Review Công tắc cửa cuốn thông minh Anhome

hiphope
13/4/2021 9:23Phản hồi: 80
Review Công tắc cửa cuốn thông minh Anhome
Đây là review về Công tắc cửa cuốn thông minh Anhome của mình. Mình mua nó với giá 1,3. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Công tắc cửa cuốn thông minh Anhome

Hôm nay mình sẽ review cho các bạn công tắc cửa cuốn thông minh sau 5 tháng sử dụng
Đây là công tắc thay thế cho công tắc cơ cửa cuốn bình thường, Loại này giúp cho chúng ta điều khiển cửa cuốn qua điện thoại.
Mặt kính cường lực, nút bấm cảm ứng, viền nhôm mạ màu đồng, có 2 loại màu đen và màu trắng, hiện tại mình đang dùng loại màu trắng.
SẢn phẩm do công ty cổ phần nhà thông minh Anhome thiết kế và sản xuất tại Việt Nam.
Công tắc có kích thước gần bằng công tắc điện thông thường, lắp vừa với các loại đế âm hình chữ nhật.

Những thứ mình thích

Dùng khá tiện lợi, không cần mang theo remote cửa cuốn nữa, đỡ vướng víu mà không lo rơi mất, hỏng remote, hay là phải thay pin.
Mọi người trong gia đình có thể cùng sử dụng mà không hạn chế số người.
Đang đi làm hay đi chơi vẫn có thể mở cửa cuốn cho người thân luôn.
Điều khiển bằng giọng nói thông qua google assistant, hoặc siri đều được, thi thoảng ra lệnh giọng nói cũng oách ra phết các ông ạ.
Lắp đặt và cài đặt cũng khá dễ dàng.
Lưu ý là khi lắp thì cắt hết điện đi nhé.
Vẫn dùng các chức năng khác bình thường các bạn nhé.

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Một số thứ mình chưa hài lòng là công tắc phải cấp điện 220v cho công tắc. nếu lắp mới thì không sao, khi bạn thay thế công tắc cũ đi thì phải chôn lại đế âm chữ nhật và đi thêm điện 220v.

Nên mua hay không?

Tóm lại là:
Nhà bạn dùng cửa cuốn thì nên mua, nhà đông người mà remote thì ít cho nên dùng công tắc này cực kỳ tiện lợi, không lo mất điều khiển cửa cuốn hay hỏng điều khiển.
Ông nào muốn sở hữu em nó thì có thể lên shoppe mua: https://shopee.vn/công-tắc-cửa-cuốn-thông-minh-Anhome-i.126021246.7284848655

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chà cái vụ cấp điện là thấy ác rồi. Chỗ nút điều khiển cửa cuốn chẳng bao giờ có dây điện nguồn 😔
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@doomeranger vâng cái đó thì hơi khoai chút, may là nhà em có ổ cắm ngay cạnh côn tắc cũ thế là em kéo điện sang luôn bác ạ
@hiphope Đó là bắt buộc vì cần nguồn nuôi thiết bị, kết nối wifi, pin sẽ không đủ năng lượng hoặc hết pin thì phiền. Nếu không có dây nguồn thì có thể lắp giữ lại nút cơ sử dụng song song, lắp bộ điều khiển ở gần motor.

Mình dùng bộ Zivix có cả kết nối Bluetooth khi wifi bị sự cố thì đứng trước cửa kết nối bluetooth vẫn mở được cửa.
linkking
TÍCH CỰC
3 năm
@hiphope Công tắc này kết nối trực tiếp với cửa hay qua sóng vậy bác?
Storm Walker
ĐẠI BÀNG
3 năm
@doomeranger Mình mua 350K loại khác, dùng ngon, mỗi tội lúc lắp phải mày mò, mất 2 ngày để tháo ra lắp lại vài lần.
n3.9592
TÍCH CỰC
3 năm
mình cua cục boardlink RF. vẫn xịn xò như ai
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hthhus đúng rồi bác
Hun cái nè
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuanquang_caxc bác này nói chuẩn này, công tắc này còn kết hợp được nhiều thứ khách hay ho nữa
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhnd0709h chuẩn bác
hungtd192
ĐẠI BÀNG
3 năm
@pluto1902
Bạn cứ lên mạng tìm mua cục Broadlink RM Pro hình tam giác tầm trên dưới 800k. Mình mua lâu rồi cũng ko nhớ lắm. Sau đó về cài đặt nó có đầy đủ hướng dẫn dễ lắm, đại loại nó có thể học lệnh từ điều khiển của bạn như cách hồi xưa mình mua điều khiển tivi dự phòng vậy. Mình cứ để nó học lệnh rồi link với Hey Siri, sau đó gần về đến nhà thì bảo Siri mở cửa cuốn là đến nơi lao thẳng vào nhà luôn ko cần đợi cửa mở 😆 (tất nhiên Siri là tiếng anh rồi)
Nó kết nối với bộ điều khiển cửa cuốn thế nào bạn. Lắp đặt có đơn giản ko
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Jackie Lee 1981 để me kiếm trên youtube cho bác xem chứ em ngại quay video lắm
mình thấy cái của HUNONIC hay hơn, giá cả ngang nhau.
Có cảnh báo chống chộm, kèm cả remote dành cho người già ko dùng smartphone. Nên đang tính mua nó:
Tréo
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyen tuan luc Nghe tên khó gọi thế
ranchu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này đắt gấp 3 những sản phẩm tương tự trên shopee ?
Nó có tính năng gì vượt trội hơn những con đó vậy chủ thớt ?
@ranchu Bác mua hàng shopee chú ý có một số loại sẽ gây ra lỗi
- mất tính năng tự dừng khi có vật cản
- Ko điều khiển bằng remote đc trong khoảng 1 phút đầu khi vừa dùng công tắc smart
- Cửa to hành trình dài thì cử mở 2 lần ko hết được.
@tuanquang_caxc bác test chưa ạ, tại mình cũng thấy 1 số cái của tuya tầm 4-500k thôi, thấy shop quảng cáo là giữ nguyên mọi tính năng gốc, không biết thế nào
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ranchu úi mấy cái không thương hiệu em mua xài thử rồi, đúng là giá thì rẻ nhưng tậm tịt, chán lắm, tiền nào của nấy, mà còn không được bảo hành gì bác ạ
@khanhnd0709h Mình tìm hiểu và thử khá nhiều. một số loại toàn bị offline lại phải reset add lại. Nói chung cửa giả ko nên dùng đồ rẻ.
Nó nói giữ nguyên tính năng gốc là vậy thôi chứ vẫn mất đấy. VD khi bạn đóng bằng remote xong bị kẹt gì đó cần dừng lại gấp bằng nút trên tường thì ko đc. Bạn phải thêm 1 thao tác bấm lên hoặc xuống xong mới nhấn dừng đc
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhnd0709h cái này thì cũng vậy bác, mọi chức năng gốc không bị ảnh hưởng gì vẫn dùng bình thường
Fan broadlink điểm danh nào 😆 có 600k đk máy lạnh tv cửa cuốn ổ cắm wifi. Đầy đủ luôn.
@khanhnd0709h Nó học đc luôn nhé bạn. Quạt cổ senko không có cũng học đc luôn. Cái gì không có cho nó học là đc
@SoulOfSagittarius Dân công nghệ là tự mày mò. Chỉ có cái chuyên môn sâu như ráp máy lạnh e không làm đc. Còn camera này nọ ok hết. Mình tự lắp caid đat hêt
@nguyenkhanh6666 học thì học được nhưng mỗi lần điều khiển xong bạn lại cho học lại à
@khanhnd0709h Học 1 lần thôi nó nhớ lại mà
jintaro1990
ĐẠI BÀNG
3 năm
cái này dùng ra sao bác. e đang muốn lắp , vì nhà có mỗi 2 cái chìa khóa. lắp thêm cái này đi đâu chỉ đem đt đi là tha hồ mở
linkking
TÍCH CỰC
3 năm
Cái này dùng được cho mọi loại cửa ah thớt?
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@linkking đúng rồi bác, em thấy bên hãng tư vấn thế.
Có khi nào bị hacker hack truy cậpp app k nhỉ
@SoulOfSagittarius quản lý thiết bị qua tài khoản, phải hack được tài khoản thì mới điều khiển được thiết bị, mình thấy cũng khó bị hack đấy
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@SoulOfSagittarius em cũng chưa thấy ai bị hack cả, tìm kiếm trên google cũng vậy chưa thấy ai kêu bị hack, nên khá yên tâm
@hiphope bác có hướng dẫn setup ko ạ. có thể cho e tham khảo với đc ko
@khanhnd0709h Thằng đủ trình hack đi làm việc khác nhiều tiền hơn.
thuancoihg
TÍCH CỰC
3 năm
Bài này bác không nói rõ ràng.
Cái công tắc này kết nối app qua wifi hay cả bluetooth?
Nếu chỉ qua wifi thì khi mất điện và mất mạng thì sẽ không mở cửa được.
Nếu chỉ kết nối qua wifi thì thay vì mua cái này 1tr3, bác có thể mua cục broalink và học lệnh từ remote. Vừa rẻ vừa nhiều chức năng sử dụng hơn, không cần lắp lại công tắc đi dây các thứ. Vì chức năng là như nhau (có mạng mới điều khiển được cửa).
Em cũng đang tìm giải pháp cho việc mất mạng mà vẫn mở được cửa, có lẽ cần 1 thiết bị điều khiển kết nối được với điện thoại qua bluetooth.
@hiphope Bạn nên dùng bản Zigbee hoặc BLE để kết hợp cảm biến khói thì thiết lập khi cháy cửa sẽ tự mở
thuancoihg
TÍCH CỰC
3 năm
@tuanquang_caxc Mã cố định là mã gạt ấy hả bác? Nhà e đang dùng loại mã gạt. Nhưng em thấy muoona copy thì phải mở remote ra để gạt đúng mã mà nhỉ. Chả kẽ có cách hack dễ à bác?
@thuancoihg gạt hay hay mã học cũng là mã cố định. Các cửa hàng nhỏ để đua giá nên thường dùng loại này cho rẻ nhất có thể. Để copy thì xem gạt hoặc lấy máy dò chỉ mất 10s là biết đc thôi. Youtube có nhiều video đó, chỉ cần canh me lúc
bác về và bấm cửa là đọc đc vị trí gạt.
thuancoihg
TÍCH CỰC
3 năm
@tuanquang_caxc Ồ ra thế. Thế thì mình phải thay mới được
Hay
bishamoon
TÍCH CỰC
3 năm
@bishamoon Bộ này đắt mà chỉ để điều khiển cửa, không có tự động hoá khi kết hợp các thiết bị khác
loại này giờ đầy, nhưng bị cúp điện thì mở cửa sao được bạn? mình thấy nhiều vụ cháy nhà không cứu được cũng do cửa cuốn không mở được do cúp điện
@PhanDat123BL Khi đấu phải đấu vào bình lưu điện của cửa chứ, nếu dùng bản Zigbee kết hợp cảm biến cửa thì khi cháy cửa tự mở luôn
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuanquang_caxc bác này nói chuẩn, mấy bữa nữa em sắm thêm con cảm biến rồi riview cho các bac thêm ạ
nv_t_vn
ĐẠI BÀNG
3 năm
có loại nào phần âm tường nó vừa luôn cái công tắc cũ không nhỉ. giờ mà đục tường lắp công tắc mới thì hơi ngại.
@nv_t_vn Công tắc cũ nhà bác loại nào?
Duy Phan6993
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình Đang sử dụng cục này cũng ổn áp phết có điều xuât thân từ anh hàng xóm, cửa mã nhảy nó cũng học được tuốt, sủ dụng wifi để mở từ xa cũng được luôn. không biết độ bền sao.
Sau khi xem review của bác chủ thớt. Đã lắp và đang tận hưởng.
Tuy nhiên còn vướng chỗ điều khiển qua siri, mong được chỉ giáo!!
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@duccuong200453 vậy ạ, em đang dùng androi nên chưa thử siri bác ạ, để bữa nào sắm thêm con táo cắn dở thì em sẽ làm
@duccuong200453 Bác dùng loại nào?
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuanquang_caxc cái này hàng oem bác ơi
@hiphope Hàng của Zivix bác ơi.
@hiphope
6230
ĐẠI BÀNG
3 năm
E thấy lắp cái công tắc này chỉ để "chơi chơi" thôi. Vô tình trẻ con nó cầm đt nó làm phát thì bán nhà, nhu cầu mở cửa từ ra là rất ít, về đến nhà móc cái remote ra còn nhanh hơn mở cái app.

Còn thích thì 1 cái Sonoff hoặc tuya 3 nút chế cháo 1 lúc là ok, nếu mã cố định thì làm cái Broadlink như bác.... phía trên là ok.
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@6230 bác nói để chơi chơi thì nên nghĩ lại ạ, cái ở đây là không muốn cầm theo remote, và remote có thê bị mất, hết pin và bất tiện nếu như nhà bác nhiều người hoặc cơ quan thì càng bât tiện, đang đi làm cứ phải chay về bấm remote nó có bực không ạ?
@6230 Nhà mình bị hỏng cả 2 chiếc remote nên mua bộ hunonic tương tự con này. Ko phải dùng chơi chơi mà no rất hữu dụng. App mở đóng cần có pass hình vẽ mới vào đc, nên ko lo trẻ em nhé. Ngoài ra, mất điện mất mạng cũng có bluetooth thay thế. Còn kèm thêm 2 chiếc remote. Hài lòng
Suy nghĩ của bác chỉ ứng dụng đc đến vậy thôi.
Khi kết hợp nhà thôbg minh mọi thứ sẽ nhanh và tiện hơn
@hiphope à bác ơi, thế dùng app này vụ khoá cửa thì làm thế nào, app chỉ đóng mở được thôi nhỉ
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhnd0709h vang hien taij chi dong mo thoi, khoa dung remote

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019