Review củ sạc dự phòng Remax từ #tinhterewards
lehuuthe1202
2 thángBình luận: 106
Review củ sạc dự phòng Remax từ #tinhterewards

1) Giới thiệu

• Cục sạc dự phòng remax này là cục sạc mình đổi mã giảm giá từ #tinhterewards hồi tháng 11 vừa rồi. Mua trong cửa hàng dauden, giá gốc 300K, dùng mã giảm giá thì mua được với giá 59K + 15K ship, tổng cộng với giá 74K.

2) Thông tin chung

• Cục sạc Remax này lúc đập hộp bọc ngoài ra thì bên trong có:

• Cục sạc này có vỏ nhựa, dung lượng pin tích trữ tối đa là 10.000 mAh. Tuy nhiên với dung lượng pin đầy 100%(10.000 mAh) thì dung lượng pin khả dụng để sạc cho điện thoại chỉ có 8.000 mAh(80% dung lượng).
  • Cục sạc có 2 đầu sạc vào để nạp pin cho củ sạc: 1 micro, 1 typeC, dùng để tích trữ năng lượng cho cục sạc dự phòng.

• Có 2 đầu ra USB A cho phép mình sạc cho một lúc 2 thiết bị điện thoại, máy tính bảng.

3) Ưu nhược điểm

• Cục sạc dự phòng dung lượng vừa phải, cục sạc dự phòng lúc dung lượng đầy có thể sạc cho điện thoại 2 – 3 lần (tuỳ dung lượng pin của điện thoại), nhưng ít nhất là 2 lần. Vì vậy có thể dùng để đi du lịch từ 2 ngày trở lên.
  • Lúc mua về cục sạc có hơi bị bung hộp 1 tý.
  • Cổng sạc đầu vào và đầu ra lúc cắm vào rút ra có hơi bị cứng 1 tý, 2 cổng sạc ra USB A lúc cắm sạc vào thì có phần không được sâu vào bên trong (như hình trên).
  • Hiện tại thì các điện thoại đều sử dụng cổng typeC hết, ít dùng cổng USB nên sẽ hơi bất tiện vì khi sạc cho điện thoại phải mua thêm cọng cáp có cổng USB nếu điện thoại không được trang bị sẵn cáp có cổng USB.
  • Tuy nhiên mình có thể mua một cọng cáp rẻ trong các cửa hàng đt để dùng cho củ sạc dự phòng sẽ rẻ và vẫn đảm bảo an toàn cho đt. Thường thì khi sạc pin cho đt nếu cắm vào nguồn 220V thì khi dùng nhầm củ sạc không chất lượng sẽ gây hại cho điện thoại cũng như không an toàn, nếu điện thoại có vỏ nhôm dễ gây điện giật, thường nguyên nhân gây hại cho điện thoại là do củ sạc nhiều hơn là do cọng cáp. Nên mình có thể yên tâm là thường cọng cáp ít khi là nguyên nhân gây hại cho đt hơn. Hơn nữa nếu dùng với củ sạc dự phòng, không tiếp xúc trực tiếp với nguồn 220V thì càng yên tâm hơn.

4) So sánh với cục sạc dự phòng Energizer mình đổi hồi tháng 10

• Hồi tháng 10 mình có đổi quà được củ sạc Energizer chiến binh II. Củ sạc này có vỏ kim loại, cũng dung lượng 10.000 mAh như hình:

• Hồi 19/11 mình có đi Vũng Tàu, lúc đó chưa có củ sạc remax nên mình dùng củ sạc energizer để sạc cho iPhone, cũng khá thuận lợi. Mấy nay mình thử sạc demo cho iPhone 4 cũ (điện thoại dùng để thí nghiệm) thì thấy sạc cũng khá ok.
  • Củ sạc Remax lúc đập hộp thì củ sạc được nạp đầy dung lượng, cắm vào điện thoại là sạc được ngay. Trong khi đó củ sạc Energizer thì lúc đập hộp ra thì không có dung lượng pin, phải nạp pin vào để dùng.
  • Củ sạc Energizer thì các cổng sạc USB A khá là cứng, lúc cắm vào và rút ra khá là cứng, nếu rút cắm không khéo dễ làm hư hỏng cọng cáp, cắm sạc thì vào được sâu. Trong khi đó củ sạc remax thì cắm vào không được sâu, nhưng dễ rút cắm hơn là củ sạc Energizer.
  • Củ sạc Energizer thì lúc cắm sạc vào điện thoại thì mình phải nhấn nút trên củ sạc dự phòng nó mới sạc cho điện thoại, lúc pin đầy 100% thì 1 thời gian nó sẽ tự ngắt sạc ra. Củ sạc remax thì lúc cắm sạc vào nó sẽ tự động kích hoạt và sạc cho điện thoại, không phải nhấn nút thêm nữa giống như Energizer, lúc đầy pin cũng sẽ tự động ngắt sạc.
  • Củ sạc remax nhìn chung sạc sẽ ổn hơn so với Energizer.

5) Nên mua hay không

• Nên mua củ sạc Remax hơn vì giá cả hợp lý, cổng sạc dễ cắm hơn, sẽ hạn chế hỏng cáp điện thoại nhiều hơn so với củ Energizer.

6) Mong muốn

• Mình thấy tinhte có tặng miếng dán cường lực cho các dòng đt, hi vọng sớm được tặng miếng dán cường lực hàng đóng hộp cho iphone 14 pro max để có gì mua iphone 14 pro max mình dùng miếng dán của tinhte để dán cho iphone 14 pro max luôn. Hiện tại trong công ty nhiều khi làm việc mình hay bật “Chiều Hồ Tây lao xao hoài con sóng, Chợt hoàng hôn về từ bao giờ” nghe mà cảm xúc dâng trào, làm cho mình có cảm giác được ra ngoài Hà Nội, cảm xúc quá tuyệt vời nên mình càng muốn sớm mua iphone 14 pro max để có gì vừa làm việc vừa nghe nhạc, quá tuyệt vời luôn. Vì vậy hi vọng có thể đổi được miếng dán để dán cho iphone 14 pro max sắp

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

106 bình luận
Tags:review
Mi, thì ra, chính mi, chính mi đã ra tay giật cái cục này.
Hị hị, anh tốt, hảo huynh đệ, hảo nhân tài, quán quân giật quà, chuyên gia đặt gạch.
Giỏi lắm bạn hiền, tình anh em chúng ta sẽ bền lâu như dâu tằm trước gió
image (6).gif
@mig29f cái này chỉ là đổi mã giảm giá thôi à cumig, hôm bữa ông không chịu đổi thôi 😆, giờ trên tinh tế reward vẫn còn
@lehuuthe1202 giờ á? giờ còn cái nịt 😃)
@vqt907 Mình thấy còn đổi mã giảm giá à bạn
@lehuuthe1202 lúc nào chả đổi đc, nhưng mã để mua cái pin dự phòng này thì hết rồi 😃
@vqt907 Uh, mà cũng có nhiều loại khác cũng tốt à bạn
Hảo hán đó em, dùng gần nát mà cái hộp vẫn còn
@Huỳnh Luân em mới mua về hồi 20/11 à anh. Lúc đập hộp ra cái hộp bị cấn móp à anh, cửa hàng đóng gói hơi ẩu à anh
Pin dự phòng về cơ bản số khả dụng là 65% công bố. Con 10k thì khả dụng 6k5. Canh thử coi mình nói đúng không nhé
@nightwish47 Lấy số hãng công bố x 60% là có vẻ ok đó bạn hiền 😄
@mig29f Uhm hên xui khoảng 60 65 là vừa đó bạn hiền. Có công thức tính mà
@nightwish47 Uh bạn, có gì mình theo dõi xem sao
@mig29f thường thì hiệu suất sạc là cũng cỡ đó
Có cục sạc dự phòng này sạc cho ip14prm thích lắm luôn 🤣🤣🤣
@mig29f @NghiepTranVINA 2 bạng quá đáng lắm luôn 😆
@blacksun2511 ☀️ mig29f nó nói lại lời của mình hoài luôn 😆
@blacksun2511 ☀️
Cười vô mặt
2 cục thì give away cho ae bớt đi, cầm chi nhiều cho nặng túi 🤣🤣
@lightingbolt Haha, mà có tới 2 cục nhiều khi em dùng không hết luôn
Tặng bớt đê
@Bape Bụ Bẫm haha ok luôn, mà có 2 củ mình dùng cũng không hết luôn, để nhà vậy mà cũng ít dùng quá luôn
@lehuuthe1202 làm mini game đi bro cho vui
@Bape Bụ Bẫm Haha, giờ triển khai cách nào nhỉ 😆
@lehuuthe1202 Kakaka xổ số miền nam 2 con giải đặc buệt kakaka
@Bape Bụ Bẫm Cũng muốn tạo chương trình quà tặng quá luôn, 2 củ sạc dự phòng mình dùng cũng không hết
Giá cả cũng quan trọng lắm. Của rẻ thường thì là của....Pin dụe phòng cũng như 1 quả bom nhỏ vậy. Nó mà nổ thì lớn chuyện. An toàn là trên hết. Mình thì chọn thương hiệu trước sau đó xem tới giá. Dĩ nhuên ngoại lệ là nếu rẻ mà người dùng nhiều phản hồi tốt và an toàn thì dại gì bỏ qua. Nhue cục Xiaomi. Mình dùng tiwf gen 1....tới 3 luôn. Mới mua cục 20k mAh xài cũng ok lắm. Thường thid mình dùng tương đối nhiều cho nên tầm 2 năm là bỏ cho nó an toàn. Hahahah
@pond1597 đặc biệt pin sạc dự phòng mình thấy ngoài lề đường nói bán 60 - 70K hay là trong nhật tảo cũng có chỗ bán mấy củ sạc như vậy, mua mấy loại như vậy mới nguy hiểm à bạn. Cũng như mua dàn máy tính để bàn thì nên mua trong cửa hàng điện máy uy tín, tuyệt đối không nên mua ngoài nhật tảo, không nguy hiểm cũng hư à bạn
@pond1597 hồi đó mình đc mua cho cái CPU ngoài nhật tảo, dùng chưa tới 1 năm là hư luôn
pekuon
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@pond1597 Mình cũng như bạn, pin xạc dởm có thể nổ nên hồi giờ mình chỉ mua 1 loại. Cục xạc dự phòng 1 là mang theo, 2 là ở nhà để ở 1 góc riêng, xạc góc đó luôn. Lỡ có cháy nổ cũng ko cháy nhà. Nói chung nên cẩn thận ạ.
@pekuon Uh bạn, cũng như cái cpu máy tính mà mua hàng ngoài nhật tảo là thua
5v 2.1A mà 3 cổng out thì sạc tới mùa quýt mới đầy dc 2,3 thiết bị
@arisato1508 Uh, với lại hiện tại đt dùng sạc nhanh hết rồi mà dùng củ sạc này hơi cũ à bạn
Cái hộp gì nhìn kém sang qua, 74 thì quá chuẩn 😁😁😁😁
@Techsavvy20 Uh bạn, lúc mở hộp ngoài ra thì hộp trong bị bung nắp à bạn, giống như bị gỡ tem niêm phong à bạn
Giá thơm nek
@PVTuat Uh bạn, mà có điều cổng sạc hơi bị nông, cắm không đc sâu à bạn
Mình có cả 2 cục y như chủ thớt. Cục remax rất nhanh chai và phồng. Giờ nó u 1 cục nên k dám xài nữa.
@justin_vn Không biết là củ sạc xiaomi thì có bị tình trạng này không nữa? Mình thấy người ta hay dùng xiaomi à bạn
@lehuuthe1202 Xiaomi mình từng dùng nhiều, chưa gặp tình trạng phồng bao giờ nhưng nhanh chai pin
@justin_vn mà thường pin bị phồng là pin dởm, còn với đt thì pin bị phồng là còn do máy nữa. Cũng như hồi đó mình được mua iphone 6s hàng 99%, pin bị phồng do chịu ảnh hưởng của máy bị lỗi nữa
À mà k biết thới dùng đt gì mà sạc đc 2-3 lần vậy? Mình lúc mới mua sạc ip11 giỏi lắm đc 1 lần
@justin_vn mình dùng iphone XR à bạn
phoipha
TÍCH CỰC
2 tháng
Từ lâu lắm rồi không dùng tới cục dự phòng, cơ bản là điện thoại bây giờ dư sức cho cả ngày làm việc dài
@phoipha Uh bạn, hiện tại thì nếu đt pin chai thì nên sd
Giá tốt quá anh
@Huy Nguyễn (officialnpah) uh em, trước anh mua củ 5W thì tới 490K, củ 20W thì 990K, giờ cũng rẻ hơn rồi
@lehuuthe1202 giờ 20W chính hãng apple khoản hơn 400k thôi à
@Huy Nguyễn (officialnpah) Uh, vậy mai mốt mua iphone anh mua chính hãng cho chắc
@lehuuthe1202 đúng rồi anh, iphone đắt tiền tiếc chi cục sạc 500k. Quất luôn
xKito
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Vậy là bác muốn được tặng miếng cường lực để mua Iphone 14 pro max ý hả 😆)
@xKito Haha, có miếng dán cường lực trước rồi từ từ mua iphone 14 pro max cũng được 😃)
Chờ tặng miếng dán để mua ip14pm, bạn nhất tt rồi hha 😄😄😄
@Hồ vi từ 86 Phải có miếng dán để dán cho iphone 14 pro max mai mốt sắp mua cho đậm chất tinh tế 😆
@lehuuthe1202 Nghĩ ra dc cách này phục bạn lắm luôn
@Hồ vi từ 86 Ý chỉ là muốn dùng hàng tinh tế tặng thôi bạn, chứ có gì đâu, mà bạn cũng đừng phẫn nộ mình vụ iphone nữa nha
Mình từng mua pin dự phòng Mophie ở Dâu Đen, đang hỏi về việc bảo hành thì thấy tư vấn KHÔNG nhiệt tình lắm
@DoanTri Tam Uh, mà củ sạc này ko hiểu sao ko tem niêm phong luôn
xibo116
TÍCH CỰC
2 tháng
Mình có củ sạc dự phòng này hồi mua SS S21U đc KM thêm. Nhưng về ko dùng đc vì chỉ có đầu ra USB type A với chuẩn QC nên sạc rất mất thời gian, sau phải bỏ ko dùng. Tốn hơn 300K mua cục sạc dự phòng 10.000 có đầu ra USB C chuẩn sạc PD.
@xibo116 Uh, củ sạc cũng khá tiện lợi, nhưng có điều phải mua thêm dây à bạn
đem mã giảm giá ra trực tiếp dâu đen lấy, hết 59k/ Về bán lại được 120k
@A better world Thì lấy về mình bán đc đúng 120k mà
@fioh_tuananh mà mình mua củ sạc này 74K thấy cũng hơi nhiều tiền, mà thôi kệ cũng chưa tới 100K
@fioh_tuananh mặc dù điện mình pin không trâu như trước nhưng sạc bằng nguồn điện vẫn ổn hơn
@fioh_tuananh thường khi đi du lịch mới cần dùng thôi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019