Review Đập hộp bộ bút màu siêu to, khổng lồ, 150 chi tiết cho các bé nhỏ

trungbill
19/4/2021 5:38Phản hồi: 41
Review Đập hộp bộ bút màu siêu to, khổng lồ, 150 chi tiết cho các bé nhỏ
Đây là review về Đập hộp bộ bút màu siêu to, khổng lồ, 150 chi tiết cho các bé nhỏ của mình. Mình mua nó với giá 69000/ bộ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Đập hộp bộ bút màu siêu to, khổng lồ, 150 chi tiết cho các bé nhỏ

Chào anh em! cái này là dành cho anh em có con nhỏ ở độ tuổi mầm non đến tiểu học.
Mình thấy bộ bút màu này rất là to và hầu như có đầy đủ chi tiết đủ để các bé có thể vẽ vời và thỏa sức sáng tạo cho riêng mình.

Bộ bút màu gồm có 150 chi tiết rất nhiều luôn:
Với 24 bút chì màu - 24 bút màu sáp - 24 bút màu dầu - 36 bút màu nước - 12 màu nước

1 chuốt - 1 tẩy - 1 thước - 1 cọ vẽ - 1 kéo dán - 20 kẹp giấy - 1 bút chì - 1 kim bấm
Anh em có thể mua nó trên
Lazada
Shopee
Sendo
Đánh giá chung sau 1 thời gian sử dụng thì. Thì mình thấy nó rất phù hợp với các bé nhỏ, giá thì rất rẻ. Dĩ nhiên là hàng có xuất xứ Trung Quốc.
Tuy có giá mềm nhưng rất đáng để xử dụng như có rất nhiều bộ bút như bút lông, bút sáp, màu nước, màu dầu. Với đầy đủ các hệ màu luôn từ đậm đến lợt.
Mình thấy ưng nhất là bút lông( maker) loại này nếu xịn thì tầm 20k đến hơn 40k 1 cây 1 màu(cho dân chuyên).
Với màu sáp thì mình thấy hơi khó xài 1 tí nó lợt lợt không ăn lắm. Chắc do bản chất nó như vậy mình ko quen. Còn màu nước thì là dạng khô nên các bạn phải pha 1 chút nước cho loãng ra để chấm cọ vẽ.
Những phụ kiện khác đi kèm cũng rất là mini và dễ thương phù hợp với tay của các bé.
Như kéo hoàn toàn bằng nhựa nhưng lại cắt được giấy và rất nhỏ.
Còn kim bấm thì mình ko có thử qua do ko có kim
Những thứ khác thì ok xài được hết: thước, bút chì, chuốt, kẹp giấy.

Quảng cáo

Những thứ mình thích

Giá rất rẻ. Phù hợp với các bé, tha hồ vẽ vời sáng tạo.

Những thứ mình không thích

Màu sáp màu ra hơi nhạt.

Nên mua hay không?

Dĩ nhiên là nên mua nếu bạn có con nhỏ. Cho bé vẽ vời sáng tạo để các bé hạn chế tiếp xúc các thiết bị điện tử

Quảng cáo

logo Lets (6).jpg

logo Lets (8).jpg

logo Lets (7).jpg

logo Lets (9).jpg

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hồi nhỏ ai có bộ chì màu, bút lông kẻ viền, hộp đất sét, cục gôm tẩy có mùi kẹo, ... là rất bá đạo nha.
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@Cu Cứng Đúng rồi. giờ cuộc sống nâng tầm. Con nít giờ sướng lắm
@Cu Cứng gôm thơm. Ngày xưa có mấy cục là bỏ vô hộp viết cho thơm chứ không dám lấy ra xài. Thỉnh thoảng cầm ngửi ngửi
. Của rẻ của hơi sợ bác ạ. Đặc biệt đồ dành cho trẻ em.
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@doduchai69bn Uhm nhưng cái này cũng ok. Mấy đứa ở nhà chơi quăng quật từa lưa, cũng có tặng cho bạn bè vài bộ rồi
@trungbill Vâng
Storm Walker
ĐẠI BÀNG
3 năm
@doduchai69bn Mình mua bộ này về giá 55k, màu dạ thì hết mực ko tô được, màu sáp bị mủn cũng ko tô được. Vầng, và màu chì thì tô mãi ko ra mực, cứ cứng đơ. Có mỗi công năng cho bé nhà mình mở hộp ra đóng vào, và xách hộp đi tung tăng. Hận.
son_design
ĐẠI BÀNG
3 năm
cẩn thận với đồ giá rẻ của TQ, đặc biệt là sáp màu và các đồ chơi trẻ em.
@son_design Bọn khựa nó thâm hiểm đủ đường
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@son_design trước mình có làm mấy cái sáp màu thủ công cho mô hình giấy của mình. Mình thấy cũng ko hẳn đã độc hại gì. Với lại cái này dạng đồ chơi cho trẻ mầm non. Tụi nhỏ chơi quăng mất cũng ko sao
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@cuongha9 kkk đúng rồi. Nhưng cũng tùy thứ
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@son_design sợ mấy cái màu mè của tàu lắm, vì cứ dính màu là dính chì.
Trẻ mà yêu tô vẽ thì bộ này ổn rồi
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@cuongha9 Chính xác luôn. QUăng từa lưa
Hà Nobi
ĐẠI BÀNG
3 năm
rẻ đến mức nghi ngờ lun, đọc mà dụi mắt mấy lần, ko biết là 69k hay 6900k...
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@Hà Nobi đích thị là 69k. kkk bởi vậy mới nói rẻ
Hồi tui học cấp 2 cả chục năm trước thì 69k vẫn thuộc dạng rẻ rồi đó.
makhongmat
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng đã mua, rẻ thì rẻ thật, nhưng tiền nào của nấy.
Vẽ chơi chơi thì được.
Màu chất lượng kém. Màu sáp crayon và màu oil pastel như nhau, không khác gì nhau.
khanhtruyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Càng rẻ, càng sợ - Khôg có ham
Mới đây ở Đà Nẵng có mấy đứa chơi SLIME dỏm bị ngộ độc kìa
sao rẻ vậy nhỉ? nhìn hoành tráng phết
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
3 năm
Bộ này không nên mua, màu rất dở, thấy tuy nhiều nhưng sử dụng chỉ được 1 số rất ít, còn lại là không sử dụng được hoặc sử dụng không có hiệu quả (đặc biệt là màu sáp, màu không ăn giấy nên bột màu đó các bé nhỏ dễ giây vào mắt, miệng... Mà độ độc hại của nó thì không rõ)
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
giá rẻ thế nhỉ 😔 mua cho cháu ngay mới đc
bộ 150 chi tiết mình đang bán với giá 75k/ bộ.bác nào cần inb mình.
teobe
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thích hội hoạ và có tìm hiểu rất nhiều về hội hoạ. Khuyên bạn chân thành thay vì mua hộp siêu to khổng lồ, rất nhiều màu ko dùng tới. Bạn nên chọn các màu xịn chút xíu, giảm độc hại, chất lượng tốt, bé của bạn có khả năng phát huy hơn nếu có đam mê và năng khiếu. Đừng ham hoạ cụ rẻ quá bạn nhé.
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
3 năm
@tieumuoicuatoi1991 Bộ này tôi cũng đã thực tế nó rồi. Màu rất kém chất lượng, Mặc dù số lượng đúng nhiều, cụ thể thì hầu như bộ màu sáp trong đó không sử dụng được do màu không ăn giấy khi vẽ, và màu dễ bong ra khi đó sẽ thấy bột màu dính vào tay, mắt, mũi, miệng, quần áo... Màu nước dạng nén thì tệ nữa, màu lông thì cái dùng được cái không và hết màu trong 1 tích tắc. Có chăng thì nó chỉ được cái to và đẹp mắt thôi. Chưa kể vs các cháu 5-10 tuổi rất hiếu động việc tay chân thường xuyên hoạt động và giây màu lên cơ thể là không thể tránh khỏi. Chưa nói tới việc đưa hộp màu đi học, lỉnh kỉnh, chiếm hết không gian bàn học của các bạn.
@juha8x mấy đứa cháu mình đang dùng bộ này của mình.màu nước thì như viên phấn thật,rất chán.màu dạ thì nhanh hết nó là đặc trưng luôn.còn màu sáp thì tô rất thích nhé.tại chúng nó mua mình có sang tô chơi cùng chúng nó.giấy photo thường mình in hình đen trắng ra cho chúng nó tô còn ăn màu mà.
@teobe với người có thu nhập khá như bạn trở lên thì 1tr không là gì.nhưng với những nhà có 2 bé tầm 5 tuổi.mức thu nhập ở quê cả 2 vc đc 10tr tháng.thì chả ai dám bỏ mức tiền như vậy để mua 1 bộ màu hết.nói thật ở chỗ mình mau bộ màu 50-100 cho con thì khối nhà phải suy nghĩ rồi.
"Nếu bạn thấy đắt quá, theo mình không nên mua gì hết là tốt nhất"nghe câu này chua lắm bạn ơi.chả nhẽ những đứa trẻ ở vùng nông thôn lại không bao giờ đc tiếp cận với màu sắc để thảo sức sáng tạo.
teobe
TÍCH CỰC
3 năm
@tieumuoicuatoi1991 Có vẻ bạn hơi hiểu nhầm ý của mình nên đọc cảm thấy "chua" hoặc văn phong mình hơi lạc lối chăng. Mình là dược sỹ, mình tư vấn cho bạn dựa trên việc có lợi cho sức khỏe, mình cũng người đam mê nghệ thuật, mình tư vấn chút cho bạn về chuyên môn.
Lựa chọn mọi người thì dựa trên lợi ích-nguy cơ.. Mình đưa ra lời khuyên chân thành thôi mà bạn, còn quyết định là của bạn thôi. Nếu đọc cảm thấy hơi "chua" thì mình xin lỗi, vì thực tình không có ý đó..😆)
hoangduyanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
nhìn thật là mê ^^ cái này đem vô lớp thì cô giáo cũng phải hết hồn ^^
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangduyanh Uhm đúng rồi. Cái này nhìn như đập vô mặt kkk. To đùng
amazing T
TÍCH CỰC
3 năm
giá rẻ quá sợ trẻ nhỏ bỏ vô họng ngậm các kiểu, các cây bút sáp màu nhiễm chì mình cũng hok bik ra sao có đạt chuẩn hok nữa =(((
march87
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bộ này mình mua có 45k/bộ. Nói chung tiền nào của nấy, đánh giá là không nên mua
Mua cho con cái sử dụng thì thà mắc tiền hơn nhưng chất lượng tốt và không độc hại, dặn dò con sử dụng cẩn thận. Mua hàng rẻ mà chất lượng kém, lo lắng về độc hại và để con quăng đi mà không tiếc thì hơi sai đấy bạn. Mấy đồ nhựa tái chế này rẻ đến vậy là do mấy doanh nghiệp TQ được nhà nước hỗ trợ, bán hàng là lý do phụ, xuất khẩu rác thải đi các nước khác là lý do chính.
Chỉ sợ hàng rẻ chất lượng kém thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019