Review cục sạc Anker PowerPort mini 2 cổng: nhỏ gọn, công suất tương tự như sạc iPad 12W

vn_ninja
25/2/2021 13:11Phản hồi: 92
Review cục sạc Anker PowerPort mini 2 cổng: nhỏ gọn, công suất tương tự như sạc iPad 12W
Đây là review về cục sạc Anker PowerPort mini 2 cổng: nhỏ gọn, công suất tương tự như sạc iPad 12W của mình. Mình mua nó với giá 190k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về cục sạc Anker PowerPort mini 2 cổng: nhỏ gọn, công suất tương tự như sạc iPad 12W:

Ban đầu mua cục này về tính dùng chuyên để sạc cho mấy cái phụ kiện như pin dự phòng, quạt để bàn, gương thông minh, tai nghe bluetooth... Có 2 cổng sạc luôn 2 thứ một lúc cho tiện nhưng sau lấy sạc cho iPhone thì thấy cũng oke phết. Công suất sạc là 5V-2,4A=12W tối đa cho mỗi cổng, nếu cắm 2 thiết bị thì chia ra 6W mỗi cổng.

Bao đời iPhone của mình thì đều dùng cục sạc iPad vì nhà có sẵn, không dùng cục 5W đi kèm hay mua sạc nhanh 18W bán ngoài. Từ iPhone Xr, 11 đến giờ 12 mình đều dùng cục sạc iPad 12W thì thời gian khoảng từ 2 - 2h30 là đầy pin. Một lần mình cắm thử cục này thì thấy thời gian sạc y chang sạc iPad luôn, mà lại nhỏ gọn dễ cầm, thương hiệu cũng nổi tiếng thế là bỏ sạc iPad qua dùng cục này.

Anh em Google là đầy chỗ bán nhé, cứ chỗ nào rẻ nhất thì ghé.

Những thứ mình thích:

- Nhỏ, gọn tương tự như cục 5W tặng kèm của iPhone
- Sạc cho iPhone công suất tương tự như sạc iPad luôn
- Sạc được 2 thiết bị cùng lúc
- Có chân cắm dạng gấp nên rất gọn

Còn mình không thích những thứ như sau:

Không có gì không hài lòng hết nhé

Hình ảnh

Sạc 2 điện thoại cũng oke, có điều tốc độ hơi chậm 😃

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã xài loại tương tự của aukey. Xài được hơn năm thì bắt đầu gãy chân và sau đó thì hỏng hoàn toàn.

Xài 1 cổng thì rất ngon nhưng 2 cổng thì hơi chán.
@benkwok Chắc do mình xui. Đồ điện tử mà. Nhưng vụ chân gập hay bị gãy thì thấy nhiều hãng bị lắm
thanung
ĐẠI BÀNG
3 năm
@shensai_1 mình cũng vậy, dùng từ 2016, hồi mua con nexus 6 có hỗ trợ sạc nhanh, đến giờ vẫn ngon lành
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zombie01 mình xài cục Anker 2 cổng 24W chân gập cũng bị lỏng lẻo chân sau 2 năm. Trong khi cục 10W đi kèm của iPad mình mua từ 2016 giờ chân vẫn còn gập ra vào y như mới 😆
@zombie01 Của Aukey là PA-U32 thì phải, em xài hơn 2 năm rồi vẫn ngon lành cành đào, mỗi cổng 12W sạc gì cũng được. Gọn hơn con này nhiều.
Ky Loki
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giờ ai bỏ tiền mua 12w nữa @@
@Ky Loki Cục 20w 500k ở đó mà không chênh
@Ky Loki Cục Xiaomi 20W TypeC PD rẻ hơn cục này thật
Dan.truong
TÍCH CỰC
3 năm
@Ky Loki Còn tui nè , van dung cho nhùn đt những năm ve truoc dc ngon lanh. Xac đèn, xạc den pin, xac quạt,.v.v... nhung đồ điện gia dụng có sạc đa số đều đc....
traneupcqk
TÍCH CỰC
3 năm
@Ky Loki Em trên công ty vẫn dùng 10w nè bác, vừa ngồi làm vừa túc tắc sạc. Trừ khi nào đi gấp lắm thì mươn tạm cái 18w của đồng nghiệp cắm vô
Trước có xài rồi, nhỏ gọn cần có thể sạc 2 thiết bị cùng lúc. Rất tiện lợi cho các máy đời trước công suất sạc thấp. Cần thì vẫn có thể sạc nhanh 1 thiết bị .. 12W.
@SoGetSu Sạc lưng lưng..k nhanh k chậm
@pt189007 Thấy thông số 12W chứ có sạc đc 12W đâu! Rất chậm, có vẻ như nó lỗi thời rồi, từ cách đây mấy năm rồi.
@SoGetSu Tuỳ nhu cầu..nhu mình ở nhà chỉ cần 12w đủ rồi...
hiếm khi đi xa nên k cần thiết
@pt189007 Mình thì cứ bự cho gọn, vừa sạc điện thoại vừa sạc máy tính bảng vừa sạc cho laptop.
duytungspkt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái này không phải là sạc nhanh đúng không chủ thớt?
Mình sạc iPhone 12 của mình bằng cục này và cục sạc nhanh 20W thì thấy thời gian sạc đầy chênh khoảng 20 đến 25ph nhé. Sạc "hơi nhanh" thôi, nhanh hơn cục 5W 😁
tuxedo_87
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vn_ninja Tôi chịu bạn đấy ạ! Bạn thử chia tỉ lệ 20:12 là gấp bao nhiêu lần mà cũng chỉ nhanh hơn cho hẳn là 30p đi chăng nữa, có thấy xứng đáng không ạ? Cho mình hỏi nhỏ nhé, cục sạc nhanh 20w của bạn là chính hãng Apple sao hả bạn ơi?
6w mỗi cổng nếu cắm song song 2 thiết bị thì mua làm gì ? thiếu gì sạc có 2 cổng, cắm song song vẫn ra đủ 12w mỗi cổng luôn.
Ví dụ belkin 24w, anker a2021 24w, xiaomi 36w....
@socutezen0s tùy nhu cầu thôi bác. chủ yếu 1 điện thoại hay điện thoại và tai nghe thì vẫn ổn. Cái quan trọng là nó nhỏ gọn và giá vừa tầm. Mấy cục bác kể thì nó không được gọn như cái này.

Xưa mình đi du lịch thì xài con này cho điện thoại và action cam thì cũng ổn phết (khách sạn không có nhiều ổ cắm điện cho tất cả mọi người đâu)

Giờ với nhu cầu sạc nhanh và nhiều thiết bị dĩ nhiên mình sẽ ưu tiên 1 con có PD như bác 😋
@socutezen0s Này chắc team "xài kỹ" chứ mình cắm toàn phải sạc nhanh mới phê, hihi
@The_Hobbit_AK 1 là sài kỹ, 2 là cuồng anker .
chê ỏng eo cục 5w của apple, nhưng khen nức nở cục này, hài vl .
đang sài baseus gan2 65w vẫn thấy thiêu thiếu
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@The_Hobbit_AK Team cho pin lên bàn thờ ấy vẫn còn đông đảo và hung tợn lắm b
P/s: ip mình tonaf dùng sạc 65-90-100w để sạc ^^
mình cũng đang xài sạc cho apw và ip 11 thấy vẫn ngon chán
quanhp68
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phạm cường dinh Không cần sạc nhanh nên vẫn yên tâm với em này dù vẫn có cả cục 24w(24 sạc cho N20, 12 sạc cho 12 promax)
e từng chơi sang xài cục này để cắm cái repeater xiaomi 😁
Nhiều bác vẫn nghĩ dùng củ sạccông suất cao thì sẽ mau đầy pin hơn ah ? 😆 sạc có công suất cao thì chỉ đảm bảo khả năng cấp tối đa THEO YÊU cầu của chip quản lý sạc trên điện thoại thôi, bác nào mua con sạc 5V-2A, hay kể cả 2.4A về thử cắm vào con SS Note 4 giúp mình cái xem nó sạc được bao nhiêu ? Kết quả luôn khỏi test: điện thoại chỉ ngốn 1.73A ở 5v. Trừ khi các bác sạc chậm bằng con công suất thấp thì chắc chắn max dòng con đó không bằng max dòng con sạc có công suất cao hơn, nhưng vẫn chỉ tới ngưỡng chip sạc cho phép thôi chứ ko kiểu sạc 3A,5A cắm vào Iphone thì sạc nhanh hơn sạc 2.1A của chính iphone nhé
@chuyengiagayracroi em có con note 4 cũ để em về test
@chuyengiagayracroi đâu phải ai cũng hiểu công nghê đâu b.
ak mà note 4
sạc 15w quick change đủ 15 w nhá .
Cười ra nước mắt
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@chuyengiagayracroi Đến giờ mà nhắc tới Note 4 với ip nhận 2,1A thì quay lại 5-8 năm trước nói chuyện b ơi
Cmt dài mà ko ổn tẹo nào
2 cổng 12w thì dùng cục này ngon hơn. 2 năm rồi vẫn keng. Ko nóng như củ mini kia
Anker ko bền cho lắm. Mình từng sd 2 cục sạc thì 1 cái hơn 3 tháng đi, 1 cái vừa hết bảo hành thì chết.
clapika
TÍCH CỰC
3 năm
@Đào Vũ Thanh Hoàng Cũng hên xui bác ạ. Mình có cục 5 cổng cách đây 6 năm giờ vẫn chạy tốt, chưa chết cổng nào. Thật sự cũng không nghĩ nó bền được đến thế mặc dù mình không ưa thằng Anker này lắm.
ChiploveT.T
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Đào Vũ Thanh Hoàng Chính xác. Dây sạc thì tôi mua cùng lúc 2 dây thì nó hẹo cả 2 sau 2 năm xài ,cục sạc 12w đó tôi cũng mua và xài hơn 2 năm cũng hẹo bản tôi mua không có chữ Qi và nó hình chữ nhật.
ChiploveT.T
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Đào Vũ Thanh Hoàng Nhà Tôi hiện đang xài con 2 Mili dolphin 12w và sạc nhanh theo máy của sam sung, 2 con mili đó lúc mua có hơn 200k 1 con xài 5 năm chưa hư cũng 2 cổng 1 10w 1 cổng 12w rơi mấy lần bay vỏ nhưng lấy băng keo điện quấn lại vẫn xài bình thường 😃
@Đào Vũ Thanh Hoàng Bạn xui thôi nó đâu dễ hư như vậy, coi chừng mua đồ đểu
Kinh vãi
@Đào Vũ Thanh Hoàng Đang dùng 2 cục: 6 cổng & 2 cổng, cùng 3 sợi cáp (C, microUSB, Lightning). 4-5 năm nay rồi vẫn chưa có vấn đề gì. Cục 6 cổng & đám cáp nhờ mua trên Amazon, còn lại mua tại đại lý Anker ở VN.
Anker /aukey thì ngon bổ rẻ.!
@BinBon2020 ko rẻ.
@BinBon2020 Con của Aukey gọn hơn cả con này, nhỏ gần như cốc 5W ip, 2 cổng mỗi cổng 12W. Chân gập xài bao ngon, 2 năm rồi chưa vấn đề gì.
duymanh777
ĐẠI BÀNG
3 năm
ko có cổng PD à 😔
tesla.spacex
ĐẠI BÀNG
3 năm
giờ đổi hết qua type C nên nhìn type A thấy lạ ghê
N.THA
TÍCH CỰC
3 năm
Củ này mình dùng qua rồi, nói chung là ngon, nhỏ gọn, đủ dùng chả có j để chê cả, chê là 2 cổng A, nếu lm 1 cổng A và 1 cổng C thì ngon hơn, cái chê thứ 2 là có 12w, sạc 1 thiết bị 12w k sao, chứ 2 thiết bị thì đuối, sạc nóng, bạn nào sợ chai pin dùng cục này ok, công xuất thấp k bị nóng pin khi sạc nên k lo bị chai
Ngầu đấy
qqqaaaarrrr
ĐẠI BÀNG
3 năm
@N.THA Công nhận cục này sạc máy không bị nóng tí nào, cục sạc thì hơi nóng, dùng thấy yên tâm phết.
N.THA
TÍCH CỰC
3 năm
@qqqaaaarrrr Nhỏ gọn mang đi đau cũng tiện, kiếm cọng cáp 50cm nữa thì chả bh phải lo hết pin
Mình dùng time r bán đi rồi, h dùng Anker 2716 18w và 1 sợi Mophie 1M
Ngầu đấy
m mua thử 1cục này, giờ cả nhà tranh nhau xài, chẳng ai chịu xài cục sạc zin.
m ko sạc 2 thiết bị bao giờ, vì sạc chậm thấy rõ & cực kỳ nóng (nổ cái thấy mọe)
danghung83hn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chân cắm con này lởm hay bị rớt ra ngoài nếu chạm nhẹ vào. DÙng lâu có cảm giác lỏng, không ăn điện
Mua shopee còn 190k
( Toàn )
TÍCH CỰC
3 năm
Cục này mình mua bị lỗi. Nên mình mua Innostyle dùng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019