Review Đập hộp đánh giá bếp điện từ đôi Capri CR-626I nhập khẩu từ Thái Lan
1 thángBình luận: 16
Review Đập hộp đánh giá bếp điện từ đôi Capri CR-626I nhập khẩu từ Thái Lan
Đây là review về Đập hộp đánh giá bếp điện từ đôi Capri CR-626I nhập khẩu từ Thái Lan của mình. Mình mua nó với giá 7.800.000₫ ở cửa hàng Bếp Điện Từ 24H. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Đập hộp đánh giá bếp điện từ đôi Capri CR-626I nhập khẩu từ Thái Lan

Do vợ chồng mình mới sửa sang lại căn bếp, tiện thể thay luôn con bếp gas bằng con bếp điện này, nấu nướng cho đỡ nóng với xem thử có tiết kiệm chi phí hơn không, vì nhà mình đông người mà cũng hạn chế ăn ngoài vì không đảm bảo sức khỏe nên nhu cầu nấu nướng khá cao.
Bếp điện từ đôi Capri CR-626I là dòng sản phẩm đầu tiên của Capri (một hãng bếp xuất xứ Italy) nhập khẩu từ Thái Lan, mới ra mắt đầu năm nay. Con bếp này có 2 vùng nấu từ chỉ thích hợp với nồi chảo có đáy từ.

Bếp từ đôi Capri CR-626I.jpg

Quảng cáo

Những thứ mình thích

Thiết kế đẹp, mặt kính vát cạnh nhìn sang, chất liệu kính Schott Ceran nổi tiếng khá sáng bóng và bền
Bếp có Inverter nên mình hy vọng sẽ tiết kiệm điện
Các tính năng thông minh đều có đầy đủ: tạm dừng nấu, hâm nóng, chống tràn, tự nhận diện vùng nấu, chống quá nhiệt quá áp, khóa trẻ em,...
Dễ dàng mua tại cửa hàng đại lý toàn quốc, trên trang tiki, shopee,...với chiết khấu tốt so với giá niêm yết từ hãng (10.980.000đ)

Những thứ mình không thích

Mặt kính dễ bám vân tay nhưng được cái lau chùi dễ dàng
Thiết kế 2 vùng nấu từ nên mình phải mua thêm cái đế chuyển đổi bếp từ sang hồng ngoại để nướng mực mỗi lần nhậu

Quảng cáo

dia-chuyen-nhiet-bep-tu-tescoma-duc-550-550 (1).jpg

Nên mua hay không?

Nói chung so với các dòng bếp từ nhập khẩu Thái Lan khác thì con bếp Capri CR-626I này tốt về giá lẫn thiết kế và chất lượng, đặc biệt chế độ hậu mãi của hãng bếp này cũng được đánh giá tốt. Tuy nhiên, mình sẽ dùng thêm một thời gian nữa xem nó có bền và tiết kiệm hơn so với bếp gas không, sau đó sẽ viết thêm review về con bếp này.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Tags:review
Cứ bếp từ mà có chế độ kho cá liu riu dc là mua chứ mà vặn số bé nhất nó cứ bùng lên rồi tắt là vứt
@chiphn1 Kiểu nó như cái bộ chuyển nhiệt á, đặt nồi không có đáy từ tính lên vẫn xài được nên mình nói nó giống như chuyển sang bếp hồng ngoại. Còn cái rơ le hay sò công suất mình cũng không rành lắm, chỉ nhớ là không nên đưa về mức công suất thấp nhất. Cám ơn bạn đã chia sẻ. hehe
Em vô trang capri.vn của hãng coi thông tin thôi, với trước mua bếp gas của hãng này rồi nên thấy yên tâm. Mà chắc do hãng này ít lên báo nên không nhiều thông tin trên google thôi bác.
@alibaba1978 Nghe tên và Google thì có vẻ là hàng Khựa
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
25 ngày
@alibaba1978 Bếp thông thường dùng sò đơn (1 con công suất IGBT) thì khi chạy số bé nó hay ngắt nhả. Còn bếp châu Âu và một số bếp đời mới bây giờ nó dùng half bridge (dùng nửa cầu H, tức là 2 con công suất IGBT) thì ngon hơn, chạy được số bé đều, tiết kiệm điện hơn
Hun cái nè
Mua con Teka ấy cũng tầm đó mà ok hơn.
@nguoi_thanbi Teka có con nào tầm giá đó đâu bác, toàn mấy chục củ. Giá đắt xắt ra miếng luôn đó, mà đắt vậy mua về xài lỡ hư hỏng phải thay linh kiện chắc cũng tốn vài củ nữa. Nhà em nghèo xài hàng này vừa tầm với rồi bác ơi
@Duy Nguyễn 2103 Teka IB 702 có 9tr ở DMCL. Xin voucher giảm 3tr là còn 6tr à best tầm giá luôn
@nguoi_thanbi Con này sx tại Trung Quốc bác ơi, bác chỉ em thế này thì chết
@Duy Nguyễn 2103 Ơ thế bác tưởng made in Thailand là Thailand thật à 😆)))
@nguoi_thanbi Kkk. Chắc phải lên hãng hỏi cái CO cho chắc ăn bác nhỉ

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019