư từ chảo chống dính giá rẻ phải không anh em.
Anh em có thể mua 1 trong 2 chứ không cần mua cả 2 nhé hihi. Do giá nó bằng 1 cái chảo đức nên thay vì mua 1 thì ae mua 2 cái đơn giản vậy thôi.

Mình mua ở trên Banggood với giá 54$. Anh em nhớ áp mã giảm giá ở bước cuối thanh toán nha.
US $54 - Mã giảm giá: BGAFF10OFF
✪ XIAOMI YIWUYISHI Special Iron Wok
http://bit.ly/XIAOMI-YIWUYISHI-Special-Iron-Wok

✪ XIAOMI Taste Plus MOTOFE Special Iron Wok
Shop now

Mua hàng Banggood anh em sẽ có lợi như:
Miễn phí vận chuyển
Nhận hàng mới phải trả tiền cho đơn từ $19.99
Bao thuế hải quan
Chỉ cần tạo tài khoản là mua được. Giống như mua trên shopee hay lazada thôi. Do mua trực tiếp từ trung quốc nên phải mất từ 10 tới 14 ngày mới nhận được hàng.

Anh em có thể coi hướng dẫn mua hàng Banggood tại đây:

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quy Le Anh
TÍCH CỰC
3 năm
1 vote cho dùng chảo gang, thép, inox.
Bỏ hết mấy cái loại chống dỉnh lởm hại sức khoẻ đi.
@kt200707g11 Đó là cái chảo quánh bạn à.
sentino
ĐẠI BÀNG
3 năm
@AllLove Ông comment làm t phải đi tìm khắp nơi, inox 18/10 chính là inox 304 ông ạ. Type 304: The best-known grade is Type 304, also known as 18/8 and 18/10 for its composition of 18% chromium and 8%/10% nickel, respectively.
@sentino Thành phần khác nhau nó tạo lên giá trị mà bạn
wuwu9999
ĐẠI BÀNG
3 năm
@maiphuong88 @maiphuong88 xin link dung dịch đó được ko fen?
tocnhim91
ĐẠI BÀNG
3 năm
nếu đã mua chảo chống chính thì nên cố mua hàng xách tay Đức, Mỹ, Nhật mà dùng. Còn đồ tàu đã liên quan đến sức khỏe thì say no đi, hàng tàu chỉ nên mua mấy cái rẻ tiền như tai nghe, pin dự phòng, đồ tiện ích... thôi
@tch ya Mình nghĩ là do chúng ta mua hàng rẻ hoặc chưa chọn đúng thôi bạn
tch ya
ĐẠI BÀNG
3 năm
@AllLove Ô thế bạn lại bảo “ hãy là người tiêu dùng thông thái” à.
@tch ya hihi
mrqd
TÍCH CỰC
3 năm
@tocnhim91 Mình có cách thử chống dính xịn mấy bác Nhật cũng đồng ý: bắt 1 chú thạch sùng bỏ vào chảo, nếu nó bò được thì chống dính đểu, còn nó ra sức vùng vẫy mà vẫn đứng iên thì đích thị hàng xịn. Nồi ccowm điện Hitachi Nhật thạch sùng iên luôn, bỏ qua mấy nồi khác nó chạy băng băng.
khanhtruyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xiaomi quá nhiều thứ để Review 😃
senfall
TÍCH CỰC
3 năm
@AllLove Có xem đâu, chảo gang chỉ có đen chứ làm gì trắng đc. Trắng chắc inox k có từ tính.
@senfall Thế coi đi. Mất công làm clip cho bạn coi rùi đó zzz
senfall
TÍCH CỰC
3 năm
@AllLove Hehehe đã xem chảo đít bằng đấy chứ, mà phần tiếp xúc ít quá nên nóng chỉ ở giữa. Dùng bếp từ k hiệu quả.
@senfall Bạn có thể lấy chảo ở nhà rồi dùng nửa lít nước đun coi bao lâu nó sôi là biết á
aitq
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua shopee có sợ dính hàng fake không nhỉ. Tìm mua chảo gang hơi khó, đợt mua Tiki trúng cú lừa mua về xài hư nhanh vãi
@quangai94 Rẻ thì không ngon bạn. Bạn mua Banggood như mình ấy cho an tâm. Nó bán toàn thế giới. Tự nhập tự bán nên an tâm hơn các shop nhỏ lẻ
ChícmnPhèo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@quangai94 Có hết bạn yên tâm tuy nhiên dịch vụ trả hàng của 2 thằng rất tốt. Cứ bấm nút trả hàng và chụp đại 1 cái ảnh sản phẩm gởi nó là nó cho dịch vụ vận chuyển lại lấy trong ngày luôn.
@ChícmnPhèo Đúng rồi nhưng dạo này lazada trả hàng ko ngon như xưa.
kemkem87
TÍCH CỰC
3 năm
chào gang dùng tốt thiệt, chiên rán sướng ơi là sướng, cho đến lúc đi rửa -_- loại chảo 26cm như tập tạ, mua về cho vợ dùng là chính, nhưng vợ chê nặng nên nằm chỏng chơ 1 góc rồi anh em ạ.
@kemkem87 Đúng rồi bạn. Mình rửa với nước ấm hihi
tetekh
TÍCH CỰC
3 năm
@kemkem87 Nhân tâm phải oánh trước chứ bồ tèo =))
Bạn dụ vợ đọc vài bài của Phale, xem vài hình ảnh minh họa lung linh để thấy lợi ích. Sau đó, bạn chuyển giao cục tạ thì nàng cũng thấy nó nhẹ như cọc lông mi thôi =))

http://soi.today/?p=203393

Pha Lê nấu ăn: gãy lưng với nồi gang khi nấu thỏ hầm miso

Chưa nói đến việc mua, chọn gang thôi cũng nhiêu khê....
soi.today

http://soi.today/?p=197308

» Đầu tiên là sắm cái chảo gang. Kế là làm món frittata tả pí lù

Trứng đúng là muôn năm!
soi.today

http://soi.today/?p=205538

Mách chỗ mua chảo gang

một số địa chỉ mua chảo gang và chảo thép carbon steel (biết lâu rồi nhưng sau khi kiểm chứng đầy đủ mới dám giới thiệu).
soi.today

ps: Những thương hiệu mới hay những người trẻ mới mua dùng 1-2 lần mà review thì chỉ mang tính chất xem qua cho biết. Nếu muốn thật dùng thì phải dụng tâm đọc vô bài của dân pro hoặc lâu năm có tâm.
kemkem87
TÍCH CỰC
3 năm
@tetekh haha, toàn món ngon, cám ơn bác nhé, để cho vợ xem liền 😆
@tetekh Tuyệt quá bạn
bishamoon
TÍCH CỰC
3 năm
Chảo gang muốn sạch thì rửa bằng muối hột, bao sạch, muốn chảo gang không bị sét thì phải 1 tháng phải tráng chảo gang 1 lần bằng dầu, hoặc mỡ đều được (làm nóng chảo sau đó đổ dầu hoặc mỡ lên rồi dùng khăn sạch thoa đều chảo) dầu hoặc mỡ sẽ bảo vệ chảo không bị rỉ sét cũng như giúp chảo chống dính, hơn nữa lúc rửa xong chảo gang là phải lau khô xong cất liền, chứ để ướt là nó rỉ sét liền

Chảo xiaomi giá 2 củ là quá mắc, giá này mua Lodge, Staub đc rồi, mà mấy hiệu này làm ở Mỹ, Pháp xịn hơn TQ nhiều
@bishamoon 2tr6 2 cái bạn. Chắc ko đọc hết bài Hi hi
@bishamoon Lodge thì giá amazon khá rẻ cỡ 500k ở đây bán hơn tr
Đồ tốt chỉ có bên tàu mới có, còn dân buôn chỉ chọn đồ rẻ cho dễ bán.
@Duy Phạm dinh Chính xác bạn
maibook
TÍCH CỰC
3 năm
Trang Banggood bán hàng mắc phê lòi.
@maibook Cũng tùy hàng bạn. Nhiều món ngon
Google tự thêm caption tiếng Anh hay chủ thớt tự thêm vậy bác?
@tibeo Mình tự thêm ấy. Mình ngu tiếng anh nhưng good nó còn ngu hơn hihi
@AllLove Mình để ý sơ đoạn đầu thấy bạn dịch rất ổn. Cứ nghĩ là Google làm được vậy thì nó quá kinh 😃
@tibeo hihi thằng google nó dịch ngáo lắm ko dám chơi bạn ạ.
Lovetech36
TÍCH CỰC
3 năm
Chảo gang rất đã. Rẻ quá.
@Lovetech36 1tr3 cho cái thương hiệu xiaomi cũng ngon lành bạn. Chảo to xào nó sướng
vitunet
TÍCH CỰC
3 năm
sợ ảnh hưởng tới sức khỏe thì cứ Đức, Nhật mà take thôi
@vitunet Chảo đc giải thưởng IF của Đức đó bạn. Bữa nào mình chia sẻ bộ nồi chảo đức sau ^^. Tầm 10tr anh cũng cũng ko thích mua cơ
Bố này chẳng hiểu gì về "Bức xạ nhiệt" cả, phán bừa !
@Hai chín sê
Cười vô mặt
@Hai chín sê Giải thích giúp với bạn. Ý của mình là vậy mà ko biết diễn tả sao
bqthinh72
ĐẠI BÀNG
3 năm
2,6 củ cho cái chảo , ngon thì có bổ rẻ thì không.
@bqthinh72 2 cái 2tr6. Mình mua cả cặp gang thép coi ra sao hihi
Chảo này bắn pubg dc k
@hoanglong0712 Mình chơi rules of survival xác nhận là ko sài được hihi
kopan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giá này mình mua chảo gang Lodge xài sướng hơn nhiều
kopan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@leaderhero mình xài nồi nguyên khối (màu đen) ấy, hơi mất công bảo dưỡng, nhưng bền vl (đừng làm rơi là dc = )) )
leaderhero
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kopan Vậy là nồi không tráng men, nồi này thì không dùng với đồ chua được
kopan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@leaderhero Đồ chua là gì bác? nhà mình chỉ ăn hấp, luộc, rán (ko dầu) là chủ yếu
leaderhero
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kopan Là đồ có vị chua đó, canh chua chẳng hạn
baduy90
TÍCH CỰC
3 năm
VN mình có hãng nào sx chảo xoong nồi từ inox hay gang xịn và tốt không ạ, hãng Fivestar thì sao các bác.
baduy90
TÍCH CỰC
3 năm
@AllLove Ưu điểm của thép đó sao bác
@baduy90 Chả biết nói sao thép thì thành phần nó có sắt rùi nên đáy chảo gọn gàng ko phải thêm mấy lớp như bọn 18/10.
Thép hay hợp kim thì Đức là trùm thế giới bạn ah... Thép nào cũng đa số có thành phần Fe là chủ yếu nhưng cách tôi luyện pha chế hợp chất để tạo ra những loại thép siêu đặc biệt lại là bí quyết và Đức Nhật là trùm luôn đó. Có loại mác thép lên tới vài triệu 1kg... Hoặc loại an toàn cho sức khỏe con người là Inox 316L hih như có dùng trong y tế để cố định xương và tronng công nghiệp môi trường hóa chất ăn mòn... V..v... E trc làm nghành thép 5 6 năm.
@Trùm Sạc Macbook Apple Thông tin hữu ích quá cảm ơn bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019