Review Chuột không dây bluetooth Logitech M337

hoangminh2018
3/7/2021 10:57Phản hồi: 52
Review Chuột không dây bluetooth Logitech M337
Đây là review về Chuột không dây bluetooth Logitech M337 của mình. Mình mua nó với giá 375.000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Chuột không dây bluetooth Logitech M337

Chuột không dây Bluetooth Logitech M337 ngoài 2 nút chuột trái phải, thì nút tròn có thể cuộn lên xuống, và trái phải để back hoặc forward nữa. Bên dưới nút scroll là nút bấm vuông để chuyển qua lại giữa các app đang bật hoặc giữa các tab trong cùng trình duyệt web.

Sản phẩm kết nối bằng bluetooth, nên không có đầu USB đi kèm để gắn vào máy tính. Kết nối bluetooth trên máy tính khá đơn giản, dễ dàng nhanh chóng, ai cũng có thể làm được.

Chuột trái phải bấm nhạy, nhưng không phải loại silent nên vẫn có tiếng click.

Xunh quanh thân chuột làm bằng nhựa nhám, nên cầm vào có vẻ không được thích cho lắm.

Chuột dùng bluetooth 3.0 có khả năng kết nối trong phạm vi 10 mét. Độ phân giải 1.000 DPI. M337 sử dụng công nghệ cảm biến quang học.

Bộ sản phẩm sẽ gồm một con chuột và 1 viên pin AA của hãng GP, dạng pin Pin Alkaline.

Sản phẩm có 3 màu cho bạn chọn. Xanh, đỏ, đen.

Có thể dùng phần mềm Logitech Options để thay đổi các phím chứng năng trên thân chuột cũng như xem dung lượng pin còn bao nhiêu.

Theo thông tin từ hãng, viên pin đi kèm có thể dùng được 10 tháng.

Chuột Logitech M337 hỗ trợ các hệ điều hành: Windows®️ 7, Windows 8, Windows 10 trở lên, Mac OS X 10.8 trở lên, Chrome OS, Android 5.0 trở lên

Quảng cáo

Xung quanh thân chuột làm bằng nhựa nhám.

Logitech Option 02.jpg
Phần mềm Logitech Options dùng để điều chỉnh các chức năng phím trên thân chuột cũng như xem dung lượng pin còn lại.

Những thứ mình thích

Quảng cáo

Kết nối bằng bluetooth nhanh chóng, độ nhạy cao, chính xác.

Mặt dưới.

Phía dưới có nút ON/OFF cùng nút reset Bluetooth.

Những thứ mình không thích

Xung quanh chỗ tay cầm chuột làm bằng nhựa nhám nên cầm không thích lắm.

Nên mua hay không?

Mức giá phù hợp, nên mua

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Qua Logitech thì cứ silent mà phang, làm cú đêm không phiền tới ai 😁
Ku_dang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kedote chuột thì silent nhưng quả bàn phím của mình thì là blue switch, ngồi code đêm và cái kết, tím hết mắt :3
VIETPLUX
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kedote Chuẩn lun bác 😌
Vnfeed
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dùng con chuột của Dell hơn 1 củ, rồi chuột của Mircrosoft, cuối cùng phải quay lại con chuột có dây mua Thế giới di động 60k của Logitech,
@Vnfeed Chuột có dây của Logitech có nhược điểm là dây cứng quá làm vướng víu khó chịu, nếu làm dây dù và mềm như chuột gaming thì quá tốt !!!
Tùng0807
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Vnfeed Có dây thì phải Fuhlen L102, trùm phân khúc có dây 100k.
VIETPLUX
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tùng0807 Đúng lun bác 😌
@Vnfeed Mình dùng chuột Logitech Laser M235 giá hồi 2012 là 450k sài đến giờ 2023 rồi mà vẫn ngon như lúc mới. Vừa search giá giờ còn có 145 trên shoppe
Chuột của Logi ít khi nào làm ta thất vọng 😁
@Thịnh Trần Design Nên tham khảo chuột logitech 331 của Duy Luân nha. Con này cùi mía lắm.
anhtuan000
TÍCH CỰC
3 năm
cứ nghĩ có chữ M thì sẽ im lặng chứ nhỉ? tầm này cố thêm tí quất con M590 là ok nhất.
@anhtuan000 Thêm 200k nữa, gần gấp đôi rồi sao cố chứ.
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anhtuan000 M nghĩa là Mouse thôi bạn ơi
anhtuan000
TÍCH CỰC
3 năm
@anhtu3496 Mình lại tưởng M là magic chứ, haha
anhtuan000
TÍCH CỰC
3 năm
cho mình xin thông tin con laptop với bạn chủ. tks!
@anhtuan000 ASUS Zephyrus G14 nhé.
cuongbk99
ĐẠI BÀNG
3 năm
Kkk. Xài con này 3 năm rồi mới để ý nó có back và forward.
Cười vô mặt
@cuongbk99 Đọc comment này tôi mới biết.
@cuongbk99 Vậy là phải bổ sung thêm trong bài là con chuột này khá bền. 3 năm trở lên là bền gòy.
VIETPLUX
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuongbk99 Vãi ~~
cuongbk99
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoangminh2018 Nó bị chỗ nút cuộn, nhấn đè không pan được nên đi thay 60k.
OK người anh em guộc
@thanh_nhan Sao lại chổng mông lên vậy?
Đang dùng em M331, êm ru như con ku 😆
- "Kết nối bằng bluetooth nhanh chóng, độ nhạy cao, chính xác"
- "Chuột trái phải bấm nhạy"
Chả có gì mà phải khen cả, chuột nào mà chẳng thế !
@Hai chín sê review như không review
VIETPLUX
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hai chín sê Kkkk 😆
Thích thông số của mấy chuột Gamming
Mình dùng con này được gần 4 năm rồi. Xung quanh thân chuột được dán miếng cao su chứ có phải bằng nhựa đâu?
@maidng uh, đúng là cao su, nhưng cứng và nhám nhám khó chịu, ban đầu tưởng nhựa.
congiomat
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoangminh2018 con này ra lâu lắm rồi ah bro, đang định mua ? mà bạn mua ở địa chỉ nào giá tốt thế, bảo với, thank
@congiomat Mua trên shopee, link đặt hàng mình ghim trong comment của youtube
Mình cũng là fan của logitech về khoản chuột này, tranh thủ sales hốt ngay em iron man mặc dù thích black panther nhưng hết hàng 😆
VIETPLUX
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Sấm và 1K người khác Đù chất ghê 😌
kutanhhinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chuột logi silent là the best 😁
Chuột ngon, thấy như vậy đủ rồi, Mình sài Anywhere 3, thấy chỉ hơn 2 nút Back bên hông, chất liệu đẹp hơn xíu a.
@luongbinh0108 Và con Anywhere 3 chắc giá là gấp 3 - 4 con này đúng hông?
mình cũng đang dùng con này, thấy ổn phết, kết hợp với bàn phím k380 nữa
phải silent là ngon rồi
maiduy0708
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình từng xài con này cho macbook M1 thì kết nối bluetooth siêu ngon siêu khỏe và antilagging luôn nhưng cầm không vừa tay. Vì tay mình to nên đợt mình đổi qua MX Master 3 thì siêu to siêu chắc NHƯNG rất lag (cả 2 đều dùng phần mềm LogiOption nhé). Giờ thì xài tạm MM2 vì nó nuột 😔.
ktung
TÍCH CỰC
3 năm
Mình dùng con này hơn 2 năm. Giờ vuốt cuộn lên 1 đoạn lại bị lùi 1 xíu. Cứ giật giật vậy chắc phải săn con khác
logitech thì ko phải bàn. Dùng nó cũng 8 năm rồi, mua qua 3 con đều ổn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019