Review chi tiết camera P20 Pro, một số kinh nghiệm sử dụng máy và cảm nhận từ người dùng.
phucalias
3 nămBình luận: 206
Bài viết chất lượng xứng đáng 5 sao 😁
Em này khá thiệt, khủng hơn các em còn lại luôn 😃
sakuni
ĐẠI BÀNG
3 năm
Muốn mua mà ko muốn lấy quà khuyến mại, bác nào ko thích máy thì mua lại quà khuyến mại của em thì tốt quá ;););););)
Bác chủ cho AI tự xử nhiều hay sao ạ?
Em thấy nhiều tấm bị đẩy saturation & contrast bị hơi gắt. Nhất là mấy tấm lúc thiếu sáng.
phucalias
ĐẠI BÀNG
3 năm
@BillyTheKid96 Dạ chắc AI nó biết em thích vậy nên nó nhiều chuyện nó tự chỉnh á. Nhiều tấm gắt thiệt.
Tôi nghĩ phải chỉnh màu sắc nhiều chứ P20 Pro chụp một phát ra được bức này thì tôi không tin 100% :p:p:p
Mà công nhận P20 Pro đẹp quá không biết so sánh với S9+ thì sẽ như thế nào?!?! :eek::eek::eek:
Rất mong bác @tuanlionsg so sánh chi tiết camera S9+ vs P20 Pro 😁
P/s:Có lẽ mua máy này về chụp 6 Cô Con Gái Yêu kích cỡ 40MP thì in ảnh ra đẹp thôi rồi!?!? :D:D:D
troll face tau.gif
phucalias
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nhạc Phụ Đại Nhân Tấm này ảnh gốc đó ạ
@Nhạc Phụ Đại Nhân Giống em vãi ấn tượng nhất bức này
@phucalias Cho xin link Flickr hay Google Drive ảnh gốc thì mới tin 😁
troll face tau.gif
phucalias
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nhạc Phụ Đại Nhân [​IMG]IMG_20180501_143341 by phucalias, on Flickr
https://flic.kr/p/27cBzRb
Flickr đây tha hồ soi nhé ;)
@phucalias Tấm này dof khá quá bác phúc, cũng đang dùng p20p, trước là s9+ mà s9+ ko cho cảm xúc như con này, chỉ phàn nàn là p20p đẩy màu hơi rực trong 1 số trường hợp, chỉnh tay thì ok.
U Minh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hơi tụt hứng khi có những tấm chạy snapseed
mid
ĐẠI BÀNG
3 năm
Phát hiện có quả ống thép xuất xứ từ Việt Nam (ảnh bố con Ấn độ), thương hiệu Thái Minh Phúc 😁
phucalias
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mid Tên của tui đó ba 😆
phucalias
ĐẠI BÀNG
3 năm
Một số bạn không tin ảnh tượng Phật bên Thái là ảnh gốc thì mình đưa link Flickr để tự soi nhé:
[​IMG]IMG_20180501_143341 by phucalias, on Flickr
XBlue
CAO CẤP
3 năm
@phucalias độ trong và độ nét level max, đúng là thuật toán xử lý JPG của máy ảnh khá kém so với Mobile
@XBlue cam điện thoại thời giờ chụp cũng same same dslr rồi. trừ phi đem ra hàng in phóng lớn, chỉ anh em nào nhạy bén về màu sắc ảnh ọt lắm mới thấy được khác biệt giữa các tấm hình
XBlue
CAO CẤP
3 năm
@trungcbr600 đồng ý với bạn 50% :p
fine
TÍCH CỰC
3 năm
Xuất sắc với tư cách là camera phone. Đáng mua cho mục đích chụp snapshot nếu bạn vượt qua được rào cản về giá.
Đánh giá cao cách viết và review cam điện thoại như bác thớt.

Mình thực sự không thích kiểu review của một số min mod tinh tế, đánh giá ảnh một đằng, ảnh chụp để minh hoạ một nẻo. Review mà cứ như sợ mất lòng của hãng ấy.

Đấy là chưa kể review về thời lượng pin, rất vớ vẩn, đặc biệt là nâng bi cho SS hơi bị nhiều, kể cả camera với hiển thị màn hình.
XBlue
CAO CẤP
3 năm
Cái sensor 1/1.7" mà đã làm đc như thế này, ảnh rất tốt
được khen ngợi thế này
ấy mà nhiều đứa chê ỏng chê eo cái crop 2X 4/3" với công nghệ hỗ trợ của 1 chiếc máy ảnh + ống kính chuyên nghiệp hơn nhiều lần
chán lắm
Huawei P20 Pro Sensor.png
labillnet
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình lên flickr xem thêm, đánh giá Camera con này quá xuất sắc rồi! Nó ko là số 1 thì cũng là 1 trong 3 đt chụp ảnh đẹp nhất năm nay rồi!

https://www.flickr.com/search/?text=p20 pro
anhcobra
TÍCH CỰC
3 năm
Mình là người có may mắn đc Tinhte tặng 1 chiếc huawei P9 cách đây gần 2 năm. Trước đó mặc dù xem review ảnh P9 khá nhiều những mình luôn nghĩ ko bao giờ mua máy tàu.
Hic. Sau khi dùng và chụp ảnh bằng P9. Huawei seriP luôn là chiếc điện thoại không thể thiếu nổi từ hồi đó đến nay.
Mình mua P10+ ngay khi nó xuất hiện và giờ đang chờ P20 chính hãng.
Và luôn luôn khẳng định, nói về chụp ảnh, không 1 chiếc điện thoại nào qua mặt được Huawei seri P
duongctld
ĐẠI BÀNG
3 năm
"Một vấn đề mình muốn nói thẳng ở đầu bài viết là bạn nào có vấn đề với Trung Quốc thì mời sang những bài khác mà tranh luận, đây là cái máy có camera tốt và mình chỉ muốn nói về điều tốt đẹp này, mình là người dùng đơn giản, cảm thấy sản phẩm phù hợp thì mình dùng, xin hãy tập trung vào vấn đề mình muốn thảo luận."
Like mạnh câu này.
Mình là người dùng, mình đánh giá sản phẩm dựa theo theo chất lượng, hàng TQ hay nước nào cũng vậy.
Cực kì ghét những comment dạng như nói đồ tàu, rồi chê giá vì cái thương hiệu, trong khi không có thể hiện nào cho thấy nó kém so với giá.
Cá nhân đang dùng IPhone X và thấy xài X chỉ có 1 mục đích là để thể hiện thương hiệu thôi, đi gặp khách hàng họ nể hơn 1 tí khi thấy mình dùng X.
TANG HUY
ĐẠI BÀNG
3 năm
@duongctld Mình cũng nể chủ thớt về câu đấy. Vào diễn đàn công nghệ mà các thánh cứ đem chính trị này nọ vào thấy xàm xàm kiểu gì.
Dù nó có làm tàu thì mình cũng có sản phẩm nào ăn được nó đâu mà chê ỏng chê éo bla..bla.. blaaa
Chắc phải cho mấy thấy đó cầm con BPhone xài luôn thì may ra mới... thấm :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
egoz
ĐẠI BÀNG
3 năm
@duongctld quá chất. tinhte gặp vấn đề là seeder samsung quá đông và mất dạy, thứ 2 là bọn anti-TQ mất não. đi đâu cũng thấy, bài gì cũng có. voz review k gặp nhưng ít bài
hungngoduc
ĐẠI BÀNG
3 năm
nhiều tấm chụp đêm kiến trúc rất ok, chi tiết tốt, tương phản tốt, noise chấp nhận được mà nhiều tấm cũng chụp đêm mà lá cây lá cỏ bệt hết lại. Ảnh chân dung thì hơi khó chấp nhận. Cơ bản là khá tốt so với cameraphone. Bác mod chụp đẹp, hậu kỳ tốt nữa. Nhưng tóm lại thì với giá 20tr cộng thêm avatar của em nữa........... em rút
ngautuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chú ơi, cháu gái chú xinh quá
thomastn
TÍCH CỰC
3 năm
quýnh giá cao công sức bác chủ...
dennisho
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có ai đang xài iphone X mà nhìn con này lại thèm giống mình không?
Camera iphone bao đời không mê nổi 😔. Chụp ngoài trời may ra còn dễ nhìn, chứ chụp trong nhà dù ánh sáng đầy đủ, mà cái màu da xỉn xỉn tối tối khó chịu vl. Tính năng kèm theo thì ít chẳng có gì chọc ngoáy :(
toanitvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Zoom lên ko ổn khi mang photoshop chỉnh thì ko ăn thua.
Đẹp vậy trời
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019