Review Combo Bảng treo dụng cụ IKEA Skadis Pegboard

dai_vie199
6/12/2021 17:7Phản hồi: 156
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thinhduong93
ĐẠI BÀNG
2 năm
theo em thì mua cái lưới sắt treo tường rồi DIY thêm thì còn đẹp hơn cái IKEA này 😆
ggiianngg
ĐẠI BÀNG
2 năm
Quá tuyệt
Cũng thích làm cái này, nhưng làm ở khu bếp 😃
@Hassler Làm ở đâu cũng được miễn là mình thích thôi bác =]]
nmduc1409
ĐẠI BÀNG
2 năm
Món bảo bối thần thánh của các hội nhóm Setup đây mà 😃
@nmduc1409 Chuẩn rồi bác ơi ! Chắc bác cũng có trong hội. HeHe !
Xấu đẹp tuỳ thẩm mỹ, mình thì thấy khá oke nếu phù hợp với nơi treo, giá thì không bàn vì tuỳ hầu bao!!!
Túm lại là cũng oke mà ae chê chắc cũng vì giá hơi cao, chứ rẻ rẻ tí là lại bay vô hỏi link à kkk
@Toan Duc Nguyen Hehe chuẩn quá bác 😆 Thấy giá chắc sợ chạy hết 😃) nào thì lên Shopee tìm cái rẻ hơn, bó tay tư duy.
Đẹp mà bác. Bác đừng để ý mấy ông mất thẩm mĩ đi. Hè hè
@minhduc0939 Hehe tất nhiên rồi bác =]] Phòng mình mình setup sao thấy đẹp là được cũng giống như việc chơi hồ cá vậy đó. Ai chê thì chê miễn mình thấy vui và đẹp là được mà, hihi.
Hạ Dân
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đến khi hết tiền xài rồi nhìn nó mới thấy khôn.
@Hạ Dân Kém cỏi mới có suy nghĩ vậy thôi !
Hạ Dân
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dai_vie199 Level tối thiểu suy nghĩ kém cỏi của mình: là tránh xa cái nào vừa xấu, vừa bèo giá chảnh.
@Hạ Dân Xấu hay đẹp tuỳ thẩm mỹ mỗi người mà :V Chứ vào đừng có dạy đời người ta khôn hay không ? Okey không bạn ? :V
vitokwok
TÍCH CỰC
2 năm
ôi cái giá...
@vitokwok HeHe đam mê để dành chút lúa thì hiện thực hoá có sao đâu nè !
Góc làm việc đẹp quá !
@PVTuat Cám ơn bạn vẫn còn đang trong quá trình hoàn thiện HiHi
thấy IKEA thì khỏi phải nói rồi đắc, nhưng nhìn đẹp 😁
@A0kiji Hehe thế mà nhiều bác chê khiếp quá 😆
qwarl
TÍCH CỰC
2 năm
ủa sao em lại thấy đẹp nhỉ😁, cơ mà màu sơn tường cũng đẹp quá bác
@qwarl Cám ơn bác 😆 mốt em định Livestream lái xe nên để này mốt khỏi phông xanh :V
Khanhbh218
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tôi thấy đẹp nhé. Chẳng qua thớt setup chưa đẹp nên các ông thấy vậy thôi. Lên insta tìm bảng skadis này xem thế giới họ setup như nào rồi hẵng phán nhé
Còn đắt rẻ thì tùy người. Nhưng kiểu bảng này IKEA đẹp nhất rồi nên nó phải đắt nhất. Thế thôi!
@Khanhbh218 Đúng là anh em trong nghề có khác 😆 bởi nhiều khi chả muốn giải thích nhiều làm gì =]] Toàn các thánh chê mà không tìm hiểu nên thôi để cho tự tìm hiểu đỡ mất thời gian giải thích á bác.
Khanhbh218
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dai_vie199 hài nhất mấy bố bảo đắt xong rồi thì DIY rồi thì bảo mua cái này cái khác, thì không hiểu lúc up lên mấy cái đấy như thớt thì còn bị chê cỡ nào nữa
Mắc dữ
Richlam
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cảm nhận là thấy nó ko hợp
Ko khoan thì dùng blu tack cho nhanh.
@wink Ôi lần đầu tiên mình nghe cái này, dán thì mình thấy có vẻ nó sẽ không chắc bằng việc khoan tường đâu, vd như treo đồ nặng á bác.
@dai_vie199 Thì dán nhiều lên thôi. Thay vì 4 điểm 4 góc, ta làm hẳn 4 dải 4 góc.
@wink Mình nghĩ đóng đinh sẽ oke vì dán nếu sau này có bóc ra thì tường sẽ tróc luôn lớp sơn, còn đóng đinh thì sao này trám lại cũng dễ hơn á bác.
@dai_vie199 Blu tack tiện lợi, đinh là chắc chắn nhất.
HoangSong
TÍCH CỰC
2 năm
Mình ko rõ cái bảng và phụ kiện móc treo của Ikea chất liệu làm bằng gì mà tới 2tr... nhưng nếu cơ bản bằng nhựa ABS thì tầm 1 bảng 40x40 kèm phụ kiện chỉ loanh quanh tầm 6 700k thôi... nếu mà đã lên tới tiền triệu thì mua đc tấm bằng kim loại và phụ kiện cũng kim loại nốt hàng thương hiệu nổi tiếng nhìn chắc chắn hơn nhiều...
@Hoang Song Cái của bác decor cũng đẹp đấy. HeHe.
tjendung
TÍCH CỰC
2 năm
@Hoang Song Đẹp nè
ankamura
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cũng đang xài một chiếc mà cỡ nhỏ hơn đc khoảng 2 năm rồi, đẹp như mới 😆. Mình mua chính hãng tại IKEA Thái Lan đợt đi du lịch thì có ốc, vít, kê tắc rất đủ. Về chỉ cần khoan và gắn lên. Phụ kiện đi kèm rất đa dạng.
So với nhiều loại bảng khác trên thị trường thì mình thấy chiếc Skadis này đắt hơn nhưng chắc và cứng cáp hơn nhiều, nên mình cũng thấy hợp lý.
P/S: Các bạn có thể search các góc làm việc của YouTuber nc ngoài thì họ dùng bảng này rất nhiều nhé, và đối với mình thì thấy nó rất tiện, mà gọn đẹp nữa 😌
@ankamura Thôi bác chỉ mấy bác kia search làm gì ! Mấy ông đó chê giá cao lắm nên có đẹp cũng không rước về đâu, =)) giá của IKEA thì mấy ông đó DIY được 3 con như vậy đó =]] Nên có giải thích cũng vậy à, đồ đã ngon còn đòi rẻ =]] Khôn gì khôn ghê.
vn_soft
CAO CẤP
2 năm
Công nhận xấu thật
@vn_soft Xấu về giá hay xấu về gì :V Giá rẻ chắc khối ông vào mà húp.
Nói ra chắc chủ thread sẽ buồn, cơ mà nó xấu vđ
Im lặng đi
@canhcutnamphi =]] Chắc do mình setup chưa được đẹp trong mắt bạn nhưng là phòng của mình nên mình thấy đẹp, còn ai tinh tế sẽ hiểu được vẻ đẹp của nó bác có thể kéo lên bình luận trên để xem
@canhcutnamphi đi khoe đồ của mình mà ngta vào kêu xấu thì lại bảo "cũng cái đó nhưng ng khác làm đẹp hơn" để bảo vệ luân điểm, lần đầu tôi thấy trường hợp cãi ngu như này 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019