Review Chuột Gaming Xiaomi

dvd_nasa
26/2/2021 5:45Phản hồi: 60
Review Chuột Gaming Xiaomi
Đây là review về Chuột Gaming Xiaomi của mình. Mình mua nó với giá 449k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Những thứ mình thích:

- Rẻ (449k theo mình thì là vô địch về giá rẻ trong phân khúc)
- Nhiều cách kết nối, ko dây cũng dc, có dây cũng dc.
- Chất lượng hoàn thiện tốt.
- Led RGB
- DPI max 7200, thừa đủ chơi các game phổ biến.

Còn mình không thích những thứ như sau:

- Pin tích hợp bên trong nên hơi nặng, cần thời gian để quen
- Phần mềm điều khiển toàn tiếng Trung (Link đây cho bạn nào cần: https://www.mi.com/service/bijiben/drivers/gaming-mouse)

Link mình mua ở đây, anh em tham khảo: https://shopee.vn/product/299252/6559025530

Hình ảnh

Đầu kết nối cất gọn trong thân chuột

Có thể kết nối không dây hoặc có dây. Dây còn để xạc pin luôn.

Quảng cáo

Công tắc bật tắt và nút connect (Mình còn chưa biết cái nút connect này để làm gì :v )

2 nút macro và nút ngắm nhanh chuyên cho game FPS. Cạnh bên chuột còn có vân sọc, cầm cho đỡ trơn.

Hộp toàn tiếng Trung, đọc ko hiểu gì luôn :v

Quảng cáo

Nút chỉnh DPI nhanh. Đèn LED RGB của con lăn và đuôi chuột có thể chỉnh bằng phần mềm của Xiaomi

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zelking
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hình như con này kết nối đc với 2 máy tính cùng lúc, nút connect để chuyển qua lại hay sao ấy
dvd_nasa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zelking Cảm ơn bạn, để mình thử xem sao =))))
theking
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dvd_nasa Bác thử được chưa? Bên bán hướng dẫn là để chuyển đổi qua lại giữa 2 chế độ cắm dây và usb (dây cắm 1 máy tính, usb cắm 1 máy tính khác và dùng 1 chuột cho cả 2 máy thì nút connect đó để chuyển đổi qua lại)
dvd_nasa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@theking Cái đầu cắm của mình ko hiểu sao ngỏm rồi bạn ạ! Cắm dây vẫn ok mà đầu cắm thì ko nhận nữa! 😔(((
Gif
TÍCH CỰC
3 năm
Mới mua con logitech gaming G300s có 250k mà ở đó rẻ vô địch
foureyes_n
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Gif Của người ta là chuột không dây bạn ơi
lee0803
TÍCH CỰC
3 năm
@Gif wireless 😃
Đầm là tốt, mình chỉ sợ rẻ thì nó không ngon bằng con đắt thôi
Cười vô mặt
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
3 năm
Thêm 1 ưu điểm là: feet nhiều và to, chuột đầm, cảm biến nhạy và chính xác.
Có thể sử dụng trên nhiều loại bề mặt mà vẫn ổn định.

Đại loại ae chơi game có thể kê lên mặt bàn, sách, vở, salon ... vẫn tryhard được

Thêm 1 nhược điểm: không phải silent click nên chơi buổi tối thì khá ồn (nếu đang quen dùng silent click)

Nếu cài đặt màu đèn RBG không phải màu đỏ. Thì khi pin gần hết, dải 3 đèn DPI sẽ chuyển sang đỏ để báo hết pin.
tuanchuoi
TÍCH CỰC
3 năm
Con này kết nối không dây vẫn cầm cắm usb nhỉ? Máy tính có sẵn blut có cần cắm k
dvd_nasa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuanchuoi Mình thử kết nối ko cần receiver thì ko dc bạn ạ.
@dvd_nasa Thế ko dùng với ipad được rồi
Chủ thớt mua ở đâu thế
dvd_nasa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tranhieu.ksxd Mình mua trên shopee, mình để link trong bài đó bạn.
Nhìn ngon đấy
dungngo86
TÍCH CỰC
3 năm
Ông review mà ko biết cái nút connect để làm gì? Tôi thì chưa dùng loại này nhưng tôi biết, nó là nút kết nối bluetooth. Chuột này có 2 kiểu kết nối không dây: 1 là qua cái cục receiver cắm vào máy, 1 là qua bluetouth (ko cần cắm cái cục đen kia). Thì cái nút đó là để kích hoạt kết nối blt (gạt nút xanh và bấm nút đó).
dungngo86
TÍCH CỰC
3 năm
@dvd_nasa phải cài driver riêng của nó bác nhé. Nó vẫn dùng bluetooth nhưng phải có driver. Mình đang dùng 1 con Logitech có 2 kiểu kết nối tương tự và phải cài 1 cái pm để nó nhận. 1 lúc dùng 2 máy, 1 máy cắm receiver, 1 máy qua blt.
HHHIEP
TÍCH CỰC
3 năm
@dungngo86 Hi hi mình chán tranh luận rồi bạn ah. Mình mua con này từ TCS cách đây 3 tháng rồi. Cái gì chuyên thì nó rất đơn giản bạn ah. Chuột chuyên chơi Games xịn chẳng con nào có Bluetooth đâu bạn. Con này giá có 400k và thông số chất lượng quá tuyệt vời còn muốn Bluetooth. Nó không có Bluetooth đâu bạn nhé.
ChillaGuy
TÍCH CỰC
3 năm
@dungngo86 Thôi ông cãi làm gì, ai nấy về tự sướng tự hão huyền với con chuột của mình đi. Ông ấy nói ăn đứt thì mình thua cụp đuôi thôi, ông ý sướng là được rồi.
longquan0104
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HHHIEP https://gearvn.com/products/chuot-razer-deathadder-v2-pro
https://gearvn.com/products/chuot-razer-basilisk-x-hyperspeed
chuột chơi game xịn chẳng có con nào có Bluetooth ?!
TTLover
TÍCH CỰC
3 năm
Muốn có phần mềm điều khiển tiếng anh thì chủ thớt tải file này rồi copy vào thư mục cài đặt: https://drive.google.com/file/d/1gruGpgG1Y3QRsz9lFGnHN6P3FlqAMnhN/edit
dvd_nasa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TTLover Cảm ơn bạn rất nhiều :v
theking
ĐẠI BÀNG
2 năm
@TTLover bác ơi link die rồi, bác còn cho em xin.
TTLover
TÍCH CỰC
2 năm
@theking https://ufile.io/vnkmjipl
anhnhhn1
ĐẠI BÀNG
3 năm
Công bằng mà nói phụ kiện của xiaomi chưa thoát đc cái vẻ ngoài rẻ mạt
Bác thêm cái clip xem cho trực quan đi bác =)) Bác viết thiếu mấy cái cơ bản như nút click bấm ntn, tiếng click to hay nhỏ...
Nếu không có RGB thì nhìn bề ngoài cứ tưởng nó là chuột văn phòng.
cơ mà nó có phầm mềm để setting DPI không nhỉ ??? mình cần là cần cái đó nhất khi mua chuột gaming
DennyDino
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nha.tranthanh Phần mềm thì chỉnh được rất nhiều thứ trong đó, hình như lưu được tới 5 hay 6 mức dpi. Nó là chuột gaming mà chỉnh được refresh rate được luôn.
@DennyDino xin tên phần mềm gaming chuột xiaomi dc không bạn. setting được theo móc của mình chứ không phải mặc định của chuột.
dvd_nasa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nha.tranthanh Có bạn ơi. Mình có để link trong phần mô tả của 1 ảnh đó.
Xin lỗi thời gian sử dụng ra sao mới là quan trọng Từ trước tới nay tôi dùng chưa có con chuột không dây nào được hơn 2 năm cả Con tầm ba trăm thì cỡ 1 năm còn cỡ 500 thì cũng chỉ 2 năm cũng nhập nhằng lúc được lúc không Cũng rút ra cắm lại, thay pin mới cũng chỉ được một thời gian rồi cũng phải mua con mới
dvd_nasa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Cuong daclac Co này ko cần thay pin vì pin tích hợp bên trong bạn ạ. Nếu kết nối ko dây ko ổn định thì có thể cắm dây.
heeshun
TÍCH CỰC
3 năm
Mua con G304 wireless yên tâm hơn, double click thì đi đổi con mới 😁
DennyDino
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chuột này xài ngon, nhưng với mình là quá nặng chơi vài giờ là mỏi cổ tay. Bữa con mình đổ ly nước vô giờ cắm xạc ko vô, mới tuyển con Dareu EM901 Wireless cầm nhẹ hẳn
voe
TÍCH CỰC
3 năm
nhìn là biết vứt đi rồi !! nếu dùng bt ok còn cho gaming thì phải nhẹ form cầm phải ôm tay con wireless tốt nhất rẻ nhất bg là lg g305 có 2 mầu trắng đen con tốt nhất bg là lg g pro x superlight
dvd_nasa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@voe Đầm tay chơi game bắn súng cũng ok mà bác. Mình cũng ko chơi nhiều nên yêu cầu chuột ko quá cao. 😆)
Macplanet
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chuột xịn quá bạn ơi ;))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019