Review Combo luyện chữ: Lọ mực Nữ Hoàng (Queen) và bút máy Ouguwen 001 vời ngòi Kim Tinh.

25/2/2021 9:34Phản hồi: 130
Review Combo luyện chữ: Lọ mực Nữ Hoàng (Queen) và bút máy Ouguwen 001 vời ngòi Kim Tinh.
Đây là review về Combo luyện chữ: Lọ mực Nữ Hoàng (Queen) và bút máy Ouguwen 001 vời ngòi Kim Tinh. của mình. Mình mua nó với giá Mình mua nó với giá 19,999 đồng, không cần phải tốn tới 20k. Bằng tô bún riêu cua trước nhà.. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Combo luyện chữ: Lọ mực Nữ Hoàng (Queen) và bút máy Ouguwen 001 vời ngòi Kim Tinh.:

Sản phẩm lọ mực Queen có màu mực đẹp, rõ nét, không bị nhòe và bay màu, giá thành rất hợp túi tiền học sinh, sinh viên, người đi làm, mod, giám đốc, chủ tịch. Mực viết máy Queen phù hợp với tất cả các dòng bút máy có mặt trên thị trường. Có thể dùng bơm vào bút Pilot Parallel để luyện viết Calligraphy. Để màu Đen đậm sắc, nên giữ lại một ít mực gốc trong ống mực (Cartridge) rồi bơm nhồi thêm mực Queen vào.

Bút máy Ouguwen 001 với ngòi Kim Tinh với công nghệ sản xuất bút tiên tiến, bút cho mực ra đều đều, không vón cục cục, không gai bút khi viết. Sản phẩm giúp nét viết được trơn tru hơn, màu sắc ra đều và tạo nét thanh đậm theo từng chuyển động của tay. Có thể viết bằng tay trái phải đều đẹp. Lưu ý là để nét chữ đẹp hơn, nên cầm bút nghiêng theo bề rộng ngòi bút tạo thành 1 góc 45 độ.

Những thứ mình thích:

Đối với lọ mực Queen:

- Mực Queen rất lâu hết, xài hoài không hết.
- Lọ mực được thổi thủy tinh rất đẹp, khi xài hết mực có thể chế tạo ra đèn dầu chơi rất vui.
- Có thể dùng làm hung khí trả thù rất tốt làm vấy bẩn áo kẻ thù giặt không bao giờ ra.
- Nhỏ gọn dễ dàng mang theo bên mình mà không sợ chiếm chỗ.

Đối với bút máy Ouguwen 001
- Bền chắc, không phai màu sơn nên xài rất lâu
- Bút rất dễ vắt lên áo và quần tạo nét thời trang thanh lịch vô địch khắp vũ trụ.
- Ống mực bơm kiểu mới rất pha học và viết rất lâu mới phải bơm lại đầy ống.

Còn mình không thích những thứ như sau:

Giá hơi rẻ cho hộp mực như thế nên nâng giá lên vì là hàng Việt Nam chất lượng cao nên mình ủng hộ hết mình.
Bút máy chưa thiết kế chức năng chống gặm bút cho người thích gặm bút như mình, nên dễ bị gặm bút trầy hết trơn hết trọi và dễ gây hư răng nều một ngày phải viết lách nhiều.

Link mình mua ở đây, anh em tham khảo:
Mực Queen và bút máy Ouguwen 001

Quảng cáo

Hình ảnh

Đây là hộp mực Queen với mực siêu hạng theo công nghệ Anh Quốc, lọ có dung tích 30ml đủ dùng trong 5 năm nếu bạn không viết lách gì nhiều. Đây là hàng Việt Nam chất lượng cao 2000-2020 anh chị em ủng hộ nhiệt tình nghen.

Mặt trước lọ mực trông bắt mắt có dán tem thương hiệu đăng ký độc quyền. Lọ mực có tùy chon 3 màu như Tím Rịm Tìm Sim, Xanh Pắc Teo, và đặc biệt có màu Đen Huyền Vân rất đực ưa chuộng nên đã hết hàng tư lâu.

Đây là mặt sau của lọ mực không được dán tem. Đặc biệt lưu ý với mọi người cả mặt trước và mặt sau đều lọ phía dưới đáy đều có hàng chữ Queen nổi lên trên thủy tinh để chống hàng nhái và hàng giả.

Còn đây và viết máy của Ouguwen 001, Số 001 tượng trưng cho dòng sản phẩm hàng đầu của Ouguwen. Thân bút có kính trong suốt để kiểm tra mực trong ống. Bút có thể vắt lên áo, túi quần mà ko sợ mực bị trào ra áo và ra quần.

Quảng cáo

Viết có thể tháo ra làm 3 khúc như thế nay. Với công nghệ hút mực từ lọ hiện đại không cần phải bóp, vếu chi cho nhọc công, chỉ cần xoay, vặn đầu hút mực là có thể hút mực vào viết dễ dàng. Mỗi lần bơm đầy bình có thể viết được tất cả 10 trang giấy theo mình ước đoán.

Viết có tới 5 màu để các bạn lựa chọn. Nhiều màu sắc cá tính rất thích hợp cho các bạn nữ hoàng và nam đế cùng nhau chọn lựa.

Đây là nét chữ của mình sau khi viết, chữ ko đẹp lắm anh chị em đừng chê bai.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@nampd
CAO CẤP
3 năm
Bút phake Lamy
@K0NG Lamy nhìn là biết ngon liền thằng này nhái kiểu dáng.. hehe
@K0NG thanks bạn
schalke04
TÍCH CỰC
3 năm
@K0NG Lamy dùng đáng tiền không bác ơi
thecat
ĐẠI BÀNG
3 năm
về cơ bản các hãng tàu hiện giờ làm nhái gần như 100% dòng bút giá rẻ của Lamy như Safari, Al-star, do thiết kế đơn giản, dễ nhái. Quan trọng là chất lượng của ngòi thép, do khâu kiểm soát chất lượng có thể không bằng, nên khi mua cần thử ngòi từng bút để chọn được ngòi vừa ý. Nói chung Lamy khi vào Việt Nam, khó mà ứng phó nổi làn sóng bút tàu nhái tràn ngập, giá bằng 1/10 đến 1/5.
ranchu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhái Lamy Safari à
@ranchu hàng siêu thị hehe
Xưa nhớ hay xài cái bút máy gì bầu bầu màu tím màu xanh í bác nhờ. Nhìn mấy thứ này kỉ niệm ghê
@nampd
CAO CẤP
3 năm
@Cu Sữa E xài bút mực từ 2015, đến giờ vẫn duy trì thói quen này ^^ review thì thôi em xin khất ^^
@K0NG Bút này mà mất nắp xem như vứt ha bạn
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
3 năm
@K0NG tôi còn con màu xanh đậm nha , bao phê
hippo86
ĐẠI BÀNG
2 năm
@The little wind hồi mình đi học cấp 1 thì bút mực Hero 331, mực thì hiệu Quế Lâm (hồi đó chưa thấy bán hiệu Queen, đến hồi nhỏ em mình đi học mới thấy hiệu Queen). Mực Queen mùi hơi thơm hơn Quế Lâm, vị cũng ngon hơn ,mình ko cắn bút nhưng thích ngậm ngòi các bác ạ 😃
Mà viết bút máy tới năm lớp 3 thôi à, sau chuyển qua bút lông kim hoặc bút gel nếu giàu.
Mình có bút Pilot + mực Pilot (mua ở Nhật nhé) và sổ Rhodia (mua ở trong nước) . Nhưng không để luyện chữ 😃
@Jackie Lee 1981 ngon nha... mình mua siêu thị big C có gì xài nấy hehe... không có hộp mực phải qua nhà sách mua... hix hix
Thích viết bút này
ghê nhưng mực này đậm mà lem quá
@Huỳnh.Lộc ý bạn nói Lamy Safari à, cây này là hàng nhái thôi
@Cu Sữa À không kiểu bút như vầy thôi
@Huỳnh.Lộc Ok lâu rút ra viết mực thấy cũng sang sang hehe
ko thấy chữ viết để đánh giá chất mực ra như thế nào bác ạ 😃
@sấm102 cám ơn bác em mới update lên chữ em xấu lắm.. mực thì bác biết rồi đó hehe
@Cu Sữa mực rất đều, đẹp, chữ cũng đẹp nhé bác
@sấm102 cám ơn bác đã quá khen em nghe như Sấm bên tay có 1 không 2 hehe
@Cu Sữa
Yêu quá
Đen Huyền Vân "rất đực" 😆😆😆
@lenam098 haha... 😆😆😆😆😆😆
Ủa cứ phải viết Lê Huyền Vân mới chịu 😊
@HaiChin Hơi Mị Vân tí cho vui ấy mà... Có Mực màu Đen Huyên Vân nữa để lựa chọn đó hehe 😊😊😊
ôi cái lọ mực này từ hồi mình đi học từ tận năm 2000 gì đó đã có rồi, giờ vấn bán á :O
@caocaolatre199x Doanh thu chắc cũng ổn... công nghệ Anh Quốc mà lị 😊😊
Ôi nhớ ngày xưa bơm mực phải bóp vếu gần chết 😂
@thienvuong192 haha 😊😊, bóp nguồn gốc từ đây
@thienvuong192 Chuẩn
hippo86
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thienvuong192 chi khổ vậy, tháo cái chụp inox ra, xoắn cái ruột cao su bên trong, là dc biết bao nhiêu rồi. Tips là bơm lưng chừng thôi mực ra mới đều, bơm đầy full nó tắc luôn khó ra mực lắm.
zonzongl
TÍCH CỰC
3 năm
nét đầu tiên có hay bị khô mực như viết bút bi k mod?
mình cũng muốn tìm bút viết linh tinh với ký là chủ yếu. uniball thì quá ổn nhưng lại là bút sếp viết, không xài chung màu mực được. bút ngòi dạ kim cũng ổn, không khô mực nhưng lại dễ phai, giấy ẩm là phai hết nét. bút bi thì ok, cơ quan cấp cả bó, nhưng viết nét đầu hay bị khô mực nên ghét quá. 😆))
@zonzongl cái nào nó cũng rít rít bác à... mua bút bi xịn trơn lán hơn.. tại em thích hoài cổ lâu lâu viết cho zui... nhớ khi xưa đó mà... Giờ toàn Cào Phím Viết chỉ là thú vui tao nhả hehe 😊😊
một thời dính mực đầy tay với áo 😆
@liam.hoanglam Có đầy lưng ko hehe
@Cu Sữa Ăn ở tốt nên lưng ko có bị 😆
@liam.hoanglam vậy thằng phía sau bạn học giỏi.. thằng nào học dở hay lấy viết quẹt lưng hỏi bài hehe
@Cu Sữa haha, mình lại hiểu vụ bị mấy em gái chọc lưng cơ 😆
@liam.hoanglam cũng có khi..
Eazy
TÍCH CỰC
3 năm
cái hộp mực y như cũ sau 25 năm
@Eazy Oh nôm nhỏ hơn xiu xíu
PimPo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mực Queen màu đậm quá với cả cặn khá nhiều, dùng bút rẻ chút thì được chứ Lamy hay Kawaco, ... các loại xịn thẹo thì sót lắm 😓.
@PimPo Bụt xịn thì dễ j Queen hehe
PimPo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Cu Sữa Thời mới dùng mình vẫn dùng Queen tạm bợ á chứ nhưng sau sót bút nên cất để tiền mua mực xin tẹo mới dùng 😊.
@PimPo Phải òi viết xịn mà mực cũng phải xịn
M toàn chơi bút bi Bic. 😔
Đội lamy với bút lùn chơi ko hay lắm. Tính mình hay làm rơi bút nên mua 1 hộp bic về, chẳng bao h viết hết mực, toàn mất trc khi hết.
Cười vô mặt
@wink Hehe mua viết mực về viết cho zui chép thơ tặng ng iu hehe
Bút Trường Sơn, mực MIC là trang bị cơ bản, mực Queen với bút kim tinh là nhà có điều kiện mí sắm được
@WXYZ Ngày xưa hả bác
Dandeli
TÍCH CỰC
3 năm
ngày xưa mực Queen Nữ Hoàng + bút mài Thày Ánh 😁
@Dandeli 8x đời giữa hehe
@Dandeli Bút mài thầy Ánh cái này lạ quá giờ còn ko bạn
Dandeli
TÍCH CỰC
3 năm
@Cu Sữa giờ thì em cũng chả rõ 😁 bao năm năm rồi em chênh bác hơn 10 năm có lẻ nhà cũng chả có ai đi học nên cũng chả để ý các cháu giờ viết gì bác ạ :D
@Dandeli Haha
hồi nhỏ bị ăn đòn nhiều nhất vì cái lọ mực. Quần áo ko có vài vết đến vài chục vết thì mặc ko đc á.
Dandeli
TÍCH CỰC
3 năm
@zz jj zz jj chả hiểu sao nó kiểu bị tắc là lại cứ phải vẩy thế là bẩn hết áo bọn xung quanh
@zz jj zz jj Giặt đâu có ra đâu chỉ mờ đi theo năm tháng
@Dandeli Chắc Do mực khô lại nghẹt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019