realme 8 series

Review Chuột gaming Logitech G502 Proteus Spectrum
viettiepx2
2 thángBình luận: 22
Đây là review về Chuột gaming Logitech G502 Proteus Spectrum của mình. Hồi 2017 nó có giá 1.900.000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Chuột gaming Logitech G502 Proteus Spectrum:

Con chuột này vốn là của sếp mình, sếp dùng thấy to quá nên đổi lấy con logi Anywhere 1s của mình. Nhưng mình quen dùng không dây rồi nên thấy không tiện lắm, mua thêm một em Anywhere 2s để mang đến trường, còn con G502 thì để ở nhà, gắn sẵn vào dock, mình gắn sẵn cả màn hình phụ và bàn phím rời vào dock, về nhà chỉ việc cắm laptop vào là mọi thứ đã sẵn sàng để làm việc 😁
Hồi nó ra đời được gắn cho cái tên là vua chuột gaming, form chuột to, ôm tay, phù hợp cho bạn nào tay to và cầm kiểu Palm grip, bạn nào cầm kiểu Finger tip thì cũng có thể dùng được (mình cầm kiểu này), đặc biệt KHÔNG phù hợp với bạn nào cầm chuột kiểu Claw nhé!
Chuột có 11 nút nhấn có thể lập trình được, để lập trình cho các nút các bạn dùng phần mềm G HUB, trong chuột có bộ nhớ để lưu các cấu hình nút nhấn mà bạn đã cài đặt (profile), nếu bạn chọn sử dụng cấu hình ở trên bộ nhớ của chuột thì khi sử dụng ở bất kỳ máy tính nào chuột vẫn có khả năng sử dụng profile mình đã lưu lên nó, thích hợp cho bạn nào sử dụng ở cơ quan mà các máy tính ở đó không cho phép cái các phần mềm bên thứ 3 một cách tự do.
Trên thân chuột có đèn led RGB 16 triệu màu với rất nhiều chế độ phát sáng. Điểm đặc biệt nữa của con chuột này là có chỗ gắn tạ, với 5 "quả" tạ, trọng lượng tăng thêm tối đa 18g, phù hợp cho bạn nào thích chuột nặng. Mình thì không quen cầm nặng nên cất trong hộp. Cũng giống như dòng Anywhere, chuột có nút cuộn siêu tốc, nhưng nút chuyển chế độ đã nằm riêng chứ không tranh mất vị trí của nút middle như ở dòng Anywhere. Dây chuột được bọc dù rất chắc chắn.

Những thứ mình thích:

Quảng cáo

Form chuột to, ôm tay, các nút nhấn cực xịn và nhấn rất đã, đèn RGB đẹp.

Còn mình không thích những thứ như sau:

Con lăn của chuột làm bằng kim loại rất to và nặng, trên nút cuộn được thiết kế các răng để tăng độ bám tay, tuy nhiên bước răng dài nên khi cuộn khá mỏi tay. Dây chuột bọc dù tuy bền nhưng khá cứng và dễ gẫy gập (mất thẩm mỹ thôi chứ dây điện bên trong không bị đứt), nguyên nhân do phần dù và phần lõi không liền nhau.

Link mình mua ở đây, anh em tham khảo: https://tiki.vn/chuot-choi-game-co-day-logitech-proteus-spectrum-g502-12000dpi-rgb-11-phim-hang-chinh-hang-p514991.html?src=ss-organic

Chuột Chơi Game Có Dây Logitech Proteus Spectrum G502 12000DPI RGB 11 Phím - Hàng Chính Hãng | GiaPhucStore | Tiki

Mua online Chuột Chơi Game Có Dây Logitech Proteus Spectrum G502 12000DPI RGB 11 Phím - Hàng Chính Hãng từ GiaPhucStore giá siêu tốt, giao nhanh, Freeship, hoàn tiền 111% nếu giả. Lựa chọn thêm nhiều Chuột Chơi Game khác.
tiki.vn

Hình ảnh

Form chuột to, nhiều nút nhấn có thể lập trình được, đèn RGB

So sánh kích thước khi nằm cạnh Anywhere 2s cho bạn nào cần

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Chất quá
anhnhhn1
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đang dùng 502 heroes
Đẹp, chắc, ôm tay. Trc mua hơn 800k shopee mall. Đỉnh mẹ nó trong tầm giá rồi
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@anhnhhn1 Mình cũng không thấy các chuột trong dòng G502 có gì khác nhau, mà không hiểu sao giá chênh nhau nhiều thế
@viettiepx2 khác nhau là khác mỗi cái sensor bên trong thôi bác, xưa xài pixart nên giá có cao chút, giờ xài sensor cây nhà lá vườn nên bản có dây rẻ bèo, thêm là ra bản không dây nên push giá cao, còn lại y nhau hết
anhnhhn1
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@CylNguyen Sensor công nghệ này nọ
Quan trọng là dùng có thích hợp với mình ko, đầm tay không, chỉnh DPI phù hợp rồi vảy có chuẩn hay không =]]
@anhnhhn1 Thì mình giải thích bạn kia thắc mắc thôi =))) chứ xài con g502 hero với razer da v2 thì logi k có tuổi, trước fan logi vì bền mà dính 2 3 con double chán quá nghỉ luôn
yanaro
TÍCH CỰC
2 tháng
Đang xài 502 ở nhà với 604 lightspeed trên cty. Nói chung dùng chuột kiểu này khá sướng. Tuy nhiên nhiều người chê chuột nặng, chuột này chắc ko hợp với những người xài cho game fps
@yanaro con này điểu chỉnh dpi linh hoạt nên ai dùng chả dc, thích thì chỉnh về low dpi tầm 300-400 bắn thoải mái. mình thích nhất dòng này vì nó cầm đầm tay, thiết kế kiểu dáng cầm công thái học
yanaro
TÍCH CỰC
2 tháng
@ViệtThương92 DPI liên quan gì bạn. Chuột nặng là nặng thôi. Mấy ông chơi game FPS chuyên chỉnh dpi về tầm 400 để lia chuột, chuột nhẹ hơn lia chuẩn hơn. Con này bỏ hết tạ ra cũng nặng bằng con khác cầm full tạ luôn rồi.
@yanaro DPI chỉnh thấp để bắn, còn nặng hay nhẹ do cá nhân mỗi ng sử dụng cảm giác thôi mà, hơn nữa con này có power shot button, cho cảm giác bắn phê hơn mà
con này có con lăn đặc biệt hơn so với mấy brand khác cơ mà xài cảm thấy ko đã lắm, hơi khựng, cũng xài 1 con này nếu so với razer thì nặng quá đáng, form cầm cũng ổn, switch kêu hơi to, tầm vài trăm thì ok chứ tầm hơn 1,2 tr thì nên bỏ qua
@CylNguyen đợt sale còn có 8-900k thôi, cảm biến dòng mới dùng cảm biến speedlight 16k dpi, độ delay dc giảm đi rất nhiều, nghe đánh giá ;à dây dù dòng mới dc cải tiến, đỡ bung hơn dòng speatrum đầu, chế độ lăn chuyển linh hoạt mà, có nút bấm để nó lăn tự do hoặc lăn theo nấc
@ViệtThương92 đừng nghe người ta đánh giá 😁 mình đang xài đây, cơ bản xài con này mệt hơn nhiều so với con razer da v2 mình mua trước đó. Nó nặng tương đối, nếu so với razer thì rất nhiều, còn g403 thì hơn khoảng 15%, con lăn bạn mới ngoài tiệm thì thấy hay chứ nếu dùng nhiều thấy mệt lắm, đôi khi muốn lăn nhanh (không phải tua nhanh) thì sẽ thấy nó cực kì nặng nếu để chế độ khấc, còn nếu để smooth thì phải canh mà dừng nó lại chứ ko là đi tới cuối cùng luôn. Con lăn của Razer và G403 mềm hơn xài phê hơn nhiều. Ít nhất là đối với mình
@CylNguyen mình dùng con này từ thời 2017 rồi bạn ơi 😆
dòng chuột này khá đầm và nặng, ng nào tay to, thích tập tạ như mình thì dùng quen thành mê, dùng mấy con chuột nhẹ cảm thấy rất dở hơi, vì dòng này là dòng thiên hướng tryhard game nên chi tiết phím, cuộn nó mang thiên hướng kiểu bàn phím cơ ấy, ồn ào. nhiều ng làm văn phòng là ko hề thích kiểu chuột ntn, nói chung là ăn gu rồi 😃) con này có thể lược vợi 1 vài phím macro đi thì sẽ thuận tay hơn, đỡ bấm nhầm hơn
CON LOGITECH G502 spectrum này mình mua 2017 có 1tr470 gì đó ở playzone
nhược điểm đáng nói là chất lượng dây bọc dù khá chán, dễ bung dù, còn lại chả có gì chê cả, kiểu chuột to, nặng đầm tay, dễ thay đổi khổi lượng của chuột bằng tạ, phím macro nhiều, nhưng mà hơi thừa vì ko dùng hết, hay bấm nhầm phím, cuộn chuột kim loại nhưng mà có chế độ cuộn siêu nhanh nên rất thuận tiện cho dân văn phòng làm excell
Con này dùng chơi game FPS rất ngon nhưng mà nó nặng cực kì . Ai tay bé nhỏ thì k hợp đâu , đã phải pass chuyển qua G603 cho tiện và nhẹ hơn
@KiD Performan G603 chơi mấy game fps ổn ko bác ơi mình đang tìm hiểu để mua đây
G502 thì có tiếng rồi, nhiều game thủ cũng dùng
mình thì không khoái chuột có dây cho lắm
yanaro
TÍCH CỰC
2 tháng
@HCproboy Con này bản lightspeed giá 2.5 củ đó 😆, ko hiểu sao có dây có 900k mà ko dây giá nó cao vãi
Alextr-321
ĐẠI BÀNG
2 tháng
nhìn con chuột rối rắm quá...
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Alextr-321 Mới nhìn thì vậy nhưng khi dùng thì thấy bình thường bạn, không mất thời gian để làm quen đâu. Vị trí các phím bấm rất thuận tiện
gojupiter
ĐẠI BÀNG
2 tháng
có 1 điểm trừ nữa là rubber (lớp cao su bọc chuột) xài lâu sẽ bị phù, mòn.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019